[Funland] Điều hoà mitsubishi sao có mùi lạ

phuongmit

Xe cút kít
Trc tôi bị y như cụ là tắt 2 lần ko của gió vẫn mở. Thấy bảo là nano gì đó nó vẫn làm việc chưa hết chu trình. Mình phải để nó làm hết rồi sẽ tắt. Nhưng hiện nay thì ko thấy nữa. Tắt bật phát 1 thôi. (Ko hiểu vi sao)

Cái này nó dở là dùng liên tuc hơn 24 h là nó nháy. Phải cho nghỉ.
trc e cũng tưởng là nano nó tự tắt, nhưng chờ khá lâu nó k tắt nên mình phải tắt tịt đi tránh tốn điện và an toàn khi ra ngoài, con Pana bên phòng đấy nhà e ít bật full nên k theo dõi nó nháy hay k. Nano hnao e thử test lại xem chu trình nó thế nào

kakhovka

Xe hơi
đúng rồi bác, ban đầu mùi có thể ngửi dc, sau nó k còn hoặc mùi nhẹ hơn do kim phun nano nó "mòn" đi, theo ngôn ngữ của đội bán máy lọc kk, còn thực hư e k rõ lắm. Pana nanoe này e phải tắt tính năng nano đi vì nếu bật lên, lúc tắt máy ấn lần 1 nó vẫn còn đèn xanh và gió vẫn mở, muốn tắt sạch phải bật lên rồi tắt lần nữa, đại loại rất bất tiện nên e off luôn nano đi
Con Pana nhà e lúc tắt cũng luôn p tắt 2 lần. Cụ off nano bằng cách nào thế ạ?

phuongmit

Xe cút kít
trên điều khiển nó có nút bật tắt nano đó cụ, cụ bật máy lên, nếu đèn xanh nano trên mặt lạnh nó sáng là đang bật, cụ ấn trên khiển cho nó off đi là dc, lần sau bật máy lên nó sẽ off luôn. Hoá ra k phải mỗi e k biết tắt nano 1 lần, k rõ tính năng này sử dụng, tắt bật như nào nhưng tắt 2 lần mới tịt hết thì bất tiện kinh khủng

piston

Xe container
trên điều khiển nó có nút bật tắt nano đó cụ, cụ bật máy lên, nếu đèn xanh nano trên mặt lạnh nó sáng là đang bật, cụ ấn trên khiển cho nó off đi là dc, lần sau bật máy lên nó sẽ off luôn. Hoá ra k phải mỗi e k biết tắt nano 1 lần, k rõ tính năng này sử dụng, tắt bật như nào nhưng tắt 2 lần mới tịt hết thì bất tiện kinh khủng
mấy năm trc tôi toàn phải nhấn tắt 2 lần, nhưng 2 mùa gần đây ko bị thế nữa, vẫn dùng nano nhé. lạ thật.

suotpheu

Xe máy
cụ cứ để chạy mấy ngày xem có hết không máy mới có con mùi nhựa nặng. Dần dần sẽ hết

kakhovka

Xe hơi
Thanks cụ nói e mới để ý cái nút đó :D
Nhưng nếu off vậy mỗi lần mở điều hòa nó có auto bặt chức năng Nano lên ko hay lại phải bật cơm hả cụ?
Mà chức năng hẹn giờ tắt/ mở vs timer gì đó cũng phức tạp, e dùng con này 4-5 năm nay rồi mà chưa biết cách dùng. Lớ ngớ nó lại tự tắt vào thời điểm mình ko muốn tắt ấy chứ :D.
Con Pana này khỏe nhưng tiếng máy và lúc khởi động khá ồn ào. Trước e dùng Hitachi đời cũ thấy êm ái hơn.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Thanks cụ nói e mới để ý cái nút đó :D
Nhưng nếu off vậy mỗi lần mở điều hòa nó có auto bặt chức năng Nano lên ko hay lại phải bật cơm hả cụ?
Mà chức năng hẹn giờ tắt/ mở vs timer gì đó cũng phức tạp, e dùng con này 4-5 năm nay rồi mà chưa biết cách dùng. Lớ ngớ nó lại tự tắt vào thời điểm mình ko muốn tắt ấy chứ :D.
Con Pana này khỏe nhưng tiếng máy và lúc khởi động khá ồn ào. Trước e dùng Hitachi đời cũ thấy êm ái hơn.
Lần bật cuối gần nhất cụ off thì sau bật nó vẫn off, muốn bật lại cụ phải ấn trên khiển. 3 cái đh nhà e k cái nào e dùng hẹn giờ cả, vì e để nhiệt độ k quá lạnh, bật cả đêm cũng k phải sờ động gì, k dùng thì tắt thôi. Cục nóng Pana e để ngoài ban công, qua 1 lớp kính nên e cũng thấy nó k ồn lắm. Ồn nhất là con LG non-inverter 18k btu đời cũ, mỗi lần nó đóng ngắt là nghe rõ :D

chắc mùi diệt khuẩn của các máy đời cũ. chỉ pana và daikin 2023 là mùi diệt khuẩn ko có

lamnguyen.0612

Xe hơi
đúng rồi bác, ban đầu mùi có thể ngửi dc, sau nó k còn hoặc mùi nhẹ hơn do kim phun nano nó "mòn" đi, theo ngôn ngữ của đội bán máy lọc kk, còn thực hư e k rõ lắm. Pana nanoe này e phải tắt tính năng nano đi vì nếu bật lên, lúc tắt máy ấn lần 1 nó vẫn còn đèn xanh và gió vẫn mở, muốn tắt sạch phải bật lên rồi tắt lần nữa, đại loại rất bất tiện nên e off luôn nano đi
Trc tôi bị y như cụ là tắt 2 lần ko của gió vẫn mở. Thấy bảo là nano gì đó nó vẫn làm việc chưa hết chu trình. Mình phải để nó làm hết rồi sẽ tắt. Nhưng hiện nay thì ko thấy nữa. Tắt bật phát 1 thôi. (Ko hiểu vi sao)

Cái này nó dở là dùng liên tuc hơn 24 h là nó nháy. Phải cho nghỉ.
trc e cũng tưởng là nano nó tự tắt, nhưng chờ khá lâu nó k tắt nên mình phải tắt tịt đi tránh tốn điện và an toàn khi ra ngoài, con Pana bên phòng đấy nhà e ít bật full nên k theo dõi nó nháy hay k. Nano hnao e thử test lại xem chu trình nó thế nào
Chính xác thì tính năng này gọi là “in filter deactivation”, đại loại là nó sẽ dùng các hạt ion âm được bọc trong nước (nhưng kích cỡ các hạt nhỏ hơn hơi nước nhiều) nhằm khử khuẩn bộ lọc trên thiết bị, và nó chỉ chạy khi tổng thời gian điều hoà chạy từ 24h trở lên (cộng dồn) ạ :D nó sẽ làm khô cả dàn tản nhiệt trong máy bằng cách hé mở cánh đảo gió cho khô bộ lọc và dàn tản nhiệt, tránh ẩm mốc ạ :D hết 2h thì nó sẽ off hoàn toàn.

longphúc

Xe tăng
Pana nội địa phải tắt 2 lần nó mới tắt hẳn,tắt 1 lần là nó tự vệ sinh giàn lạnh chứ em thấy nano nó có liên quan đến tắt mở đâu

theanh90

Xe tăng
Giờ e mới biết là do nano, mọi khi cứ thấy mùi lạ phả ra từ đh lúc bật. Nhưng có cái nhà em có mùi như mùi đốt lá cây thì sao nhỉ? Em toàn phải đem con máy lọc kk vào bật