[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

gadixe68

Xe buýt
Trường YH dự 99,9% khả năng con cụ sẽ OK. Chúc cụ và gia đình bình tâm đón nhận.
Phải nói phụ huynh có F1 dự các kỳ thi thpt các đô thị lớn ngày càng phải trải qua Cảm xúc đáng nhớ.
Cảm ơn cụ
Em đang mong từng ngày công bố hạ điểm
Nhà em gần YH nên muốn con đỗ đi học cho thuận tiện ạ

tranminhhoa

Xe tăng
Các bác ạ, em rất tự hào vì đã cho 2 đứa nhà em một tuổi thơ đúng nghĩa, ăn chơi nhảy múa game ghiếc thoải mái, đi học điểm số không cần phải báo cáo bố mẹ, kết quả năm học sao cũng được. Và cuối cùng chúng nó cũng đỗ vào Kim Liên cả. :))

edc

Xe lăn
Em cũng chỉ thích cho con vào lớp bt. Nếu con học tốt thì sẽ được nằm trong top 1 của lớp bt, còn hơn là nằm trong top giữa của lớp chọn.
Top lớp bình thường cũng có cái hay cái dở cụ. F1 em năm top lớp thường đây.
Hay; Được thày cô/ bạn quý, học vừa phải.
Dở; Dễ thỏa mãn cái mình đạt được, nhận diện mục tiêu phấn đấu không cao.
Vẫn phải có môi trường để các cháu nó biết mình là ai.

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
Các bác ạ, em rất tự hào vì đã cho 2 đứa nhà em một tuổi thơ đúng nghĩa, ăn chơi nhảy múa game ghiếc thoải mái, đi học điểm số không cần phải báo cáo bố mẹ, kết quả năm học sao cũng được. Và cuối cùng chúng nó cũng đỗ vào Kim Liên cả. :))
Chúc mừng các cháu. @};-
Ông bà cụ thân sinh các cháu có bộ gen tốt quá ạ :D

Aids

Xe điện
Sáng nay xem cái cam kết của trường Tạ Quang Bửu, thấy thật khốn nạn
Trong mười điều, có 2 điều là:
1. Cam kết không rút hồ sơ.
2. Cam kết con học không đạt học lực khá, hạnh kiểm tốt thì phụ huynh TỰ NGUYỆN chuyển trường cho con.

Mệ, nhà trường có cái quyền cho' giề mà đòi giữ hồ sơ của học sinh, chỉ có thể có chế tài yêu cầu bồi thường khi rút hồ sơ thôi chứ. Trường học mà có cái quy định vi hiến đến thế.
Còn cái cam kết phải chuyển trường cho con thì thực sự là khốn nạn.
Nghĩ cũng may mà con tôi người ta từ chối không nhận vào ngày hôm qua

Top lớp bình thường cũng có cái hay cái dở cụ. F1 em năm top lớp thường đây.
Hay; Được thày cô/ bạn quý
Dở; Dễ thỏa mãn cái mình đạt được, nhận diện mục tiêu phấn đấu không cao.
Vẫn phải có môi trường để các cháu nó biết mình là ai.
Chắc con cụ là con trai đúng k?
Con em là gái, lại cũng tương đối hướng nội và khiêm tốn nên sẽ ok.
Với lại bạn nhà em học được điểm cao là do bạn ấy tự giác, chăm chỉ, nỗ lực chứ không phải do thông minh nên sẽ không dễ thoả mãn với những gì đã đạt được đâu ợ.

Đối với em, cấp 1 là phổ cập tiểu học nên em cũng chỉ cần lên lớp là ok. Sang cấp 2 có 1 số kiến thức cần tích lũy nên em cũng lưu ý 2 bạn nhà em. Nhưng cũng chỉ có 1 bạn học ok. 1 bạn khác thì em xác định học xong cấp 2 cho đi học dân lập, hoặc cho đi học nghề cho đỡ phải hồi hộp cái thân đợi chờ điểm số. Khi mà mình đã biết đích xác trình của con mình tới đâu.

