[Funland] Điều hòa như thế này có gọi là chạy bình thường không các cụ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Trưa nay em bật điều hòa ăn cơm mà ăn xong đẫm mồ hôi . Cách đây gần 1 năm em lắp thì mát lạnh . Gọi thợ hãng kiểm tra , gửi cả thông số lên tổng trên HN đều kêu các thông số bình thường ...
E không biết bình thường thế nào chứ e ngồi điều hòa nóng bỏ mịa ra được . Năm trước thì bật toàn 28-29 là đã thấy mát lắm rồi , năm nay bật 26 độ mà toát mồ hôi .
Điều hòa nhà em mono , 18kbtu , hàng Thái Lan , phòng khách nhà em tầm 15-18 m2
Update người quen em qua kiểm tra thì áp lực gas tăng quá cao nên ko thể mát sâu được , tư vấn gọi hãng
Ảnh nhiệt độ hiện giờ không khác so với vài tháng trước

Vài tháng trước thợ hãnh đo bảo bình thườnh

Chỉnh sửa cuối:

tomania

Xe buýt
Cụ thử làm sạch quạt lồng sóc xem sao, nhiệt độ ở cửa vẫn lạnh mà có khi quạt bị sao nên k đẩy hơi lạnh ra được

Ôi thích quá

Xe buýt
Cụ chụp không gian cục nóng xem nào.
Nhà em cũng ko thấy mát, là do ko gian cục nóng chật, ko thoát khí, em phải cho cái quạt công nghiệm lên đuổi gió, thấy trong nhà mát hơn hẳn.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ chụp không gian cục nóng xem nào.
Nhà em cũng ko thấy mát, là do ko gian cục nóng chật, ko thoát khí, em phải cho cái quạt công nghiệm lên đuổi gió, thấy trong nhà mát hơn hẳn.
Năm trước nhà em thì mát lắm , cục nóng nhà e thóang gió , phía trước có cây lộc vừng che khá mát , cách cục nóng hơn 1m

Cường Ni

Xe hơi
Thế này khả năng lỗi A5 bẩn giàn lanh -> quẩn gió con nhà em chuyên bị
Mở phía dưới điều khiển có nút cancel | Giữ nút 5 s nó hiện lên nhấp nháy ở màn ấn cancel 1 cái 1 để check từng lỗi đến số nào ví dụ A5 nó kêu tít tít dài hơn bình thường thì là lỗi A5 còn ko thì là lỗi khác .

Con này rửa phải bật xịt hơn khỏe 1 chút đừng quá mạnh máy nhà em nó chỉnh được áp , em thường bênh cái dàn lạnh cho cục xốp vào rồi xịt người vào trong với đầu 360 độ xong thì mát lạnh.

Nhà em nhiều trẻ con chăn đệm gối bụi nhiều mua con này 1 tháng rửa 1 lần các phòng khác 1 năm rửa 1 lần

Chỉnh sửa cuối:

Chembao

Xe container
Hãng Daikin này e thấy nhiều người khen nhưng qua thực tế sử dụng e thấy chất lượng hãng này quá lởm hay hỏng vặt, trót dại mấy năm trước làm mấy bộ giờ đang phải gánh hậu quả chắc phải đổi sang hãng khác thôi :T

duonghb73

Xe tải
Con daikin nhà em tháng trước cũng bị như vậy, mấy lần em định đem quẳng đi, sau gọi bác thợ già gần nhà đến xem, bác ấy bảo dưỡng kỹ càng kiểm tra gas vẫn đủ. Giờ điều hòa để 27 độ vẫn mát lạnh. Cụ đứng lên đưa tay kiểm tra cửa gió của cục lạnh trong nhà xem gió ra có đều ko, nếu nó cứ phào phào và ko đều là do bụi bẩn quá, vệ sinh sạch sẽ đi là được.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Thế này khả năng lỗi A5 bẩn giàn lanh -> quẩn gió con nhà em chuyên bị
Mở phía dưới điều khiển có nút cancel | Giữ nút 5 s nó hiện lên nhấp nháy ở màn ấn cancel 1 cái 1 để check từng lỗi đến số nào ví dụ A5 nó kêu tít tít dài hơn bình thường thì là lỗi A5 còn ko thì là lỗi khác .

