[Công nghệ] điều hòa nhà em có vấn đề ạ

lum..zzz

Xe điện
Em cũng mới tự lau rửa dàn lanh xong, sạch sẽ thơm tho và bình thường

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Kg phải tại đk đâu cụ..em nghĩ mấy hôm trời mưa ẩm . và có thể cái ống thoát nước đh nhà e bị tắc . lên đọng nước kg chảy được lên mấy cái jack cắm hoặc công tắt khởi động trên dàn lạnh bị dính nước
May có các cụ chỉ giáo
Thế thì sửa theo hướng cụ nghĩ đi hỏi làm gì.

Chào anh Với tình trạng điều hòa như anh miêu tả, các KTV của Casper nhận định nguyên nhân có thể do lỗi bo mạch (khi vệ sinh điều hòa nước đã chảy vào boar). Hiện tượng này không phải do chế độ hẹn giờ vì anh có thể tắt máy bất cứ lúc nào Để tìm hiểu rõ hơn nguyên nhân và tìm cách khắc phục, anh có thể gọi cho hãng hoặc thợ lắp đặt đến kiểm tra. Casper cảm ơn anh!
tối qua em phát hiện dàn lạnh đã làm chảy ngược nước vào trong phòng . em lon ton cậy lắp vỏ dàn lạnh ra xửa lại và tiện thể vệ sinh luôn dàn lạnh . sau khi sử lý xong mọi việc rất là ok . máy chạy ngon lành
nhưng chả hiểu lúc em vệ sinh dàn lạnh tay em có chạm vào cái gì của dàn lạnh kg ? mà giờ nếu dùng điều kiển tắt điều hòa đi thì chỉ sau 1 phút nó lại khởi động lại và chạy tiếp các cụ à ( giống như kiểu mình cài đặt chế độ hẹn giờ mở điều hòa ý )
em mong cụ chỉ giá giúp em cần chỉnh chỗ nào trên dàn lạnh với ạ hoặc chỉ cách điểu chỉnh trên điều khiển với ạ
cảm ơn các cụ tư vấn
em đăng ảnh lên mong các cụ xem xét hộ em

Dọn vườn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xấy khô phím cứng tắt bật trên bo mạch chắc sẽ ổn
vẫn thế thôi cụ..em sấy đủ kiểu ..cứ tắt bằng đk là 1 phút sau nó lại khởi động lại..đành phải chơi bài tập GYM là tắt át cho xong

Dọn vườn

[Tịch thu bằng lái]
Chăc hỏng bo mạch rồi cụ tìm hãng thay thôi
cũng kg sao mà cụ..điều hòa vẫn chạy bt mà ..chỉ là hơi khó chịu là phải tắt bằng át thôi..đh nhà em cũng cũ mèm rồi..cứ để nó chạy..khi nào tèo thì mua cái khác

Dọn vườn

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là nó chỉ không nhận tín hiệu tắt thôi hả cụ?
đh vẫn nhận tín hiệu của đk và tắt bt cụ à..nhưng 1 phút sau nó lại tự khởi động chạy
nguyên nhân thì hôm nay em mới rõ cụ à..chính cái công tắc trên vỉ mạch kia kìa..chắc nó bị chập. lên xẩy ra hiện tượng này..sáng mai em phun thử RP7 vào xem có hết kg. nếu không em nhổ con mẹ cái công tắc đó đi là yên chuyện

datJapanIH100v

Xe buýt
tối qua em phát hiện dàn lạnh đã làm chảy ngược nước vào trong phòng . em lon ton cậy lắp vỏ dàn lạnh ra xửa lại và tiện thể vệ sinh luôn dàn lạnh . sau khi sử lý xong mọi việc rất là ok . máy chạy ngon lành
nhưng chả hiểu lúc em vệ sinh dàn lạnh tay em có chạm vào cái gì của dàn lạnh kg ? mà giờ nếu dùng điều kiển tắt điều hòa đi thì chỉ sau 1 phút nó lại khởi động lại và chạy tiếp các cụ à ( giống như kiểu mình cài đặt chế độ hẹn giờ mở điều hòa ý )
em mong cụ chỉ giá giúp em cần chỉnh chỗ nào trên dàn lạnh với ạ hoặc chỉ cách điểu chỉnh trên điều khiển với ạ
cảm ơn các cụ tư vấn
em đăng ảnh lên mong các cụ xem xét hộ em
Rút zắc nhận lấy máy sấy sấy đi cụ.