Thảo luận Điểm hay, dở của Q5?

gurluver

Xe đạp
Chào các bác,

Có bác nào đi Q5 thì cho em xin cảm nhận về cái thích, hay ko thích ở Q5 của các bác đc ko ạ?

Có mấy cái em muốn hỏi thêm:
- Bản có cửa trời bị nóng đúng ko ạ?
- Điều hoà Q5 hình như ngày nắng nóng là ko đủ ạ?
- Mức tiêu thụ xăng thực tế của Q5 ntn ạ?
- Dịch vụ hậu mãi của Audi tốt ko ạ?

bimbim1976

Xe điện
Khiếp, cụ đăng ký từ 2009 mà mới có 17 bài.

Christy

Xe đạp
Tôi cũng quan tâm đến vđ này, xin chờ nghe ý kiến các chuyên gia

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Trong các dòng xe Audi ở Việt Nam thì Audi Q5 là thành công nhất, nó ko cồng kềnh như q7 nhưng vẫn thể hiện được độ tinh tế, mạnh mẽ và phong cách thời trang. Nhìn bên ngoài Q5 gây ấn tượng với các đường cong tinh tế kết hợp với các công nghệ đèn led, khi đi ngoài đường nó vẫn nổi bật và thật khó nhầm lẫn với những dòng xe khác

Bên trong nội thất tương đối rộng rãi với 2 ghế trước nhưng hàng ghế sau thì hơi chật khi ngồi đủ 3 người. Theo nhận xét riêng em thì da của các xe Audi nhanh xuống đặt biệt là ghế lái và vô lăng. Hệ thống điều khiển MMI thân thiện với người sử dụng, rất dễ thao tác để Hiển thị thông tin và cài đặt thay đổi một số chức năng trên xe ( day light, comming home - living home, central locking....). Hệ thống âm thanh trên xe Audi có thể nói là đỉnh cao đặc biệt là trên các xe có option loa Bang-Olufsen

Xe Q5 nhập về Việt Nam chủ yếu sủ dụng động cơ 2.0 TFSI (ngoài ra có một số ít dùng động cơ 3.2TFSI). Động cơ 2.0TFSI thường có công suất 155kw, đây là loại động cơ sử dụng công nghệ phun nhiên liệu trực tiếp kết hợp turbo tăng áp. Động cơ tương đối khỏe tăng tốc nhanh mức nhiên liệu Trung bình thực tế vào tầm 9-10 lít/100km. Động cơ loại này Hoạt động ổn định ít bị lỗi vặt, sửa chữa bảo dưỡng đơn giản nhưng có nhược điểm : hay bị hao dầu máy thường 2000-2500 km thì phải bổ xung thêm 1 lít dầu

Với những xe có hệ thống cửa sổ trời Panorama sẽ rất đẹp trong những đêm mà bầu trời trong xanh lung Linh đầy sao hoặc những hôm trời mát đưa bạn gái dạo phố, đi trên bờ biển với cửa sổ trời mở hết lấy gió tự nhiên mát lành. Tuy nhiên với những hôm nắng nóng nhiệt độ ngoài trời rất cao thì cũng có hơi chút khó chịu mặc dù đã bật điều hòa lạnh nhất. Ngoài ra còn một nhược điểm nữa là hay bị kêu khi xe vào xóc

carcafe

Xe tải
Cụ BMW nói gần hết ý rồi đấy cụ ạ, hôm trước em vừa phải bổ sung dầu xong, em trả lời phần hậu mãi thì cụ BMW đang nói đến xe đủ đồ trong hãng lúc em mua là không có . Có loa bang có cửa lóc thì mua ngoài không được audi cho bảo hành trong hãng, họ chỉ chấp nhận mua xe của audi phân phối, vì vậy chỉ có cách làm chui thôi.

Em trả lời tiếp cụ BMW là bị xóc do cái dây nối cái tấm chắn phía cốp , cụ thứ thẳt 1 nút tăng dây lên và đệm miếng băng dính hai mặt vào phần tiếp xúc sẽ giảm đi 1 phần .

Trong phố thì xằng tiêu thụ sẽ tăng lên ngoài 13 lít

Phía sau cốp có đặt loa súp đi theo xe còn có rắc cắm iphone 4 , xe đi đường đồi núi vượt xe khác thì cảm giác tuyệt vời. Cụ BMW cho em hỏi 1 chút là hết khoảng 5 vạn em đảo lốp có được không cụ? Và bây giờ em muốn thay lốp Q5 thì thay ở đâu và giá thành cụ có thể mách em không ạ

tranvuhoang2005

Xe điện
cụ cứ chạy thẳng đến chỗ cụ ấy mà làm, trong vòng 1 nốt nhạc. Theo e thì hiện nay Q5 là đáng mua trong các loại xe cùng dòng

gurluver

Xe đạp
Xe này mà dán film lên cửa sổ trời thì có đc ko các bác? Hay sẽ vẫn bị nóng? Điều hoà nó có mát lịm đc vào ngày nắng nóng ko ạ?

