[Funland] Đỉnh cao của phân lô bán nền

ubisapro

Xe trâu
Vì cụ không phải dân Quảng Ninh, không chứng kiến nên cụ nói thế. Hà Nội cũng thiếu gì đất đâu.
Vâng, e ko hiểu nổi. Vì e xem trên Gmap thì ngay cạnh khu này còn đất nông nghiệp khá nhiều. Tại sao ko thu hồi đất đó để phát triển mà phải cạp biển ra ngoài cái lý do khu view biển?

pressf5

Xe buýt
Toàn ông đạo đức bàn phím.
Nhà tôi ở cái khu này 20 năm trước nó là cái bãi bồi lầy, toàn hả xẻ đứt cả chân.
Giờ được đổ lên sạch sẽ đẹp đẽ thì bảo phá hoại cảnh quan.
Xưa chỗ này chỉ đi cào hến, cào son thôi các ông bàn phím ạ. Người ta cải tạo làm 10 năm mới được sạch sẽ đẹp ntn này đó.
Vụ này thấy người đưa tin bị xử phạt rồi mà nhỉ? Chưa thấy chủ thớt bị phạt nhỉ? :D

dheIa

Xe điện

Đội nhà anh áo hồng Quyết Zâu trong này đông quá, cần lao cãi ko lại :))

Lại còn có kiểu phát ngôn, ko phải dân QN thì đừng có ý kiến, dân QN rất biết quý trọng vùng đất của họ.. bla blo ble
Thế QN nó ko ở VN à mà ko cho người ngoại tỉnh có ý kiến nhờ ^^

Nếu bảo cải tạo thì sau cải tạo nó phải tạo nên một cảnh quan mà ai nhìn vào cũng thấy tự hào. Đằng này nhìn phát thấy ngay cái trò chiếm của chung thành của riêng. Đang là cái vịnh của bao người giờ thành khu đất chia lô của một đám nào đó.

Còn mang cả cái sân bay Kansai của Nhật ra so nữa mới kinh chứ. Cái sân bay đấy nó ko có mẩu nào chia lô để bán cả. Nó là công trình phục vụ cộng đồng.
So thế mà ko biết ngượng à 😊

Không về nhì

Xe tăng
View attachment 7320743

Lại còn có kiểu phát ngôn, ko phải dân QN thì đừng có ý kiến, dân QN rất biết quý trọng vùng đất của họ.. bla blo ble

Nếu bảo cải tạo thì sau cải tạo nó phải tạo nên một cảnh quan mà ai nhìn vào cũng thấy tự hào. Đằng này nhìn phát thấy ngay cái trò chiếm của chung thành của riêng. Đang là cái vịnh của bao người giờ thành khu đất chia lô của một đám nào đó.

Còn mang cả cái sân bay Kansai của Nhật ra so nữa mới kinh chứ. Cái sân bay đấy nó ko có mẩu nào chia lô để bán cả. Nó là công trình phục vụ cộng đồng.
Cụ sai rồi thôi cụ dựa cột đi, cụ outsider3x3d3l nhỉ :))

Gianthuong123

Xe tải
View attachment 7320743

Thế cụ thích Châu Âu lấn ao hồ sông biển Ko cụ em đưa cho cụ một trong những ao hồ , con sông đẹp nhất Châu Âu luôn, kiểu các cụ Châu Âu lấn thì thơm đúng Ko cụ .
Mà cụ ra đó bao giờ chưa , cụ ngửi mùi bùn thối um bao giờ chưa , nếu thích thì ngửi mùi bùn ở Hội An mùa khô cũng được .

Chỉnh sửa cuối:

PVN.OTF

Xe tải
Chắc cứ phải để dân ở đó mãi mãi làm nghề đào sá sùng kiếm sống thì các mấy cụ mới vừa lòng. Lấn biển thì sao ? Giờ quan trọng là thúc đẩy kinh tế cho vân đồn và QN, mấy ông ở ngoài kêu gào cái j, mấy ông kêu VN này nọ e nghĩ có cơ hội lấn thì các ông cũng lấn gấp, toàn đạo đức online.

