Đánh giá Dịch vụ chăm sóc vợ 2 và hỏi kinh nghiệm các cụ

Thoren_ahuhu

Xe đạp
Bây giờ em mới thêm hiểu cái cảm giác chán chường của các ông chồng khi nhìn mấy bà vợ không chịu chăm chút nhan sắc lúc ở nhà các cụ ạ!! :))
Số là em gắn bó với vợ 2 em được nửa chục năm roy. Vợ 2 em thuộc dòng dõi nhà Toy, gia đình cơ bản, Vios số sàn, đời 2012. Công nhận là em nó ngoan ngoãn hiền lành, ít đòi hỏi. Vì thế mà em cũng chẳng để ý làm đẹp cho em nó bao giờ. Nói thật là lúc nào bước lên xe của người khác em cũng đều băn khoăn tự hỏi chả hiểu thế đek nào mà xe của mình hôi thế (em cũng chịu khó mua đủ các loại nước hoa này, túi thơm kia, cà phê các kiểu từ loại hạt xịn đến hạt đóng gói tẩm ướp hương liệu mà vẫn chả ăn thua). Tự nhủ là có khi phải mang xe đi làm nội thất với nọ kia mà thực ra là em lười + bận nên tặc lưỡi 6 năm nay rồi, chưa mang đi thẩm mỹ cho em nó lần nào. Lại thêm nhà em có 2 ông tướng, nghịch như quỷ. Chúng nó giày vò làm em vợ 2 của em đến thảm hại. Da dẻ nhăn nheo, nhìn bẩn mất cả cảm tình :D

Hôm rồi có thằng bạn giới thiệu trung tâm thẩm mỹ xe V-care Autospa bên Long biên. Nghe nói chỗ này chỉ mới mở được vài tháng. Nhưng em chim ưng và quyết định mạo hiểm đưa xe đi chỉ trong vòng một nốt nhạc chỉ bởi vì cái trung tâm này có luôn dịch vụ nhận và trả tận nơi.
Em cũng chỉ định cho làm nội thất tí để xem có thơm tho hơn tí nào không, mà thế quái nào cái thằng nhân viên tư vấn của nó dẻo mồm, tư vấn bùi tai chí lí quá, làm em phóng tay làm luôn quả rửa khoang máy với cả phủ kính chắn gió gì đó. Nói thật là lúc đồng ý rửa cái khoang máy, em cứ lo lo là. Nhưng mà đúng là lúc nhận xe, thấy chim ưng vãi. Em không hiểu làm sao mà em vợ 2 của em ghế bị xỉn màu, da nhăn và rạn mà nó vệ sinh kiểu gì xong ra nhìn nuột như thay ghế mới (quả này là em chim ưng nhất ^^). Khoang máy thì mở ra nhìn kể cũng sướng mắt vì như xe mới. Mỗi tội quả phủ kính thì từ hôm em đưa vợ 2 thẩm mỹ viện về chưa thấy mưa phát nào để xem hiệu quả ra sao..lol. Tuy nhiên là em có dội thử nước thì thấy nó rơi xuống luôn do hiệu ứng lá sen, chắc đi trời mưa cũng sướng nhất là với quả mắt cận lòi thần thánh của em. Nhìn qua video nhân viên nó quay lại cho em xem lúc chúng nó vệ sinh xe, thấy bên này làm cũng chuyên nghiệp thật. Móc tiền ra trả hơn 3 củ thấy tiêng tiếc cơ mà cũng đáng tiền =)) . Thảo nào mà các chị em phụ nữ nhà mình có nhiều chị lại mê thẩm mỹ viện thế ạ.
Cụ nào nhà gần khu vực Long biên có thể qua trải nghiệm thử dịch vụ của Salon này xe sao nhé ah. Em thấy dịch vụ chuyên nghiệp, nhân viên nhiệt tình. Duyệt!

Tuy nhiên, vì mất tiền làm đẹp cho vợ 2 nên em có điều muốn hỏi kinh nghiệm các cụ như sau ạ:

1) Có cụ nào có kinh nghiệm gì mà giữ cho xe thơm thơm không ạ?? Em dùng đủ các loại nước hoa ô tô hay túi thơm mà chẳng ăn thua :(
2) Hơn nữa, em nghe nói là cái phủ kính kia, nếu mà đi rửa xe mà rửa bằng xà phòng thì được 1 thời gian là nó mất tác dụng đúng không các cụ?? Có cụ nào từng phủ cái này chia sẻ em với? Để nếu cần thì hôm tới đi rửa xe em còn nhắc bọn nó ko được rửa xà phòng ợ??

