[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

clicklacp

Xe buýt
Tội nghiệp cho trẻ khi bố mẹ ứng xử như thế này. Nói nghìn chữ lý không bằng tý chữ tí chữ tình. Nói kính trên nhường dưới... Nghĩa là nhấn mạnh chữ tình bởi sự không công bằng. Bạn dùng chữ lý (đúng lý) để lấy đi quyền lựa chọn của trẻ là không tốt. Bố mẹ cần dùng chữ tình trước, khi đó bạn sẽ nhìn khác. Bố mẹ càng ngày càng già, càng lẫn, càng dốt... Nếu trẻ con nó dùng chữ lý ứng xử với bạn sẽ là sự khinh thường đấy. Ngược lại dùng chữ tình là sẽ kính trọng.
...
Tóm lại, xé tờ giấy trên đi nói với trẻ bố mẹ giành điều kiện tốt nhất cho con. Đấm nhau giỏi tốt, đá bóng giỏi tốt, hát hay tốt... Xã hội bách nghệ, nghề nào tốt cũng được.... Định hướng cho trẻ và đứng sau. Ngược lại nuôi bò thì buộc dây vào mũi và kéo nó đi.
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi trẻ một tính. Cụ không nên phán xét nặng nề thế.

Chè tàu

Xe tải
Em cũng đặt ghế quan tâm tới lũ heo vàng này.

dongnat123

Xe container
Cụ giống e, em tuy hồi hộp nhưng nếu F1 trượt NV1 thì e cũng không quá buồn, cần fai cho cháu 1 bài học về sự thất bại do lười nhác, thiếu nghiêm túc, bố mẹ nhắc nhở không tiếp thu. Thằng anh bảo, phải tự mình thất bại mới biết rút kinh nghiệm.
F1 em lớp 7, em đã thông não tư tưởng như cụ viết ở trên. Thế là em cũng rảnh việc quản lý học hành nhiều phết. Tự chủ động việc học, em k nhắc thêm gì.
Em k biết em có cứng nhắc với f1 nhà em hay không. Nhưng em thấy có hiệu quả nhất định. :D
Thằng nhà em về việc học thì em không phải suy nghĩ, nó nghịch và cá tính nên em phải nghĩ cách để điều chỉnh. Em đã phải cho dừng học 1 năm lớp 7 để xử lý nghiện chơi game (sau 1 năm nghỉ học cu cậu cũng học được nhiều điều) tuy nhiên vẫn chưa chú tâm việc học lắm. Quan điểm của em nếu muốn và học giỏi thì nên đi theo con đường học hành (có học hơn không học và sẽ là bước khởi đầu tốt hơn về mặt kiến thức, bằng cấp....) còn không thi học nghề để đỡ mất thời gian và tiền bạc. Cái nguy hiểm nhất em sợ là ảo tưởng kiến thức qua tấm bằng đại học trong khi đầu thì rỗng tuếch, thầy không ra thầy thợ không ra thợ thì lại mất thêm ít nhất 5 năm để học trường đời

caisua

Xe lăn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Phí bằng 1 cái ghế mát gần của mợ nhé!
Mà F1 nhà mợ thi chuyên thì care gì cái này.
Care chứ cụ, đã biết đỗ chuyên đâu, điểm nó phụ thuộc mà, đợi chuyên sở thôi cụ, nhưng khả năng tạch cao

Fiat2007

Xe buýt
Em mới mò ra mấy cái link này. Có điểm các cụ/mợ vào tra cứu và đăng ký cho con.

Link tra điểm vào 10 của SGD HN: https://tsdaucap.hanoi.gov.vn/tra-cuu-tuyen-sinh-10
Link đăng ký tuyển sinh vào 10: https://tsdaucap.hanoi.gov.vn/dang-ky

Đăng ký xong chắc mang hồ sơ đến nộp trực tiếp tại trường.
Cháu note lại vì lợn vàng nhà cháu cũng thi vào 10 năm nay. Thi xong đg bị tụt mood nên cũng lo lo đây ạ.

vitdhtl

Xe buýt
Cu nhà em cũng 2007. Thi xong là xong. Chờ điểm thôi. Em cũng không có phương án nộp hồ sơ trường dân lập dự phòng. Có điểm rồi tính.
Thế mà cu cậu đã muốn mua điện thoai, xe máy. Thế là dù chưa có điểm nhưng em cũng đã mua điện thoại, xe máy cho cháu rồi. Mấy hôm nay đang tập đi xe..
Em đùa bảo cháu: Mua xe, điện thoại rồi. Mấy bữa nữa có điểm mà trượt chổng vó vì chế dở :)) :)) :)) :))
Cụ mua xe loại gì và giá bao nhiêu ạ? Cho em tham khảo với, em chưa biết mua loại gì cho F1 nhà em!

dactsqdc

Xe máy
Em thấy bảo thi chuyên cũng xương xẩu lắm, đầy bạn chỉ được 3, 4 điểm, khiếp lắm
Ông lợn nhà em đỗ chuyên toán của KHTN, trường chỉ cho đăng ký nhập học nhõn buổi sáng ngày 9/7; chắc không kịp chờ kết quả của chuyên Nguyễn Huệ; Em thấy đề chuyên các con kêu là khoai và khá dị.

BMW R60

Xe tăng
Cụ mua xe loại gì và giá bao nhiêu ạ? Cho em tham khảo với, em chưa biết mua loại gì cho F1 nhà em!
Em cho cháu no chọn giữa xe máy điện và xe máy dưới 50 Cm3. Thì cháu nó chọn xe máy cub cụ ạ! Nếu xe cub chĩnh hãng của Honda thì tận 85 củ chưa đăng ký :D :D . Em mua cho cháu xe cub của hãng Việt Thái ( SX tại Nam Định). Hình thức đẹp . Còn chất lượng chả biết thế nào. Cả đăng ký là 15 triệu. Cho chạy vài năm hỏng cũng được. Xe này vận tốc Max có 50km/ h thôi. Chứ xe máy điện nó vọt lắm, nguy hiểm.

vitdhtl

Xe buýt
Em mới mò ra mấy cái link này. Có điểm các cụ/mợ vào tra cứu và đăng ký cho con.

Link tra điểm vào 10 của SGD HN: https://tsdaucap.hanoi.gov.vn/tra-cuu-tuyen-sinh-10
Link đăng ký tuyển sinh vào 10: https://tsdaucap.hanoi.gov.vn/dang-ky

Đăng ký xong chắc mang hồ sơ đến nộp trực tiếp tại trường.
Cho em hỏi * thứ 2 là điền thông tin mã định danh là thông tin gì cụ nhỉ? Em hỏi để chuẩn bị thông tin trước ạ!

vitdhtl

Xe buýt
Em cho cháu no chọn giữa xe máy điện và xe máy dưới 50 Cm3. Thì cháu nó chọn xe máy cub cụ ạ! Nếu xe cub chĩnh hãng của Honda thì tận 85 củ chưa đăng ký :D :D . Em mua cho cháu xe cub của hãng Việt Thái ( SX tại Nam Định). Hình thức đẹp . Còn chất lượng chả biết thế nào. Cả đăng ký là 15 triệu. Cho chạy vài năm hỏng cũng được. Xe này vận tốc Max có 50km/ h thôi. Chứ xe máy điện nó vọt lắm, nguy hiểm.
Nhìn xe nhỏ nhỏ, xinh xinh hợp với các cháu học sinh quá cụ nhỉ! Xe này chắc xe số hả cụ? Nhà em F1 là gái đi xe số ko biết nó có thích ko?

dactsqdc

Xe máy
Sư phạm năm nay có gì hot mà cao vậy cụ ?
Con nhà em cũng thi chuyên sư phạm, có lẽ do trường tổ chức thi trước chuyên KHTN, chuyên của sở nên các cháu đăng ký thi đông hơn, điểm cao hơn năm trước. Thường con nào mà thi chuyên thì sẽ đăng ký thi chuyên Sư phạm, KHTN, sau đó mới đến chuyên của sở giáo dục quản lý, như AMS chả hạn. Các con sẽ đăng ký thi rải thảm, đỗ đâu học đó.