[Công nghệ] Điều hòa casper

Trạng thái
Thớt đang đóng

vominhduy87

Đi bộ
Sao bác đi so sánh vận tốc xe máy với xe đạp vậy :v, 12 tất nhiên nó có csuat làm lạnh cao hơn con 9 mà con casper từ 2018 bác đã vệ sinh, bão dưỡng lần nào chưa, dùng đh phải bảo dưỡng nó mới bền dc

Chỉnh sửa cuối:

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Nhân tiện thớt về điều hòa các cụ cho em hỏi là em đang dùng cái Daikin 12k inverter, mua được 2 năm cũng ít sử dụng, cơ bản là ngon nhưng cục nóng kêu quá, mà nó kêu kiểu è è, hình như là do va vào vỏ hay sao ấy vì em có ấn thử vào vỏ thấy tiếng kêu đỡ hơn rất nhiều, theo các cụ là do bị rung gây chạm vỏ kêu hay bản chất nó là như vậy, nó kêu nghe rất khó chịu , máy thì mới ít sử dụng

KhyeuVS

Xe tải
Các cụ cho hỏi nguyên nhân làm sao mà: nhà em lắp cas 12k cho 18m2 nhưng nó ko mát sâu. Khi bật 26, 28đ thì phân biệt dc, còn bật 16 và 26 độ không khác biệt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Các cụ cho hỏi nguyên nhân làm sao mà: nhà em lắp casper 12k cho 18m2 nhưng nó ko mát sâu. Khi bật 26, 28đ thì phân biệt dc, còn bật 16 và 26 độ không khác biệt
Chào bạn, máy 12000 BTU cho phòng 18m2 là hợp lý nếu phòng đạt tiêu chuẩn. Tuy nhiên, với các phòng trần cao, nhiều cửa sổ, tường 10 hướng tây thì phòng sẽ mát không sâu được. Bạn xem căn phòng nhà bạn có đang gặp một trong các vấn đề trên không nhé.
Nhiệt độ cài đặt từ 16-30 độ chỉ là nhiệt độ để đóng và ngắt máy, không phải bật 16 độ là gió từ mặt lạnh phả ra phải đạt 16 độ. Ví dụ: Bạn bật 16 độ, khi nhiệt độ phòng đạt 16 thì block (máy nén) sẽ tự ngắt. Đó là nguyên lý hoạt động của Điều hòa bạn ạ.
Khi bạn bật Điều hòa 26-28 độ, nhiệt độ phòng đạt 26-28 độ, máy sẽ ngắt.
Còn khi bạn bật từ 16-26 độ, máy cần chạy liên tục để đảm bảo nhiệt độ phòng đạt 16-26. Máy không ngắt thì bạn k thể nhìn rõ sự khác biệt.

Chỉnh sửa cuối:
Nhân tiện thớt về điều hòa các cụ cho em hỏi là em đang dùng cái Daikin 12k inverter, mua được 2 năm cũng ít sử dụng, cơ bản là ngon nhưng cục nóng kêu quá, mà nó kêu kiểu è è, hình như là do va vào vỏ hay sao ấy vì em có ấn thử vào vỏ thấy tiếng kêu đỡ hơn rất nhiều, theo các cụ là do bị rung gây chạm vỏ kêu hay bản chất nó là như vậy, nó kêu nghe rất khó chịu , máy thì mới ít sử dụng
Chào bạn, dù bạn hỏi về Daikin nhưng kiến thức này Casper vẫn có thể tư vấn được nên bạn tham khảo ý kiến của Casper nhé!
Thường thì máy inverter khi tăng tua máy nén sẽ tạo ra tiếng kêu do máy nén hoạt động ở tần suất cao. Nhưng nếu ấn tay vào đỡ kêu khả năng cao là ống đồng chạm vỏ. Bạn có thể gọi thợ đến kiểm tra và chỉnh sửa lại nhé.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Chào bạn, dù bạn hỏi về Daikin nhưng kiến thức này Casper vẫn có thể tư vấn được nên bạn tham khảo ý kiến của Casper nhé!
Thường thì máy inverter khi tăng tua máy nén sẽ tạo ra tiếng kêu do máy nén hoạt động ở tần suất cao. Nhưng nếu ấn tay vào đỡ kêu khả năng cao là ống đồng chạm vỏ. Bạn có thể gọi thợ đến kiểm tra và chỉnh sửa lại nhé.
Rất cám ơn bạn về thông tin bổ ích, chính xác là ống đồng của đường ga từ máy lạnh ra cục nóng chạm vào gây kêu, thợ đến chỉnh tí là hết rồi, máy inverter đúng là có ồn hơn so loại thường ( ai cũng nói vậy) nhưng ko đáng kể, còn tiếng ống đồng chạm vỏ thì cạch cạch đau đầu lắm, cám ơn bạn rất nhiều

KnightHV

Xe máy
Website
dieuhoa.vip
Các cụ cho hỏi nguyên nhân làm sao mà: nhà em lắp casper 12k cho 18m2 nhưng nó ko mát sâu. Khi bật 26, 28đ thì phân biệt dc, còn bật 16 và 26 độ không khác biệt
Rất có thể là quá trình lắp không hút chân không nên hiệu suất làm lạnh bị kém.