Azeglio

Xe điện
View attachment 7320743

Còn mang cả cái sân bay Kansai của Nhật ra so nữa mới kinh chứ. Cái sân bay đấy nó ko có mẩu nào chia lô để bán cả. Nó là công trình phục vụ cộng đồng.So thế mà ko biết ngượng à 😊
Thứ nhất, cái sân bay đó tên là Chubu Centrair International Airport. Cụ nên bổ sung kiến thức cơ bản khi muốn tranh luận và đừng cười khi chưa là chuyên gia.
Thứ hai, cụ mua cái vé máy bay đến sân bay đó là cụ đã trả tiền cho phí sử dụng đấy. Hay cụ chưa từng mua vé máy bay hoặc mua mà chưa bao giờ đọc về giá vé?
Thứ ba, nhà đầu tư lấn biển xây nhà cửa không cho cộng đồng ở thì các ông chủ đầu tư ở à?

cadan

Xe container
Cháu thì không phản đối phát triển kinh tế, cháu chỉ phản đối phá hoại hoại cảnh quan môi trường và biến của chung thành của riêng.
Nhiều cụ lập luận rằng khu vực đấy không thuộc vịnh Hạ Long nên không sao cả. Vậy là cứ không có trong danh sách di sản là được phá nhỉ? (Hồ Tây hình như cũng không thuộc danh sách di sản thế giới đâu).
Lại có ý kiến cho rằng chỗ đấy là bãi sình lầy, bùn đất nên san lấp như thế cho đẹp. Nếu thấy bùn lầy, dơ bẩn thì chính quyền nên cho nạo vét, dọn dẹp cho đẹp chứ ai lại đi làm thế? (Chưa có điều kiện thì đợi làm sau cũng được mà?) Con người thấy bùn bẩn chứ ở đó chắc cũng có kha khá các loài sinh vật sinh sống đấy.
Và cuối cùng không phải vì phát triển kinh tế mà thứ gì cũng làm, bác NX Phúc đã bảo:

Mọi người thấy chướng mắt thì phát biểu ý kiến, chẳng phải chọc ngoáy gì cả vì chọc ngoáy có ra tiền đâu cơ chứ? Khu vực đấy không phải chỉ của người dân có hộ khẩu QN mà là của toàn bộ người dân VN nên mọi người đều có quyền có ý kiến.
hoàn toàn đồngý với bạn
Một lập luận phổ biến khi có ai nói tới nhg công trình gây chướng mắt là:

có liên quan gì tới quý vị không mà quý vị phát biểu?

ơ, chẳng phải Hiến pháp nói: đât đai thuộc sở hữu toàn dân ư?

Hanoiann202x

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 7320743

Nghe hội "quảng ninh" liều chết bảo vệ hòn non bộ em cũng có cùng cảm giác như cụ :))

Vulcan V70

Xe trâu
Làm DA cỡ này thì phải có ĐTM được phê duyệt rồi.

a_cheng

Xe điện
Bãi lầy theo mắt người thường, còn thế giới họ đang gọi là đất ngập nước và coi là những vùng đất phải được bảo vệ. Rừng ngập mặn, rộng hơn là đất ngập nước đang đóng vai trò rất quan trọng của hệ sinh thái. Tra Gú gờ sẽ thấy VN đang tham gia cái Công ước này: https://monre.gov.vn/Pages/cong-uoc-ramsar-va-su-tham-gia-cua-viet-nam.aspx#:~:text=Mục đích của Công ước,vững trên toàn thế giới”.

