[Funland] Điểm thi 'thấp không thể tin nổi': Vì sao?

Xã viên

Xe buýt
Liệu các cháu có bị ảnh hưởng hậu covid hoặc vaccine không ?
Nhiều người nói là trí nhớ bị giảm sút, không tập trung được vì cảm thấy thiếu oxi.
vaccine thì chính phủ nhiều nước tiêm cho trẻ vì thấy lợi nhiều hơn hại, nhưng thực sự vaccine ngừa covid này là được phê duyệt khẩn cấp.

windy1

Xe điện
Vâng mợ, e vẫn phải động viên, nó cứ lẩm bẩm tiếc, nhưng cơ bản cũng lười, chưa chăm, và chưa kiên đinh mục tiêu nên là bài học cho nó, chứ đỗ có khi lại chủ quan mợ ạ. Cứ lẩm bẩm chỉ cần con biết từ này là chắc chắn con đỗ. Đang hi vọng chuyên sở, nếu sở đỗ dc thì còn bảo trường kia trượt là k may, chứ sở trượt nốt thì là do bản thân chứ cũng k hẳn học tài thi phận, bạn ấy đang đổ cho “thi phận” đấy.
Mợ phải xem, bé nhà mợ chọn trường để thi vào, có quá cao đối với sức con hay không. Ngày xưa, con em đi học, em chẳng bao giờ đẩy con đi quá cao, cứ từ từ, từng bước 1, vững chắc và theo trình độ của con trẻ , tiến tới.

Khi con em vào ĐH, 2 trường đánh trượt. Còn lại 1 trường cuối, em không nghĩ con em có đủ khả năng, vào được nơi đó. Thế mà, lại được nhận . Và là 1 trường công rất danh tiếng. Cho nên, sự may mắn, cũng góp 1 phần rất lớn, trong việc thi cử.

Belat Missan

Xe điện
Học sinh bị mất gốc chứ online chỉ 1 phần thôi cụ. Cúng đúng thôi, đang có trend học để làm gì :D
Học thi khéo chỉ cần 1 kỳ.
Có khi 1 tháng thôi cụ.:D
Ps: Đấy là ở điều kiện thường.
2 năm dịch thì khác rồi.

timeout

Xe điện
Mợ làm e lại thương f1, con chỉ cần biết nghĩa từ “peer” là con đỗ rồi, k biết nên chém bừa, lạc đề và con trượt, buồn thế chứ.
Cái lỗi này khá nặng, ít nhất là vài phòng thi có f1 nhà em và đám bạn thân của nó dính. Do vậy em nghĩ mợ nên an ủi cháu như thế. Hôm trước cũng có một phụ huynh cùng lớp f1 nhà em thi Anh-Đức CNN vật vã than thở vì con thiếu 0,1 điểm so với chuẩn, phúc tra mà không thay đổi gì cả, tiếc và xót con lắm mà không làm được gì ạ.

Songocu

Xe buýt
Sài Gòn gọi ko rõ Hà nội có trả lời ?

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái lỗi này khá nặng, ít nhất là vài phòng thi có f1 nhà em và đám bạn thân của nó dính. Do vậy em nghĩ mợ nên an ủi cháu như thế. Hôm trước cũng có một phụ huynh cùng lớp f1 nhà em thi Anh-Đức CNN vật vã than thở vì con thiếu 0,1 điểm so với chuẩn, phúc tra mà không thay đổi gì cả, tiếc và xót con lắm mà không làm được gì ạ.
Vâng, e cũng phúc tra mà k ăn thua. Từ đó con e k biết nên khả năng mất luôn 3 điểm bài luận vì con lạc đề hoàn toàn. Trường này cho điểm bài luận cao quá. Nó thì thích trường này cụ ạ, mà trc nó định thi chuyên hoá nên lớp 9 gần hêt kỳ 1 mới đổi hướng mà k thực sự quyết tâm nên đành ngậm ngùi cụ ạ. Chờ chuyên sở xem thế nào vậy, hi vọng các bạn siêu đỗ chuyên bộ bỏ hết sở cho con có cơ hội.

