[Funland] Điểm chuẩn đại học năm nay cao quá các cụ ơi!

Windy_Blue

Xe buýt
Chia buồn với mợ! Mà cũng ko quan trọng đâu mợ ạ, đi lại h tiện rồi mà
Không ạ. Em cho con Cao đẳng thôi. Chỉ tiếc là đáng ra được ĐH mà thành thế này. Nếu sau này muốn lên ĐH lại phải liên thông. Em buồn cả chiều nay.

chaytim

Xe điện
Không ạ. Em cho con Cao đẳng thôi. Chỉ tiếc là đáng ra được ĐH mà thành thế này. Nếu sau này muốn lên ĐH lại phải liên thông. Em buồn cả chiều nay.
Chia sẻ với mợ.
Đúng là rất buồn. Cố lên vượt qua nhẹ nhàng nhất có thể vậy nhé,

Dan du an

Xe cút kít
Học cao đẳng có khi các cháu có nhiều thời gian làm thêm, chọn lấy nghề gì ra trường là kiếm được việc luôn. Thế còn ngon hơn cái kiểu học xong chả biết để làm gì

trungduong2211

Xe điện
Em chán đời quá. Ông con lớ ngớ đăng ký GTVT nhưng lại địa điểm Thái Nguyên mà ko biết. Lại Nv 1. Thế là đỗ dừng luôn tại Trường đó. Trong khi đủ Nv2 là Kiến trúc. Giờ đi học tận Thái Nguyên thì xa. Đang tính cao đẳng. Em buồn từ chiều đến giờ. Bỏ cả ăn. Huhu
Hic hic, cụ mợ k tham gia cùng con chút nào à

Windy_Blue

Xe buýt
Học cao đẳng có khi các cháu có nhiều thời gian làm thêm, chọn lấy nghề gì ra trường là kiếm được việc luôn. Thế còn ngon hơn cái kiểu học xong chả biết để làm gì
Còm này của Cụ an ủi mẹ con em quá

Windy_Blue

Xe buýt
Hic hic, cụ mợ k tham gia cùng con chút nào à
Thằng cu nhà em hơi khác bọn trẻ khác ạ. Con từ nước ngoài chuyển về. Lớn hơn các bạn cùng lứa 1 tuổi. Vừa đi làm vừa đi học lớp 12 nên tính tự lập cao. Nên mọi chuyện con lo thu xếp hết mà ko phiền Mẹ. Khi con chuyển về lực học hơi đuối nên em cungz chỉ nghĩ cố cái TN. Ko ngờ con tự học mà cũng có số điểm khá ổn. Hic.

Dan du an

Xe cút kít
Còm này của Cụ an ủi mẹ con em quá
Dạ em cũng chia sẻ từ kinh nghiệm của em thôi ạ. Em học từ hồi hết cấp 3 đến giờ tính ra cũng 9.5 năm mà thật sự em mà có cơ hội làm lại em chắc chắn không học đại học ạ. Thấy quá phí thời gian.... Lúc tươi đẹp nhất của cuộc đời mà được vừa học vừa làm có phải cả hai việc có ý nghĩa hơn không.

Mít tố nữ

Xe tăng
Chia sẻ với mợ. Mợ tìm trường cao đẳng tốt cho con giờ vẫn kịp. Nhiều khi còn hơn học đại học ngành con không thích mợ ạ.

Windy_Blue

Xe buýt
Thật sự nếu F1 nhà em mà gặp trường hợp này, em không biết gia đình có đủ tự tin cho cháu học cao đẳng hay chờ sang năm thi lại nữa.
Ban đầu em còn xác định có thể con học lại lớp 12 ấy ạ. Con sang Nhật từ năm cuối lớp 9. Mọi thứ xa rời VN nên ko biết gì cả. Các môn đều yếu hơn ạ.
Không nghĩ là con TN được và có điểm đủ đỗ ĐH. Giờ thì thấy tiếc vì tuột cơ hội. Mẹ con là gv đấy Cụ. Phải chấp nhận với mọi tình huống thôi. Dù rất buồn.

