[Funland] Điện Tử 4 Nút- Ký Ức THời Thơ Ấu Của Bao Người

domino_js

Xe tăng
Em tưởng cái này là đến khoảng sau 90 mới có chứ? hay là khu nhà em tụt hậu??? Hồi trước đó hầu như đã có tv mầu đâu????
+ 4 nút nintendo ngày xưa em kết nhất quả : xe zíp, máy bay, tank, con tra, zambo. mấy cái mario với các game khác ko thích lắm.
+ 6 nút seaga : ra sau đó vài năm có : 7 viên ngọc rồng, cảnh sát đường phố với cái game gì đc chọn 1 trong 4 nhân vật : con trai, con gái, robot lùn và ng sói...game này e thích nhất nhưng ko nhớ tên.
+ Đĩa mềm Super Ufo chạy đĩa mềm : đua ô tô, chiến tranh vùng vịnh....
+ Play station 1 chạy đĩa cứng, tay sừng : đua xe bắn súng 1 ,2 (đến giờ em vẫn nhớ mã lấy đĩa bay là "wmnnwlhtscuvlh" thì phải)....các trò khác thì em không ấn tượng lắm nên ko nhớ. tuy nhiên, ở khu em, những cái gì em đã chơi thì luôn cố gắng là thằng đi đến màn cuối cùng đầu tiên :))
giờ ra BK mua đĩa 1000 games cổ về cài giả lập chơi trên pc cũng đc nhưng ko còn khoái như xưa :((

Độc Dã

Xe máy
Em tưởng cái này là đến khoảng sau 90 mới có chứ? hay là khu nhà em tụt hậu??? Hồi trước đó hầu như đã có tv mầu đâu????
+ 4 nút nintendo ngày xưa em kết nhất quả : xe zíp, máy bay, tank, con tra, zambo. mấy cái mario với các game khác ko thích lắm.
+ 6 nút seaga : ra sau đó vài năm có : 7 viên ngọc rồng, cảnh sát đường phố với cái game gì đc chọn 1 trong 4 nhân vật : con trai, con gái, robot lùn và ng sói...game này e thích nhất nhưng ko nhớ tên.
+ Đĩa mềm Super Ufo chạy đĩa mềm : đua ô tô, chiến tranh vùng vịnh....
+ Play station 1 chạy đĩa cứng, tay sừng : đua xe bắn súng 1 ,2 (đến giờ em vẫn nhớ mã lấy đĩa bay là "wmnnwlhtscuvlh" thì phải)....các trò khác thì em không ấn tượng lắm nên ko nhớ. tuy nhiên, ở khu em, những cái gì em đã chơi thì luôn cố gắng là thằng đi đến màn cuối cùng đầu tiên :))
giờ ra BK mua đĩa 1000 games cổ về cài giả lập chơi trên pc cũng đc nhưng ko còn khoái như xưa :((
Em nhớ không nhầm thì những năm 80 đã có rồi ạ, chuẩn hơn thì từ khoảng 85 hất về, máy hiếm ngồi chờ nhau sốt cả ruột, có thằng mải chơi còn tè són ra quần vì đứng lên sợ mất máy

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ không nhầm thì những năm 80 đã có rồi ạ, chuẩn hơn thì từ khoảng 85 hất về, máy hiếm ngồi chờ nhau sốt cả ruột, có thằng mải chơi còn tè són ra quần vì đứng lên sợ mất máy
Lại còn đoạn tranh nhau máy tốt chớ (tay tốt thời đúng hơn ) :D

Leila

Xe buýt
Em chơi lúc khoảng 85-87 gì đó, nhớ hồi đó đang học cấp 2.

Civic TN

Xe lăn
Batle city thời cụ oánh 1 mình hay oánh đôi?
Trước em hay oánh đôi chung thân cùng 1 thằng.
Bắn địch chán thì quay ra quân ta đánh quân mình. Oánh lẫn nhau vui phết. Chán thì bắn vào thành nhà mình luôn :))
Bắn đôi cụ ạ, chán rồi quay ra bắn nhau, gọi là bắn nháy

alex_pagulayan

Xe điện
Cái này chuẩn lý do là thế này: Nó hiện sao thưởng, thằng bạn gần hơn nên mình phải táng vào *** nó mấy phát để nó không ra ăn sao được. Mình mời bò ra khợp sao. Chuẩn không bác?
chuẩn. lần thì ko cần khợp vì thằng nào chả cướp lần dc. sao thì bắn cho nó nhấp nháy rồi chạy ra khợp :))
nghĩ lậi thấy vui quá

domino_js

Xe tăng
Batle city thời cụ oánh 1 mình hay oánh đôi?
Trước em hay oánh đôi chung thân cùng 1 thằng.
Bắn địch chán thì quay ra quân ta đánh quân mình. Oánh lẫn nhau vui phết. Chán thì bắn vào thành nhà mình luôn :))
bắn nhau nó chỉ nhấp nháy, đứng yên thôi chứ có chết đâu ạ?
Hồi đấy cháu đc cái có xèng nên toàn chơi cùng cặp với 1 anh hơn 5 tuổi....nói chung là cặp đôi hoàn hảo nên ra trò nào mà cháu thích là cũng chỉ mòm mẫm vài ngày xong phá đảo. duy nhất có trò đua ô tô ở máy đĩa mềm mất hơn nửa tháng vì ko biết nghi mã và không biết cách mua lốp tuyết đi qua 2 màn đường trượt ở giữa trò.
Cái này chuẩn lý do là thế này: Nó hiện sao thưởng, thằng bạn gần hơn nên mình phải táng vào *** nó mấy phát để nó không ra ăn sao được. Mình mời bò ra khợp sao. Chuẩn không bác?
Quá chuẩn. Thế nên thằng bạn mới a cay quay ra phang luôn thành :))

Chỉnh sửa cuối:

NTH

Xe điện
Kụ Lếch hôm nào đẽo bộ Khăng chơi với em đê...>-)
Trong cái kia, em hay choén Super Mario & Battle City. Còn trò Xếp hình thì kể cả các ông bà già cũng chơi.

Civic TN

Xe lăn
Năm 96 e đi thi ĐH ở nhà người quen ở Nam đồng, nửa đêm ông con chủ nhà còn rủ bắn xe tăng cùng =))

xetaudoidau

Xe tăng
Thớt này ăn theo thớt của cụ thiến ạ, đúng là of cũng có bài câu view chứ có kém cạnh lều báo đâu :))

alex_pagulayan

Xe điện
Kụ Lếch hôm nào đẽo bộ Khăng chơi với em đê...>-)
Trong cái kia, em hay choén Super Mario & Battle City. Còn trò Xếp hình thì kể cả các ông bà già cũng chơi.
được.lão đẽo đi rồi anh em ta chơi :)).. cũng là 1 môn thể thao (mạo hiểm) :)) hồi xưa mấy anh em nhà mềnh công nhận ít trò. nhớ đến vụ bắt bọ xít dính vào miếng mica cho nó đua cũng hay. :))

Civic TN

Xe lăn
được.lão đẽo đi rồi anh em ta chơi :)).. cũng là 1 môn thể thao (mạo hiểm) :)) hồi xưa mấy anh em nhà mềnh công nhận ít trò. nhớ đến vụ bắt bọ xít dính vào miếng mica cho nó đua cũng hay. :))
E cũng mấy hát bươu đầu vì món khăng này rồi. Công nhận ngày trước cũng chơi dại thật

alex_pagulayan

Xe điện
E cũng mấy hát bươu đầu vì món khăng này rồi. Công nhận ngày trước cũng chơi dại thật
cụ phải núp chứ :)) em toàn loanh quanh gần gốc cây... mỗi môn Bổ Quay thì ko biết trốn vào đâu... nhớ 1 lần giắt dây phang cả con Quay to vật vào trán thằng bạn... máu me bét nhè :( sau ông già phải sang nhà nó đến tiền :D công nhận ngày xưa chơi toàn môn cảm tử ;))

anhduc131084

Xe tải
năm 2000 nghỉ hè em đi làm thợ hồ gần tháng mới mua được cái máy này đấy.
bọn em ở quê nên thanh niên cốm mới đc chơi.
Contra và Mario em phá đảo.

Jo9926

Xe điện
Phải kể tới Te-ris nữa các bác à, phải chơi luôn từ cửa 9, dòng 13. Em là luôn chọn nhạc Troyka.
Em đến giờ vẫn chơi trò này trên máy tính.
Hồi trước chạy win 16 bit có trò tetris này chơi thi đấu 2 người được, phiên bản bây giờ không thi đấu được nũa, bác nào còn lưu bản cũ không nhỉ?

Civic TN

Xe lăn
cụ phải núp chứ :)) em toàn loanh quanh gần gốc cây... mỗi môn Bổ Quay thì ko biết trốn vào đâu... nhớ 1 lần giắt dây phang cả con Quay to vật vào trán thằng bạn... máu me bét nhè :( sau ông già phải sang nhà nó đến tiền :D công nhận ngày xưa chơi toàn môn cảm tử ;))
Phải lao ra bắt chứ cụ

chuột 74

Xe điện
Mua được ni ten đơ thì qua e bán cho tivi jvc 14 inch vỏ đỏ nguyên hộp nhá :))

alex_pagulayan

Xe điện
Phải lao ra bắt chứ cụ
vầng... chạy lệch lệch cho đỡ tai nạn thôi :D. nói chung là ông nào chơi chả dính đòn... vào tay cũng đau vãi. em nhớ hồi đó gần nhà em có ông anh chơi khăng bị văng vào mặt mà gãy mũi.. khâu mấy phát ... nghĩ lại vẫn sợ