[Funland] Điều hòa bật chạy được khoảng 5 phút là sáng cả 2 đèn rồi tắt ?

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

Hoài Phi

Xe hơi
Trước đây điều hoà nhà tôi cũng gặp trường hợp tương tự tìm mãi không ra nguyên nhâ. Cuôi cùng có một bác thợ đến đo nguồn xác định là dây điện không đủ tài nên thay dây nguồn chạy ổn định luôn

mất pass

Xe đạp
Trước đây điều hoà nhà tôi cũng gặp trường hợp tương tự tìm mãi không ra nguyên nhâ. Cuôi cùng có một bác thợ đến đo nguồn xác định là dây điện không đủ tài nên thay dây nguồn chạy ổn định luôn
Nhà em chạy được gần 10 năm rồi nên em nghĩ nếu dây không đủ tải thì làm sao chạy trong 9 năm qua?

Carens2009

Xe điện
Ngay trước cái điều hòa của em cũng bị như cụ, hỏi thằng em thợ điều hòa thì nó bảo là nhiều nguyên nhân lắm: Thư nhất là tụ, rồi đến cảm biến nhiệt độ, xong đến bo mạch, cuối cùng là lốc cục nóng. Em mua tụ và cảm biến về thay nhưng không ăn thua. Thằng em bảo mang cái mạch đa năng đến lắp thử nhưng em chán không sửa nữa gọi cụ chuyên thu mua máy lạnh cũ trên OF này về bán được 500k.

sontung89

Xe tăng
Thôi cụ gọi kỹ thuật hãng nta kiểm tra cho, xác định ko có chuyên môn thì phải mất tiền thôi. Lỗi ko có mã lỗi thì trước tiên phải check được ngoại quan, ko ra gì thì phải có thiết bị đo đếm kiểm tra. Nói chung có chuyên môn chả chắc bắt bệnh đúng nữa là tay ko tấc sắt, ko chuyên môn

thichlexus

Xe điện
Có khả năng là hỏng cảm biến nhiệt cụ ạ. Điều hòa nhà em có đợt để 27 độ mà lạnh run, tăng nhiệt độ lên thì không chạy nữa, đến hôm sau nhiệt độ ngoài trời lên đến 36 độ mà hạ nhiệt độ xuống min điều hòa vẫn chỉ ra gió không mát. Kiểm tra gas thì vẫn đầy đủ, thợ không bắt ra bệnh gì. May sau gọi đội thợ khác thì thay cảm biến nhiệt cái là chạy bình thường.

cantona

Xe container
Chuột cắn, gián gặm cũng có thể làm đh lỗi. Nhà em nó cắn đứt dây quạt gió báo lỗi ngay. Cụ cứ tự gg lỗi con máy nhà, xong tháo ra ngó thử nếu tự sửa đc. Nhà em cũng gg rồi ngó thấy đứt dây, do ko có đồ nghề nên phải gọi thợ.

sontung89

Xe tăng
Có khả năng là hỏng cảm biến nhiệt cụ ạ. Điều hòa nhà em có đợt để 27 độ mà lạnh run, tăng nhiệt độ lên thì không chạy nữa, đến hôm sau nhiệt độ ngoài trời lên đến 36 độ mà hạ nhiệt độ xuống min điều hòa vẫn chỉ ra gió không mát. Kiểm tra gas thì vẫn đầy đủ, thợ không bắt ra bệnh gì. May sau gọi đội thợ khác thì thay cảm biến nhiệt cái là chạy bình thường.
Đấy, gọi thợ mà còn chẳng ra bệnh thì liệu rằng các cụ bắt online được ko? Từ lúc lập cái thớt này thì tính sơ sơ cũng thay tầm quá nửa cái điều hòa linh kiện rồi mà chưa cái nào chắc hết bệnh.
Nhiều khi chả có đồ, mình phải yêu cầu thợ, e đo cho anh cái này đo cho anh cái kia thì may chăng mới ra bệnh.
Thợ mình nhiều ông là thợ tào lao, đi sửa chữa nhưng chỉ toàn học vẹt, chọc ngoáy lung tung, chả hiểu nguyên lý con điều hòa nó hoạt động như nào nên dẫn đến là cứ nghi cái gì thay cái ý xong ko hết bệnh thì bó tay hoặc tìm cách lùa gà

mất pass

Xe đạp
Vâng đúng như trường hợp của em, em bật từ tối đến 2h đêm lạnh quá em tăng lên 30 độ thế là nó nổi cả đèn vàng rồi tắt. Tối hôm qua em thử bật thì chạy được khoảng 5 phút rồi nổi đèn vàng, nếu không tắt aptomat thì thỉnh thoảng nổi đèn xanh, lá chuyển hướng gió chuyển động lên xuống nhưng không thấy gió thổi ra

mất pass

Xe đạp
Chuột cắn, gián gặm cũng có thể làm đh lỗi. Nhà em nó cắn đứt dây quạt gió báo lỗi ngay. Cụ cứ tự gg lỗi con máy nhà, xong tháo ra ngó thử nếu tự sửa đc. Nhà em cũng gg rồi ngó thấy đứt dây, do ko có đồ nghề nên phải gọi thợ.
Em thử rồi không có lỗi nào trừ khi chuyển hết đến 00 thì mới kêu bíp dài

longsing

Xe buýt
Điều hòa nhà em bật chạy được khoảng 5 phút là nó sáng cả 2 đèn rồi tắt. Điều hòa nhà em là Daikin 2014. Em nhờ các cụ bắt bệnh giùm em với ạ
Nhà tui hồi trước mua để dưới quê 2 năm không vệ sinh, về sử dụng lại nó cũng bị như vậy. Bác thử gọi vệ sinh máy rồi bật lại xem

Lastbet

Xe buýt
Daikin toàn lỗi này, nhà em cũng bị nhưng em nghi nó liên quan đến cái hẹn giờ, Giờ em bỏ không đặt hẹn giờ nữa thì hết lỗi. Còn các bác khác thì thay tụ, mạch v.v.v... cùng 1 lỗi nhưng mỗi người 1 kiểu.

labana

Xe hơi
Nhà e sửa mãi mấy đời thợ cũng k xong. khả năng do bo mạch nên e cũng thải luôn. trong khi con Gree lắp cùng con DAIKIN đó thì k bị hỏng hóc j nên e giờ BB daikin luôn

Điều hòa nhà em bật chạy được khoảng 5 phút là nó sáng cả 2 đèn rồi tắt. Điều hòa nhà em là Daikin 2014. Em nhờ các cụ bắt bệnh giùm em với ạ
Cụ thử kiểm tra dây cấp nguồn điện, dây tín hiệu xem có bị chạm chập hay đứt ngầm ở đâu không. Nhà em ngày trước cũng bị chập chờn lúc chạy lúc tắt, kiểm tra thì phát hiện thằng thợ lắp máy ngày xưa bố láo lắp dây điện đểu lõi nhôm nên dùng lâu ngày nó bị om dây gây ra chạm chập, thay dây điện chuẩn cái lại chạy ro ro.
Tiện nhắc các cụ chuẩn bị lắp điều hoà : các hãng hay từng ra khuyến mãi miễn phí lắp đặt ...., các cụ phải hỏi rõ dùng dây điện loại gì, mà tốt nhất là đề nghị trừ thẳng tiền vào giá bán, dây điện ống đồng các cụ tự đi mua về cho thợ lắp mới yên tâm được.

Dân Tổ

Xe container
Thay tụ thôi cụ, giống 1 con nhà em bị năm ngoái :)

mất pass

Xe đạp
Chủ nhật vừa qua em gọi cậu sửa điều hòa gần nhà, cậu ý gỡ cái bo mạch nhỏ chứa hai cái đèn về nhà khoảng 5_7 phút sau quay lại là lại chạy được rồi các cụ ạ. Em nói bệnh là đang chạy tự nhiên tắt rồi cả 2 đèn đều sáng, cứ để vậy lúc sau lại tắt, lại nhấp nháy, cậu ý bảo cái này chỉ 1 lúc là xong