Windy_Blue

Xe buýt
Chia sẻ với mợ. Mợ tìm trường cao đẳng tốt cho con giờ vẫn kịp. Nhiều khi còn hơn học đại học ngành con không thích mợ ạ.
Vâng ạ. Mai em ngâm cứu. Chứ nay em mệt mỏi quá rồi. Dù cố ko tỏ thái độ gì kẻo con lại buồn. Thấy nó về cũng đóng cửa phòng luôn. À mà có nói câu: Nay sn Mẹ mà ko tổ chức gì à? Hic

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Con em đh Ngoại Thương khoa ngôn ngữ anh thì thừa điểm nhưng nó lại để nv 4, KTQD khoa marketing nv1 thì thiếu 0.35 đành vào khoa quản trị nhân sự lấy 26 , đang khóc như mưa rào.
Nghĩ mà cay.
Mịe cái trò nv này ức vc. Loằng ngoăngd toand trượt oan. Thằng cháu em nó thừa đỗ cntt gtvt nhưng chỉ lấy nv 123. Thánh họ. Thà như ngày xưa điểm đỗ là đỗ, trượt là trượt. Giờ thí sinh như đi đánh bạc, y như kiểu tìm ghế trước hội làng, anh em thi nhau bắn đạn với đoán đường đạn đi ntn thì chuẩn để mình ngồi đúng chỗ mình muốn.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Quét theo thứ tự đăng ký từ trên xuống, gặp nguyện vọng nào đáp ứng thì dừng lại.
Không phải đâu cụ. Đấy là trên báo với đài. Nhiều trường điểm abc nhưng nó khống chế chỉ cho bọn điểm như thế ở NV1,2... Còn lại next hết kể cả có thừa 10 điểm.

sinichit52

Xe container
Vâng ạ. Mai em ngâm cứu. Chứ nay em mệt mỏi quá rồi. Dù cố ko tỏ thái độ gì kẻo con lại buồn. Thấy nó về cũng đóng cửa phòng luôn. À mà có nói câu: Nay sn Mẹ mà ko tổ chức gì à? Hic
Mai trời lại sáng mợ ơi. Mợ hãy đi nghỉ rồi mai tính tiếp ạ. Cánh cửa này đóng lại thì sẽ có cánh cửa khác mở ra để ta chọn mà.

Mít tố nữ

Xe tăng
Mợ mà buồn là nó còn sốc hơn nữa đó, tội nghiệp con. Như lớp con em có bạn giỏi toán nhất lớp mà thi tốt nghiệp được 8,5 nó buồn đến mức biết điểm xong không giao lưu gì với lớp luôn, bạn bè nhắn tin, gọi điện không nghe.

Thực ra học cao đẳng cũng tốt. Em biết 1 cháu học cao đẳng kỹ thuật Cao Thắng khoa cơ khí, ra trường có việc làm ngay và từ khi dịch giã đến giờ công ty nó vẫn làm tốt lương thưởng đều đều mợ ạ.

sinichit52

Xe container
Mịe cái trò nv này ức vc. Loằng ngoăngd toand trượt oan. Thằng cháu em nó thừa đỗ cntt gtvt nhưng chỉ lấy nv 123. Thánh họ. Thà như ngày xưa điểm đỗ là đỗ, trượt là trượt. Giờ thí sinh như đi đánh bạc, y như kiểu tìm ghế trước hội làng, anh em thi nhau bắn đạn với đoán đường đạn đi ntn thì chuẩn để mình ngồi đúng chỗ mình muốn.
Em thấy cái này hay mà. Nó đảm bảo chọn được thí sinh thật sự yêu thích ngành học đó.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cái này hay mà. Nó đảm bảo chọn được thí sinh thật sự yêu thích ngành học đó.
Yêu thích chỉ dành cho sự lãng mạn còn đã đi thi thì bản lĩnh, cảm thấy với đc trưingf nào đăng ký trường đó. Chứ cứ nguyện vọng thế này mò mẫm trong bể khó chơi lắm.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Học hành ít thôi, học làm gì nhiều. Bây giờ em thấy bọn làm đc giỏi toàn bọn làm trái ngành và chả học tý gì. Thế mới lạ. Mấy bố học lắm toàn thấy đi làm thuê cũng chả ăn thua.

Windy_Blue

Xe buýt
Mai trời lại sáng mợ ơi. Mợ hãy đi nghỉ rồi mai tính tiếp ạ. Cánh cửa này đóng lại thì sẽ có cánh cửa khác mở ra để ta chọn mà.
Mợ mà buồn là nó còn sốc hơn nữa đó, tội nghiệp con. Như lớp con em có bạn giỏi toán nhất lớp mà thi tốt nghiệp được 8,5 nó buồn đến mức biết điểm xong không giao lưu gì với lớp luôn, bạn bè nhắn tin, gọi điện không nghe.

Thực ra học cao đẳng cũng tốt. Em biết 1 cháu học cao đẳng kỹ thuật Cao Thắng khoa cơ khí, ra trường có việc làm ngay và từ khi dịch giã đến giờ công ty nó vẫn làm tốt lương thưởng đều đều mợ ạ.
Em cám ơn các CM đã chia sẻ ạ