Điểm trừ của CRV 2018 sau 1 tuần sở hữu

Bzmz

Xe máy

e hỏi bác chủ thớt chút.
chỗ cắm kế nối điện thoại ,đầu đọc có tự nhận bài hát (load ) từ trong điện thoại không bác ? Như xe ku em Toy Land Prado 2017 là nó tự nhận bài và phát luôn... hay phết.
Xe vận hành êm ái, cảm giác lái sướng là được rồi. Tks bác :).
p/s : Tiếc là bên VN không có màu đỏ tươi này, VN chỉ có đỏ mận, hơi già
Nếu đt của bác có app nghe nhạc đang bật thì nó cũng tự phát.

Bzmz

Xe máy
Thế trc bác đi con gì bác có thể so sánh cái tiếng ồn ko? E thấy có mấy bác kêu con này đi trên cao tốc ở Việt Nam! Ồn lắm có vẻ ko đc như cx5 có điều kiện bác thử đo tiếng ồn ở các dải tốc độ đi cho ae tham khảo
Hôm trước e mới thử chạy e nó trên đại lộ thăng long, đo bằng app decibel X, điều hoà để gió min, ko mở nhạc và ko nói chuyện. Kết quả trung bình: Ở 60km/h tầm 65 decibel, 80km/h tầm 75, 100 km/h thì tầm 80. Em ko biết app đó có chính xác ko và cũng ko biết các xe khác tn

ozzy

Xe hơi
Nếu đt của bác có app nghe nhạc đang bật thì nó cũng tự phát.
oh thế hả bác... vậy ngon, thế cứ cắm điện thoại, vừa sạc vừa phát nhạc qua audio của CRV thì ổn, chả cần blu tút :D

ozzy

Xe hơi
Hôm trước e mới thử chạy e nó trên đại lộ thăng long, đo bằng app decibel X, điều hoà để gió min, ko mở nhạc và ko nói chuyện. Kết quả trung bình: Ở 60km/h tầm 65 decibel, 80km/h tầm 75, 100 km/h thì tầm 80. Em ko biết app đó có chính xác ko và cũng ko biết các xe khác tn
bác mua màu gì vậy?

ozzy

Xe hơi
Em thì thấy tệ nhất là cái đèn hậu, nom nó loằng ngoà loằng ngoằng, thêm cái lazang nhìn tù túng ghê.
e thấy đèn hậu và đuôi đã cải tiến, k đít vịt như đời trước he he. Cá nhân em : La zăng đúng là k đẹp lắm, so vơi fortuner của toy thì bị trừ rồi.

Eagle eye

Xe hơi
Em này nhìn ngon hơn đời cũ rất nhiều, thiết kế mạch lạc hơn, giảm bớt mấy thanh crom nên nhìn gọn hơn nhiều.

Let'sviet

Xe hơi
e thấy đèn hậu và đuôi đã cải tiến, k đít vịt như đời trước he he. Cá nhân em : La zăng đúng là k đẹp lắm, so vơi fortuner của toy thì bị trừ rồi.
Chuẩn cụ, so với đời trc thì đuôi đẹp hơn rất nhiều, chỉ là em thấy cái đèn hậu nó ko gọn gàng mấy thôi. Có lẽ cảm hứng thiết kế Honda năm nay là vậy, ví như đèn hậu Civic cũng thế cong cong như càng cua.

blackmx

Xe hơi
Cảm ơn cụ cái autodaily cũng dùng ip đo nếu có cơ hội thử các xe khác thì cụ cũng thử đo luôn cái quan trọng lf m cảm nhận tnao. Bọn e ko có xe lên chỉ hóng đc các cụ. Hôm nọ e đi con tải poster của huyndai cảm thấy còn êm và đỡ ồn hơn cả mazda3 :))

ozzy

Xe hơi
Chuẩn cụ, so với đời trc thì đuôi đẹp hơn rất nhiều, chỉ là em thấy cái đèn hậu nó ko gọn gàng mấy thôi. Có lẽ cảm hứng thiết kế Honda năm nay là vậy, ví như đèn hậu Civic cũng thế cong cong như càng cua.
càng cua k chỉ ở CRV Honda, mà còn cả ở Fortuner, Land của Toy nữa he he

ozzy

Xe hơi
Cảm ơn cụ cái autodaily cũng dùng ip đo nếu có cơ hội thử các xe khác thì cụ cũng thử đo luôn cái quan trọng lf m cảm nhận tnao. Bọn e ko có xe lên chỉ hóng đc các cụ. Hôm nọ e đi con tải poster của huyndai cảm thấy còn êm và đỡ ồn hơn cả mazda3 :))
bác chém ngọt đấy :D

