[Thảo luận] Điếc không sợ còi

coldroom

Xe hơi
Trường hợp như này đầy rồi. Nhưng em chỉ ức chế ở đường quốc lộ thôi, đang đi nhanh khoảng 60...80km/h mà vẫn phải phanh để nhường. Còi như bác nhiều khi 2B quay lại chửi mình mới ức @-)@-)@-)

2 tai 8 banh

Xe container
muôn mặt đời thường - kẻ nhanh người chậm mà cụ
bản thân em đi 2b từng bóp còi mỏi tay mà 3 cháu dàn hàng ngang đi đằng trước như điếc, đến khi lên được nó lại bẩu : còi ..éo gì mà còi lắm thế ?? - em điên lên phanh lai bẩu : bố mày còi thế mà chúng mày vẫn cứ ưỡn ra giữa đường là sao ??? - lúc đấy chúng nó lại líu ríu xin lỗi ... đi đường lắm pha ức chế lắm ạ

gadoi

Xe buýt
Ngày nào ra đường chả chứng kiến vô vàn kiểu ý thức kém như thế hả các cụ? Em là em chẳng thèm bận tâm phán xét bực dọc những trường hợp như thế làm gì cho mệt người mà lại còn tạo sự ức chế cho chính mình. Tốt hơn hết là cứ luôn đề cao cảnh giác mà tránh những con bò đội nón ấy. Việc kêu gọi phương tiện cơ giới hạn chế dùng còi là nét đẹp văn hoá rồi nhưng nhìn lại thực trạng giao thông ở VN mình, muốn vượt 2 bánh mà không còi có mà nó tạt đầu cho suốt ngày, như cụ chủ đây còi rồi mà còn ...éo thèm nghe nữa là.

hoinhap

Xe tăng
Các cụ đoán xem có điếc thật không?
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/embed/yi0ehsfh0TE[/YOUTUBE]

Dạ em cám ơn các cụ góp ý vụ còi dài, thực ra là em nhường đấy chứ nhưng vì thấy bác xe máy đấy không hề có phản ứng gì nên em mới thấy lạ thôi, thậm chí không quay mặt nhìn lại chút nào. Đường này là đường đi làm của em hàng ngày nên em chạy cẩn thận lắm ạ!

Chiều về sớm em lại gặp tiếp quả này, may chú này thì lại phản xạ quá nhanh, khác hẳn bác buổi sáng, cũng do CSGT Kim Bài chốt chỗ đó hơi hiểm nên chú này giật mình:

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/embed/g7EpogzrC-4[/YOUTUBE]
Nói thật với cụ em ra đường gặp bọn này [YOUTUBE]CavOD3GHyvo[/YOUTUBE] thấy nó còn có ý thức hơn
Trường hợp của cụ em gặp thường xuyên.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Pha đầu thì cụ hơi cố chấp. Pha thứ 2 thì nguy hiểm thật, nó rơi mũ chứ nó xòe quả đấy chắc cụ khó đỡ. Nếu hình dung cái mũ chính là thằng đấy thì xử lý ra sao. X_X

bothomoc

Xe hơi
*** 33 nó thế đấy

Phuvh

Xe buýt
Các cụ đoán xem có điếc thật không?
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/embed/yi0ehsfh0TE[/YOUTUBE]

Dạ em cám ơn các cụ góp ý vụ còi dài, thực ra là em nhường đấy chứ nhưng vì thấy bác xe máy đấy không hề có phản ứng gì nên em mới thấy lạ thôi, thậm chí không quay mặt nhìn lại chút nào. Đường này là đường đi làm của em hàng ngày nên em chạy cẩn thận lắm ạ!

Chiều về sớm em lại gặp tiếp quả này, may chú này thì lại phản xạ quá nhanh, khác hẳn bác buổi sáng, cũng do CSGT Kim Bài chốt chỗ đó hơi hiểm nên chú này giật mình:

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/embed/g7EpogzrC-4[/YOUTUBE]
Hỏi cụ vấn đề ngoài lề tý, CAM cụ ăn cổng Cigar hay là cụ đấu vào nguồn 12v dấu hả cụ?

Phung_camera

Xe hơi
Em thấy ý của cụ Chuẩn. Không nên lợi dụng còi quá nhiều. Em sợ nhất tình huống cuối của cụ. Lúc đấy thì thiệt người mà phiền ta

hoanganh1985

Xe hơi
đường việt nam mình đi humer tông cho 1 phát mới nhớ

Vision_X

[Tịch thu bằng lái]
Bấm còi thế này thì cụ và 2 bánh cũng chẳng khác gì nhau

duongnhatvnn

Xe tăng
EM nghĩ Bấm còi inh ỏi như cụ cũng không hay lắm ah.
Tình huống thứ 1 ; Em nghĩ khả năng ông 2B bị lãng tai hoặc có tuổi rồi phản xạ = 0
Tình huống 2 : thanh niên phản xạ cũng nhanh đấy ah...