[Funland] Diễn biến bất ngờ, Hàn Quốc kêu gọi bắt tay Triều Tiên, cùng nhau “đánh” Nhật

rugi_vnb

Xe điện
Cụ cứ nói lấy được nhỉ?

Chả ai rồ Nhật cả. Em còn ghét mấy thằng Nhật bệnh hoạn bỏ cm ra.

Nhưng muốn nó có thể có bom hạt nhân trong vòng 1 tháng đấy. Các công nghệ lõi nó nắm rất nhiều. Đặc biệt về động cơ đốt trong.
Luyện kim, công nghệ cao...

Em làm với cả Hàn và Nhật, nói thẳng ra về chất bọn Hàn thua Nhật xa. Chả thế mà lịch sử cả nghìn năm toàn bị Nhật mò sang hiếp.

Tàu cả nghìn năm lâu lâu lại bị Đông doanh bệnh hoạn nó sang hiếp.

Nói chung ghét nó nhưng phải thừa nhận Nhật nó có điểm mạnh là chi tiết, tỉ mỉ, truy cầu cái gì cũng đến cùng. Dân nó bị cuồng tỉ mỉ, cái gì cũng phải hoàn hảo. Vì thế mà công nghệ nó mới phát triển sâu và tinh. Ko như mấy anh Hàn Tàu màu mè hoa lá. Ko có lõi
Vậy bạn trả lời xem nhật mạnh hơn liên minh TT ko ? Giờ chỏảng nhau ai thắng ? Tôi dám cá TT thắng đấy

Thấy rồ nhật chẳng lập luận, đưa link dẫn chứng nào cả toàn chém gió

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Mình chưa từng thấy bằng chứng mỹ cấm đoán nhật phát triển quân sự nào hết, thậm chí vk nguy hiểm như tàu ngầm nhật cong tự do phát triển đấy, nếu cấm thì mỹ đã cấm tiệt nhật xây nhà máy điện hạt nhân rồi, vì từ đó chuyển sang sx Vkhn rất dễ

Các bạn rồ nhật bảo mỹ xích nhật vậy các bạn có bằng chứng nào ko ? Có link hiệp ước cấm nhật phát triển vũ khí ko ?

Nhật giờ chả thiếu vk nào trừ máy bay ném bom cỡ lớn như B52 ( dĩ nhiên trình độ hành không nhật ko thiết kế được lại đổ thừa cho hiệp định, cả EU cũng chẳng có con bomber cỡ lớn nào hoạt động, chỉ có Nga, Tq và mỹ), icbm, tàu ngầm hạt nhân

Minh chứng cho trình độ ktqs của nhật hiện tại ko giỏi như rồ nhật khoe, là việc nhật phụ thuộc vào uav của mỹ, chẳng lẽ mỹ cũng cấm nhật ko tự chế uav sao các bạn rồ nhật ?
Sau ww 3, team Fat xit bị Mĩ quản thúc, có Hiệp ước đấy.

Mà cụ nói, quân đội nó đóng quân ở đấy, nói gì phải nghe chứ?

Hay là quân đội nó mất công đóng cho vui ? có phát triển nhưng dựa trên sự cho phép và kiểm soát của Mĩ.

Tư duy nhiều người quen Dân sự rồi, nên nhiều khi bên quân sự nó lệch.

Đã nói chiếm đóng, đồn trú, nghĩa là: mày là nô lệ, thuộc địa của tao. Tao nói gì mày phải nghe.

rugi_vnb

Xe điện
Sau ww 3, team Fat xit bị Mĩ quản thúc, có Hiệp ước đấy.

Mà cụ nói, quân đội nó đóng quân ở đấy, nói gì phải nghe chứ?

Hay là quân đội nó mất công đóng cho vui ?
Ww3 rồi hả !

Hiệp ước ko mở rộng quân đội liên quan gi tới công nghệ quân sự, nhật năm rồi đem tàu ngầm đi xuất khẩu bị fap đánh bại ở úc đó, nhật còn ko có uav nào phải mua của mỹ, tên lửa pk cũng mua của mỹ, ngăn chặn vk tấn công nghe còn dc đây ngay cả vk pk và trinh sát cũng chặn ah

Quản thúc ? Đức nó còn phát triển quân sự đấy, nó còn tự thiết kế xe tank, máy bay, tàu ngầm top nato đấy

Nói thẳng ra ktqs nhật kém so với các nước , nên đổ do mỹ cấm này nọ, hàn quốc còn bán dc pháo binh cho quốc gia nato, bán máy bay cho Phi-líp-pin đó

https://m.soha.vn/phao-tu-hanh-than-sam-k9-cua-han-quoc-nato-ua-chuong-con-trieu-tien-phai-de-chung-20180108005646595.htm