Bzmz

Xe máy
nhà e mua đỏ mận :D.. hơi bị già. Cuối tháng 4 chậm sáng tháng 5 nhận xe...
Muốn thử cảm giác CVT xem dư lào, bác test xe rồi, cảm nhận của bác thế nào ạ ? :)
Nói chung về nội ngoại thất đẹp xấu thì mỗi người 1 quan điểm e ko đánh giá. Cá nhân e thấy ổn.
Về vận hành thì do CVT nên cảm nhận độ mượt thấy rõ, nước ga đầu có trễ tầm 1s nhưng sau đó thì vọt tốt.
Ở 100km/h tua máy tầm 1.700
Tắc đường vừa đi vừa bò tua máy 700
Xăng cộ ổn. E đi làm hàng ngày qua đoạn Láng- Trung Kính đo đc 8.9l
Hôm trước e chạy cao tốc Pháp Vân xuống được 5.8l
Một số hình ảnh hầu các cụ.

ozzy

Xe hơi
Nói chung về nội ngoại thất đẹp xấu thì mỗi người 1 quan điểm e ko đánh giá. Cá nhân e thấy ổn.
Về vận hành thì do CVT nên cảm nhận độ mượt thấy rõ, nước ga đầu có trễ tầm 1s nhưng sau đó thì vọt tốt.

tks bác, ngon choét...
góp ý bác tí... bác lau khăn ướt quá,,, loang lổ, khổ thân nội y em ấy :D kkk

blackmx

Xe hơi
càng cua k chỉ ở CRV Honda, mà còn cả ở Fortuner, Land của Toy nữa he he
Mấy con phò tủn vs tigual allspace đền hậu e nhìn đẹp mà trông đơn giản nhưng hấp dẫn mỗi cái 1,7 tỏi cao quá ko với đc. Hnao cụ nhận xe làm cái clip cho ae tham khảo. E vẫn lăn tăn với EV lên chưa xuống tay đc hì hì

blackmx

Xe hơi
Cụ

chạy cao tốc thấy độ ồn tnao ạ?

Bzmz

Xe máy
Cụ
chạy cao tốc thấy độ ồn tnao ạ?
Ở 60km/h tầm 65 decibel, 80km/h tầm 75, 100 km/h thì tầm 80 đo bằng app decibel X, gió điều hoà để min và ko nhạc nhẽo gì cụ ạ.

gấu_nâu

Xe hơi
Chài các bác, sau 1 tuần hơn lái CRV 2018 thì e có 1 số điểm trừ cho CRV như sau

Thứ nhất, xe 2018 nhưng crv đã ko đem dc cây ti thuỷ lực chống nắp capo lên dòng xe hiện dc cho là CUV của năm >< vẫn phải xài đồ chống như vậy.

Thứ 2, về trải nghiệm người dùng, nhìn chung khá là ok mọi thứ honda đã làm ko quá rườm rà nên trải nghiệm khi sử dụng hệ thống giải trí trên xe khá là dễ dàng chỉ trừ điểm cho việc để tắt mở AC các bác sẽ phải tốn thao tác bấm vô nút climate và bấm tắt AC khi Honda quyết định ko đưa nút AC thành nút cơ :|

Thứ 3, về hệ thống kết nối trên xe, xe có
- 2 cổng 12V
- 4 cổng USB ( 1 trong số đó cho Apple Carplay và Android auto
- 1 cổng HDMI
Và 0 cổng AUX <—- em xin nhắc lại là ko có cổng AUX, cái này e thấy rất cần thiết, giả sử e xài iphone e có ng bạn xài android và e muốn nghe nhạc trongn máy của bạn e va bạn e ko đem theo cáp :| thì chỉ còn cách kết nối bluetooth, sẽ ko là j khi các bác đang dừng nhưng sẽ là vấn đề khi xe đang chạy các bác sẽ phải kết nối bluetooth blah blah blah

Tiếp theo là vì thiết kế hiện đại với nắp capo có 2 đường gờ dữ dằn nên khi ngồi trong xe tầm nhìn các bác sẽ bị hạn chế 1 phần bởi 2 cái gờ trên nắp capo <— khá là khó chịu khi câc bác lái xe to và bị hạn chế tầm nhìn của đầu xe

Và gương gập tự động các bác vẫn phải bấm cho nó gập chứ nó ko tự động gập khi khoá cửa xe ><

Cuối cùng là sunroof của xe khi mở kính ra chạy trên 60km/h sẽ nghe tiếng gió lất phất rất ồn, xe có miếng che gió nhung e ko hiểu tại sao vẫn nghe tiếng gió >< e đa thử ngồi chiếc Q7 khi mở sunroof ra thì ko bị như vậy :|

Tạm thời là vậy e sẽ cập nhật thêm nếu phát hiện ra thêm những cái dỡ khác ^^
Cám ơn các bác đã quan tâm
AUX chắc sẽ có thiết bị USB to AUX rất đơn giản thôi.