sinichit52

Xe container
Một số cụ trả lời rồi, em bổ sung từ thực tế con nhà em. Cháu lớp 10, học lực chỉ tầm khá, đỗ CNN vì nó quá thích phong cách trường này nên lớp 9 cày cuốc để vào bằng đc. Khi vào rồi, kì 1 hơi choáng vì tốc độ dạy nhanh, đặc biệt toán, lại còn nhiều btap các môn, làm việc nhóm, dự án...suốt. Em cho free hoàn toàn kì 1 để cháu bắt nhịp được kiểu học của cấp 3. Kì 2 thấy bắt đầu quen. Nhưng toán phải cho đi học thêm vì toán CNN khó hơn trường khác. Tiếng Anh nếu cần Ielts mức 8 và hơn thì chắc phải luyện tí, còn ko thì ko cần. Ngoại ngữ 2 chỉ 8t/tuần, cô dạy rất nhanh vì nhiều bạn đã biết nên em lại phải cho học ngoài để bắt kịp. Tuy nhiên, như 1 cụ đã nói, môi trường rất thích, đa phần hs ngoan, đoàn kết, hòa đồng, thầy cô tâm lý, gần gũi nên con em happy vô cùng. Ý thức tự học cao hơn hẳn, cảm giác thích đi học.
Đọc còm của mợ em của nghĩ đang nói về F1 nhà em🤣

edc

Xe lăn
Chắc con cụ là con trai đúng k?
Con em là gái, lại cũng tương đối hướng nội và khiêm tốn nên sẽ ok.
Với lại bạn nhà em học được điểm cao là do bạn ấy tự giác, chăm chỉ, nỗ lực chứ không phải do thông minh nên sẽ không dễ thoả mãn với những gì đã đạt được đâu ợ.
f1 em con trai cụ. Cái em muốn nói ở đây là tạo môi trường mở hơn, thì các cháu sẽ nỗ lực lớn hơn. Em nhận diện việc này hơi muôn. Đang hóng kinh nghiệm các cụ đi trước :D

sinichit52

Xe container
f1 em con trai cụ. Cái em muốn nói ở đây là tạo môi trường mở hơn, thì các cháu sẽ nỗ lực lớn hơn. Em nhận diện việc này hơi muôn. Đang hóng kinh nghiệm các cụ đi trước :D
Em cũng ở trường hợp y như cụ. May F1 em vẫn có cơ hội sửa sai. Cháu vẫn nói, quyết định tham gia thi thử CNN là quyết định ảnh hưởng lớn nhất trong đời hs của cháu. Nếu không có nó chắc F1 em 50/50 vào được BK chứ chưa nói đón vào được ngành yêu thích.

• Vodka
Reactions: edc

Tình cờ

Xe buýt
Đọc còm của mợ em của nghĩ đang nói về F1 nhà em🤣
F1 nhà cụ cũng lớp 10 cnn năm rồi ạ? Chứng tỏ nhiều cháu có điểm chung khi ở mức học ngang nhau. Vào đây rồi, nhiều con nhà người ta nên tự tụi nó ngưỡng mộ nhau, tự đặt mục tiêu phấn đấu, nói chung thái độ rất tích cực.

sinichit52

Xe container
F1 nhà cụ cũng lớp 10 cnn năm rồi ạ? Chứng tỏ nhiều cháu có điểm chung khi ở mức học ngang nhau. Vào đây rồi, nhiều con nhà người ta nên tự tụi nó ngưỡng mộ nhau, tự đặt mục tiêu phấn đấu, nói chung thái độ rất tích cực.
Con em K50, ra trường rồi ạ

Tình cờ

Xe buýt
Con em K50, ra trường rồi ạ
Vậy cụ có thể chia sẻ thêm về đầu ra của các cháu khóa đó ko ạ. Hai mẹ con em khá bối rối vì cháu ko thích khối kinh tế nên loại kinh tế, ngoại thương...Học ngôn ngữ em cũng thấy không phù hợp vì cũng ko định đi dạy hay nghiên cứu chuyên sâu. Xác định vào CNN để lấy môi trường học, tiếng Anh tốt để đại học coi như ko cần care ngoại ngữ. Tiếng Nhật sẽ ở mức cơ bản, phấn đấu N3. Giờ lại phải nghĩ đại học nên theo hướng nào khi mà cháu nó ko trội hẳn gì và cũng ko thích hẳn cái gì. Không biết con các cụ, các mợ có bị tình trạng này ko ạ.