So sánh thực tế thì ko so được rồ nhật toàn chém gió, đổ thừa, thế h nhật vs hàn, máy bay nhật bị bắn hạ cũng đổ thừa do thằng mỹ ah, vậy thì mạnh chỗ nào, toàn mạnh đổ thừa thôi

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container

rugi_vnb

Xe điện
Cụ nói đúng, phát hiện ra là em né luôn cho lành. Bá Kiến thì cũng còn phải sợ Chí Phèo cơ mà haha :))
Ko dám trả lời thì nói ko phải đánh trống lảng như vậy [-X

namtranelevator

Xe hơi
Ko dám trả lời thì nói ko phải đánh trống lảng như vậy [-X
Cụ so sánh Jp và TT thì đúng là bó tay về cơ bản JP nó nằm ở chiếu trên cùng với Mỹ ,Nga ,Đức về kỹ thuật quân sự GDP nó gấp 3 lần Hàn vs Triều cộng lại , về lịch sử chiến đấu thì khỏi cần nói . thế đã đủ chưa cụ ?

fuxe

Xe container
Chiêu bài 9 chị đánh lạc hướng dư luận thôi bác. Thế còn lính Nam Hàn sang VN giết hiếp gái Việt thì sao nó không sang VN bồi thường xin lỗi ??? mấy thằng Kim chi ko dựa vào Nhật thì có mà phát triển = mắt :)).
Nó tặng tượng và sang thắp hương rồi mà cụ. Tsb thằng hàn xẻng.

Hai Toan

Xe container
Bọn Hàn này cục súc thù dai quá, mịa cụ kị thằng Nhật gây tội mà tới tận bây giờ vẫn lôi cháu chắt nó ra chửi rủa, Nhật nó éo chịu nổi là phải..:)
Bọn Nhật nó cũng lờ đi,nhưng thằng Hàn lại tịch thu tài sản của thằng Misubishi(Mà ko có thằng MSu này thì còn lâu Hyundai mới biết làm auto),nên NHật nó mới akay.
Hàn muốn liên hợp với thằng Triều chẳng qua vì mấy chục trẹo lao động giá rẻ thôi,hai thằng này mà về một mối,thì VN mình thất cmn nghiệp mất 1/2 số công nhân ngành may mặc,và những công việc lao động pt tay nghề thấp.

rugi_vnb

Xe điện
Cụ so sánh Jp và TT thì đúng là bó tay về cơ bản JP nó nằm ở chiếu trên cùng với Mỹ ,Nga ,Đức về kỹ thuật quân sự GDP nó gấp 3 lần Hàn vs Triều cộng lại , về lịch sử chiến đấu thì khỏi cần nói . thế đã đủ chưa cụ ?
cái tôi đang hỏi các rồ Nhật là đây KTQS gì ? Nhật chưa bao giờ cùng mâm với Nga Mỹ Âu về KTQS cả, ở Châu Á Nhật ko bằng Iran, TT, HQ và dĩ nhiên là cả TQ

lịch sử chiến đấu gì ? bạn đang nói kỷ nguyên nào kỷ nguyên chiến tranh thì có nhiều từ gậy gộc giáo mác cung tên gươm đao, cho tới đại bác súng hỏa mai rồi tới kỷ nguyên WWI-II tàu chiến xe tank máy bay chủ yếu là cơ học, ko dẫn đường, rồi tới thời đại chiến tranh lạnh 1950-1990 (bao gồm CTTT, CTVN, các cuộc chiến tranh vô tận tại Trung Đông) và thời đại chiến tranh hiện đại modern warfare bắt đầu từ chiến tranh Vùng Vịnh 1991-nay, Nhật bản làm gì còn đánh nhau từ sau năm 1945 mà bảo có kinh nghiệm ? còn nữa chữ kinh nghiệm ở đây là gì ? các nước ít đánh nhau như Indo, Sing tụi nó vẫn xếp hạng quân sự hơn VN đấy, trước WW2 thì Nhật có kinh nghiệm đánh nhau nhiều hơn Mỹ, thế nhưng vẫn bị Mỹ đập lòi họng

Riêng về không hải chiến kỷ nguyên hiện đại, Nhật làm gì có trận đánh nào mà bảo là có kinh nghiệm ? bây giờ Nhật vẫn dùng tư duy và chiến thuật vận hành công nghệ của vũ khí thời WW2 để đánh nhau à ? vd khi xảy ra chiến tranh ngay bây giờ, ko có Mỹ bảo vệ, thì Triều Tiên thống nhất nó đập ngay ngày đầu là Nhật tan tành cả rồi, ICBM, SLBM nó tấn công ngay lập tức thì Nhật lấy gì chống đỡ với công nghệ và chiến thuật WW2 ? lưu ý là vũ khí Nhật có chủng loại nào thì Hàn cũng có chủng loại đó, thậm chí còn hiện đại hơn vì Mỹ luôn ý thức Hàn có thể bị TT đánh bất kì lúc nào, vd so sánh F15K vs F15J là hiểu, nếu TT thống nhất, các F15K sẽ mang tên lửa nhồi đầu đạn hóa học vào để tấn công các TP lớn của Nhật nữa,

