Thảo luận Điều hoà xe có mùi lạ

minkhue

Xe đạp
Các cụ các mợ có thể tư vấn giúp em một chút được không.
Tình hình là em đang đi Kia cerato 2011, em mới lấy lại được 4 tháng. Sau khi lấy em đã tiến hành bảo dưỡng đều đặn theo khuyến nghị của nhà sản xuất, chăm sóc xe cũng khá chu đáo. Em thường dùng lọ tinh dầu thiên nhiên nên xe cũng thơm tho, sạch sẽ ạ, Nhưng hôm gần đây do lọ tinh dầu hết, em có đi rửa xe được giới thiệu hộp sáp thơm mùi kẹo cao su, ngày đầu em thấy khá thơm, nhưng hai ngày thứ 7, CN em không đi, để xe nơi gửi (ở ngoài trời), hai ngày ấy cũng mưa nắng thất thường. Hôm nay em bước vào xe, bật quạt gió lên thì thấy có mùi lạ - giống mùi lưu huynh hay lông chó, hay trứng thôi gì đó, nói chung là hơi khó chịu.
EM đang hoang mang không biết vì sao như thế, trước đây chưa bị bao giờ. Không biết có phải dùng sáp thơm kia, rồi trời mưa năng thất thường, ẩm ướt nên nó hấp thụ vào ống máy lạnh. Nếu vậy vệ sinh như nào các cụ các mợ?
em xin chân thành cảm ơn ạ!

lamchiluan

Xe tải
Bác tháo lọc gió điều hoà xem có bị dính j ko..nếu có thì vứt và thay ngay..có điều kiện bác ra mấy chổ detailing rửa luôn đường gió máy lạnh bằng hơi nước nóng hay bằng hoá chất chuyên dụng..xe e lúc trước chả hiểu thế nào bác tí tè vào lọc gió..e thay xúc rửa các thứ bỏ luôn xe phơi nắng cả tháng vẫn ám ảnh mùi

minkhue

Xe đạp
Dạ em cảm ơn cụ ạ

Linhhn2015

Xe máy
Theo suy đoán của em xe bác đã được bác tý ghé thăm. Cần mở hết xe ra để kiểm tra và có hướng sử lý .

hoangkha8487

Xe máy
Bác Tý đã ghé thăm, nếu như nổ máy mà nghe mùi lưu huỳnh, mùi xăng nồng thì đêm vào hãng thay cái cảm biến ôxy tầm 3,5tr bác nhé. Chuột nó cắn bà nó rồi nên xe cân chỉnh oxy, xăng bị loạn