[Funland] Điện thoại Tàu !

BMW_X7

Xe điện
Nói xin lỗi chứ Iphone được đám isheep cuồng chứ có mà so được cái con quặk với dòng Tàu về giá tương quan độ thỏa dụng
cụ nhầm
dòng note và s của ss chất lượng hình ảnh quá đẳng cấp, nhưng mình thấy nhiều người đang dời bỏ ss, vì mỗi lần khôgn may hỏng màn hình là không muốn sửa, quá đắt
cái note5 xách tay mới kéng giá 4.5tr, nhưng thay màn 3.5tr\
cái note8 mình thấy thay màn mất 7tr, khi mình đi thay màn note5. nếu không vì dữ liệu trên máy thì mình đã không thay màn hình note. một số người cần ghi chép nhiều và gửi qua zalo thì dùng note rất tiện
hôm nọ, rút kinh nghiệm mua g6 cho vợ, vì khi check thay màn hình giá có 1.2tr
em thì sau mấy lầm dùng SS, Sony, BB xong đồng thời cả IP thì em thấy IP vẫn ngon cả phần mềm và cứng
2008 em mua con IP3 cho gấu, em dùng SS hình như S2, em SS vỡ màn hình 2 lần, thân vỏ xước như amwtj giawcdj sau time dùng, giờ em nó không biết phương trời nào rồi, song gấu mua 1 con sony X1 thì phải, nhìn màn hình to, long lanh lắm, thế là vứt IP3 cho em dùng (gấu em không bọc, rơi suốt mà chỉ bị xước) thế mà con sony X1 gấu dùng đâu được 1 năm thì vỡ màn hình 2 lần, mỗi lần thay đâu gần triệu. xong gấu lại chuyển SS S6, tiếp tục vứt sony X1 cho em,em vẫn dùng IP3 và X1, em dùng được thời gian chập trờn mang X1 bán mãi mới được 300k. em mua IP6S, dùng đồng thời 3 con IP.
SS S6 của gấu lại rơi vỡ, bong xước như mặt giặc, gấu chán, thế là em mua cho con IP 7 Plug, dùng được 2 năm rồi, cũng rơi liên tục với cả F1 hay làm rơi nhưng chỉ móp, chưa vỡ màn hình.
trong khi đấy em IP3 của em vẫn dùng bình thường, và kinh nhất là hôm rồi em leo giáo khoảng cách mặt đấ 30m, em bị rơi con IP3 từ trên đó xuống, em leo xuống nhặt thì em nó vẫn sáng, nhưng tung màn hình với vỏ ra, mang ra cửa hàng bảo lắp lại thì chúng nó bảo hàng này ko còn đồ, thế là đưa cho thằng bạn em lắp lại, bị bay mất 2 con ốc mà chưa tìm được
thế mới biết độ bền IP như nào, chất lượng mạ, chất lượng nhựa cực tốt
thế là giở nhà em chuyển hết sang IP rồi

z3xuz

Xe tải
Hồi xưa lần đầu biết đến smartphone e liều vào fpr in nghiến răng chỉ con Lenovo K860i nặng chịch
Sau dùng thêm mấy hãng điện thoại nữa thì rút ra kết luận, điện thoại tầu màn hình không đẹp sặc sỡ và sáng như của Nhật, Hàn, cấu hình thấp và tác vụ chậm có độ trễ, không tức thời như bọn kia. Hình thức hơi thô và cục mịch....

Ưu điểm: pin rất lâu (bọn kia thời gian sử dụng chỉ bằng 2/3), chụp ảnh quay phim rất nét (màu sắc không nổi) chụp đêm cho ảnh chất lượng hơn hẳn. Kết nối sóng rất khỏe, những nơi bọn Sony trắng sóng thì nó vẫn chập chờn lên một hai vạch...

Không biết dòng Xiaomi và Huawei có cùng đặc điểm như vậy không
Sau nhiều năm làm đt rẻ tiền thì bây giờ bọn Xiaomi và Hoa vẫy đã làm đc đt cấu hình ngon, thiết kế khá, cảm giác 9/10 so với SS rồi cụ ạ.

ba_phải

[Tịch thu bằng lái]
Xperia hồi đầu cùng với những s2, Note 2, IP 3 gì đó thì toàn trên chục củ thôi, không có loại rẻ bình dân như bây giờ
Hồi đó ngoài cơn sốt iPhone thì Xperia quá đẹp với 2 mặt kính và kiểu thiết kế, khi đó nhìn những con galaxy S2,3 bé tròn trịa như quả trứng vịt thấy quê kệch, sau nó lại ra Note 3 to như cái lá bàng cũng hài hài kiểu gì ấy
Được cái SS có cái phần mềm tốt và bền nên nhiều người thích
Bọn Sony thì cứ dùng được 1 hay 2 năm là kiểu gì cũng phải đến bảo hành, đen phải thay cái main là đi đứt dăm củ