Stupid_78

Xe hơi
Nhà e chơi đồ Nhật bãi, 5 năm nay chưa bảo dưỡng hay gì gì cả mà vẫn chạy phà phà. Hay tại số e đỏ nên vậy?
Cụ đừng khuyến khích ae mang rác về VN, em ko có tiền thì dùng Hòa phát cũng ok, chưa nói về mặt thẩm mỹ, lắp cái hàng thải của nước ngoài trong nhà mình.

Stupid_78

Xe hơi
Điều khiển mấy con casper em từng lắp cho cơ quan dùng chung được với Reetech cụ nhé. Mẫu mã thì bây giờ cũng giônga Media lắm, Media lại giống Funiki. Nếu không cùng một lò ra thì cũng hơi lạ
Dùng chung được điều khiển không có gì lạ khi 2 con khiển dùng chung linh kiện, nhà tôi dùng quạt DC của Toshiba mà cái khiển của quạt Media điều khiển đủ chức năng luôn.

Hình thức thì giờ thiết kế các hãng cũng na ná nhau thôi 😊

Stupid_78

Xe hơi
Cụ ấy nói chuẩn đấy ạ ! Thợ lắp, vị trí lắp có đảm bảo kĩ thuật hay không ảnh hưởng nhiều đến vận hành và độ bền. Cho nên, giờ cùng một thương hiệu mà chúng ta tranh cãi, khen - chê cứ loạn hết cả lên .
Ah, cụ nào làm đại lý casper ý kiến hãng cái quạt cục nóng ồn quá!
Cụ này nói chuẩn đấy! Lắp điều hòa cần chú ý các điểm cơ bản sau:
1- Việc hút chân không trong quá trình lắp (trước khi xả ga) là cực kỳ quan trọng, kể cả máy không phải Inverter, nó ảnh hưởng đến độ mát (hiệu suất) của điều hòa. Em đã từng đuổi một đội thợ của siêu thị mang điều hòa inverter đến lắp mà ko có máy hút chân không, lại bảo mình là xả ga đuổi khí trong ống (như thế vô hình trung vừa lắp xong đã thiếu ga?)
2- Đừng tiết kiệm ống đồng, cần lắp đủ độ dài tối thiểu nhà sản xuất khuyến cáo (trong sách kèm theo máy có mục nói về độ dài tối thiểu, tối đa của ống đồng), có máy 3m, có máy 4m,... Tùy theo từng model, từng nhà sản xuất. Ngoài ra, nếu để cục nóng trên sân thượng thì cần chú ý độ cao tối đa của cục nóng so với cục lạnh nữa (cùng mục với độ dài ống đồng trong sách).
3- Sau khi bật máy cần kiểm tra lại có dò ga ở chỗ lắp ống đồng vào cục nóng không bằng cách bôi nước xà phòng vào chỗ lắp ống đồng (thực ra khi hút chân không là thợ đã biết có bị dò hoặc thủng ống hay không).
4- Chất lượng ống đồng và dây điện khi lắp điều hòa cũng quan trọng: ống đồng mỏng, dây điện bằng nhôm mạ đồng,... Sẽ làm điều hòa nhanh hỏng, dễ bị dò ga,...

Thợ làm tốt được cái này thì điều hòa hãng nào cũng sẽ ổn, còn không thì hãng nào cũng sẽ dở hơi. Nếu thợ tốt thì không bao giờ bị thiếu ga, không bao giờ phải bơm thêm ga nhé.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e 3 cái pana nhập, 1 cái casper. Nói chung là anh casper thấy mát lạnh, máy cũng êm. Dùng nửa năm chưa thấy phát sinh gì. Mà cứ nhập Thái là e yên tâm!

son198099

Xe buýt
Sao giống cái daikin nhà tui quá! Thấy kêu to ấn ấn vào lại hết, để chạy 1 hồi lại hết.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Sao giống cái daikin nhà tui quá! Thấy kêu to ấn ấn vào lại hết, để chạy 1 hồi lại hết.
Ra nguyên nhân rùi cụ ah, do thợ đi ống đồng để chạm vào vỏ, mà dùng tay đẩy ống ra khỏi vỏ cũng chả hết, đi lại ống sẽ hết,có lẽ do thợ đi sai ống nên nó rung kêu ầm ầm

Ndchung

Xe buýt
E đã lắp thử 3C. 2c trên nhà vườn Lương sơn. Chạy phe phé 3 năm rồi. Nhiều khi điện nông thôn sụt 160 180 V vẫn chạy..

Trạng thái
Thớt đang đóng