Viễn cảnh Triều Tiên thống nhất sẽ là viễn cảnh đáng sợ đối với Nhật (theo sau là TQ và Nga, cuối cùng mới tới Mỹ) vì nó sẽ tạo ra 1 cực mới ở Đông Bắc Á

Tôi đặt ra bài toán nếu bây giờ TT thống nhất đánh Nhật, ko hiểu Nhật lấy gì chống đỡ ? mong các bạn rồ Nhật trả lời gấp, hay lại lấy lý do Mỹ xích cổ nên ko chống đỡ ra bao biện, bởi vậy tôi nói Nhật bây giờ thua Triều Tiên + Hàn quốc mà các bạn rồ Nhật cứ cãi là sao nhĩ ? nếu bảo Nhật mạnh hơn vậy trả lời xem ?

Chỉnh sửa cuối:

rugi_vnb

Xe điện
Nói chuyện ngang như cua í cụ nhỉ. Chắc vẫn còn teen :))
nói chuyện ko dẫn chứng mới là còn teen nhé bạn :-h hỏi dẫn chứng đâu ko dám show ra hoặc ko show ra được mà vẫn gân cổ lên cãi cùn

rugi_vnb

Xe điện
TT có các tàu chiến cao tốc tàng hình, với trang bị tên lửa chống hạm tương tự Kh-35

HQ có con Sejong đại đế này khủng hơn tất cả các tàu chiến của Nhật lùn, đủ minh chứng cho ngành đóng tàu của Hàn ăn đứt Nhật lùn

Hạm đội tàu ngầm HQ có các tàu ngầm nhập từ Đức, tàu ngầm Đức chất lượng chắc chắn hơn tàu ngầm Nhật, tương lại HQ còn tự đóng tàu ngầm hạt nhân (trong khi Nhật thì ko có dự án tương tự)

TT thì có tàu ngầm mang tên lửa đạn đạo, mặc dù ko yên tĩnh nhưng có thể bắn bất kì đâu tại Châu Á, trong khi neo đậu ở cảng

Về công nghệ Hàn Quốc nắm công nghệ quân sự tốt hơn Nhật, đừng đem công nghệ dân sự ra khoe mẽ, ngay cả mảng dân sự như TV, tủ lạnh, máy lạnh và đặc biệt là smartphone thì Nhật cũng thua đứt đuôi Hàn

KQ hỗn hợp của TT thống nhất có số lượng đông hơn và chất lượng công nghệ hơn KQ Nhật, các máy bay MiG-21/23, J-7, F-5/4 cũ có thể sử dụng quấy nhiễu tiêu hao đạn của F2/15J Nhật, chuyện còn lại là của F-15K/16K, MiG-29, F-15K trang bị nhiều công nghệ, cảm biến, radar, động cơ tốt hơn F15J

https://www.quora.com/Who-would-win-in-a-pure-air-to-air-fight-between-the-F-15J-Kai-and-the-F-15K

Chỉnh sửa cuối:

travinh05

Xe tải
Nhật giờ còn j đâu mà mạnh, dân số già, dân sợ chết, toàn otaku, bạn hơi ảo tưởng r đấy, thằng tt giờ cũng đập dc nhật nếu nó dám xâm lược tt
JAV của Nhật cực mạnh đới.. nó cho em Maria và cụ Tokuda ra chiến thì bọn Hàn xẻng khóc tiếng mán..

travinh05

Xe tải
Nhật Hàn cắn nhau Tàu khựa thích nhất.. 2 thằng chúng mày cắn nhau mạnh vào xem nào..

rugi_vnb

Xe điện
Chẳng thấy rồ Nhật nào chứng minh được Nhật hơn được TT thống nhất hiện tại ở điểm nào ? nếu xảy ra chiến tranh ngay hiện tại thì Nhật thua chắc chắn (nếu ko có Mỹ)

Kim J. Ủn

Xe tăng
-Cái thằng Hàn xẻng với Tàu khựa nó cứ như thằng...dở ng ấy nhỉ, cứ mỗi lần bên Nhật có C.hính ph.ủ mới là nó lại gào lên đòi xin lỗi với bắt đòi bồi thường về những thứ xảy ra cách đây đến hơn 70 năm và đã đc các CP tiền nhiệm của cả 2 bên thống nhất cách giải quyết và khép lại?~X(
Thì bị Nhật nó hấp diêm, xong giờ vẫn chưa hấp được nó nên cứ thi thoảng nhai lại tí cho đỡ cay
Chứ như Việt Nam, vả bọn nó sấp mặt luôn thì cần chó gì xin lỗi với lại bồi thường

whitewood

Xe buýt
Nhìn thằng Hàn xẻng hèn hèn thế nào. Nếu có đem bọn đấy ra so sánh với dân tộc mình, em rất tự tin bọn đấy dưới một bậc; mong sao nền kinh tế đất nước và bản thân mỗi người mỗi gia đình khấm khá hơn thì sẽ hơn hẳn bọn đấy.
Vãi cả dưới một bậc. Cụ oánh giá cao Zit quá

whitewood

Xe buýt
cái tôi đang hỏi các rồ Nhật là đây KTQS gì ? Nhật chưa bao giờ cùng mâm với Nga Mỹ Âu về KTQS cả, ở Châu Á Nhật ko bằng Iran, TT, HQ và dĩ nhiên là cả TQ

lịch sử chiến đấu gì ? bạn đang nói kỷ nguyên nào kỷ nguyên chiến tranh thì có nhiều từ gậy gộc giáo mác cung tên gươm đao, cho tới đại bác súng hỏa mai rồi tới kỷ nguyên WWI-II tàu chiến xe tank máy bay chủ yếu là cơ học, ko dẫn đường, rồi tới thời đại chiến tranh lạnh 1950-1990 (bao gồm CTTT, CTVN, các cuộc chiến tranh vô tận tại Trung Đông) và thời đại chiến tranh hiện đại modern warfare bắt đầu từ chiến tranh Vùng Vịnh 1991-nay, Nhật bản làm gì còn đánh nhau từ sau năm 1945 mà bảo có kinh nghiệm ? còn nữa chữ kinh nghiệm ở đây là gì ? các nước ít đánh nhau như Indo, Sing tụi nó vẫn xếp hạng quân sự hơn VN đấy, trước WW2 thì Nhật có kinh nghiệm đánh nhau nhiều hơn Mỹ, thế nhưng vẫn bị Mỹ đập lòi họng

Riêng về không hải chiến kỷ nguyên hiện đại, Nhật làm gì có trận đánh nào mà bảo là có kinh nghiệm ? bây giờ Nhật vẫn dùng tư duy và chiến thuật vận hành công nghệ của vũ khí thời WW2 để đánh nhau à ? vd khi xảy ra chiến tranh ngay bây giờ, ko có Mỹ bảo vệ, thì Triều Tiên thống nhất nó đập ngay ngày đầu là Nhật tan tành cả rồi, ICBM, SLBM nó tấn công ngay lập tức thì Nhật lấy gì chống đỡ với công nghệ và chiến thuật WW2 ? lưu ý là vũ khí Nhật có chủng loại nào thì Hàn cũng có chủng loại đó, thậm chí còn hiện đại hơn vì Mỹ luôn ý thức Hàn có thể bị TT đánh bất kì lúc nào, vd so sánh F15K vs F15J là hiểu, nếu TT thống nhất, các F15K sẽ mang tên lửa nhồi đầu đạn hóa học vào để tấn công các TP lớn của Nhật nữa,

Viễn cảnh Triều Tiên thống nhất sẽ là viễn cảnh đáng sợ đối với Nhật (theo sau là TQ và Nga, cuối cùng mới tới Mỹ) vì nó sẽ tạo ra 1 cực mới ở Đông Bắc Á

Tôi đặt ra bài toán nếu bây giờ TT thống nhất đánh Nhật, ko hiểu Nhật lấy gì chống đỡ ? mong các bạn rồ Nhật trả lời gấp, hay lại lấy lý do Mỹ xích cổ nên ko chống đỡ ra bao biện, bởi vậy tôi nói Nhật bây giờ thua Triều Tiên + Hàn quốc mà các bạn rồ Nhật cứ cãi là sao nhĩ ? nếu bảo Nhật mạnh hơn vậy trả lời xem ?

Chắc cụ làm cho công ty Nhật bị nó hấp diêm nên quay ra cú hở? Quân sự quốc phòng nên tìm hiểu thêm trước khi đi chém, xem năng lực của lực lượng phòng vệ Nhật level tới đâu.

rugi_vnb

Xe điện
Chắc cụ làm cho công ty Nhật bị nó hấp diêm nên quay ra cú hở? Quân sự quốc phòng nên tìm hiểu thêm trước khi đi chém, xem năng lực của lực lượng phòng vệ Nhật level tới đâu.
thế cu tìm hiểu được gì trả lời nghe coi ? nói cho mấy cu rồ nhật 1 lần nữa trước khi chém gió về quân sự thì nên có kiến thức quân sự đi nhá