Đĩa mỳ Ý đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguarung

Xe điện
Mợ xàm xí và ác ngôn quá r đấy. Thà là mợ tiếp tục ca ngơi Tq, lo làm đẹp để hiến thân cho giai Trung - trích nguyên lời mợ còn hơn.
Mợ dựa vào đâu để khẳng định thật hay giả?
Cậu bé có qua đời thì tại bv, k liên quan tới resort của a Việt mà mợ buông lời rủa nghe gớm quá.
bà này chắc không bình thường cụ ạ, đọc cmt của bà ấy chỉ muốn... cho cái vào mẹt.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện rất xúc động. Nhưng mà em lại thấy cãi/ chửi nhau trong này là sao đấy các cụ mợ? Hãi nhỉ!
Vì có kẻ vào phá quấy cụ ạ!
Thường những thớt như thế này chả ai nhẫn hoặc có vấn đề gì mà cãi nhau. Nó chỉ là 1 câu chuyện,1 góc nhìn cuộc sống vậy thôi!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mợ ý làm cả thớt ca ngợi giai ngôn tình hư cấu 100% nhưng lại đi mắng 1 câu truyện ng khác kể. Kể cũng double standard cụ nhờ @@
Bác không biết mợ này thế nào sao?

vitomxau

Xe container
Em nghĩ nên dừng việc chửi bới lại, kể cả em. Thật tiếc trong cái thớt này lại ( buộc) phải tuôn ra những lời thiếu hay ho như thế. Dù thật hay giả thì câu truyện cũng giúp con người hướng đến những giá trị tốt đẹp hơn trong cuộc sống. Tình thương vô hạn của người cha, lòng trắc ẩn của một người lạ mới gặp lần đầu. Đọc câu truyện dù gì cũng giúp chung ta muốn sống chậm hơn. Bây giờ cái gì cũng rẻ, đắt mỗi tình người các cụ/mợ nhỉ !

vneseman

Xe lăn
Mợ ý làm cả thớt ca ngợi giai ngôn tình hư cấu 100% nhưng lại đi mắng 1 câu truyện ng khác kể. Kể cũng double standard cụ nhờ @@
Về mợ ấy thì phải một nghìn lẻ một câu chuyện ở OF cũng chẳng hết, coi như lờ lớ lơ đi thôi cụ ạ. Em đang mong thằng Khựa nào 9 đời thất đức rước về cho yên cõi OF đi.

nokia8310i

[Tịch thu bằng lái]
Đọc được nửa em lại đoán cái kết là vụ lừa đảo ngoạn mục cơ, tại xã hội thời nay loạn quá đâm con người luôn đề phỏng, kể cả trong ý nghĩ.

kites1

Xe điện
Em đọc bài không biết chuyện thật hay chuyện đặt ra. Tuy nhiên trong bài viết thấy người chủ ks có tình người và người cha cũng hết lòng thương con.
Em cứ cho là câu chuyện thật, vì ít ra , vẫn còn có tình người, trong xã hội hiện nay . Còn dĩa mì ý, thật sự không quan trọng lắm .

Cách đây mấy năm, em đã từng trên đường đi đến Nha Trang, và sau đó là Đà Nẵng / Hội An . Nhưng có lẻ là duyên chưa đến, bà nhà em trở bệnh bất chợt , nên chuyến đi bị huỷ bỏ trên đường đi và quay về nhà . Vé bay, tiền KS đều đã trả trước nên không thể lấy lại tiền hay dời lại ngày khác. Em không nhận được một chút cảm thông nào từ chủ ks hay nhân viên của hãng bay . Em không trách họ, chỉ thấy tình người bây giờ rất hiếm hoi .

