Điện lạnh ô tô, những hư hỏng thường gặp - Tư Vấn + Sửa Chữa

Congnong2566

Xe hơi
cụ mông bỏ topic rồi hay sao

Parejo_10

Xe điện
Cụ kiểm tra nước làm mát,quạt làm mát két nước,quạt làm mát giàn nóng điều hòa.
Kiểm tra các jack tiếp xúc,ngấm nước mưa hay bị oxy hóa,chập chờn
Nguyên nhân đèn cảnh báo nhiệt độ và mất khí lạnh là do dàn nóng tản nhiệt không kịp,áp xuất giàn nóng tăng cao,cảm biến bảo vệ quá áp ngắt block tránh hư hỏng ( bục giàn nóng hoặc các khớp nối ) do vậy khi đó cụ sẽ không thấy khí lạnh mặc dù lúc này cụ vẫn bật A/C
Cụ nên bảo dưỡng lại dàn nóng,quạt tản nhiệt,kiểm tra và thay chổi than quạt làm mát giàn nóng cũng như quạt làm mát két nước,bơm bù Gas nếu thiếu,chi phí bên em thi công hết khoảng 450K
Nếu dư dả nên xúc rửa hệ thống dàn nóng,thay phin lọc,xúc rửa,thay dầu block,vệ sinh dàn lạnh,thay lọc gió và kiểm tra,bọc bảo ôn lại những đường ống bị lão hóa,làm như vậy bên em đang thi công trong 4 tiếng,chi phí ước chừng 1150K
Cụ không hiểu gì về điện lạnh xe Getz mà cũng tư vấn à ?

matiz2510

Xe tải
Cụ kiểm tra nước làm mát,quạt làm mát két nước,quạt làm mát giàn nóng điều hòa.
Kiểm tra các jack tiếp xúc,ngấm nước mưa hay bị oxy hóa,chập chờn
Nguyên nhân đèn cảnh báo nhiệt độ và mất khí lạnh là do dàn nóng tản nhiệt không kịp,áp xuất giàn nóng tăng cao,cảm biến bảo vệ quá áp ngắt block tránh hư hỏng ( bục giàn nóng hoặc các khớp nối ) do vậy khi đó cụ sẽ không thấy khí lạnh mặc dù lúc này cụ vẫn bật A/C
Cụ nên bảo dưỡng lại dàn nóng,quạt tản nhiệt,kiểm tra và thay chổi than quạt làm mát giàn nóng cũng như quạt làm mát két nước,bơm bù Gas nếu thiếu,chi phí bên em thi công hết khoảng 450K
Nếu dư dả nên xúc rửa hệ thống dàn nóng,thay phin lọc,xúc rửa,thay dầu block,vệ sinh dàn lạnh,thay lọc gió và kiểm tra,bọc bảo ôn lại những đường ống bị lão hóa,làm như vậy bên em đang thi công trong 4 tiếng,chi phí ước chừng 1150K
Em oánh dấu khi cần

99A-067.67

Xe tăng
Em xin giá vệ sinh ( tháo hết ) và lốc điều hòa ( xịn ) cho con siêu xe i10 ( thay mới )

tungxq2

Đi bộ
Bác tư em em với, mới đi nạp ga xong thì về máy nén tự động bật chạy tắt theo chu kỳ khoảng 5 giây, không biết có phải nạp dư ga không ạ?

quoctule

Đi bộ
Cụ phán hộ em tí. Xe em honda city 2017 hôm nay thoa ra thay cặp vòng bi quạt gió giàn lạnh, không hiểu sao lúc lắp lại thì mất điện tại jack cắm cấp điện cho quạt? Đã kiểm tra cầu chì tất cr vẫn Ok.

duythaimh

Xe tải
Có bác điều hòa thay dàn lạnh nào ở khu vực Long Biên không ạ

CNLV

Xe đạp
15 Hải Triều, phường Bến Nghé, Quận 1, TP.HCM
Mây hôm nay thời tiết mát mẻ nên chắc không có cụ nào hỏng điều hòa nữa rùi...hè hè
Mình ở TP.HCM. Bác có đồng nghiệp nào ở TP.HCM chuyên máy lạnh xe ô tô giới thiệu cho mình với. Mình cảm ơn.