Địa điểm tốt để du lịch tết

Ji Bro

Xe buýt
Chào cccm ạ,

Đây là lần đầu tiên em có dự định đi du lịch trong tết nguyên vì trước đây còn phải đi chúc tết nhiều.
Giờ nhà neo người gần như không đi đâu chúc tết nữa nên em mới nghĩ là lúc đi du lịch rồi nhưng chưa có kinh nghiệm về du lịch giai đoạn này có gì cần chú ý không.
Em đi theo cả gia đình có cả người già tự đi lại được và cả trẻ em bé xíu còn phải bế.
Em thì quan tâm vùng nào du lịch ngắm cảnh ăn uống ngon mà vẫn nhiều hàng quán hotel dịch vụ mở xuyên tết mà giá không chặt chém nhiều là chính.
Theo ý chủ quan thì em hướng thích đi miền trung hoặc tây nguyên mà ko biết có vấn đề gì dịp đó không nữa.
Các cụ các mợ gợi ý dùm em nên hay không nên đi vùng nào với.

New car 2023

Xe điện
Chào cccm ạ,

Đây là lần đầu tiên em có dự định đi du lịch trong tết nguyên vì trước đây còn phải đi chúc tết nhiều.
Giờ nhà neo người gần như không đi đâu chúc tết nữa nên em mới nghĩ là lúc đi du lịch rồi nhưng chưa có kinh nghiệm về du lịch giai đoạn này có gì cần chú ý không.
Em đi theo cả gia đình có cả người già tự đi lại được và cả trẻ em bé xíu còn phải bế.
Em thì quan tâm vùng nào du lịch ngắm cảnh ăn uống ngon mà vẫn nhiều hàng quán hotel dịch vụ mở xuyên tết mà giá không đội lên nhiều là chính.
Theo ý chủ quan thì em hướng thích đi miền trung hoặc tây nguyên mà ko biết có vấn đề gì dịp đó không nữa.
Các cụ các mợ gợi ý dùm em nên hay không nên đi vùng nào với.
Bây giờ bác mới có Dự định thì tiêu rồi.
Phòng hotel có thể còn, giá sẽ đắt.
Vé mái bai thì chắc chắn hết rồi - hoặc rất đắt.

Đà Nẵng có mở tiệm ăn trong dịp Tết, trừ ngày mùng 1.

hoangchung06

Xe buýt
Nếu cụ có cả người già và TE, mà cụ chọn khu vực miền trung, em khuyên cụ nên vào Đà Nẵng - Hội An.:
1-Đi lại: rất thuận tiện,MB và ô tô đều được.
2- Ăn ở: quá sẵn, tất cả các KS và hàng quán đa phần đều mở cửa xuyên tết.
3- Vui chơi: nhiều điểm cụ có thể đi Bà Nà, Safari HA, phố cổ HA.....

thientudolong

Xe container
chắc là chỉ có đi từ đà nẵng trở vào hoặc đi NN thì mới đón khách dịp tết chứ nhỉ
mà giờ mới đặt vé thì căng dồi :D

k66473

Xe tăng
Trong nước thì có Đà Nẵng, Nha Trang, Phú Quốc (đường bay thuận tiện).

reed

Xe hơi
Website
thewingsviet.com
tết nguyên đán thì đi du lịch nước ngoài vui hơn vì trong nước nhiều nơi nghỉ Tết chắc cũng vắng vẻ

Ji Bro

Xe buýt
Nhà em không thích chỗ đông người nên vắng vẻ lại là điều hay, miễn sao vẫn có dịch vụ hàng quán để ở với ăn uống thưởng thức là ok rồi.

Em check qua thấy vé khứ hồi HN đà nẵng tầm 1.8 củ/người, hotel thì 600k/phòng/đêm vẫn còn book đc nên chắc vẫn thoải mái.

Chỉ cần cccm confirm giúp em là các bên dịch vụ ăn uống di chuyển vẫn mở nhiều dịp này là em đặt vé đi luôn thôi.

chuot_bach

Xe tăng
Nhà em không thích chỗ đông người nên vắng vẻ lại là điều hay, miễn sao vẫn có dịch vụ hàng quán để ở với ăn uống thưởng thức là ok rồi.

Em check qua thấy vé khứ hồi HN đà nẵng tầm 1.8 củ/người, hotel thì 600k/phòng/đêm vẫn còn book đc nên chắc vẫn thoải mái.

Chỉ cần cccm confirm giúp em là các bên dịch vụ ăn uống di chuyển vẫn mở nhiều dịp này là em đặt vé đi luôn thôi.
cụ bảo cccm confirm mà nếu ko được thì làm thế nào? kinh nghiệm của em là từ Huế trở vào trong Nam, các điểm du lịch đều mở cửa ngày Tết, ăn uống cũng vậy (may ra có sáng ngày mồng 1 tết là khó chút). Đấy là trước Covid còn từ sau Covid đến giờ thì em ko chắc.

Muomchua

Xe điện
Thông tin cccm đưa lên đây là để chủ thớt tham khảo thôi chứ có ai cung cấp dịch vụ cho cụ đâu mà cụ bảo confirm??? :)

Langthang_Mercedes

Xe container

Không sợ chết đói đâu, quán xá đều mở cửa tuy nhiên tối 30 và trưa mùng 1 thì ít nơi mở hơn. Mà đã đặt được phòng thì 30-1 nói khách sạn nó làm đồ ăn cho luôn, bữa khác ra ngoài có mà đầy. Đà Nẵng mà Phòng 600k/đêm ngày Tết khó ngủ lắm đấy, phòng chắc chắn không đẹp.

Thich.la.bip

[Tịch thu bằng lái]
Đi sớm 30-1am về sớm 3-4 về, vắng rẻ thích hơn nhiều b nhé!

Ji Bro

Xe buýt
Thông tin cccm đưa lên đây là để chủ thớt tham khảo thôi chứ có ai cung cấp dịch vụ cho cụ đâu mà cụ bảo confirm??? :)
Ý em hỏi cụ mợ nào từng đi dịp tết rồi confirm hộ em cho chắc chứ có phải em bắt cam kết gì đâu

hieutd2

Xe tăng
từ huế trở vào dịch vụ ngày tết oki, chưa kể khí hậu ấm áp du lịch vui chơi hợp lý cụ nhé

Tony_Le

Xe container
Đi Nha Trang tầm tết có gì hay không các cụ nhỉ? Có tắm biển được không ạ?
Tắm được.

Hỏi có gì hay không thì bố ai trả lời được, giới thiệu gái cho ông bóng kín có mà vỡ nợ.