Trợ lý Tổng Thư ký Liên Hiệp Quốc kiêm Giám đốc UNDP khu vực Châu Á - Thái Bình Dương Kanni Wignaraja tham gia trồng rừng ngập mặn cùng lãnh đạo và người dân tỉnh Thanh Hóa

Không biết mấy ông LĐ tỉnh Quảng Ninh này đang trồng cây gì?
Thưa cụ, em sinh ra và lớn lên ở gần khu bảo tồn đất ngập nước của Thái Bình đây, đi bộ là ra rừng vẹt luôn. Hội chữ thập đỏ quốc tế và Việt Nam cùng chính quyền của chúng ta bảo vệ và phát triển các khu này cực tốt và làm từ rất sớm, từ khi nước chúng ta còn nghèo rớt. Diện tích rừng ngập mặn cũng không ngừng mở rộng, và cũng là một cách hiệu quả để chúng ta lấn biển, tạo sinh kế cho người dân. Nhưng điều đó không có nghĩa là bất cứ cái bãi lầy nào cạnh biển đều là khu bảo tồn, bất cứ ngọn núi nào cũng đều là thắng cảnh. Có khu chúng ta trồng rừng ngập mặn, có khu làm đầm tôm, có khu chỉ để cào ngao, có chỗ quai đê lấn biển để thêm không gian, thêm đất đai. Có ngọn núi thì chụp ảnh lên bưu thiếp, có ngọn núi thì xẻ ra làm vật liệu xây dựng...
Ở đây, ngọn núi này không thuộc di sản gì, chỗ đất ngập nước kia cũng chẳng thuộc khu bảo tồn nào, thậm chí trên ảnh còn chẳng thấy cái cây sú vẹt nào để những nhà môi trường vin vào cớ "phá rừng" 8-}

Hanoiann202x

[Tịch thu bằng lái]
Giá mà lấn biển xong làm cái công viên cho dân thì chả ai nói gì, đằng này lấn xong rồi....;))

Mai có khi em cũng làm vài xe cát ra lấn "bãi lầy" sông Hồng, các cụ đừng cản em, em dân hà nội iu hà nội lắm, các cụ dân tỉnh khác ko đến lượt có ý kiến =))

AVANZA

Xe tăng
Giá mà lấn biển xong làm cái công viên cho dân thì chả ai nói gì, đằng này lấn xong rồi....;))

Mai có khi em cũng làm vài xe cát ra lấn "bãi lầy" sông Hồng, các cụ đừng cản em, em dân hà nội iu hà nội lắm, các cụ dân tỉnh khác ko đến lượt có ý kiến =))
Công viên trồng cỏ nuôi bò hả cụ :D

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Em ủng hộ cụ - nói là làm cụ nhé - em nhận chân livestream.
Chỉ sợ cụ chưa đủ tuổi :))

dheIa

Xe điện
Thứ nhất, cái sân bay đó tên là Chubu Centrair International Airport. Cụ nên bổ sung kiến thức cơ bản khi muốn tranh luận và đừng cười khi chưa là chuyên gia.
Thứ hai, cụ mua cái vé máy bay đến sân bay đó là cụ đã trả tiền cho phí sử dụng đấy. Hay cụ chưa từng mua vé máy bay hoặc mua mà chưa bao giờ đọc về giá vé?
Thứ ba, nhà đầu tư lấn biển xây nhà cửa không cho cộng đồng ở thì các ông chủ đầu tư ở à?
Tôi xin giả nhời theo từng ý 1,2,3 của cụ như sau ^^

1. Tôi nhầm cái Chubu Aiport nhà cụ sang cái Kansai Aiport ở tỉnh tôi. Tôi xiên lỗi nhá ^^
Ti nhiên, đến cả cái Chubu đó của cụ, dù quy mô địa phương hơn Kansai nhưng nó cũng ko có tí mẩu phân lô nào đâu cụ ^^

2. Toilet công cộng còn mất phí mà cụ. Nhưng dùng xong anh phải biến để họ còn phục vụ người khác. Chứ anh ko thể ôm chặt làm của riêng đc kể cả anh lắm tiền ^^

3. Thấy bảo xưa khu Hòn non bộ đó dân thả dê chạy lông nhông được. Giờ chia lô thế rồi, miếng nào của đứa nào có sổ hết rồi, đố dân ko sổ vào đấy mà ngó nghiêng chứ đừng nói là vào thả dê. Bấy nhiêu thôi đã đủ thấy là ngày xưa dân có nhiều cơ hội hít thở hơn phải ko nào :))

