[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

Caychuoihot

Xe tải
Vâng, dự phòng thôi chứ mấy người học đâu. Đầu ra chưa được khẳng định
Hôm qua có 500 cháu như tiêu chuẩn như trên đến và làm bài thi TA chọn 90 bạn nữa thôi. (thiếu 90 bạn)
Đây chỉ là điều kiện thôi ạ, còn trải qua 1 bài thi tiếng anh sau đó họ mới nhặt từ cao xuống thấp chứ ko phải 150 là lấy tất luôn đâu ạ. Chắc tối đa được 130 cháu nữa.
Theo thông báo ban đầu thì 70% chỉ tiêu bằng thi tuyển em nghĩ họ đã tuyển đủ, giờ còn 30% xét tuyển cho đa dạng nguồn.

View attachment 7239072

View attachment 7239082

bonongcoc

Xe buýt
Hôm qua có 500 cháu như tiêu chuẩn như trên đến và làm bài thi TA chọn 90 bạn nữa thôi. (thiếu 90 bạn)
Vâng, em cũng đoán vậy, họ có kế hoạch rõ ràng từ đầu, ấn định ngày cho rút hồ sơ, không thu phí rút hồ sơ.., theo em là khá bài bản và chuyên nghiệp.

hdlovems

Xe tải
Học cận chuyên tốt nhất học công lập thôi mợ ah. Cháu qđ học đâu chưa mợ. Cận chuyên nửa nạc nửa mỡ lắm
Cụ có con học cận chuyên không mà kêu nửa nạc nửa mỡ vậy? Như Sp năm nay 5400 cháu thi, có 305 cháu đỗ chuyên, 180 suất cận chuyên. Đỗ cận chuyên cũng là mơ ước của nhiều cháu rồi đấy cụ ạ? Lớp con em, các cháu đỗ cận chuyên SP, CNN đều đỗ NV1 Yên Hòa và đều chọn học cận chuyên.

caotoc77

Xe tải
Dạ E đang muốn hỏi tiêu chuẩn được xét khi có hạ điểm ạ. Nếu mình ko đăng ký mà học trường tư sẽ không dc xét khi hạ điểm
Đúng rồi cụ, giống trg hợp F1 nhà e 2y trc, nv1 thiếu điểm phải đk nv2 online giữ chỗ thì khi nv1 hạ điểm mới đc rút để chuyển. Còn hết thời hạn mà k đk thì nhường cơ hội học công lập cho bạn khác!
Năm đó, nhà e cũng cân não mãi về việc nộp hs vào đâu:)

hdlovems

Xe tải
Sáng nay xem cái cam kết của trường Tạ Quang Bửu, thấy thật khốn nạn
Trong mười điều, có 2 điều là:
1. Cam kết không rút hồ sơ.
2. Cam kết con học không đạt học lực khá, hạnh kiểm tốt thì phụ huynh TỰ NGUYỆN chuyển trường cho con.

Mệ, nhà trường có cái quyền cho' giề mà đòi giữ hồ sơ của học sinh, chỉ có thể có chế tài yêu cầu bồi thường khi rút hồ sơ thôi chứ. Trường học mà có cái quy định vi hiến đến thế.
Còn cái cam kết phải chuyển trường cho con thì thực sự là khốn nạn.
Mục 2 vớ vẩn quá

gadi2banh

Xe điện
Cụ có con học cận chuyên không mà kêu nửa nạc nửa mỡ vậy? Như Sp năm nay 5400 cháu thi, có 305 cháu đỗ chuyên, 180 suất cận chuyên. Đỗ cận chuyên cũng là mơ ước của nhiều cháu rồi đấy cụ ạ? Lớp con em, các cháu đỗ cận chuyên SP, CNN đều đỗ NV1 Yên Hòa và đều chọn học cận chuyên.
Đúng rồi cụ, chắc cụ ấy nghe nói thôi. Cận chuyên học hay chứ, được tập trung 3 môn khối thi, còn lại thày cô tạo điều kiện. E ko nói là so với chuyên, nhưng cận chuyên so với công lập (top 1) thì nhiều người đánh giá hay hơn nhiều đó.

pass

Xe buýt
Ở CNN học sinh mấy lớp cận chuyên lại được đánh giá là học giỏi hơn chuyên đấy ( đám học sinh trong trường nó bảo vậy).
Chương trình học, giáo viên .... chuyên và cận chuyên không có gì khác nhau. Khác nhau mỗi tiền học phí cận chuyên 3.200k/tháng và chuyên chỉ có 300k thôi

alphacoi

Xe tải
May quá con nhà cháu học trường làng liều đăng ký NV1 Lê Quý Đôn - Hà Đông, nếu trượt thì xác định cho học DL. Vậy mà cháu lại được 45.5 điểm đỗ NV1 luôn. May quá.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
May quá con nhà cháu học trường làng liều đăng ký NV1 Lê Quý Đôn - Hà Đông, nếu trượt thì xác định cho học DL. Vậy mà cháu lại được 45.5 điểm đỗ NV1 luôn. May quá.
Chúc mừng cụ, điểm của cháu cao quá, em cũng mới nộp HS nhập học cho cu con vào đây sáng nay xong.

Ở CNN học sinh mấy lớp cận chuyên lại được đánh giá là học giỏi hơn chuyên đấy ( đám học sinh trong trường nó bảo vậy).
Chương trình học, giáo viên .... chuyên và cận chuyên không có gì khác nhau. Khác nhau mỗi tiền học phí cận chuyên 3.200k/tháng và chuyên chỉ có 300k thôi
Cái này thì em lý giải được cụ ạ.
Khi thi vào điểm NN nhân đôi nên cháu nào NN tốt rất lợi thế. Nhưng khi vào học thì NN chỉ là 1 trong 13 môn, nên như F1 nhà em khá cả toán và văn lại học rất nhàn.

hoangbaolong

Xe buýt
Con mình cũng đỗ cận chuyên và nguyện vọng 1 nhưng không học cận chuyên vì mình không muốn con học ở trường luôn bị cảm giác mình là công dân hạng 2, như vậy vô hình chung cho cháu cảm giác thua kém các bạn khác hình thành tâm lý và tính cách cho con sau này.

hdlovems

Xe tải
Con mình cũng đỗ cận chuyên và nguyện vọng 1 nhưng không học cận chuyên vì mình không muốn con học ở trường luôn bị cảm giác mình là công dân hạng 2, như vậy vô hình chung cho cháu cảm giác thua kém các bạn khác hình thành tâm lý và tính cách cho con sau này.
Con nhà bác nghĩ khác đa số các bạn đấy, :). Nghe từ công dân hạng 2 kinh quá. Em thì đơn giản con thích học đâu em ủng hộ đấy.

sinichit52

Xe container
Chúc mừng bác đã lựa chọn đúng đắn. Ít nhất, bác cho là tốt nhất cho con.

sinichit52

Xe container
Con nhà bác nghĩ khác đa số các bạn đấy, :). Nghe từ công dân hạng 2 kinh quá. Em thì đơn giản con thích học đâu em ủng hộ đấy.
Trường nào em không biết, chứ CNN thì nhóm GPA cao nhất lớp gần nửa là tụi cận chuyên( khi cận và chuyên còn học chung). Mà tụi nó có cảm thấy mình là công dân hạng 2 đâu, toàn làoij người nghĩ hộ nó thôi.

luolanvn

Xe tăng
Vâng, dự phòng thôi chứ mấy người học đâu. Đầu ra chưa được khẳng định
Cụ chỉ nghe nói hay có con học ở đây rồi? Trường HES đến giờ là khóa thứ 7 rồi, nói gì thì cũng phải có con số, chứng cứ rõ ràng chứ không nói chơi được.

Chỉnh sửa cuối:

mondeo1186

Xe tăng
Trường nào em không biết, chứ CNN thì nhóm GPA cao nhất lớp gần nửa là tụi cận chuyên( khi cận và chuyên còn học chung). Mà tụi nó có cảm thấy mình là công dân hạng 2 đâu, toàn làoij người nghĩ hộ nó thôi.
Đúng ạ. E có mấy đứa cháu học cả cận CNN và CLC KHTN, chúng nó rất hài lòng với môi trg học tập và luôn tự hào về trg, k hề cảm thấy tự ti gì so với các bạn chuyên, bởi lẽ chính tại trg cũng k có sự phân biệt. Tự các bác PH cứ nghĩ thay chúng nó vậy thôi.
Chứ hầu hết các bạn đỗ cận chuyên và công top 1 đều chọn cận và cũng ít có bạn hối hận về lựa chọn đó.

taiadau

Xe điện
Vào chuyên là tận dụng cái hệ sinh thái thôi cụ, môi trường tích cực chứ oai mẽ gì chuyên hay ko chuyên giờ này cụ nhỉ. Chuyên mà chỉ học, phong trào như trường thường thì em cho f1 bỏ ngay tắp lự :) vì f1 nhà em cũng dạng chỉ thích học nhàn, lúc trước còn muốn học Hes, hôm đi thi thử SP bảo bố mua 50k quyển sách của các ac SP phát hành về các hđ của trường, xem xong có vẻ thích nên chấm SP luôn khi lựa chọn giữa khtn và SP. Tất nhiên trượt Ams thì mới vào SP vì nhà em ngay gần, đi bộ qua đường là tới Ams :).
CNN thì phong trao CLB các thứ có thể nói gần bằng Ams rồi, lớp cháu em 2002 (Đức) hình như du học cả lớp.

Chỉnh sửa cuối: