[Funland] Địa điểm chụp ảnh kỷ niệm ngày cưới Hà Nội

transonvcc

Xe tải
Chào các cụ.

Chả là tháng 10 này là đúng 10 năm ngày vợ chồng chúng em chính thức về ở với nhau. Đánh dấu cột mốc này Gấu em nó đang đòi chụp ảnh kỷ niệm 10 năm ngày cưới cả gia đình và bảo em lo vụ này. Em thì chả có tí kinh nghiệm gì nên vào đây nhờ các cụ trợ giúp.

1/ Studio nào làm về dịch vụ này tốt tốt 1 chút (Em ở Hà Nội)

2/ Chi phí trung bình hết khoảng bao nhiêu ?

3/ Ngoài ra các cụ có thêm kinh nghiệm gì chia sẻ giúp em với. (Chụp trong Studio hay ngoài trời ? Địa điểm chụp ở ngoài trời ? Trang phục cần chuẩn bị thế nào ?...)

Em đăng vào đây không biết có đúng không nữa. Nếu nhầm chuồng nhờ Min, mod chuyển về đúng chuồng giúp em.

Em xin cảm ơn ạ.

halynk

Xe buýt
Sao cccm ko làm chuyến du lịch luôn vào Đà Nẵng, Hội An r thuê dịch vụ trong đó nhỉ? Vừa cảnh đẹp, chi phí chụp rẻ lại dc đi chơi luôn (y)

transonvcc

Xe tải
Sao cccm ko làm chuyến du lịch luôn vào Đà Nẵng, Hội An r thuê dịch vụ trong đó nhỉ? Vừa cảnh đẹp, chi phí chụp rẻ lại dc đi chơi luôn (y)
Tks cụ. Nhà em đông người nên đi lại cũng tốn kém. Với lại gia đình em cũng mới đi Đà Nẵng năm ngoái rồi nên mọi người cũng không hào hứng vào đó lắm ạ.

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đầu tiên là chúc mừng gia đình cụ, vc cụ giống vc em, tháng 11 em cũng kỷ niệm 10 năm ngày cưới. Ý tưởng dự định của em là bộ ảnh gia đình, chụp con cái là chính (vì đây là kết quả của 10 năm mà :D ). Cụ cứ ra công viên, phim trường hoặc cắm trại xa xa tý, thích thì chụp nấy, bắt khoảnh khắc vui tươi của gia đình mình là okie nhất. Cụ ra thợ ảnh dắt đi rồi bắt tạo dáng, bắt cười .... em e là hơi cứng nhắc. Chúc gia đình hạnh phúc và vui vẻ!

bomecutun

Xe tải
Ở HN chụp thi chi co mấy cái phim truờg thôi ah, chán òm? Đi du lịch đi cụ

transonvcc

Xe tải
Đầu tiên là chúc mừng gia đình cụ, vc cụ giống vc em, tháng 11 em cũng kỷ niệm 10 năm ngày cưới. Ý tưởng dự định của em là bộ ảnh gia đình, chụp con cái là chính (vì đây là kết quả của 10 năm mà :D ). Cụ cứ ra công viên, phim trường hoặc cắm trại xa xa tý, thích thì chụp nấy, bắt khoảnh khắc vui tươi của gia đình mình là okie nhất. Cụ ra thợ ảnh dắt đi rồi bắt tạo dáng, bắt cười .... em e là hơi cứng nhắc. Chúc gia đình hạnh phúc và vui vẻ!
Cảm ơn cụ. Em cũng chúc mừng gia đình cụ luôn luôn hạnh phúc. Em thì không biết về nhiếp ảnh mà Gấu thì cứ bắt phải tìm studio họ chuyên họ chụp cho đẹp cụ ạ :( . Em là em cũng ngại mấy cái khoản tạo dáng lắm nhưng chiều Gấu nên lại phải lọ mọ lên đây nhờ các cụ.

Ngô.Tường

Xe tăng
Theo như kinh nghiệm của em là cụ phải đủ khỏe chỉ để cười thôi, ngày trước em cưới gấu thích chụp Ảnh nên cũng chiều. em ở Hn nhưng chọn 1 Stuidio ở Hòa Bình, dành 2 ngày để đi chụp 1 ngày ở hà Nội 1 ngày ở HB. ở Hòa Bình có nhiều cảnh đẹp nên em khuyên cụ nên chọn ngoại cảnh trên đó sông, núi, bãi cát, tàu thuyền đều có cả.

pminhdong

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Nhà cụ setup 1 buổi cuối tuần, em rảnh thì em chụp cho. Tất nhiên là free nhé
Ý tưởng thì nhà cụ tự lên, em ủng hộ hết mình

Quyngseng

Xe tải
Ra ngoài nhiều cảnh tự nhiên đẹp hơn cụ àh, hôm rồi lượn qua hồ gươm thấy OK

lắm, cụ tham khảo xem

Chỉnh sửa cuối:

vickwu85

Xe tải
Nếu cụ đi cả nhà thì em nghĩ đây là 1 địa điểm lí tưởng để chụp và nghỉ dưỡng cụ ạ . Phù hợp với gia đình tầm 6-8 người. Cụ thuê 1 bạn nháy freeland hoặc thuê thợ Studio cũng được.
Mang theo đồ ăn làm BBQ , chụp ảnh gia đình 1 ngày đêm. Em nghĩ cái kỷ niệm của các cụ là nó gắn với các sinh hoạt đởi thường và các thành viên trong gia đình .
Chúc cụ mợ hạnh phúc