điều hòa mec E

huytoto

Xe đạp
có cụ nào biết là chỉnh được chế độ sang mặc định lấy gió trong được a, chỉnh như thế nào giúp mình , chứ khoảng 15` nó lại chuyển sang lấy gió ngoài khó chịu lắm . Xe của mình con E250 . thank bạn
mình thấy có cụ bảo là đến chỗ cụ bigdog để chỉnh lại.
cho mình hỏi chỗ cu bigdog ở đâu, điện thoại , thank

vinhnam0999

Xe tải
Việc này nhiều bác cũng đã tranh luận rất nhiều. Mặc định của xe là như thế vì lý do an toàn nên có lẽ bác cứ để như thế để đi

ying_jun

Xe tăng
Hình như 30p mới chuyển sang lấy gió ngoài chứ nhể :D
Theo e cụ cứ để thế thôi, nó chỉ mùi 1 chút lúc chuyển sang lấy gió ngoài, sau đó là hết ngay ý mà :)

thuongtri

Xe tải
em cũng rất lăn tăn cái vụ này các cụ ạ. đường HN thì bụi nên em cứ thỉnh thoảng lại phải để ý rồi bật nút lẫy gió trong vì sợ cứ lấy gió ngoài thế này có mà tắc bộ lọc khí lúc nào chẳng biết. Ngày trước em mua con Honda Civic không hiểu theo nhà sản xuất thiết kế không có hay bị showroom ăn bớt mà không có cái lọc không khí ở trong xe. chạy được hơn một năm thấy mùi kinh khủng vào hãng vệ sinh dàn lạnh thì bui bám một lớp dầy rồi mọc mốc xanh mốc đỏ. Sau đó chuyển sang CamryLE cũng chạy một thời gian thì cái lưới lọc của nó bị tắc và không thể nào dùng được nữa nên mua cái lưới lọc của Camry Việt Nam vào dùng cho nó có không khí vào. Giờ em cũng mới chuyển được sang con Mer E250 gần tháng nay, hôm trước vào thay dầu thấy mấy cậu kỹ thuật thay mỗi dầu máy và lọc dầu, e chẳng nhìn thấy bỏ cái lọc gió máy và lọc gió điều hòa ra xịt xịt gì cả :(. Em hỏi là xe Mer có cần phải mua cái lưới lọc gió điều hòa hay gì không, cậu kỹ thuật bảo không vì có lọc không khí tự động rồi. Em nói thật là ở VN mà nói không như thế em ĐẾCH tin. Các bác chạy xe nhiều cho em xin ý kiến với ạ:
1, Xe mer lấy gió ngoài như thế có sao không ạ?
2, có phải thường xuyên vệ sinh lọc gió cho máy và lưới điều hòa không ạ?
3, Là thế nào để hệ thống điều hòa không có mùi hôi?
Chân thành cảm ơn các cụ!

hungbm

Xe điện
em cũng rất lăn tăn cái vụ này các cụ ạ. đường HN thì bụi nên em cứ thỉnh thoảng lại phải để ý rồi bật nút lẫy gió trong vì sợ cứ lấy gió ngoài thế này có mà tắc bộ lọc khí lúc nào chẳng biết. Ngày trước em mua con Honda Civic không hiểu theo nhà sản xuất thiết kế không có hay bị showroom ăn bớt mà không có cái lọc không khí ở trong xe. chạy được hơn một năm thấy mùi kinh khủng vào hãng vệ sinh dàn lạnh thì bui bám một lớp dầy rồi mọc mốc xanh mốc đỏ. Sau đó chuyển sang CamryLE cũng chạy một thời gian thì cái lưới lọc của nó bị tắc và không thể nào dùng được nữa nên mua cái lưới lọc của Camry Việt Nam vào dùng cho nó có không khí vào. Giờ em cũng mới chuyển được sang con Mer E250 gần tháng nay, hôm trước vào thay dầu thấy mấy cậu kỹ thuật thay mỗi dầu máy và lọc dầu, e chẳng nhìn thấy bỏ cái lọc gió máy và lọc gió điều hòa ra xịt xịt gì cả :(. Em hỏi là xe Mer có cần phải mua cái lưới lọc gió điều hòa hay gì không, cậu kỹ thuật bảo không vì có lọc không khí tự động rồi. Em nói thật là ở VN mà nói không như thế em ĐẾCH tin. Các bác chạy xe nhiều cho em xin ý kiến với ạ:
Chân thành cảm ơn các cụ!
Cứ 8k cụ vào thay dầu, lọc dầu làm các service A rồi B và nhớ yêu cầu KTV họ vệ sinh lọc gió điều hòa. Xe E lọc gió điều hòa nằm dưới cốp bên phụ nhé cụ, tháo lắp hơi khó nên nếu k nhắc là họ không làm đâu.