tonkngo0

Xe tải
Vâng, e cũng phúc tra mà k ăn thua. Từ đó con e k biết nên khả năng mất luôn 3 điểm bài luận vì con lạc đề hoàn toàn. Trường này cho điểm bài luận cao quá. Nó thì thích trường này cụ ạ, mà trc nó định thi chuyên hoá nên lớp 9 gần hêt kỳ 1 mới đổi hướng mà k thực sự quyết tâm nên đành ngậm ngùi cụ ạ. Chờ chuyên sở xem thế nào vậy, hi vọng các bạn siêu đỗ chuyên bộ bỏ hết sở cho con có cơ hội.
chuyên sở là chuyên nào bạn?

mabu44

Xe tăng
Cần đưa dần đề thi về khó như ngày xưa, học chỉ trên 8.0 là giỏi thực sự. Chứ giờ giỏi nhiều quá lại thành ra ảo tưởng cho cha mẹ. Năm 2000 thi đại học cứ 3 môn đều 7d là đỗ, 8d là loại xuất sắc vì em nhớ hồi cấp 3 học sinh giỏi trên 8,0 mỗi lớp chỉ vài bạn.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Mợ phải xem, bé nhà mợ chọn trường để thi vào, có quá cao đối với sức con hay không. Ngày xưa, con em đi học, em chẳng bao giờ đẩy con đi quá cao, cứ từ từ, từng bước 1, vững chắc và theo trình độ của con trẻ , tiến tới.

Khi con em vào ĐH, 2 trường đánh trượt. Còn lại 1 trường cuối, em không nghĩ con em có đủ khả năng, vào được nơi đó. Thế mà, lại được nhận . Và là 1 trường công rất danh tiếng. Cho nên, sự may mắn, cũng góp 1 phần rất lớn, trong việc thi cử.
con e thiếu ít điểm thôi, nếu làm dc như thi thử thì đỗ, nên e nghĩ k phải quá sức với con, do k may gặp đúng bài luận ma lại k biết từ khoá chính, nên lạc đề toàn bộ bài luận 3 điểm đó, khả năng k đc điểm nào.

Chỉnh sửa cuối:

timeout

Xe điện
Bên CNN đã nhập học hôm trước khả năng chỉ có cháu nào đỗ Ams mới chuyển đi thôi ạ. Lứa lợn vàng năm nay cạnh tranh khủng khiếp, nhiều cháu giỏi đỗ liền cả SP, CNN lẫn KHTN mấy chuyên khác nhau. F1 nhà em cũng cầy học thi chuyên Hoá cả năm lớp 8, lên lớp 9 em cũng cho nghỉ để tập trung vào sở trường là tiếng Anh thôi vì sợ bị phân tâm.

windy1

Xe điện
Đọc còm trong đây, mới thấy ngày nay, hs và bố mẹ cực nhọc thật. Mới vào lớp 10, tranh đua thi cử khủng khiếp, mới chen chân lọt được vào lớp 10. Giống như thi tốt nghiệp th, thi vào đh ngày trước.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Bên CNN đã nhập học hôm trước khả năng chỉ có cháu nào đỗ Ams mới chuyển đi thôi ạ. Lứa lợn vàng năm nay cạnh tranh khủng khiếp, nhiều cháu giỏi đỗ liền cả SP, CNN lẫn KHTN mấy chuyên khác nhau. F1 nhà em cũng cầy học thi chuyên Hoá cả năm lớp 8, lên lớp 9 em cũng cho nghỉ để tập trung vào sở trường là tiếng Anh thôi vì sợ bị phân tâm.
Nhà e đang đợi Nguyễn Huệ thôi, k dám nộp Ams vì sợ các bạn giỏi nộp nhiều. Nói gì thì nói có gen đấy cụ ạ, các bạn siêu nhân ấy bố mẹ cũng siêu nhân, mình bình bình thì con cũng bình bình thôi cụ ạ. E thì chỉ mong con đạt điểm tối thiểu đỗ là dc, chứ còn thủ khoa, á khoa hay đỗ mấy chuyên thì “con nhà ng ta” rồi, bố mẹ nhà ng ta cũng hơn bố mẹ nhà mình mà :D