edc

Xe lăn
Em cũng ở trường hợp y như cụ. May F1 em vẫn có cơ hội sửa sai. Cháu vẫn nói, quyết định tham gia thi thử CNN là quyết định ảnh hưởng lớn nhất trong đời hs của cháu. Nếu không có nó chắc F1 em 50/50 vào được BK chứ chưa nói đón vào được ngành yêu thích.
Mấy hôm trước sốt ruột phải nghỉ cả làm đi mấy TT nghe ngóng tư vấn học thêm để thi chuyên, cũng may mắn còn 1 năm để cày cuốc cụ. Toán thì tạm thời tạm ổn, vì em có lộ trình trước. Còn TA thì phải nỗ lực khá nhiều mấy theo được các bạn. Sau khi trao đổi, thì cả 2 đã chốt cày TA. Sau 2-3 tháng không đáp ứng thì điều chỉnh vậy.

Bồ hóng HN

Xe buýt
Cccm kiếm tiền dễ thật đấy. Thằng con hàng xóm em vào được Marie Curie thấy bảo cũng khoảng 10 củ/tháng. Choáng.

sinichit52

Xe container
Vậy cụ có thể chia sẻ thêm về đầu ra của các cháu khóa đó ko ạ. Hai mẹ con em khá bối rối vì cháu ko thích khối kinh tế nên loại kinh tế, ngoại thương...Học ngôn ngữ em cũng thấy không phù hợp vì cũng ko định đi dạy hay nghiên cứu chuyên sâu. Xác định vào CNN để lấy môi trường học, tiếng Anh tốt để đại học coi như ko cần care ngoại ngữ. Tiếng Nhật sẽ ở mức cơ bản, phấn đấu N3. Giờ lại phải nghĩ đại học nên theo hướng nào khi mà cháu nó ko trội hẳn gì và cũng ko thích hẳn cái gì. Không biết con các cụ, các mợ có bị tình trạng này ko ạ.
Con em học lớp Đức. Do vậy ở lớp đầu ra khá đa dạng nhưng tuyệt nhiên không bạn nào tiếp tục học NN cả. Hiện tại khoảng 80% lớp ở nước ngoài, ở Đức chiếm đa số. Hồi lớp 12 em thấy con bảo các bạn đk tuyển thẳng và đã đỗ: Ngoại thương, ngoại giao, luật, bách khoa, RMIT, BUV. Hội phụ huynh lớp con em tổ chức các hoạt động hướng nghiệp ngay từ lớp 10 nên các cháu hầu như đã hình thành định hướng nghề về sau. Thật ra học chuyên Ngữ có thể thi khối nào cũng được đâu cần cứ phải NN hay kinh tế ạ

Chỉnh sửa cuối:

sinichit52

Xe container
Mấy hôm trước sốt ruột phải nghỉ cả làm đi mấy TT nghe ngóng tư vấn học thêm để thi chuyên, cũng may mắn còn 1 năm để cày cuốc cụ. Toán thì tạm thời tạm ổn, vì em có lộ trình trước. Còn TA thì phải nỗ lực khá nhiều mấy theo được các bạn. Sau khi trao đổi, thì cả 2 đã chốt cày TA. Sau 2-3 tháng không đáp ứng thì điều chỉnh vậy.
F1 nhà cụ còn những 1 năm cơ mà. Năm nay em thấy nhiều cụ chia sẻ là ôn 1 năm vẫn đỗ chuyên. Nhưng F1 nhà cụ thi chuyên Anh cũng khá khoai, nhất là Anh AMS - toàn siêu nhân giỏi đều 3 môn😫

Không sợ vợ

Xe tăng
Con em học lớp Đức. Do vậy ở lớp đầu ra khá đa dạng nhưng tuyệt nhiên không bạn nào tiếp tục học NN cả. Hiện tại khoảng 80% lớp ở nước ngoài, ở Đức chiếm đa số. Hồi lớp 12 em thấy con bảo các bạn đk tuyển thẳng và đã đỗ: Ngoại thương, ngoại giao, luật, bách khoa, RMIT, BUV. Hội phụ huynh lớp con em tổ chức các hoạt động hướng nghiệp ngay từ lớp 10 nên các cháu hầu như đã hình thành định hướng nghề về sau. Thật ra học chuyên Ngữ có thể thi khối nào cũng được đâu cần cứ phải NN hay kinh tế ạ
Các bạn CNN học Ngoại ngữ và Toán tốt có cơ hội vào gần như tất cả các ngành.