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
A di đà Phật

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Tình tiết đến resort xin mì í về thắp hương cho con ở trên núi nó vô lý quá.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện sẽ trọn vẹn và khách quan hơn nếu không thêm câu " ......Santa Sea Villa Hội An " !
Em thấy mợ chủ dùng câu chuyện nhỏ PR cho khách sạn của mình, điều đó là rõ ràng rồi

nokia8310i

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện sẽ trọn vẹn và khách quan hơn nếu không thêm câu " ......Santa Sea Villa Hội An " !
Ở ta luôn ca ngợi cái sự "khéo" và "biết " mà cụ, cùng 1 bài pr nhưng phô quá mà đăng trên đây hoặc chuyện chưa đủ xâm nhập vào tim sẽ ăn đá tới tấp, nhưng làm lay động con tim là ngàn like ngay. :D :D

Mà em cũng chưa hiểu lắm những cụ mợ bảo cay mắt bởi nhân vật trong truyện nhưng ngay sau đó có thể mạt sát người khác khi không cùng ý kiến của mình, sự cay mắt ở đây là trong giây lát hay là gì ạ? Khi con người có sự cảm thông họ sẻ cảm thông với tất cả mọi thứ trong xã hội chứ ko riêng gì 1 trường hợp đặc biệt nào.

Cá nhân em chưa đủ tầm thánh nhân nên cái cảm thông em cố giữ cho người thân trong gia đình chứ ko phung phí trong những chuyện ko đâu, để rồi tối đến đứa con trái ý trông ngứa mắt lại đạp hay tát cho nó cái. :)) :))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt cho em hỏi, muốn ra Cù Lao Chàm mà đi cano cao tốc (loại nhỏ ấy), thì mua vé thế nào ah? Em đi toàn bị nhồi vào cái tàu to, ngồi trong khoang thấy chán chết...
Cụ đi thẳng ra cảng Cửa Đại tha hồ lựa chọn đi ngay... Giá lại luôn ngon bổ rẻ hơn qua tour
1 người từng có thời gian làm việc tại Hội An cho hay :D

rockloccoc

Xe buýt
Em thấy mợ chủ dùng câu chuyện nhỏ PR cho khách sạn của mình, điều đó là rõ ràng rồi
Không ai cấm PR, nhưng mượn câu chuyện (thật hoặc bịa) đánh vào sự thương cảm để câu like PR thì em không tiêu hóa được, sẽ tác dụng ngược đối với em. Cá nhân em sẽ không bao giờ ở khách sạn của cụ chủ.

Ở ta luôn ca ngợi cái sự "khéo" và "biết " mà cụ, cùng 1 bài pr nhưng phô quá mà đăng trên đây hoặc chuyện chưa đủ xâm nhập vào tim sẽ ăn đá tới tấp, nhưng làm lay động con tim là ngàn like ngay. :D :D

Mà em cũng chưa hiểu lắm những cụ mợ bảo cay mắt bởi nhân vật trong truyện nhưng ngay sau đó có thể mạt sát người khác khi không cùng ý kiến của mình, sự cay mắt ở đây là trong giây lát hay là gì ạ? Khi con người có sự cảm thông họ sẻ cảm thông với tất cả mọi thứ trong xã hội chứ ko riêng gì 1 trường hợp đặc biệt nào.

Cá nhân em chưa đủ tầm thánh nhân nên cái cảm thông em cố giữ cho người thân trong gia đình chứ ko phung phí trong những chuyện ko đâu, để rồi tối đến đứa con trái ý trông ngứa mắt lại đạp hay tát cho nó cái. :)) :))
Chuẩn,em đồng ý với cụ, em cũng chỉ là người bình thường như cụ thôi.

thien.tn

Xe tải
Viết thật nhạt và đặc biệt là không có kiến thức về Mỳ Ý nấu ra sao để mô tả chỉ biết tả mỗi từ Ngon...
Thật ở VN đến quán Láng Hạ đầu tiên nấu Mỳ Ý cũng chẳng chuẩn.

