[Cảnh báo] Điểm mù xe tải - mối nguy hiểm cho người tham gia giao thông

Linh Hyundai

Đi bộ
Vấn đề tai nạn giao thông tại Việt Nam vẫn luôn vô cùng nan giải bởi ý thức của người tham gia giao thông chưa cao. Những năm gần đây, lượng ô tô lưu thông trên đường ngày càng tăng dẫn đến số vụ tai nạn nghiêm trọng cũng tăng cao hơn so với trước đây. Nhưng đó chỉ là nguyên nhân khách quan, có một nguyên nhân chủ quan khác đang góp phần không nhỏ làm phức tạp thêm tình hình an toàn giao thông, đó chính là ý thức và suy nghĩ của người tham gia giao thông.

Trước đây, khi ô tô chưa phải phương tiện phổ biến thì tư tưởng "xe nó khắc tự tránh mình" làm một cách suy nghĩ in khá sâu vào đầu mỗi người tham gia giao thông. Nhưng bạn cần biết, những phương tiện giao thông càng lớn, sẽ càng có những hạn chế lớn trong tầm nhìn mà người ta gọi là điểm mù, nếu đi vào những điểm mù này, tài xế sẽ không hề biết đến sự tồn tại của bạn để mà "tự tránh mình" đâu.
Cùng xem video để tìm hiểu những điểm mù chết người quanh xe tải giao thông để bảo vệ mình khi lưu thông trên đường các bác nhé.

anhtho

Xe ngựa
Đây, mới có tai nạn do 'điểm mù' ô tô tải đây, mà cơ bản là xe tải vượt đèn đỏ !.
Chiều ngày hôm nay (08/8) một vụ tai nạn đặc biệt nghiêm trọng gây ra cái chết thương tâm cho 3 mẹ con ở ngã ba Xuân Mai, huyện Chương Mỹ, Hà Nội đã khiến dư luận không khỏi bàng hoàng.
Theo thông tin nhân chứng chia sẻ, nguyên nhân xảy ra vụ tai nạn là do một chiếc xe ben cố ý vượt đèn đỏ lại không chú ý, quan sát nên vô tình đâm vào 3 mẹ con đi vào điểm mù của xe. Vụ tai nạn nghiêm trọng đã khiến cả 3 mẹ con chị tử vong ngay tại chỗ.

link: http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=1856622

Chỉnh sửa cuối:

Linh Hyundai

Đi bộ
em đang ăn mì tôm mà bác lèm e tý phun hết cả mì ra màn hình bác ạ :(

Binhsafe

Xe hơi
Em rất ghét những lái xe không tuân thủ luật giao thông, đặc biệt là cố tình vượt đèn đỏ. Em tý dính chưởng vì 1 bác xe bán tải cố tình vượt đèn đỏ. Đi qua nút giao mà cứ nơm nớp

ubisapro

Xe trâu
híc, cứ đi cạnh mấy e khủng long là ghê. 1 là vượt nhanh, hay là e mời các a đi trước :(

meodenmatlua

Xe điện
Cái xe tải nó sinh ra một đống gương để khắc phục điểm mù.
Đừng biện hộ điểm mù, hãy nhắc nhở lái xe hãy có trách nhiệm khi tham gia giao thông.

vip tien sinh

Xe ngựa
Thật thương tâm.

thaonguyengarden

Xe tải
Em rất ghét những lái xe không tuân thủ luật giao thông, đặc biệt là cố tình vượt đèn đỏ. Em tý dính chưởng vì 1 bác xe bán tải cố tình vượt đèn đỏ. Đi qua nút giao mà cứ nơm nớp
Giờ có phong trào vượt đèn đỏ hay sao ý, ông già bà trẻ trẻ con, bọn đàn bà nin ja vượt ầm ầm... bọn choai choai săm trổ thì khỏi nói

bọn xxx vàng thì cứ lờ lớ lơ ???

đ-m bọn vượt đèn đỏ

TayBac_CQ

Xe buýt
Cái xe tải nó sinh ra một đống gương để khắc phục điểm mù.
Đừng biện hộ điểm mù, hãy nhắc nhở lái xe hãy có trách nhiệm khi tham gia giao thông.
Chắc cụ chưa ngồi vào ghế tài của xe tải bao giờ

Chevrolet Spark 2O17

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề tai nạn giao thông tại Việt Nam vẫn luôn vô cùng nan giải bởi ý thức của người tham gia giao thông chưa cao. Những năm gần đây, lượng ô tô lưu thông trên đường ngày càng tăng dẫn đến số vụ tai nạn nghiêm trọng cũng tăng cao hơn so với trước đây. Nhưng đó chỉ là nguyên nhân khách quan, có một nguyên nhân chủ quan khác đang góp phần không nhỏ làm phức tạp thêm tình hình an toàn giao thông, đó chính là ý thức và suy nghĩ của người tham gia giao thông.

Trước đây, khi ô tô chưa phải phương tiện phổ biến thì tư tưởng "xe nó khắc tự tránh mình" làm một cách suy nghĩ in khá sâu vào đầu mỗi người tham gia giao thông. Nhưng bạn cần biết, những phương tiện giao thông càng lớn, sẽ càng có những hạn chế lớn trong tầm nhìn mà người ta gọi là điểm mù, nếu đi vào những điểm mù này, tài xế sẽ không hề biết đến sự tồn tại của bạn để mà "tự tránh mình" đâu.
Cùng xem video để tìm hiểu những điểm mù chết người quanh xe tải giao thông để bảo vệ mình khi lưu thông trên đường các bác nhé.
em là em cứ phải giữ khoảng cách an toàn,chứ bám sát mít nó có ngày toi

Chevrolet Spark 2O17

[Tịch thu bằng lái]
dừng đèn đỏ mà nó đổ cua cũng kinh người luôn ý bác ơi
SỢ LẮM CỤ,nhất là bọn chở gỗ,em luôn nhường nó đi trước,tuyệt đối tránh đi song song,nó lật cho phát thì ...

dung37c1

Xe tăng
Cái này phải phổ biến rộng cho mọi người chứ E thấy nhiều bác vượt xe tải kinh quá