Chi hội Điều hoà morning 2012 bị tịt :)

tvtabb

Xe đạp
Morning 2012 của e vừa làm chuyến Đà Nẵng về, có hiện tượng thế này:
Lúc e đi vào hầm Hải Vân ra thì điều hòa tịt luôn (để chế độ auto), đi 1 lúc bật lại lên, rồi lại tịt.
E có vào gara ở ĐN để họ kiểm tra thì có bổ sung thêm gas thì lúc về chưa đến Huế lại bị tình trạng trên. Sau đó lại chạy ổn định và chỉ bị tiếp khi e phi nhanh vào một cái ổ gà tương đối to.
Vậy cụ nào có kinh nghiệm hoặc đã từng trải qua hoàn cảnh đi ko điều hòa giữa miền Trung giống e thì cho e biết nhé
Thanks các cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

KiaMorning_2012

Xe máy
Cá nhân em thấy điều hòa tự động như tiểu thư ấy, hắt hơi sổ mũi suốt, mình có mấy người quen đi xe có điều hòa tự động đều hay bị hỏng lặt vặt, còn điều hòa chỉnh cơm thì cứ thế mà chạy tuốt, chẳng thấy hư hỏng gì

Le Huong

Xe đạp
Tôi cũng bị nhưng nó it lạnh thôi. Tháo vỉ ở chỗ hộc để đồ bên ghế phụ thấy toàn rác, bao ni lông của mấy ông chuột làm tổ. Nhặt hết vứt đi, điều hòa lại mát lạnh luôn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

batmancar

Xe điện
Cá nhân em thấy điều hòa tự động như tiểu thư ấy, hắt hơi sổ mũi suốt, mình có mấy người quen đi xe có điều hòa tự động đều hay bị hỏng lặt vặt, còn điều hòa chỉnh cơm thì cứ thế mà chạy tuốt, chẳng thấy hư hỏng gì
Cụ đùa và bảo thủ quá. em đi 4 xe toàn điều hòa auto rồi chưa có cái nào bị như vậy cả. cái gì hỏng nó cũng có nguyên nhân , của cụ chủ đi vào ổ gà mà mất ĐH cụ ra thợ xem lại các giắc cắm hay điển tiếp xúc nào đó xem.

KiaMorning_2012

Xe máy
Cụ đùa và bảo thủ quá. em đi 4 xe toàn điều hòa auto rồi chưa có cái nào bị như vậy cả. cái gì hỏng nó cũng có nguyên nhân , của cụ chủ đi vào ổ gà mà mất ĐH cụ ra thợ xem lại các giắc cắm hay điển tiếp xúc nào đó xem.
Em không phán bừa đâu cụ ạ, không phải do điều hòa bị tèo mà do cái cảm biến nhiệt ở xe điều hòa tự động nó tèo, mà cái cảm biến này thay không hề rẻ, mà khổ cái hư bộ cảm biến này thì điều hòa ko chạy được cho dù cài đặt chỉnh tay. Em chưa nhiều kinh nghiệm sử dụng hết các xe có ĐH tự động nhưng mấy ông bạn em toàn là kinh nghiệm gần 20 năm chạy xe, sở hữu qua cả chục xe từ trước 2000 đến Mer, BMW 2012, 2013 phán thế thì em chia sẻ lại thế thôi.