Viết không có kiến thức đưa vào văn chương nên mô tả món ăn Thuần Việt
E định vang mợ nhưng bấm nhầm thành vodka, Otofun không cho rút lại.
Bất kể câu chuyện kia là thật hay không thì mợ cũng thật vô duyên khi khoe khoang kiến thức về "mỳ Ý" của mình trong tình huống này

Chỉnh sửa cuối:

heo-map

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Cụ thớt cho em hỏi, muốn ra Cù Lao Chàm mà đi cano cao tốc (loại nhỏ ấy), thì mua vé thế nào ah? Em đi toàn bị nhồi vào cái tàu to, ngồi trong khoang thấy chán chết...
Để an toàn, giờ Hội An chỉ cho chạy tầu 20 chỗ trở lên, không còn cano nhỏ. Nhưng cũng rộng, thoáng hơn nhiều rồi ợ

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Viết thật nhạt và đặc biệt là không có kiến thức về Mỳ Ý nấu ra sao để mô tả chỉ biết tả mỗi từ Ngon...
Thật ở VN đến quán Láng Hạ đầu tiên nấu Mỳ Ý cũng chẳng chuẩn.

Viết không có kiến thức đưa vào văn chương nên mô tả món ăn Thuần Việt
nhìn thấy con gạch rơi vào đầu này nhiều lần nhưng thực lòng k muốn còm vì sợ càng còm thì lại càng làm nó tưởng nó “cá tính” và cũng k muốn chửi đàn bà nhưng nó bệnh đến mức này thì k thể chấp nhận nổi! 😡Dăm ba cái mớ thanh lịch rẻ tiền thì làm sao che nổi bản chất con người?🤬 Phàm đạo làm người trước khi nói thứ này thứ kia thì trước hết là phải nhân ái, các phẩm chất á đông khi xưa không phải vô ý mà đặt chữ “nhân” lên đầu, Âu mỹ cũng vậy cả thôi. Đó là cái nền tảng, là cái tối thiểu, thiếu nó thì thành ngợm luôn, bất luận có ưu điểm gì khác. Con khốn này rồi cuộc đời sẽ rất bất hạnh thôi, cũng k muốn nói thêm vì sợ bẩn mồm, để nó tự chiêm nghiệm vậy!😱 @các cụ không tin: không ai bắt các cụ phải tin nên cứ coi đây là “truyện” chứ không phải “chuyện”, cái đó tuỳ các cụ! Nhưng trước khi nói, các cụ hãy chú ý đến lời nói của mình trong trường hợp đó là câu chuyện! Chả nên bôi xấu hay soi mói từng thứ nhỏ làm gì, nó đâu ảnh hưởng gì đến mình, chủ thớt cũng đâu định kêu gọi bất cứ thứ gì? Không lẽ xã hội này mất lòng tin đến mức nghiêm trọng như vậy: không tìm được chút tình người trong cả vài lời nói vu vơ? Cá nhân tôi đã tiếp xúc với 1 số case tương tự như thế này thậm chí còn tệ hơn, nhưng tôi kể ra thì lại phải đi chứng minh cho các cụ mà tôi lại không muốn! Cảm nhận cá nhân của tôi: “thật 100%”, câu chuyện bình thường thôi chứ có gì mà khó tin đến vậy?

Chỉnh sửa cuối:

NonameNonick

Xe điện
Thấy cảm động quá cụ thớt ạ.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đây là quảng cáo cho hotel đó thì càng sai lầm.

Nó mang điềm vận rủi đến cho Hotel.

Em sẽ có cảm giác rằng , chỗ em ngồi, bàn em ăn, hay phòng và giường em ngủ có bóng dáng 1 cậu bé đã mất
( 1 bóng ma )
:)) Chú thốt ra câu nào thì những comment sau lại mâu thuẫn với còm trước và chú tự vả vào mồm mình luôn!
Chú bảo AE đổi phận là nữ nhi vì ủy mị, dễ xúc động...Còn chú lại dễ bị ám ảnh bởi 1 cậu bé dù chú ở bất kỳ đâu! Tố sư nhà chú xin phép chửi thẳng vào mặt chú nhé!
Cái mọi người đang tôn vinh nó là lòng trắc ẩn, cái tình người trong cốt tuyện. Chứ chú nghĩ ai cũng ngu như chú à mà k phân biệt đc quảng cáo hay marketing có trong đó?
:)) :)) :)) :)) :)) .
[ Vẫn còn nhiều nhựa lắm...]

Trạng thái
Thớt đang đóng