[Công nghệ] Điều hòa nhẩy tưng tưng nhờ các cụ giúp đỡ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Bẩm các cụ. Nhà em có cái điều hòa hiệu Fujitsu Multi cho ra hai giàn lạnh, loại âm trần giấu ống gió, trước đây dùng không sao, lạnh buốt. Cái này mua cũng
tầm 8 năm rồi dùng không vấn đề gì. Từ hồi em chuyển nó đến nhà mới lắp lại thì bị hiện tượng bật bên này mát thì bên kia không mát, bữa sau thì bên kia mát bên này không mát. Mấy bữa nay thì cả hai bên đều không mát. Có lần em kiểm tra giàn lạnh thì nó lạnh ngắt cái vỏ và toát cả nước ra vỏ nhỏ giọt xuống ẩm trần thạch cao luôn. Khu cửa gió bị luôn hiện tượng đọng nước thấm ướt cả trần xung quanh. Mà trong phòng lại không mát tí nào. Thậm chí không thấy tí nó nào qua cửa gió luôn. (Trước đây nó thổi thôi rồi).
Em có gọi bên "hãng" là đại lý PP máy này họ bảo cử người "hãng" đến. Họ cũng đền kiển tra van tiết lưu hay chia ga gì đó rồi thay cái nọ cái kia xong về là hết mát. Bây giờ alo lại họ toàn ầm ừ cho qua rồi lăn không sủi tăm. Nay em lên đây kính nhờ cậy các cụ biết món này giúp em với, không có điều hòa nóng ở không nổi.

Trâu Dạy Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
8 năm? thẩu nầu bọn Fujitsu Multi đang bên bờ phá sản

• Vodka
Reactions: XPQ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ. Nhà em có cái điều hòa hiệu Fujitsu Multi cho ra hai giàn lạnh, loại âm trần giấu ống gió, trước đây dùng không sao, lạnh buốt. Cái này mua cũng
tầm 8 năm rồi dùng không vấn đề gì. Từ hồi em chuyển nó đến nhà mới lắp lại thì bị hiện tượng bật bên này mát thì bên kia không mát, bữa sau thì bên kia mát bên này không mát. Mấy bữa nay thì cả hai bên đều không mát. Có lần em kiểm tra giàn lạnh thì nó lạnh ngắt cái vỏ và toát cả nước ra vỏ nhỏ giọt xuống ẩm trần thạch cao luôn. Khu cửa gió bị luôn hiện tượng đọng nước thấm ướt cả trần xung quanh. Mà trong phòng lại không mát tí nào. Thậm chí không thấy tí nó nào qua cửa gió luôn. (Trước đây nó thổi thôi rồi).
Em có gọi bên "hãng" là đại lý PP máy này họ bảo cử người "hãng" đến. Họ cũng đền kiển tra van tiết lưu hay chia ga gì đó rồi thay cái nọ cái kia xong về là hết mát. Bây giờ alo lại họ toàn ầm ừ cho qua rồi lăn không sủi tăm. Nay em lên đây kính nhờ cậy các cụ biết món này giúp em với, không có điều hòa nóng ở không nổi.
Bác nên nhờ Chuyên gia điều hòa bên LG.
Tụi này giỏi phết.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Bác nên nhờ Chuyên gia điều hòa bên LG.
Tụi này giỏi phết.
Hai "háng" khác nhau chả vấn đề bác nhể? Cứ alo hãng LG sao họ bắt lời mình nhỉ? Em đang nản vì nếu không phải loại âm trần thì thay mịa nó cho xong. Giờ mà động đến nó thì ngọc lắm, nhà vừa xây xong 1 tháng ko thể phá banh ta lông được.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hai "háng" khác nhau chả vấn đề bác nhể? Cứ alo hãng LG sao họ bắt lời mình nhỉ? Em đang nản vì nếu không phải loại âm trần thì thay mịa nó cho xong. Giờ mà động đến nó thì ngọc lắm, nhà vừa xây xong 1 tháng ko thể phá banh ta lông được.
Không, họ đến lắp 1 cái LG lên, rồi rút điện cái Fujitsu ra.
Thế là sửa xong bác ạ.