thuongtri

Xe tải
Cứ 8k cụ vào thay dầu, lọc dầu làm các service A rồi B và nhớ yêu cầu KTV họ vệ sinh lọc gió điều hòa. Xe E lọc gió điều hòa nằm dưới cốp bên phụ nhé cụ, tháo lắp hơi khó nên nếu k nhắc là họ không làm đâu.
em mới mua E250 gần tháng nay, có em bên AnDu gọi điện hỏi thăm xem xe đi tốt không, nv bán hàng nhiệt tình ko... rồi nhắc anh là khi nào 1500km vào thay dâu. thế là gần 1500 e vào thay dầu. chắc đúng như cụ nói, tháo lắp hơi khó nên họ bỏ qua luôn. Chán ...!!! ngày trước em đi Civic và Camry chắc xe đó rẻ tiền nên mỗi lần thay dầu họ làm nhiệt tình hơn. AnDu ơi là AnDu

hungbm

Xe điện
em mới mua E250 gần tháng nay, có em bên AnDu gọi điện hỏi thăm xem xe đi tốt không, nv bán hàng nhiệt tình ko... rồi nhắc anh là khi nào 1500km vào thay dâu. thế là gần 1500 e vào thay dầu. chắc đúng như cụ nói, tháo lắp hơi khó nên họ bỏ qua luôn. Chán ...!!! ngày trước em đi Civic và Camry chắc xe đó rẻ tiền nên mỗi lần thay dầu họ làm nhiệt tình hơn. AnDu ơi là AnDu
Tư vấn kiểu đó k ổn tí nào cả. Xe Mer bao giờ cũng set up 8k hoặc 10k thì xe sẽ báo vào xưởng làm service A hoặc B. 1,5k cụ đã vào vào service A roài đó.

thuongtri

Xe tải
Tư vấn kiểu đó k ổn tí nào cả. Xe Mer bao giờ cũng set up 8k hoặc 10k thì xe sẽ báo vào xưởng làm service A hoặc B. 1,5k cụ đã vào vào service A roài đó.
em cũng không lăn tăn gì tiền bao dưỡng hay gì cả. vấn đề là e chỉ sợ lấy gió ngoài nhiều sẽ bị bụi vào mà không vệ sinh cẩn thận nó lại tắc hoặc mọc mốc xanh mốc đỏ thì hôi lắm thôi. Cái vấn đề mà em quan tâm nhất đó là:

hungbm

Xe điện
em cũng không lăn tăn gì tiền bao dưỡng hay gì cả. vấn đề là e chỉ sợ lấy gió ngoài nhiều sẽ bị bụi vào mà không vệ sinh cẩn thận nó lại tắc hoặc mọc mốc xanh mốc đỏ thì hôi lắm thôi. Cái vấn đề mà em quan tâm nhất đó là:
Xe Mer sử dụng gió ngoài nhằm cho người ngồi trong xe có cảm giác gần với thiên nhiên hơn và k bị say xe, nhưng ở VN không khí ô nhiễm bụi bẩn nhiều nên k phù hợp. Chả có cách nào ngoài cách 15 phút ấn nút 1 lần cho nó quen thôi

Mec_Benz

Đi bộ
bác Hùng nói quá rồi. Dầu lần đầu xe mer chỉ để chạy rốtđa thôi nên từ 2000k-3000k bác vào thay tùy vào hành trình các pác chạy trong thành phố hay đường trường.