Em đăng lên đây hình ảnh vợ 2 của em trước và sau thẩm mỹ cho các cụ tham khảo, cũng là giới thiệu em nó luôn, cho các cụ ngó trước để ít nữa em có sang tên đổi chủ thì được các cụ xem xét chiếu cố hehehe..

Dung TOYOTA

Xe tăng
Em thấy hơi ... à mà thôi =))

Pho tu nơ

Xe hơi
Spa xong cái nhìn nuột hẳn cụ ơi

sonbosstb

Xe tải
Nhìn cái khoang động cơ mà mê quá cụ ạ, e cũng muốn rửa nhưng cố vấn dịch vụ bảo ko cần thiết lắm. Còn về vụ hiệu ứng lá sen thì cụ theo dõi thêm xem sao, theo em nó sẽ mất dần tác dụng theo thời gian, nhanh hay chậm mà thôi. Vì nếu nó bền mãi như lúc mới phủ, thì hãng nó đã làm ngay từ lúc bán xe rồi.

Thoren_ahuhu

Xe đạp
thế đập nhiều nhiều vào cụ , Làm luôn con mới :v
Vâng. Kể mà nhiều tiền thì em đầu tư hẳn em vợ 2 tầm cỡ hoa hậu kiểu như Au đì hay là Fe rơ rì ấy cụ.. nhưng cơ bản là giai nghèo nên vẫn cứ lhair chung tình với em vợ quê này cụ ạ :))))

Thoren_ahuhu

Xe đạp
Nhìn cái khoang động cơ mà mê quá cụ ạ, e cũng muốn rửa nhưng cố vấn dịch vụ bảo ko cần thiết lắm. Còn về vụ hiệu ứng lá sen thì cụ theo dõi thêm xem sao, theo em nó sẽ mất dần tác dụng theo thời gian, nhanh hay chậm mà thôi. Vì nếu nó bền mãi như lúc mới phủ, thì hãng nó đã làm ngay từ lúc bán xe rồi.
Vâng. Em cũng đoán thế. Nhưng mà em đang hình dung là chắc nó cũng phải được bền bền cỡ như mình dán phim dán kính cơ cụ ạ. Chứ mà nếu được có vài tháng thì tốn kém quá cụ nhỉ :(

Pho tu nơ

Xe hơi
Vâng. Kể mà nhiều tiền thì em đầu tư hẳn em vợ 2 tầm cỡ hoa hậu kiểu như Au đì hay là Fe rơ rì ấy cụ.. nhưng cơ bản là giai nghèo nên vẫn cứ lhair chung tình với em vợ quê này cụ ạ :))))
:))) gầm cao , máy nét thế này là ổn rồi cụ ah .

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Vâng. Em cũng đoán thế. Nhưng mà em đang hình dung là chắc nó cũng phải được bền bền cỡ như mình dán phim dán kính cơ cụ ạ. Chứ mà nếu được có vài tháng thì tốn kém quá cụ nhỉ :(
Phim dán kính loại tốt thì có thể bền trên 10 năm, dán loại kém thì cũng 1-3 năm. Còn cái phủ đó thì thường 6 tháng thôi, tất nhiên tuỳ thuộc vào mức độ sử dụng.

mrquenh

Đi bộ
Vợ cả thương, cũng mới cưới vợ 2 cho em! Em Vios nó tuy nhiều tuổi (đời 2009) nhưng chồng cũ nuông chiều vẫn đầm và chắc chắc (mới đi đc 6v) cũng muốn cho vợ 2 đi tắm trắng nên xin học hỏi kinh nghiệm các Cụ! Kính các cụ

datto70

Xe điện
Phủ kình thì nhanh hết tác dụng, cụ cứ hình dung là kính thì khó mà ngấm được các hóa chất, từ đó suy ra độ bền

Thoren_ahuhu

Xe đạp
Vợ cả thương, cũng mới cưới vợ 2 cho em! Em Vios nó tuy nhiều tuổi (đời 2009) nhưng chồng cũ nuông chiều vẫn đầm và chắc chắc (mới đi đc 6v) cũng muốn cho vợ 2 đi tắm trắng nên xin học hỏi kinh nghiệm các Cụ! Kính các cụ
Cụ giống hoàn cảnh của em! :D
Cụ có thể cho em nó qua Vcare Autospa ở Việt Hưng, Long Biên. Chỗ ấy em thấy làm được, dịch vụ tốt. Bạn chủ trẻ tuổi nhưng hình như có kinh nghiệm làm cho hãng thì phải, nên dịch vụ khá chuyên nghiệp. Có dịch vụ nhận và trả xe tại chân công trình luôn í cụ. Cụ thử đi, nhìn em nó trắng trẻo xinh xắn xong có khi lại mê hơn vợ cả đấy cụ =))