Điều hoà City Top 2017

SƠN CƯỚC

Xe điện
Bản nào đh city cũng rét run . Qua tham khảo thì hầu như 100% các cụ bị nóng là do dán phim khuyến mại đểu hoặc phim xịn nhưng loại dành cho xứ lạnh nên nó ko chống nóng . E thấy 3 cụ lắp ống bảo ôn để hy vọng tăng mát ..thì cả 3 cụ Ph , Q H, M B đều nói tháo ra hết vì quạt gió quay chậm bất thường . Lốc nén hoạt động ko như ban đầu khá bất thường . Độ lạnh ko hơn đc bao nhiêu mà chủ yếu thấy lạnh hơn do tâm lý . Cc cứ dán phim xịn loại chống nóng ( chú ý là phim dành cho xứ nhiệt đới ) thì xe mát tê ng như xe 16 của em

Vespa946

Xe hơi
Em thấy các bác muốn lạnh sâu như bắc cực thì cứ ở nhà trùm chăn bật máy lạnh dước 20 độ là sướng nhất, hoặc cứ è mấy em siêu xe mà chạy chứ đi phổ thông, giá tầm 600 thì như con top là quá ổn rồi, ít nhất là các cụ còn có cái điều hoà cho hàng 2 đỡ ngộp cho con hay người ngồi sau. Với cả em thấy ổn nhất là cứ dán cách nhiệt cho em nó, giảm nóng, giảm chói cũng đc 20-30%

kapsong

Xe máy
Với cái khí hậu ngày càng nóng thế này thì có đi mer lúc giữa trưa vẫn thấy rát tay, cái vụ mát hay không thì thật mỗi cụ mỗi cảm nhận, nhưng từ lúc về tới h em thấy con top được mấy cụ chạy bảo là khá ổn, điều hoà mát nhanh hơn và sâu hơn
Mua xe thời buổi này phải dán cách nhiệt hết cụ ợ, chứ mer hay cam gì cũng như lò hầm thôi, bật lạnh thì lại dễ bị sốc nhiệt. Em này theo em là điều hoà vừa vặn rồi, với được cảm ứng, điều chỉnh gì cũng dễ dàng hơn.

haikhoi

Xe hơi
Nhiều khi cụ thớt nên tự test drive để cảm nhận chứ em thấy từ con 16 lên top cải tiến khá nhiều, và đa số mấy cái vụ nói yếu này nọ thì em nghĩ cũng cảm tính cụ ợ, còn tuỳ thân nhiệt cụ nữa. Tất nhiên dù có cải tiến thì city vẫn là xe dòng B, và với sedan dòng B phổ thông thì máy móc và kỹ thuật như thế là ổn và hợp rồi ạ.
Em với một số cụ đợt ẻm vừa về cũng có đi test drive thử ở Phước Thành, lúc thử là tầm 10h sáng, tới 11h cũng là đỉnh điểm, em đi mấy cung đường ít cây, điều hoà để chế độ số 2 và thiệt lúc vòng về em ko dám xuống xe vì sợ sốc nhiệt, nói chung là điều hoà lạnh nhanh hơn, với sâu hơn.

tatthanh2412

Xe hơi
Vì thế nên em đang lăn tăn vói vios
Nếu so với vios thì em ko lăn tăn lắm đâu ạ, cứ city mà quất thôi. Một phần vì city ko mang hình ảnh "taxi" nên kiểu nào cũng thấy giá trị cao hơn. Với cả nếu cụ mới đi, chưa biết tiết kiệm này nọ, dễ đạp ga thì lựa city cho đỡ đau túi tiền về sau :))

Ferdi

Xe hơi
Nếu so với vios thì em ko lăn tăn lắm đâu ạ, cứ city mà quất thôi. Một phần vì city ko mang hình ảnh "taxi" nên kiểu nào cũng thấy giá trị cao hơn. Với cả nếu cụ mới đi, chưa biết tiết kiệm này nọ, dễ đạp ga thì lựa city cho đỡ đau túi tiền về sau :))
Kiểu vios em thấy mua vì người đời thôi cụ ợ, chứ em thấy mấy ông anh bạn bè xung quanh lúc đầu cũng nhắm vios nhưng đi vòng, thử xe thì đều lựa city (trong dòng B) để đi cho thoải mái. Xe lành với kiểu ăn ít nên tiết kiệm cho mấy cụ chân to hay bị giật mình

Highstake

Xe hơi
Em thấy đã facelift mấy hãng thường hoàn thiện xe lên chứ ko để tình trạng như thế để các cụ chê đâu, bản thân em top lần này em thấy điều hoà lạnh sâu và nhanh hơn, đi bản top thêm cái ghế da, hút lạnh cũng nhanh. Cụ ngồi chút rồi bật số nhỏ, vẫn thấy lạnh như thường

chodon

Xe đạp
City Top điều hoà rất ổn. Đã test được 10 tháng nay. Từ khi mua đến nay rất hay phải mua Tiffy. Thân.

Chỉnh sửa cuối:

SƠN CƯỚC

Xe điện
Thế nên mấy cụ nào kêu nóng thì về ktra lại phim có xịn ko . K tra 4 ống thổi lạnh dưới gầm có bị che bịt ko . Ktra lọc gió đh có bị che bịt hay bẩn ko . Ktra xem có bật sấy kính hậu khi bật đh lạnh ko ... chứ đừng dại mà động vào dàn nóng làm j vội . Nếu tất cả ok mà vẫn ko ưng độ lạnh thì vô hãng mà đòi hỏi q lợi khắc phục . Đừng đến lang băm mà thêm mệt

chodon

Xe đạp
Lạnh mát mà ko gây khô miệng , thối mồm , viêm họng đó là điều hòa city . 1 số cụ thích mát lạnh
nhanh , sâu , khô , chịu đc chênh lệch n độ trong ngoài xe tốt thì nên mua xe khác vì có rất nhiều xe khác có đ hòa rất lạnh ví dụ xe hàn cuốc
Đồng ý với bác Sơn Cước. Làm lạnh cũng cần có lộ trình chứ không thể đột ngột bất thình lình được. Thân.