Điều lệ Giải đua xe địa hình Việt Nam 2015

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
E đọc mà chỉ hiểu tí tị , chưa rành món này lắm, chúc các cụ nhà ta giật giải lớn

tran_thuat_lai

Xe lăn
, iem đăng ký hạng chém gió ngoài lề . đề nghị ban tổ chức xếp chỗ cho iem ...hê hê

thanhBVE4runner

Xe máy
Chưa có mẫu đăng ký nhể bác chủ thớt

VOCTài khoản đã xác minh

Vietnam Offroad Cup
Trường hợp xe cán đổ cọc và khiến đứt dây thì tính mấy lỗi?
Trong bài thi phải lấy cờ, người đến trước vơ hết cờ để gây lúng túng cho đội sau thì sao?
Xe sử dụng cáp mềm có nhất thiết phải dùng đè cáp khi tời không??
Xin cụ VOC giải đáp dùm.
Về qui định trừ điểm về cán cọc đứt dây là bao nhiêu thì BTC đang hội ý với Ban trọng tài để đưa ra qui định đó vào hôm họp kỹ thuật trước thi đấu. Tuy nhiên, đây là giải thiên về kỹ năng lái xe nên các trường hợp này sẽ bị trừ điểm nặng, tránh tính trạng lấy thời gian mà bỏ qua các yếu tố kỹ thuật.
Về cáp mềm thì ko cần đè cáp, đè cáp để phục vụ cho hạng nâng cao có sử dụng tời.
về cờ thì cụ yên tâm BTC luôn có cờ cho cụ giật. :D

Bác VOC cho em hói nếu trên cùng 1 đường đua:
Vi dụ đội A thuộc hạng nâng cấp chay nhanh nhất không phạm lỗi nào, đội B hạng cơ bản chạy nhanh thứ nhì và cũng không phạm lỗi nào thì đội B được 100 điểm hay được 95 điểm?
Điểm số này được tính theo từng hạng riêng biệt cụ ạ.

Em có thêm câu hỏi là em có 2 cái xe thì có thể thi 2 hạng cả đồng đội và hạng khác không cụ VOC???
Một xe, một Team được đăng ký 1 hạng. tks cụ

Viking

Xe điện
Kính BTC
EM có mấy thắc mắc như sau:

1./
Về cáp mềm thì ko cần đè cáp, đè cáp để phục vụ cho hạng nâng cao có sử dụng tời.
Như này thì em nên hiểu thế nào ạ?
Giả sử em chơi hạng nâng cấp có sử dụng tời điện, cáp lụa (cáp mềm).
Vậy em có cần đè cáp khi check kỹ thuật xe không, có cần sử dụng đè cáp khi kéo tời không?

2./
Ở trên cụ trả lời thế này
Điểm số này được tính theo từng hạng riêng biệt cụ ạ.
Nhưng trong điều lệ lại thế này
Sẽ chấm theo đường thi và không phân biệt hạng thi vì vậy nhất đường thi chỉ có 1 xe duy nhất ở cả 2 hạng.
Như vậy hình như có vênh nhau ạ, và cách thức chấm thực tế sẽ là như thế nào, cũng 1 đường thi 2 hạng có 2 xe đạt 100 điểm (em giả sử không phạm lỗi nào) hay chỉ có DUY NHẤT 1 xe dạt 100 điểm.

3./
Hạng nguyên bản không được dùng tời, vậy có nhất thiết phải có "- 02 đôi găng tay bảo hộ." không ạ

4./
Nhà tài trợ là phần khá quan trọng với mỗi cuộc thi, nếu các đội thi cứ phải làm maket với nhà tài trợ xong lại mang sang BTC xin ý kiến xong lại mang sang nhà tài trợ xin đổi xong lại mang lại BTC thì khá mất thời gian và phức tạp. Vì vậy, nếu có thế, BTC vui lòng chi tiết phần "Ban tổ chức có qui định chi tiết về kích thước, vị trí dán logo, tên thương hiệu của giải và nhà tài trợ cho giải và các nhà tài trợ của đội thi", như vậy các đội thi chỉ cần bám theo qui định của BTC để làm việc với nhà tài trợ, sẽ thuận lợi và tiết kiệm thời gian rất nhiều.

Tạm thế ạ
Chièu nhớ gì em lại hỏi tiếp

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Bác VOC đang đi photoshop ảnh mấy bạn chân dài từ quần áo kín sang hở .
Em cứ giải thích bừa theo những gì e biết về VOC :
[Trường hợp xe cán đổ cọc và khiến đứt dây thì tính mấy lỗi? tương cọc đứt dây=1 lỗi , tương dây đổ cọc = 1 lỗi , tương cả dây xong tương nốt cọc =2 lỗi
Trong bài thi phải lấy cờ, người đến trước vơ hết cờ để gây lúng túng cho đội sau thì sao? Thì bác oánh bỏ *** nó đi chứ nó chơi bẩn thế không đánh cũng phí!
Xe sử dụng cáp mềm có nhất thiết phải dùng đè cáp khi tời không?? Không , tuy nhiên em bị đứt cáp mềm rồi, cái móc nó quật cũng đau phết

Vi dụ đội A thuộc hạng nâng cấp chay nhanh nhất không phạm lỗi nào, đội B hạng cơ bản chạy nhanh thứ nhì và cũng không phạm lỗi nào thì đội B được 100 điểm hay được 95 điểm? 2 hạng tính điểm riêng tuy chạy cùng 1 số đường thi - trường hợp này cả 2 nhận 100 điểm

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
1./
Trích dẫn VOC viết Nghía cột cây số
Như này thì em nên hiểu thế nào ạ?
Giả sử em chơi hạng nâng cấp có sử dụng tời điện, cáp lụa (cáp mềm).
Vậy em có cần đè cáp khi check kỹ thuật xe không, có cần sử dụng đè cáp khi kéo tời không?

Câu hỏi lằng lằng mà trả lời lắt léo=))
Cáp sắt : đè cáp , cáp dù : không đè . Khám xe thì theo cáp mà trình bày

3./
Hạng nguyên bản không được dùng tời, vậy có nhất thiết phải có "- 02 đôi găng tay bảo hộ." không ạ

Hạng kg tời không có nghĩa là không kéo hay bê cây, mua găng tay đê

mấy câu còn lại e không biết b-)

cudem

Xe buýt
Khoa quay lại thi giải đồng đội hoặc nguyên bản đê!
Mod ơi cháu down form đky ở đây ạ?

czechonline

Xe điện
Cổ động viên có phải đăng ký không hả các cụ ? :D

AnCTF

Đi bộ
Chuẩn bị tinh thần...cổ vũ

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com