C.k

Xe buýt
bác Hùng nói quá rồi. Dầu lần đầu xe mer chỉ để chạy rốtđa thôi nên từ 2000k-3000k bác vào thay tùy vào hành trình các pác chạy trong thành phố hay đường trường.
Em thấy xe em cài 8000km mà, em hỏi các bác trong hãng thì được trả lời lúc nào xe báo service A thì đi thay

C.k

Xe buýt
1. Lấy gió ngoài ở VN thì bụi và mùi
2. Nên vệ sinh thường xuyên bác ạ, em cứ lúc nào vào thay dầu là yêu cầu vệ sinh luôn cả lọc gió máy và điều hòa. Nếu tháo ra thấy bẩn quá, vệ sinh không sạch em thay luôn.
3. Tốt nhất khi đi bác chú ý đến cái nút gió trong, nếu thấy nó ko đỏ thì ấn cho nó đỏ.

MB E250

Xe tải
Ai bảo cụ là dầu máy lần đầu của Mer chỉ để chạy rốt đa từ 2k đến 3k ???????

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@huyoto:
Mercedes thiết kế điều hòa tự động có tính năng chuyển chế độ lấy gió sang tự động khi :
-Nhiệt độ môi trường chênh lệch nhiệt độ trong xe khoảng 5 độ C, sau 5 phút sẽ chuyển sang chế độ tự động lấy gió .
-Không chuyển chế độ Lấy gió ngoài trong khoảng thời gian 30 phút.
Việc làm trên nhằm mục đích cung cấp đủ lượng Oxy cho người ngồi trong xe, có thể gọi là option '' chăm sóc sức khỏe''' của Benz. Bác cân nhắc trước khi tìm cách re-code lại phần mềm để loại bỏ tính năng này nhé.
Lưu ý là không khí trước khi vào xe đi qua Lọc Than Hoạt Tính để đảm bảo sự trong lành.

TheOne

Xe điện
buồn 1 cái là Mer các dòng cũ thì có than hoạt tính hay có thiết kế chỗ lắp than hoạt tính cho cửa lấy gió ngoài mà tới model mới thì cắt mất tiêu. muốn lắp túi than hoạt tính lại phải chế cháo: GLK, C, E

thuongtri

Xe tải
buồn 1 cái là Mer các dòng cũ thì có than hoạt tính hay có thiết kế chỗ lắp than hoạt tính cho cửa lấy gió ngoài mà tới model mới thì cắt mất tiêu. muốn lắp túi than hoạt tính lại phải chế cháo: GLK, C, E
Nếu đúng như cụ nói thì là "Phú quý giật lùi" rồi :))

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@TheOne : than được trộn với nguyên liệu làm ra lọc rồi bác ạ. Cái lọc không phải màu trắng tinh chính là nó rồi.

SHD

Xe điện
@TheOne : than được trộn với nguyên liệu làm ra lọc rồi bác ạ. Cái lọc không phải màu trắng tinh chính là nó rồi.
Chuẩn, lọc mầu muối tiêu là có than hoạt tính

SHD

Xe điện
Ai bảo cụ là dầu máy lần đầu của Mer chỉ để chạy rốt đa từ 2k đến 3k ???????
Cụ nói chuẩn đấy, 8k đầu hãy nên thay. Trong manual em được đọc nói xe xuất xưởng có chất bảo dưỡng đặc biệt, nên thay lúc 8k-10k thôi

thuongtri

Xe tải
Cụ nói chuẩn đấy, 8k đầu hãy nên thay. Trong manual em được đọc nói xe xuất xưởng có chất bảo dưỡng đặc biệt, nên thay lúc 8k-10k thôi
Các cụ nói thế này thì chẳng biết đường nào mà lần. Đại lý của MBV họ nói thế, bây giờ mình chạy đến 8k mới vào thay dầu, sau đó máy móc có vấn đề gì nó lại kêu là không tuân thủ theo chỉ dẫn của MBV rồi nó không bảo hành cho thì có mà vỡ mồm