[Funland] Dịch bệnh, Hà Nội giãn cách theo chỉ thị 16/CP, mua hàng Tiki Ngon và cái kết

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Em cũng có trải nghiệm ko vui với Tiki, sau vụ đó xóa app, cạch luôn. Mà là Tiki trading chứ ko phải shop nào cả, cũng kiểu gian dối. Em mua máy giặt, đến ngày giao cho người GỌI ĐIỆN báo bắt đầu chuyển, lúc sau báo lại là bị móp ko chuyển nữa. Em bảo móp cũng lấy thì lại loanh quanh. Sau mấy tuần mới hoàn tiền, mất bao nhiêu tg, gọi đi gọi lại, mất cả cơ hội. Điên tiết cạch luôn, đắt rẻ đ quan tâm nữa :)

Trăm hoa đua nở

Xe điện
là Cạch mặt Tiki Ngon

Tình hình dịch bệnh phức tạp, Hà nội đã thực hiện giãn cách theo tinh thần chỉ thị 16 của Chính phủ, cả tuần duy trì cuộc sống bình thường. Cuối tuần, cũng kỷ niệm ngày sinh nhật (nick của em đó), em cũng muốn thay đổi món ăn tươi chút, chợ truyền thống thì đóng, các dịch vụ giao hàng Grab, Nowfood, BigC... đều dừng nhưng Tiki vẫn mở dịch vụ Tiki Ngon.

Em sử dụng Tiki cũng lâu rồi nhưng chủ yếu mua hàng Tivi, điều hòa, đồ dùng thấy ổn nên sáng nay 7h đặt hàng Tiki Ngon có cam kết giao hàng trước 16h, khi đặt chỉ có Tiki tiếp nhận suốt buổi sáng cũng tự bảo có lẽ không ổn lắm chắc phải kiếm cách khác.

Nhưng đầu giờ chiều đang định ra siêu thị gần nhà thì 13h30 lại thấy Tiki xác nhận đã giao cho vận chuyển và đang vận chuyển, OK vậy là ổn rồi, ngồi đợi thôi chắc chỉ khoảng 30p-60p là cùng.... chờ mãi.... lại tự nhủ chắc kết hợp giao hàng nên đến muộn nên .... lại chờ....

Qua thời điểm cam kết giao của Tiki 16h, đến 16h15 có người gọi xưng là cửa hàng báo hết hàng chuyển sang món khác... hài hước... không cần em có ý kiến gì tắt máy.

16h35 Đơn hàng đã bị hủy.

Vỡ kế hoạch, tốn thời gian, bực mình, giờ này ra siêu thị chắc cũng chẳng còn hàng tươi gì, ngồi gõ vài chữ để ghi danh cho Tiki Ngon, để các cụ cùng chia sẻ trả nghiệm không hài lòng với Tiki

Cũng là một dấu ấn để các cụ cân nhắc khi sử dụng dịch vụ của Tiki.

#tiki
#tikingon
Cụ đặt hàng shop không có hàng thì cũng sẽ bị phạt tiền chứ shop chả sung sướng gì đâu.
Rõ khộ, cụ tuyên thệ như vậy có khác nào bóp cổ mình thu hẹp lựa chọn cho chính mình trong tương lai.

minhnguyen3107

Xe tăng
Cụ đen là shop nó hết thôi,cụ nói đếch gì tiki.
Thường những cái như cụ nói ,tiki bán theo hình thức drop ship (tức là giao thẳng từ nhà bán) .Đen là lúc cụ đặt nhà bán hết hàng,mà tầm này đi kiếm nguyên liệu chế biến hơi bị khoai.Cụ nên thông cảm vì họ cũng đã alo cho cụ báo hết hàng.
Em thấy cụ nhỏ nhen thật,nhiều cụ không hiểu cũng hùa theo.
Mắt cụ kém quá, đã nói là nó chuyển sang tình trạng đang vận chuyển sau 3 tiếng qua giờ cam kết nó mới huỷ thì là gian dối chứ, ai có vấn đề mới có suy nghĩ quảng đại với thành phần này vì là tiếp tay nó gian dối người khác

minhnguyen3107

Xe tăng
Em thì đang cạch bố shopee, cho ngay vào bọn shopee express, đơn om 7 ngày cùng thành phố HN. Mấy hãng J&T và GHTK nó đi ầm ầm
Em cũng bị ninja van om cái macbook từ thứ 3, mua để mừng sinh nhật , nếu bị cấm hết đã đành đằng này ghn ghtk jt nó đi ầm ầm

minhnguyen3107

Xe tăng
Cụ đặt hàng shop không có hàng thì cũng sẽ bị phạt tiền chứ shop chả sung sướng gì đâu.
Rõ khộ, cụ tuyên thệ như vậy có khác nào bóp cổ mình thu hẹp lựa chọn cho chính mình trong tương lai.
Nhiều lựa chọn mà, tiki hay now hay grab thì cũng trung gian thôi. Em mua aeon và bigc nhiều vì trực tiếp chứ ít mua của đội trung gian

