[HĐCĐ] Địa điểm du lịch ở Hà Nam!

NTamthu

Xe tải
Em kính chào CCCM!
Tình hình là thứ 7 này em có đi Hà Nam xem F1 nhà em ăn ở, học hành thế nào ở Trường Đaị học Thương mại cơ sở ở Hà Nam. Em cũng tranh thủ cho cả nhà đi loanh quanh cuối năm. Em xin ý kiến CCCM địa điểm du lịch ở Hà Nam, em đi trong ngày từ sáng đến chiều tối về Hà Nội. Em cảm ơn CCCM.

hưvô

Xe lăn
Em kính chào CCCM!
Tình hình là thứ 7 này em có đi Hà Nam xem F1 nhà em ăn ở, học hành thế nào ở Trường Đaị học Thương mại cơ sở ở Hà Nam. Em cũng tranh thủ cho cả nhà đi loanh quanh cuối năm. Em xin ý kiến CCCM địa điểm du lịch ở Hà Nam, em đi trong ngày từ sáng đến chiều tối về Hà Nội. Em cảm ơn CCCM.
Đây bác tham khảo:

CXP

Xe buýt
Chùa Đùng (Địa tang phi lai tự) nhé cụ. Điểm du lịch này đang hot.

thuyphongthanh

Xe lăn
Chùa Bà Đanh ......cho nó vắng.

Hanamlut

Xe buýt
Hà Nam cụ đi thăm Tam Chúc, Ngũ động Thi Sơn + chùa Bà Đanh (Kim Bảng). Nhà Bá Kiến (rất gần là đền Trần - Nam Định), đền Trần Thương (Lí Nhân). Chùa Địa Tạng, chùa Ninh Tảo, chùa Tiên (Thanh Liêm). Chùa Long Đọi Sơn, đền Lảnh Giang (Duy Tiên). Hoặc đi khoảng 30km xuống Ninh Bình thì có Tràng An, Bái Đính, Tam Cốc-Bích Động.

quangph.ess

Xe đạp
Hà Nam cụ đi thăm Tam Chúc, Ngũ động Thi Sơn + chùa Bà Đanh (Kim Bảng). Nhà Bá Kiến (rất gần là đền Trần - Nam Định), đền Trần Thương (Lí Nhân). Chùa Địa Tạng, chùa Ninh Tảo, chùa Tiên (Thanh Liêm). Chùa Long Đọi Sơn, đền Lảnh Giang (Duy Tiên). Hoặc đi khoảng 30km xuống Ninh Bình thì có Tràng An, Bái Đính, Tam Cốc-Bích Động.
tiện thể cụ về làm suất bánh cuốn chả Phủ Lý (quán cách trường đại Học Thương Mại CS2 đó 300m về phía cầu Hồng Phú) hoặc làm bát canh cá rô đồng thì là đẹp nữa!

Cỏ Cây

Xe hơi
Đi trong ngày thì k chơi đc nhiều nơi đâu cụ. Nếu sáng xuống sớm thì cả nhà ăn bánh cuốn/bún chả qua cầu Hồng Phú 100m bên tay trái. Vào trường chơi vs cháu 1 lúc rồi đi Tam Chúc vãn cảnh + chụp ảnh. Trưa ngược ra cầu Quế vào quán Sông Quê ăn vừa ngon vừa rẻ (gà 7 món hoặc lẩu cá). Cụ đừng ăn dê hoặc chim trời ở Hà Nam, toàn đồ đông lạnh mà đắt. Cần gì inb e vì trc e cũng thổ ở H.Nam 1 time. :D

NTamthu

Xe tải
Tình hình là cuối tuần tới e xuống Hà Nam đón cháu đi học xong ở cơ sở dưới đó về. Em đã đi gần hết các điểm mà CCCM tư vấn rồi. Lần này lại nhờ CCCM tư vấn các tỉnh xung quanh có địa điểm nào đẹp có thể đi trong ngày không ạ. Cảm ơn CCCM!