[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

kvboto

Xe container
Rõ ràng là hình thức. Về nguyên tắc vẫn nhận hết hồ sơ rồi xét từ cao xuống mới là hợp lý. Đằng này lại là ai đến trước thì được, thì sẽ phát sinh ra việc quan hệ , luồn lách . Tóm lại là mình mất tiền theo thỏa thuận mà không có được sự công bằng , thoải mái thì thôi, kể cả chất lượng đồn thổi có đến đâu chăng nữa vì nó đã bất cập ngay từ tiêu trí ban đầu rồi.. Các cháu đã đạt điểm từ 40 trở lên thì chỗ nào chúng nó đều cố gắng cả, chả tội gì bắt chúng nó khổ .
Mỗi người sẽ có quan điểm hay p/a, cách thực hiện khác nhau.

Cụ đưa quan điểm, p/a của cụ, ok, nhưng mấy ý sau có vẻ quy chụp,....

E thấy họ công khai, tiêu chuẩn, tiêu chí ngay từ đầu,... cg là 1 cách công bằng,...

Thanhvuóng71

Xe điện
Mỗi người sẽ có quan điểm hay p/a, cách thực hiện khác nhau.

Cụ đưa quan điểm, p/a của cụ, ok, nhưng mấy ý sau có vẻ quy chụp,....

E thấy họ công khai, tiêu chuẩn, tiêu chí ngay từ đầu,... cg là 1 cách công bằng,...
Cũng chỉ là một cách giải thích thôi ( ngụy biện ). Đã công khai thì sẽ có công bằng ( lọc từ cao xuống thấp) , chứ không phải là cách làm việc không chuyên nghiệp và có kế hoạch như vậy. Cách đây hai năm cũng như vậy rồi.

phuongchi

Xe buýt
Cụ nào biết điểm chuẩn Xuân phương ko ạ, thằng cu cháu nhà em thì dc 36 điểm nên đang Mông lung.

sonduong2412

Xe đạp
Cũng chỉ là một cách giải thích thôi ( ngụy biện ). Đã công khai thì sẽ có công bằng ( lọc từ cao xuống thấp) , chứ không phải là cách làm việc không chuyên nghiệp và có kế hoạch như vậy. Cách đây hai năm cũng như vậy rồi.
Đi xếp hàng sớm cũng là 1 loại công bằng.

phuongchi

Xe buýt
Chào CCCM, giờ em lại không biết chọn Ams hay KHTN. Nhờ các cụ mợ cho em ý kiến. Chiều nay phải chốt bên Tự Nhiên rồi ạ. Con em chuyê Hoá
Theo em,Cụ xác định cho con đi du học thì chọn ams, xác định cho con ẵm giải nọ giải chai thì KHTN.

Poison

Xe tải
Chào CCCM, giờ em lại không biết chọn Ams hay KHTN. Nhờ các cụ mợ cho em ý kiến. Chiều nay phải chốt bên Tự Nhiên rồi ạ. Con em chuyê Hoá
Hai bên mỗi bên 1 phong cách học cụ ah, còn nếu xét đích đến là trường ĐH thì nếu cụ định cho con theo Y thì em thấy nên vào TN

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em thì cháu nó quyết tâm học Ams từ khi đăng ký và 1 số lý do: đi xe buýt tiện, bố đón cũng tiện và đứa lớn cũng Ams năm nay lớp 12 rồi.
Thứ Hai em đi rút hồ sơ bên chuyên Ngữ về Ams nộp cho cháu vì thi chuyên ngữ để dự phòng.
Việc học trường nào cứ theo kế hoạch ưu tiên ban đầu khi nộp hồ sơ theo nguyện vọng của con thôi ạ.
Trượt kế hoạch A mới phải chuyển sang B. :D
Bây giờ vẫn phải phân vân lựa chọn em e hơi vội vã...

Chỉnh sửa cuối:

Ter

Xe buýt
Em thấp thỏm quá cháu thi: Văn 9, Toán 9.25, TA 9 chuyên văn 6: tính ra điểm thi không chuyên là 45.5, còn điểm chuyên là 39.25, còn em đăng ký vào Ams mà không biết có đỗ không, nếu không đỗ thì tiếc cho con quá vì cháu kỳ vọng và rất chăm chỉ
...
Nếu con mợ thi chuyên sử thì ăn mừng đi ạ, cô giáo lớp con em báo chuyên sử ams năm nay lấy 39

sonduong2412

Xe đạp
Nhờ vả , thuê người mất phí chắc cũng là 1 dạng công bằng chứ ?. Thời đại 4.0 , chuyên nghiệp hóa lâu rồi sao lại kéo nhau về thời đồ đá thế.
Theo e thấy những trường như vậy tiêu chí đủ quân số quan trọng hơnz họ tranh thủ lúc chưa công bố điểm chuẩn đã tuyển đủ quân, mà chất lượng đầu vào quá ngon. 40 đều là hs giỏi. Chứ đợi có điểm chuẩn các bác còn do dự này kia càng khó tuyển.

trandat2007

Xe đạp
Sáng nay em lên PHC lấy đc phiếu đk mà bé con k đồng ý nên em quyết định tôn trọng ý kiến k đậu VĐ học Trần Nhân Tông. Kkk. Đúng là kỳ thi c3 HN phải gọi là kinh hoàng 😃
Cụ cho hỏi PHC ko đăng ký lên nhập học luôn ddc ko cụ, con em đủ điểm vào PHC.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Mợ xác định cho con du học , va chạm xã hội mở mang quan hệ thì học Ams còn xác định con làm nghiên cứu giáo sư tiến sỹ thì học KHTN