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

lum_dong_tien

Xe tăng
Căng nhỉ...trong mọi cái kết thúc đều có cái bắt đầu.
Tương lai ở ngày mai mà, và 14 năm có lẽ "thảm họa" đã là quá khứ
Nói thì dễ lắm cụ. Lúc nhận ra nó ko còn là thảm họa thì em đã uổng phí cả tuổi xuân 🥲

dongnat123

Xe container
Cụ đen là shop nó hết thôi,cụ nói đếch gì tiki.
Thường những cái như cụ nói ,tiki bán theo hình thức drop ship (tức là giao thẳng từ nhà bán) .Đen là lúc cụ đặt nhà bán hết hàng,mà tầm này đi kiếm nguyên liệu chế biến hơi bị khoai.Cụ nên thông cảm vì họ cũng đã alo cho cụ báo hết hàng.
Em thấy cụ nhỏ nhen thật,nhiều cụ không hiểu cũng hùa theo.
7h đặt hàng chắc đồ tổ chức sinh nhật do ngại đi chợ. Xác nhận giao trước 16h. 13h30 giao cho vận chuyển. 16h15 điện thoại báo hết hàng, lúc này chợ chiều chắc cũng hết cmnr. Vào trường hợp này cụ thử nghĩ mình sẽ thế nào hẵng rồi trách người khác nhỏ nhen

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nói thì dễ lắm cụ. Lúc nhận ra nó ko còn là thảm họa thì em đã uổng phí cả tuổi xuân 🥲
Mọi thứ chỉ là tương đối thôi mợ, nhưng mỗi ngày ta cứ chọn 1 niềm vui để sống là được...

Nguyenhongson26

Xe tăng
Mắt cụ kém quá, đã nói là nó chuyển sang tình trạng đang vận chuyển sau 3 tiếng qua giờ cam kết nó mới huỷ thì là gian dối chứ, ai có vấn đề mới có suy nghĩ quảng đại với thành phần này vì là tiếp tay nó gian dối người khác
Nếu đã giao cho đơn vị vận chuyển thì nó liên quan đến đối tác vận chuyển của Tiki ví dụ như GHN,TED.Có thể do vận chuyển bị hỏng hoặc hết hạn giao họ đành báo lại là huỷ,mà họ gọi điện báo huỷ thì cũng thông cảm được,chứ họ tự ý huỷ để mình phải gọi vào số Tiki xong mới biết đơn hàng bị huỷ thì mới bực mình.

NDDY

Xe tải
Em thì đang cạch bố shopee, cho ngay vào bọn shopee express, đơn om 7 ngày cùng thành phố HN. Mấy hãng J&T và GHTK nó đi ầm ầm
Em cũng đang dính quả y hệt cụ. Rõ chán mí cái bọn shopee Nhanh

Vova

Xe container
Nay em ra vinmart , họ đưa cho cái qr code để ship hàng .
Được thế thì tốt quá. Chứ em thấy Vinmart hoặc mấy cửa hàng tiện ích khác toàn ở chỗ nhỏ, không gian kín. Thực ra còn nguy hiểm hơn ngoài chợ :(.

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận HN dùng 16 mà gắt hơn Sg dùng 16+12. Thật sự ở SG vẫn đặt hàng tươi sống trên now , grab , gojek , ahamove , được. Phí ship đắt hơn min là 21,5 hoặc 25 cũng có khi 27. Dĩ nhiên cũng 6am ==>5pm thật sự Cho là 6ap. Nhưng 1 giờ trừ ra. Dĩ nhiên là chờ lâu và đặt chung quận , # quận thì hên xui. Mà xui nhiều hơn hên nhưng các cụ yên tâm. Các LĐ đã hiểu tầm quan trọng của shipper nên sẽ nới lỏng cho shipper ngày 1 ngày 2 thôi
Lạc quan lên các cụ!! Giờ em nv bán trong vinmart , Circle K , big C rất thái độ. Và sáng nay ngày đầu hẻm em 1 shipper chở hàng giao cho vin. Bị dân phòng bắt quay đầu. Mặc dùng anh ấy đủ giấy tờ

Chỉnh sửa cuối: