[Công nghệ] Điều hòa casper

Trạng thái
Thớt đang đóng

chimink

Xe tải
Mn cứ chê samsung, e dùng đến hơn chục năm chả hỏng hóc gì.
Sang nhà mới lắp 4 cái casper, chưa kịp dùng hỏng luôn 2 cái.
Đc cái nó cũng bảo hành cho 1 đổi 1. Nhưng k biết thời gian dài dùng ra sao ạ
Vì ss nó dùng dở thật đấy cụ ạ. =)))

Chắc cụ hên dùng ksao chứ hội thợ 90% là nó chê SS rồi chứ chưa thấy ai khen

đaitaam22

Xe máy
E thì mù tịt về điều hòa nhưng có chơi mấy AE thợ thì thấy bảo casper đc đôi năm đầu giờ chất lượng thay đổi ...ví dụ như trước giàn bằng ống đồng giờ thay bằng ống nhôm mà mỏng hơn trước nữa..
Khu em thợ lắp thì không vấn đề gì. Chất lượng vẫn thế. Có thể là năm nay bán nhiều máy nên tỉ lệ máy bị lỗi cao hơn tí, vì đồ máy móc khó tránh nhưng chính sách bảo hành của nó vẫn tốt

anhhuy14

Xe hơi
Daikin dù dạo này ko được như xưa nhưng nó vẫn là dạng nhất nhì, cái loai Casper này tuổi gì mà so.
Điều quan trọng nhất khi mua Casper là xem nó có phải của Tàu ko.
Daikin lắp ráp tại Việt Nam nó cũng lỗi nhiều lắm bác ơi. Nói chung nó là thương hiệu lớn thật nhưng chuyện hư hỏng thì khó tránh khỏi đối với hàng máy móc điện lạnh

laled

Đi bộ
Theo ông anh tôi kd đồ điện tử: cái này gốc tq đã về vn ngày trước nhiều, nhưng sau đó tq chuyển qua Thái lan lắp ráp để tận dụng chính sách thuế asean khi vao VN và được đóng mác Made in Thailand nên vừa được giảm thuế vừa bán đắt hơn giá ngày trước đâu hơn 2 tr.
Sao em cũng đại lý mà không biết thông tin này nhỉ. Em bán con này từ lúc chưa ai bán nó đã là của Thái rồi. Giờ bán được thì thấy nhiều ông đồn đại các thứ thế.

Minhhai152

Xe đạp
Thấy các cụ khen không ít mà sao em lại thù con này vãi. Em lắp hôm đầu tháng 5 này cho phòng học để tiết kiệm chi phí. 1,5 HP 7 triệu 3. Em lắp ở Nguyễn Kim Gò Vấp. Kỹ thuật viên lắp bậy bạ sao chẳng lạnh gì. Gọi sửa nó ngáo ngơ không biết sửa sao em bực gọi lên Nguyễn Kim đổi qua con Tóhiba cho chắc vì nhà em đó giờ xài em này là chắc ăn nhất. Thợ vô gắn Toshiba nó kêu là ktv gắn máy lạnh Casper gắn sai vị trí nên k mát. Thế là phải đục tường lại chỗ khác. Nghe các cụ khen Casper rm nghĩ chắc do em xui.
Do lắp đặt là thật đấy cụ. Trước cty em mới lắp cũng k mát sau thợ điều chỉnh lại thì lại ok. Không vấn đề gì

ms0910

Xe tăng
Em đang tìm hiểu Mitsu. Nhờ cụ cho em hỏi Mitsu Electric với Mitsou Industry khác nhau như nào. Hay 1 cái dân dụng 1 cái công nghiệp.
Nó là 2 công ty khác nhau, độc lập với nhau đó cụ ạ. Bên Mitsu Electric các dòng sp có vẻ được nghiên cứu phục vụ gia dụng tỉ mỉ hơn.

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Em đang tìm hiểu Mitsu. Nhờ cụ cho em hỏi Mitsu Electric với Mitsou Industry khác nhau như nào. Hay 1 cái dân dụng 1 cái công nghiệp.
Mít Electric: điện dân dụng
Mít Heavy Industry: công nghiệp nặng

Cả 2 đều nặn ra điều hòa và tự cắn lẫn nhau. Cá nhân em đánh giá điều hòa Mít Heavy cao hơn

Panamera 4S

Xe tải
Chắc cụ mua siêu thị hay ở bên nào khuyến mãi ống đồng đúng không ạ? Theo nguyên tắc của tất cả các hãng điều hòa. Họ sẽ từ chối bảo hành tất cả các ca như nhà cụ nếu có chuyện gì xảy ra với máy nén nhé!
Nhà cụ Bigcat1 lắp ống dài 1m như vậy là k ổn hả cụ?sẽ bị các hãng từ chối bảo hành ah?vì lí do gì vậy cụ ?
E hỏi tham khảo thôi vì nhà e cũng đang lắp đh 2 chiều Pana tầu mà ống cũng chỉ dài tầm 1m

wildcat74

Xe điện
Em dùng cả Casper và Gree; Casper con 9k thấy cũng khá OK. Gree inverter 12k btu chạy lạnh run người; điện bằng độ 2/3 điện năm ngoái

taptoe_hd

Xe hơi
Nhà cụ Bigcat1 lắp ống dài 1m như vậy là k ổn hả cụ?sẽ bị các hãng từ chối bảo hành ah?vì lí do gì vậy cụ ?
E hỏi tham khảo thôi vì nhà e cũng đang lắp đh 2 chiều Pana tầu mà ống cũng chỉ dài tầm 1m
Ống đồng tối thiểu cho điều hòa dân dụng là 3m dài cụ nhé,điều hòa đặt sàn công nghiệp là 5m. Theo em là do thừa gas dẫn đến máy nén hoạt động quá tải gây ra tiếng ồn, nóng máy nén ( gas được nạp cho 3m ống đồng, các cụ lắp có 1m nên thừa), ngoài ra ống đồng quá ngắn sẽ không đảm bảo quá chình chuyển hóa gas từ thể lỏng sang thể khí, khó điều áp, máy nén bị ngập lỏng... gây ra nhiệt độ làm lạnh kém, hoặc máy nén nhanh hỏng.

Black boy

Xe hơi
Casper dùng tạm ổn so với cái giá, 2 nhược điểm lớn nhất là vỏ mỏng, hoàn thiện kém và cục lạnh kêu

Panamera 4S

Xe tải
Ống đồng tối thiểu cho điều hòa dân dụng là 3m dài cụ nhé,điều hòa đặt sàn công nghiệp là 5m. Theo em là do thừa gas dẫn đến máy nén hoạt động quá tải gây ra tiếng ồn, nóng máy nén ( gas được nạp cho 3m ống đồng, các cụ lắp có 1m nên thừa), ngoài ra ống đồng quá ngắn sẽ không đảm bảo quá chình chuyển hóa gas từ thể lỏng sang thể khí, khó điều áp, máy nén bị ngập lỏng... gây ra nhiệt độ làm lạnh kém, hoặc máy nén nhanh hỏng.
Thanks cụ nhiều!Giờ e mới biết vụ này
Nhòm lại thì thấy đa số ống đồng dưới 3m ah
Lại cứ nghĩ ồng càng ngắn thì càng đỡ tổn hao cơ ah

Leo180cm

Đi bộ
Em cũng đang quan tâm điều hoà
Dạo 1 vòng thấy Electrolux giá khá rẻ. Ko biết chất lượng như nào vậy các cụ.
Chứ nghe tq mua lại rồi thấy hơi ớn

Junson

Xe đạp
Ké cụ chủ tý.em chậu bị bàn giao chung cư 3 phòng ngủ đang ý định lắp điều hoà multi đang phân Vân không biết chọn hãng nào bèn rẻ ạ

phucloc8899

Xe container
Máy êm thì Ok rồi nhưng mấy cụ hay nói "lạnh sâu" hoặc 28 độ phải đắp chăn thì chưa hẳn đã tốt, nên check lại điều hòa xem thế nào:
1. Điều hòa có nhiệt độ ra thực tế chênh nhiều với nhiệt độ cài đặt
2. Luồng khí làm mát có độ ẩm quá thấp
Cái ĐH nhà em là Toshiba, Đêm em đắp chăn con mấy đứa bé thì chúng kêu mát bình thường , à em bật theo cái quạt bé cho quay đi quay lại nữa :D

Trạng thái
Thớt đang đóng