Chỉnh sửa cuối:

Azeglio

Xe điện
Tôi xin giả nhời theo từng ý 1,2,3 của cụ như sau ^^

1. Tôi nhầm cái Chubu Aiport nhà cụ sang cái Kansai Aiport ở tỉnh tôi. Tôi xiên lỗi nhá ^^

2. Toilet công cộng còn mất phí mà cụ. Nhưng dùng xong anh phải biến để họ còn phục vụ người khác. Chứ anh ko thể ôm chặt làm của riêng đc kể cả anh lắm tiền ^^

3. Thấy bảo xưa khu Hòn non bộ đó dân thả dê chạy lông nhông được. Giờ chia lô thế rồi, miếng nào của đứa nào có sổ hết rồi, đố dân ko sổ vào đấy mà ngó nghiêng chứ đừng nói là vào thả dê. Bấy nhiêu thôi đã đủ thấy là ngày xưa dân có nhiều cơ hội hít thở hơn phải ko nào :))
1. Cụ đừng "xiên" em.
2. Cái sân bay, cũng chả là "của dân" đâu.
3. Cụ có thông tin các nông dân nào cần thả dê không ạ. Em đảm bảo với cụ họ có thể lên Dak Lak thả dê miễn phí, có hỗ trợ nhà ở, kinh phí nuôi dê. Hoàn toàn có thể hít thở không khí trong lành.
Em gợi ý cụ nên tìm hiểu "công nghiệp hóa, hiện đại hóa" là cái gì.
Biết cái gì thì em bàn cái đấy, cụ ạ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lạy cá thánh chê, thámh chửi, vào tay các thánh thì khỏi phân xẻ j, ngoạm tất cho to đẹp nhờ :)).

HuyArt

Xe lăn
Tuyền mấy ông sốp phơ đút chân gậm bàn, còn không phân biệt được đâu là Vịnh Hạ Long, đâu là Vịnh Bái Tử Long cũng lên chém gió bảo vệ môi sinh như đúng dồi, kk

Notimetodie

Xe hơi
Kinh, nhiều thánh mọc ra thế, toàn dững là tầm nhìn vũ trụ, yêu địa cầu, nói không với làm ăn kinh tế cải thiện điều kiện sống?
Dám hỏi chư thánh, bản chất trào lưu này là gì thế? để tỏ ra là con người cấp tiến, để thiên hạ biết mình đang tồn tại, hay thực ra thâm tâm ghen ghét với lão Quyết Râu kia vì lão có miếng đất đẹp quá? Xin lỗi, mồ hôi công sức vốn liếng của lão ấy 20 năm đấy đừng nghĩ ngon ăn như bây giờ trông vào.
Chứ nơi đâu dưới gầm giời này, con người chả phải tác động vào tự nhiên để nuôi sống mình? Tại sao cũng lấp biển mà Tây thì được, ta thì không? dễ Tây Nhật thì nó không thu lợi ích cho nhóm nhà đầu tư và đảng phái trợ giúp của nó hả?
Cho nên xin bớt đi những lời sáo rỗng, đao to búa lớn, hoặc ngồi cõi trên như anh gì muốn dọn bùn đi cho đẹp rồi để yên đấy cho ... nguyên sơ, hoặc thi công lấp biển xong làm công viên suông cho cây mọc. Rồi đây Vân Đồn sẽ còn to đẹp hơn nhiều, khóc mướn thoải mái đi.
Nhiều khi mình muốn cho bọn này mượn 1 hòn đảo, ví dụ đảo Vạn Cảnh ở gần chỗ này, cho các thánh iêu thiên nhiên lên đó sống cuộc đời săn bắn hái lượm ít lâu để trải nghiệm cuộc sống mà chúng hằng mong muốn, bao giờ hết chịu nổi thì đón về mấy hải lý là đến Ao Tiên hoặc Phương Đông Vân Đồn để làm người tử tế...

Chỉnh sửa cuối: