[Funland] Dịch vụ rửa bể ngầm giá bao nhiêu vậy ah các cụ?

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E ở Hà nội Linh đàm cụ ah
Nhà em 8 tầng , ở 1 nửa cho cho 1 nửa
Nước dùng nhiều
Ko làm bể ngầm ko thể đủ nước dùng
Mỗi tháng nhà em tốn 500k tiền nước

Ko biết cụ ở đâu , chứ chỗ em ở chưa thấy trường hợp nào xây bể ngầm để tích nước . Chỗ em đa số đặt bể tích nước trên sân thượng .

huusang

Xe buýt
Thường bể ngầm nó cũng ko bẩn lắm vì nước chảy tự động vào và bơm nước lên bồn, họng hút của bơm đặt gần sát đáy. Nhưng nếu cụ muốn thông rửa nhớ lưu ý là mở cửa bể để thông gió, muốn nhanh chĩa cái quạt xuống 1 h rồi làm, cũng có nhiều trường hợp chui xuống bị ngộp khí độc nguy hiểm .

matizvan2009

Xe ba gác
Thường bể ngầm nó cũng ko bẩn lắm vì nước chảy tự động vào và bơm nước lên bồn, họng hút của bơm đặt gần sát đáy. Nhưng nếu cụ muốn thông rửa nhớ lưu ý là mở cửa bể để thông gió, muốn nhanh chĩa cái quạt xuống 1 h rồi làm, cũng có nhiều trường hợp chui xuống bị ngộp khí độc nguy hiểm .
làm gì có khí độc ah. Mực nước bể lên xuống thường xuyên nên khí lưu thông không có khí tồn đọng nên không có khí độc.
tuy nhiên cẩn thận cũng không thừa

Bopbi_hsgs

Xe container
Tháng trước em cũng phải thay bể nhưng là cái bể inox trên nhà.
Định gọi thợ nhưng tìm không ra và không yên tâm lắm nên tự làm.
Thau bể nó cũng đơn giản thôi, vì bể inox trên nóc nó có lỗ thoát ở dưới cùng, cứ xả và cọ thành bể thôi. Một mình em làm, đoạn cọ xả thì nhờ vợ chuyển nước sạch lên. Mất công mỗi đoạn trời nắng leo lên và xách nước sạch lên nóc thôi. Dụng cụ thì mua cái chổi quét nước bằng nhựa cán dài là ok.
Bể ngầm xi măng thì chục năm trước em cũng đã làm. Mất công chui xuống kỳ cọ và bên nước bẩn ra.
Nói chung em thấy cọ bể ngầm tốn công hơn chút, 2 người làm thì cũng nhanh, tầm 3-4 tiếng là xong.
Sao ko bật máy bơm mà phải xách nc hả cụ?

enghoang

Xe buýt
Tháng trước em cũng phải thay bể nhưng là cái bể inox trên nhà.
Định gọi thợ nhưng tìm không ra và không yên tâm lắm nên tự làm.
Thau bể nó cũng đơn giản thôi, vì bể inox trên nóc nó có lỗ thoát ở dưới cùng, cứ xả và cọ thành bể thôi. Một mình em làm, đoạn cọ xả thì nhờ vợ chuyển nước sạch lên. Mất công mỗi đoạn trời nắng leo lên và xách nước sạch lên nóc thôi. Dụng cụ thì mua cái chổi quét nước bằng nhựa cán dài là ok.
Bể ngầm xi măng thì chục năm trước em cũng đã làm. Mất công chui xuống kỳ cọ và bên nước bẩn ra.
Nói chung em thấy cọ bể ngầm tốn công hơn chút, 2 người làm thì cũng nhanh, tầm 3-4 tiếng là xong.
vụ xách nước sao cụ không bật máy bơm lên. em lắp cái ổ cắm wifi vào máy bơm, dùng cái smartphone bật tắt thoải mái. 10 phút vệ sinh xong cái bể inox. bể ngầm thì bỏ mấy năm nay rồi.

matizvan2009

Xe ba gác
vụ xách nước sao cụ không bật máy bơm lên. em lắp cái ổ cắm wifi vào máy bơm, dùng cái smartphone bật tắt thoải mái. 10 phút vệ sinh xong cái bể inox. bể ngầm thì bỏ mấy năm nay rồi.
Nhà em bể inox trên trần dùng phao nổi on/off. Lâu lâu giật at xuống cho nó chảy sạch bồn rồi cắm lại

Ra chợ người mà bế về một ông. Nghiệm thu xong trả tiền.
Ra chợ người vừa mất công đi, giá lại quá chát. Ko được 1,5-2tr chắc chắn họ ngồi chơi cũng ko đi làm.
Nhanh nhất, cụ chủ lên facebook vào Nhóm lao động chân tay, hoặc muốn trình độ Đại học thì vào Người tìm Ship. Vào đó quăng bài cần thau bể rồi tha hồ chọn.
Cụ nhớ ngồi giám sát, bật quạt thổi khí độc dưới bể cho yên tâm.

Taihoatu

Xe lăn
Cái này em toàn tự làm mỗi năm làm 1 lần nên cũng sạch. Em có sẵn máy bơm nên chỉ cần gấu hỗ trợ nữa là xong.
Hút gần cạn thì nhẩy xuống kì cọ rồi hút sạch. Cho nước sạch chảy vào bể rồi kỳ cọ tiếp cho sạch hẳn rồi hút sạch
Tổng thời gian làm cỡ 2h là xong. Tuy nhiên làm dưới đó cần lưu ý không cẩn thận sẽ bị ngạt do thiếu ô xi (Tuy nhiên cái bể nhà em bé tí, có 2 khối nên việc này đối với em ko vấn đề gì)

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
Cảm ơn các cụ

matizvan2009

Xe ba gác
Bể ngầm thì ống hút không đặt sát đáy bể mà cách đáy bể 20-30cm, có nhà còn để cao hơn vì đáy bể thường là chất cặn bẩn lắng xuống.

Thế nên 20cm nước đáy bể sau khi cọ rửa phải múc bằng xô.
Cụ kia kể việc vs bồn inox trên sân thượng cơ

vkthang

Xe container
Cái này em thấy bố e toàn tự làm, ông hơn 70 rồi nhưng năm vẫn ông cọ rửa vệ sinh bể 1 lần. Em làm được 1 lần, sau bố em toàn tự làm chẳng bảo gì em. Cơ bản mất 30p là xong hết vì bể nhà e ở ngoài sân.

tonnuchimse

Xe buýt
Sao ko bật máy bơm mà phải xách nc hả cụ?
Oh, thế quái nào em quên mất cái đó, lọ mọ xách lên. Giờ các bác nhắc mới nhớ :D.
Không hiểu sao trong đầu không có khái niệm đó luôn, hehe

Mr.Chem

Xe điện
E muốn làm sạch bể ngầm nhà em ah
Ko biết trên này có cụ nào làm ko ah?
Bể ngầm thì tự làm sạch được mà cụ. Nhà cụ to thì bể to, nhưng làm sạch thì cũng sạch phần đáy vì cặn và bùn hay đọng.
Em thường hay rủ cu con làm cùng và thực tế chỉ cần cụ và 1 phụ việc (có con trên 6 tuổi là có thể sai được rồi và cũng để cho cháu nó biết việc). Em thường thực hiện với các dụng cụ như sau:
1. Quạt cây: cấp không khí xuống dưới bể. Em thường mở nắp bể và mở quạt thổi xuống bể khoảng 5-10 phút trước khi xuống và để như thế trong quá trình thao tác xúc rửa bể. Cẩn thận không thừa.
2. Máy bơm nước ngoài hay rửa xe có chức năng hút: thường đầu hút máy bơm hút nước lên tầng thượng sẽ đặt trên đáy bể khoảng 5-10cm, nên không thể hút hoàn toàn nước ra khỏi bể, bể càng to thì lượng nước này càng nhiều. Dùng máy bơm ngoài hay như em, dùng máy rửa xe sẽ tiết kiệm được kha khá thời gian múc bớt chỗ nước này. Và khi đã vệ sinh tương đối phần đáy, em dùng luôn máy rửa xe này vệ sinh thành bể.
3. Dụng cụ múc nước ra khỏi bể: 2 cái xô hoặc thùng sơn để xoay vòng đưa nước lên, gáo hay ra mua mới cái xẻng nhựa hốt rác để múc nước và cặn đáy bể.
Như nhà em thì hơn 1 tiếng là xong ngon lành.

matizvan2009

Xe ba gác
Bể kín thì phải khua khoắng trước cho khí độc tan đi nhé các Cụ!
Nhiều cụ lo lắng quá nhỉ.
Về bể ngầm: tùy to nhỏ, thường nhà cá nhân thì tối đa nó cỡ 3-4m3. Thường nguyên tắc bể là nước tự chảy vào bể, khi đầy đến một mức cho phép thì ngắt bằng phao điện hay phao cơ. Khi bơm thì khoảng trống tăng lên, có một lượng khí tràn vào bể, khi nước dâng thì không khí bị đẩy dần ra ... cứ như thế thì không khí sẽ lưu thông ra vào cái bể đấy HÀNG NGÀY, không có khí tích tụ lâu ngày. Bể cũng khá sạch, không có rác, lá cây rơi vào làm cho mục và sinh ra khí Metan là khí độc mà ta hay đọc báo thấy có người tử vong do xuống giếng, hầm vi sinh, hầm cá mắm ... nên bể chả có khí metan.
Đương nhiên nếu bể quá kín hoặc ở trong đấy lâu hoặc cẩn thận thì dùng quạt cấp khí tươi cũng tốt nhưng không nhất thiết phải quá cẩn trọng như thế.

matizvan2009

Xe ba gác
Oh, thế quái nào em quên mất cái đó, lọ mọ xách lên. Giờ các bác nhắc mới nhớ :D.
Không hiểu sao trong đầu không có khái niệm đó luôn, hehe
HIHI, hóa ra nhà cụ thuộc diện "thuận vợ thuận chồng, rửa bồn nước sạch bong"

Nẫu

Xe tải
Năm ngoái, nhà em thuê 01 người thau cả bể chìm 4 khối + bể inox khối rưỡi hết đâu tầm 2,5 chẹo. Họ có đủ máy bơm, cọ, làm khá sạch sẽ và nhanh

Mytv

Xe điện
Tự làm đơn giản tầm đôi tiếng là xong. Thuê lại phải giám sát. Rồi nhiều ông thợ tay chân chả rửa nhảy mịa nó xuống bể nhìn phát hãi.

E toàn tự làm. Nhà có con máy bơm, xuống ngoắng chưa đến 1 h là xong cái bể 6m3. Mà chả mệt mỏi j lắm vì máy nó bơm hết hộ m rồi.

tuan281085

Xe cút kít
Website
www.otofun.net
Nhiều cụ lo lắng quá nhỉ.
Về bể ngầm: tùy to nhỏ, thường nhà cá nhân thì tối đa nó cỡ 3-4m3. Thường nguyên tắc bể là nước tự chảy vào bể, khi đầy đến một mức cho phép thì ngắt bằng phao điện hay phao cơ. Khi bơm thì khoảng trống tăng lên, có một lượng khí tràn vào bể, khi nước dâng thì không khí bị đẩy dần ra ... cứ như thế thì không khí sẽ lưu thông ra vào cái bể đấy HÀNG NGÀY, không có khí tích tụ lâu ngày. Bể cũng khá sạch, không có rác, lá cây rơi vào làm cho mục và sinh ra khí Metan là khí độc mà ta hay đọc báo thấy có người tử vong do xuống giếng, hầm vi sinh, hầm cá mắm ... nên bể chả có khí metan.
Đương nhiên nếu bể quá kín hoặc ở trong đấy lâu hoặc cẩn thận thì dùng quạt cấp khí tươi cũng tốt nhưng không nhất thiết phải quá cẩn trọng như thế.
Cẩn thận không bao giờ là thừa Cụ ạ!
Dân ta nhiều khi rất chủ quan nhưng có nhưng tai nạn lao động đúng là không nghĩ là có thể xảy ra nhưng nó vẫn xảy ra rất nhiều.

Soiden

Xe máy
Nhà các cụ xây bể ngầm trát xi măng ốp gạch hay làm bể inox vậy? Nhà em xây từ hồi xưa chỉ trát xi măng giờ muốn cải tạo lại đang phân vân nên ốp gạch như bể bơi hay làm bể inox.