tonkngo0

Xe tải
Nhà e đang đợi Nguyễn Huệ thôi, k dám nộp Ams vì sợ các bạn giỏi nộp nhiều. Nói gì thì nói có gen đấy cụ ạ, các bạn siêu nhân ấy bố mẹ cũng siêu nhân, mình bình bình thì con cũng bình bình thôi cụ ạ. E thì chỉ mong con đạt điểm tối thiểu đỗ là dc, chứ còn thủ khoa, á khoa hay đỗ mấy chuyên thì “con nhà ng ta” rồi, bố mẹ nhà ng ta cũng hơn bố mẹ nhà mình mà :D
đúng rồi bạn
tôi xác định con mình sau này cũng như mình thôi cho nhẹ đầu
quả táo nó lúc nào cũng rơi gần gốc thôi mà :))

ngoc_phuong

Xe lăn
Học online cả 1 thời gian dài, ảnh hưởng dịch bệnh kéo dài vài năm.
Các anh nghĩ thế nào mà bảo nó phải cao, phải giỏi

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Đọc còm trong đây, mới thấy ngày nay, hs và bố mẹ cực nhọc thật. Mới vào lớp 10, tranh đua thi cử khủng khiếp, mới chen chân lọt được vào lớp 10. Giống như thi tốt nghiệp th, thi vào đh ngày trước.
Bố mẹ k áp lực đâu vì e hiểu học hành này k nói dc lên điều gì nên e k ép con phải đỗ chuyên nhưng con thì lại rât muốn đỗ chuyên vì các bạn bè của con đỗ nhiều, con tự cảm thấy kém cỏi so với các bạn nên con áp lưc lắm mợ ơi, con nhà e k ăn gì mấy ngày liền, tối 1-2h k ngủ, sáng sớm đi thi e dậy đã thấy dậy rồi, nó lại còi cọc, ghểnh ăn nên nhin xót xa lắm.

windy1

Xe điện
Bố mẹ k áp lực đâu vì e hiểu học hành này k nói dc lên điều gì nên e k ép con phải đỗ chuyên nhưng con thì lại rât muốn đỗ chuyên vì các bạn bè của con đỗ nhiều, con tự cảm thấy kém cỏi so với các bạn nên con áp lưc lắm mợ ơi, con nhà e k ăn gì mấy ngày liền, tối 1-2h k ngủ, sáng sớm đi thi e dậy đã thấy dậy rồi, nó lại còi cọc, ghểnh ăn nên nhin xót xa lắm.
Theo như mợ nói, ngày nay, áp lực của con trẻ, đến từ bạn bè . Ai da.... khó thật.

D nâu

Xe điện
Chẳng sao cả
Học online cả năm nên mới thế
Chưa kể bằng giờ năm ngoái, ở SG sống qua dịch là hạnh phúc rồi
Cụ nói hay quá.
Các còn còn 03 năm để phấn đấu và hoặc 7 năm nữa để khẳng định học vấn cụ nhỉ?

windy1

Xe điện
Câu nầy em không mấy đồng ý với mợ. Vì theo em, 1 dứa trẻ thông minh, học giỏi không hẳn là do bố mẹ có gene giỏi dang đâu. Nhà em có 2 F1, cùng 1 bố mẹ, cùng 1 cách nuôi dạy, nhưng học lực và sự, thông minh của con trẻ, hoàn toàn khác nhau.