He Nguyễn

Xe máy
:)) thợ đến con về, thì trên này làm gì có cụ nào múa đc cụ. 8 năm rồi, cụ cũng phải cho hãng sống vs chứ :)

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Không, họ đến lắp 1 cái LG lên, rồi rút điện cái Fujitsu ra.
Thế là sửa xong bác ạ.
Cụ quả là bá đạoo:-)). Thực sự thằng Fujitsu tốt và em rất ưng nó, các nơi của em toàn mua của nó thế mà gần đây DV kém thế. Mà cái tật cực khó chịu.

BopCoi

Xe tải
Cái này chắc chắn do giàn lạnh bị đông đá nên gió không thổi qua được dù giàn rất lạnh. Sau khi không bật đh nữa đá tan ra nên đọng ẩm ở trần.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cái này chắc chắn do giàn lạnh bị đông đá nên gió không thổi qua được dù giàn rất lạnh. Sau khi không bật đh nữa đá tan ra nên đọng ẩm ở trần.
Giờ người lông dân phải làm gì cụ ơi?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quả là bá đạoo:-)). Thực sự thằng Fujitsu tốt và em rất ưng nó, các nơi của em toàn mua của nó thế mà gần đây DV kém thế. Mà cái tật cực khó chịu.
Tôi hay dùng LG, vì nó to và Service của nó khá tốt.
To nên cái gì nó cũng sẵn: Tivi, máy giặt, tủ lạnh ....

Cái nhà bác 8 tuổi thì cũng nên cho nghỉ hiu chí đi, đổi cái khác cũng không quá tệ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
8 năm? thẩu nầu bọn Fujitsu Multi đang bên bờ phá sản
Không phá đâu cụ, mấy dòng này dùng chục năm là bt. Mua bữa trước bữa sau hỏng phá sản mới nhanh. Họ sống nhờ phát triển thị trường mà chính là khách hàng cũ mua thêm cho chỗ mới chứ cầu hỏng bán lại thì sao mần ăn được:D

BopCoi

Xe tải
Giờ người lông dân phải làm gì cụ ơi?
E chỉ phán đc hiện tượng thôi vì thỉnh thoảng e đi xe limossine, đh bật lạnh quá mọi người đóng hết cửa gió đh vào làm cho giàn lạnh nó đông đá, gió không lùa được qua kẽ giàn lạnh nên gió yếu mà không mát, phải tắt đh một lúc cho tan đá ra mới bật đh lại. E đoán máy cụ cái thiết bị liên quan điều chỉnh độ lạnh trên giàn lạnh không hđ bình thường nên bị như vậy.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Tôi hay dùng LG, vì nó to và Service của nó khá tốt.
To nên cái gì nó cũng sẵn: Tivi, máy giặt, tủ lạnh ....

Cái nhà bác 8 tuổi thì cũng nên cho nghỉ hiu chí đi, đổi cái khác cũng không quá tệ.
LG thì máy giặt, TV, TL em là Fan.

Bây giờ em đã lắp vào nhà rồi không thay được, thay thì phá tan trần ra làm lại cũng hết hơi. Cục lạnh của nó rộng tầm 1.2m x 1.2m cao tầm 30cm với hệ thống ống gió dây nhợ bố của lằng nhằng. Huhu

BopCoi

Xe tải

Bây giờ em đã lắp vào nhà rồi không thay được, thay thì phá tan trần ra làm lại cũng hết hơi. Cục lạnh của nó rộng tầm 1.2m x 1.2m cao tầm 30cm với hệ thống ống gió dây nhợ bố của lằng nhằng. Huhu
Cụ thử ngâm cíu cái này xem sao:
https://www.dienmayxanh.com/kinh-nghiem-hay/dan-lanh-dieu-hoa-bi-dong-tuyet-nguyen-nhan-va-cac-973918

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF

BopCoi

Xe tải
Cụ Trục trên này hình như chuyên về món này vào xem có giúp đc cụ chủ ko?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Thì vài bữa nữa, bác vẫn phải thay con Điều hòa kia mà - khi đó nó độ 10 tuổi.

lamaca

[Tịch thu bằng lái]
Website
lamaca.vn
Trên này nhiều cụ có kinh nghiệm món này phết đấy