Điều cần làm khi không sử dụng ôtô lâu ngày

nvtanh

Xe máy
Vodka cụ. Sẽ là perfect nếu thực hiện được đầy đủ các guidelines này tuy nhiên em đồ rằng khó ai thực hiện được, trừ khi xác định xe để trong kho rồi chuyển vào bảo tàng :)

tovit

Xe tăng
thông tin của bác cũng đáng quan tâm lắm. Cám ơn bác.
Cho em hỏi tí: thế mấy cái xe ô tô mà gửi ở gầm cầu Chương Dương đến nỗi bụi bám dầy kinh khủng thì trước khi đi phải làm gì? ko lẽ gọi xe cẩu đến Gara...
Chả phải làm gì cả, ngoài trước khi ra lấy xe cụ lấy 1 can nước ra rửa kính rồi chạy thẳng đến chỗ rửa xe

0906.006.586

Xe buýt
Cụ chủ thớt nói đều đúng. Đây là bài học đào tạo của toy! Tuy nhiên thông cảm cho cụ ấy là dân sales nên chỉ coppy cho cả nhà xem thui
chả phải đào tạo của Toy, cụ chủ còn dẫn chứng là ford bảo thế, có vẻ như đào tạo của ford thì phải,

fordfiesta

Xe tải
cụ góp ý rất phải nhưng theo em nếu cụ tháo ác quy ra không ổn tẹo nào vì trong oto có nhiều thiết bị bằng điện tử cần được ăn điện thương xuyên cụ ah. cụ không thể tháo bình acquy quá lấu được đâu
Nói chung là bài này OK trừ mấy khoản sau :

- Thay dầu : cái này chả cần thiết, dầu chỉ giảm chất lượng khi có tác động của nhiệt độ, tức là khi động cơ hoạt động, còn bình thường dầu có thể để được 5 năm.

- Sạc ắc-quy : nếu xe để lâu không dùng thì nên tháo ắc-quy ra, sạc làm gì ?

- Đổ đầy bình xăng : chả cần thiết, khi xe chạy thì đúng là có tý hơi xăng tích tụ trong bình, hé nắp bình xăng ra sẽ có tiếng xì hơi nhưng để qua đêm thì không còn nữa, tức là hơi xăng đã hòa lẫn trở lại vào xăng hoặc từ từ lọt ra ngoài nhờ thiết kế của nắp bình. Còn việc để xe ở nơi thoáng khí thì rất nên làm.

fordfiesta

Xe tải
ngày trước em có làm bên hãng ford nhưng giờ em sang làm cho bên đại lý toyota. em chỉ có mong muốn chia sẻ ít kinh nghiệm của mình để gửi đến các cụ tham khảo
Cụ chủ thớt nói đều đúng. Đây là bài học đào tạo của toy! Tuy nhiên thông cảm cho cụ ấy là dân sales nên chỉ coppy cho cả nhà xem thui