Chỉnh sửa cuối:

ba_phải

[Tịch thu bằng lái]
Oppo là của Đài Loan chả liên quan gì đến Tàu cả
Nói về công nghệ thông tin thì Đài bắc trên Tàu một bậc

vim732000

Xe buýt
Từ khi chuyển sang xài em hoa vĩ mới thấy mình ngu vì trước tới giờ đổ cả đống tiền vào Táo.

dpl

Xe lăn
Cách đây 1 năm chú e ở quê ra chơi dùng con xiaomi, cũ cũ
Chú xem phim mãi chả hết pin mấy, máy ko nóng, âm thanh hình ảnh ngon
Từ đấy hết định kiến bọn này, bảo sao nó mạnh

Công nhận samsung cũng chỉ như xiaomi
E dùng song song 2 hãng đây cụ. Cùng là dòng đắt nhất của 2 hãng mà ss hơn tầm 20% đấy ạ

Mr.Alo

Xe lăn
máy tàu nội địa ngon mà ,các cụ cứ đánh đồng với tàu fake giá rẻ

thanhvn8020

Xe tải
Có lẽ chúng ta thôi dùng cái từ "Tàu" với ý nghĩa mỉa mai đi. Chẳng khác nào ếch ngồi đáy giếng. Hãy nhìn vị thế đất nước chúng ta so với nước bạn.

tuantab

Xe tăng
Em dùng Xiaomi, vợ dùng SS. Máy vợ đắt hơn mấy em 2tr, công tâm mà nói máy e dùng ngon hơn nhiều,hehe

dexom

Xe ba gác
Hnao phải mua 1 con mì xào mới được.

BMZ_Z4

Xe điện
Em dùng Xiaomi Redmi 4. Đi công tác 2 ngày không lo phải mang sạc. 4g bất 24/7. Youtube xem cả ngày. Chụp hình thì nhiều người bảo chụp có tâm :D
Với em thế là đủ. Em không care lắm về thương hiệu & sang chảnh. Đủ chức năng mình cần là được :)

Em giống cụ.
Chán mỗi cái nó bắt dừng ở android 6.

hieukon

Xe container
trên tinh tế nó có bài viết tại sao xiaomi nó lại rẻ đấy ạ.
một trong những khá tốn kém đó là chi phí nghiên cứu. Thằng xiaomi đi sau, thấy ss, apple có j hay làm theo. (ví dụ tai thỏ, camera kép...) Nó k mất nh tiền nghiên cứu, thử nghiệm khách hàng....Cứ làm theo thằng đã và đang thành công là dc (mà nói thêm, thằng apple đưa ra tai thỏ, sẽ định hướng thị trường đi theo nó, các hãng sẽ ăn theo)

xiaomi nó còn đc tiền quảng cáo trên nền android nữa ạ, cái quảng cáo nó cài sẵn trong máy, đang dùng tự bung ra, ức chế ng dùng, nhg phải chấp nhận thôi.

mrQuick8x

Xe điện
Em đang dùng mi a1 với Android tinh khiết đây, ổn.

wlnteR

Xe tải
Không dùng hàng tàu, kinh nghiệm xương máu bao nhiêu mặt hàng rồi. Lúc mua thì ngon lành, mã đẹp. Dùng vài hôm chỉ muốn vứt đi thôi.
Cụ dùng được bao nhiêu cái điện thoại mà phán vậy?
Em ngày xưa bán iphone, bb vào khoảng 2010-2011, lúc đó cực kì khinh máy tàu
Sau đó nghỉ mua bán, dùng samsung galaxy captivate (gọi là S1 hay S2 gì đó) bản Mỹ, dùng 1 vài tuần là thấy đơ lag
Sau chuyển HTC M7, thời gian bị lag cũng lâu hơn, thấy cũng khá ổn, cũng gắn bó được đến hết năm 2014
Từ 2015 đến giờ dùng Huawei, đơn giản vì con đầu tiên em dùng của HW thiết kế khá giống HTC M7, càng dùng em càng phê vì nó tối ưu rất tốt không bị lag, pin trâu, 2 sim song song .... mà hồi đó em dùng là dòng máy tầm trung.

Cụ giống y như em khi quyết định chuyển khẩu sang dùng đt Hoa Vĩ Nova 3e giá 7tr, sau 2 lần bán máu cho Táo (iphone 3s và 5s) với cái giá 18tr/lần, ~36tr cho tụi Táo kể cũng thấy mình AQ thật. Tiền của mình lẽ ra nên đành việc khác hơn là đổ tiền vào mấy cái ĐT Tào lao này :(
Kính cụ lý vodka!
Giờ cụ mới dùng HW thì hơi muộn :D

Cụ mua ở đâu e xin cái địa chỉ, e cũng kết mate 20 vì chụp ảnh vô đối bây h
Em mua ở cellphones

E cũng đang muốn thử ĐT Tàu (Huawei, Xiami, Oppo) cái mà còn lăn tăn !
Bỏ ra 3-5tr là mua đc rồi, lần đầu cứ xiaomi/huawei mà mua cụ ạ

Oppo là của Đài Loan chả liên quan gì đến Tàu cả
Nói về công nghệ thông tin thì Đài bắc trên Tàu một bậc
Oppo thuộc BBK của TQ cụ nhé. Về doanh số điện thoại ở cả thị trường TQ lẫn thế giới thì Oppo đều đứng dưới Huawei và Xiaomi hiện nay.
Em cực kì ghét Oppo vì nó giá cao so với cấu hình bởi nó đổ tiền quảng cáo ghê quá. Sang bên TQ banner oppo nhan nhản ở bến tàu xe, chả thấy huawei với xiaomi đâu.

Có lẽ chúng ta thôi dùng cái từ "Tàu" với ý nghĩa mỉa mai đi. Chẳng khác nào ếch ngồi đáy giếng. Hãy nhìn vị thế đất nước chúng ta so với nước bạn.
Tại trước giờ dùng hàng lởm (do thương gia Việt đem về) quen rồi

cocsku

Xe cút kít
Giờ cũng không nhiều người định kiến như vậy với điện thoại Tàu đâu cụ ạ, đặc biệt là những người đã dùng qua điện thoại Tàu (Xiaomi, Huawei...) thì không ai còn giữ cái định kiến như vậy trong đầu nữa.
chả phải định kiến đâu, hàng tàu có nhiều vấn đề. Trước kia là các vấn đề về chất lượng, nay nhiều vấn đề khác như bảo mật cá nhân chẳng hạn. Nói chung không tin cậy được. Em là em tránh sớm!

hieukon

Xe container
trên tinh tế nó có bài viết tại sao xiaomi nó lại rẻ đấy ạ.
một trong những khá tốn kém đó là chi phí nghiên cứu. Thằng xiaomi đi sau, thấy ss, apple có j hay làm theo. (ví dụ tai thỏ, camera kép...) Nó k mất nh tiền nghiên cứu, thử nghiệm khách hàng....Cứ làm theo thằng đã và đang thành công là dc (mà nói thêm, thằng apple đưa ra tai thỏ, sẽ định hướng thị trường đi theo nó, các hãng sẽ ăn theo)

xiaomi nó còn đc tiền quảng cáo trên nền android nữa ạ, cái quảng cáo nó cài sẵn trong máy, đang dùng tự bung ra, ức chế ng dùng, nhg phải chấp nhận thôi.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
chả phải định kiến đâu, hàng tàu có nhiều vấn đề. Trước kia là các vấn đề về chất lượng, nay nhiều vấn đề khác như bảo mật cá nhân chẳng hạn. Nói chung không tin cậy được. Em là em tránh sớm!
Vâng cụ, vấn đề bảo mật như cụ nói em thấy cũng có lý, mỗi người dùng sẽ có cách để tự bảo vệ thông tin cá nhân của mình thôi. Nhin sản lượng tiêu thụ của điện thoại Tàu (có số liệu công bố chính thức - google) thì em thấy rằng lo ngại về bảo mật thông tin là không đáng ngại lắm.

TepKem

Xe tăng
Oppo thuộc BBK của TQ cụ nhé. Về doanh số điện thoại ở cả thị trường TQ lẫn thế giới thì Oppo đều đứng dưới Huawei và Xiaomi hiện nay.
Em cực kì ghét Oppo vì nó giá cao so với cấu hình bởi nó đổ tiền quảng cáo ghê quá. Sang bên TQ banner oppo nhan nhản ở bến tàu xe, chả thấy huawei với xiaomi đâu.
BBK là gì hả cụ !

lai thue

Xe điện
Em éo thích cái gì dính dáng đến bọn khựa, Táo hay hãng nào sx ở tàu thì ok, nhưng hãng nào của khựa thì ko bao giờ