Con này rửa phải bật xịt hơn khỏe 1 chút đừng quá mạnh máy nhà em nó chỉnh được áp , em thường bênh cái dàn lạnh cho cục xốp vào rồi xịt người vào trong với đầu 360 độ xong thì mát lạnh.

Nhà em nhiều trẻ con chăn đệm gối bụi nhiều mua con này 1 tháng rửa 1 lần các phòng khác 1 năm rửa 1 lần
Của em phòng khách , ngày ít dùng thôi ạ .
Em mới vệ sinh hồi đầu hè . Thợ kiểm tra đều sạch sẽ cụ ạ .

Nhà cụ dùng kacher ạ

Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe container
Con daikin nhà em tháng trước cũng bị như vậy, mấy lần em định đem quẳng đi, sau gọi bác thợ già gần nhà đến xem, bác ấy bảo dưỡng kỹ càng kiểm tra gas vẫn đủ. Giờ điều hòa để 27 độ vẫn mát lạnh. Cụ đứng lên đưa tay kiểm tra cửa gió của cục lạnh trong nhà xem gió ra có đều ko, nếu nó cứ phào phào và ko đều là do bụi bẩn quá, vệ sinh sạch sẽ đi là được.
Em mới vệ sinh , cần thì chắc hôm nào nghỉ lại gọi đội vệ sinh đến làm 1 trận nữa xem thế nào ạ

Cường Ni

Xe hơi
Của em phòng khách , ngày ít dùng thôi ạ .
Em mới vệ sinh hồi đầu hè . Thợ kiểm tra đều sạch sẽ cụ ạ .
Cụ đã check lỗi chưa ?nếu nó thế này đảm bảo check ra lỗi ko A5 thì cũng A6 . Con này rửa hơi khó do lâu đời nên nó hay bị vón bẩn ở phía mặt trong dàn lạnh chỗ tiếp giáp cái quạt lồng cụ phải nâng lên kê cục xốp vào rồi xịt nó mới sạch được

Mata

Xe container
Hãng Daikin này e thấy nhiều người khen nhưng qua thực tế sử dụng e thấy chất lượng hãng này quá lởm hay hỏng vặt, trót dại mấy năm trước làm mấy bộ giờ đang phải gánh hậu quả chắc phải đổi sang hãng khác thôi :T
Hàng này thay thế linh kiện các thứ đắt thôi, chứ dùng chất lượng đấy, nhà em 3 máy dùng 3-4 năm, chỉ bị 1 cái điều khiển bị lỗi, may mà sửa được, chứ dòng này ko dùng điều khiển tàu đa năng được.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ đã check lỗi chưa ?nếu nó thế này đảm bảo check ra lỗi ko A5 thì cũng A6 . Con này rửa hơi khó do lâu đời nên nó hay bị vón bẩn ở phía mặt trong dàn lạnh chỗ tiếp giáp cái quạt lồng cụ phải nâng lên kê cục xốp vào rồi xịt nó mới sạch được
Dòng mono có check đc ko cụ nhỉ , con này em mới lắp đc tầm 1 năm thôi ạ

Leanh65

Xe container
Một năm em vệ sinh tầm 2-3 lần , lần gần nhất cách đây tầm 3 tuần ạ
Cụ vs như thế nào vậy. Con toshiba hơn chục năm tuổi của em trước mát lạnh. Năm nay đặt 20 22oc vẫn nóng chảy mỡ. Những ngày nóng cao điểm nó còn ỳ ra không chạy chỉ nháy đèn nguồn. Gọi thợ vào xem xét vs cục lạnh, tháo vỉ về theo dõi gần tuần lắp lại vẫn bệnh cũ. Em nghi bẩn cục nóng gọi thợ vs cả tuần không được. Em vác máy rửa xe xịt thẳng cục nóng cục lạnh trong có 15phut. Giờ để 28,29oc lạnh sun vòi. Cụ nc xem sao.