Điện trở điều hòa xe vịt 2005

vettau

Xe máy
Kính chào các bác.
Hiện em đang chạy xe vitara 2005, xe vẫn vận hành bình thường tuy nhiên trong đợt đi miền trung vừa qua em bật điều hòa thì khi bật số 1 và 2 thì không thấy gió chạy, bật số 3 và 4 thì có gió chạy và mát, thử đi thử lại nhiều lần thấy vẫn bị như vậy. Em mang ra gara chuyên về điều hòa máy lạnh thấy thợ bảo do con điện trở máy lạnh, họ tháo con điện trở nhỏ bằng nửa bao diêm có dây xoắn như sợi lò xo rồi nối lại dây ...rồi lắp lại thì thấy bật số 1 và 2 có gió và mát như bình thường, họ bảo nối dùng tạm sau bị nữa thì phải thay con điện trở. Các bác giúp em cho em hỏi mua con điện trở này ở đâu với ạ ? Nên mua hàng hãng hay mua hàng ngoài ? Giá của hãng khoảng bn và giá hàng ngoài khoảng bn ? Em ở Hà nội ạ, em cám ơn các bác nhiều.

Viking

Xe điện
Thợ nói chuẩn đấy bác ợ
Cái này hôm nọ có bác thay hàng ngoài, số 1-3 chạy... như nhau :D
Mang ra hàng điện, mấy bác thợ già đo trị số rồi cắt dây maiso ra thay cho bác ợ

vettau

Xe máy
Thợ nói chuẩn đấy bác ợ
Cái này hôm nọ có bác thay hàng ngoài, số 1-3 chạy... như nhau :D
Mang ra hàng điện, mấy bác thợ già đo trị số rồi cắt dây maiso ra thay cho bác ợ
Dạ, em cám ơn bác, trận mưa to chiều qua ở Hà nội em lần đầu tiên mới được lội nước cùng vit, mới thấy được giá trị của em nó