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Phía sau cốp có đặt loa súp đi theo xe còn có rắc cắm iphone 4 , xe đi đường đồi núi vượt xe khác thì cảm giác tuyệt vời. Cụ BMW cho em hỏi 1 chút là hết khoảng 5 vạn em đảo lốp có được không cụ? Và bây giờ em muốn thay lốp Q5 thì thay ở đâu và giá thành cụ có thể mách em không ạ
5 vạn km thì cũng thay lốp được rồi đấy ạ, cụ cho size lốp, kiểu Lốp thì giá mới chuẩn được

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Xe này mà dán film lên cửa sổ trời thì có đc ko các bác? Hay sẽ vẫn bị nóng? Điều hoà nó có mát lịm đc vào ngày nắng nóng ko ạ?
Em thấy điều hòa của Q5 được cải thiện hơn rất nhiều so với dòng xe Q7. Bác dán film cửa nóc cũng giảm được tương đối. Nói chung em thấy dòng này ổn máu thì múc thôi

babyhood

Xe tăng

haquocd

Xe tải
cả 2 cụ ít lang thang trên này thật đấy
Hii hiii cụ căn cứ vào đâu mà cụ bảo em ít lang thang trên này..... Cụ không tin nhờ min hay mod kiểm tra xem, mỗi ngày tớ lượn trên này ít nhất 30p đấy.....hiii hiii

Chỉnh sửa cuối:

carcafe

Xe tải

carcafe

Xe tải
Hôm nay DVD của xe Q5 không nhận đĩa , các cụ cho em hỏi địa chỉ cao thủ sửa ở đâu ạ? Em xin cảm ơn

ngovinhhang

Xe máy
xe này mất giá nhanh bằng BMW với MER không các cụ

Lexus_31F

Xe hơi
Em đang chạy Q5 đơi . Công nhận là hao dầu . Hôm trước e sang Phạm Hùng châm thêm dầu họ nói phải đóng 8k8 $$$ để làm hội viên 1 đời xe . Em hãi quá . Q5 thì ko có gì phải chê đâu cụ ơi

DuyThanhSNG

Xe tăng
Em đang chạy Q5 đơi . Công nhận là hao dầu . Hôm trước e sang Phạm Hùng châm thêm dầu họ nói phải đóng 8k8 $$$ để làm hội viên 1 đời xe . Em hãi quá . Q5 thì ko có gì phải chê đâu cụ ơi
Hao dầu là bệnh chung của xe AUDI máy TUBO rồi không thoát được.Cụ có thể tự châm thêm dầu được.Trung bình 1000km hao khoảng 0.5l với máy 2.0FSI
Nhưng cháu chỉ muốn biết Hộiviên có quyền lợi gì mà phải đóng tới 8k8$ cho xe.Hay đây chỉ là một hình thức tăng giá xe.

Nobita

Xe hơi
Haizzz bực nhể thế là bệnh chung của cả hội VW gồm cả Audi.. cả Porsche... luôn hả cụ? Porsche Cayenne nhà vợ em cũng phải châm thêm dầu suốt. Em chạy Merc với Bim lâu cũng chưa từng gặp!
cụ nào giải thích giúp em cụ tỉ hơn tí tại sao Turbo lại hao dầu ko..?

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Haizzz bực nhể thế là bệnh chung của cả hội VW gồm cả Audi.. cả Porsche... luôn hả cụ? Porsche Cayenne nhà vợ em cũng phải châm thêm dầu suốt. Em chạy Merc với Bim lâu cũng chưa từng gặp!
cụ nào giải thích giúp em cụ tỉ hơn tí tại sao Turbo lại hao dầu ko..?
Mec và Bim đời trước vẫn là công nghệ phun xăng điện tử ( trừ X6), còn những động cơ mới của Audi, Porsche Cayenne đều sử dụng công nghệ phun nhiên liệu trực tiếp và turbo tăng áp. Có thể hiệu suất làm việc cao hơn lên dẫn tới hiện tượng ăn dầu. Nói chung là chưa có giải thích cụ thể được vấn đề này cụ ạ

ngovinhhang

Xe máy
hao dầu thế thì cũng bất tiện nhỉ