[Funland] Đỉnh cao của phân lô bán nền

Kurumasuki

Xe container
Cụ mở cửa thử một cái view chỗ này lần nào chưa? Khoảng cách bao xa cụ? Có đến dưới 10m không cụ nhỉ?
Em chưa đến đó
Nhưng đã có kinh nghiệm ở nhiều chỗ khác
Khách sạn cách núi hàng trăm mét, mà mở ra vẫn như đập vào mặt

Marda49

Xì hơi lốp
nên mới nói là kỳ công tranh cướp.
Cụ tuổi gì mà đòi so với thời cụ Trứ?
Thời đó ko có đất canh tác, lấn biển để tăng thêm lương thực cứu đói. Quân dân nai lưng ra đóng góp cho XH chứ đâu phải tiền chảy về túi ai đó như vụ lấn biển cụ đưa ra mà đòi so?
Cụ chứng minh cho cái chỗ cướp cái??
Thời cụ Trứ thiếu đất canh tác thì lấn đê kiếm đất canh tác.
Thời nay thì thừa đất canh tác chăng?? Không phải! Thời nay vừa thiếu đất canh tác vừa thiếu đất ở nên lấn biển làm chỗ ở cũng là 1 cách tăng đất ở mà không làm mất đât canh tác.
Thời cụ Trứ lấn biển triều đình phải bỏ của bỏ công, nhân dân phải bỏ công bỏ mạng mới khai đất lập làng. Thời nay các quan rất năng động, có cách làm cho các cá nhân phải tự bỏ tiền lấp biển mà nhà nước lại có thêm nguồn thu. Nhân dân chẳng còn ai phải bỏ máu bỏ mạng nữa. Phà ơi giỏi quá, phải thưởng mới đúng. Tay Quyết Râu mà ở thời phong kiến là được tôn làm Thành Hoàng làng rồi.Tiếc tiếc là.

Azeglio

Xe điện
nên mới nói là kỳ công tranh cướp.
Cụ tuổi gì mà đòi so với thời cụ Trứ?
Thời đó ko có đất canh tác, lấn biển để tăng thêm lương thực cứu đói. Quân dân nai lưng ra đóng góp cho XH chứ đâu phải tiền chảy về túi ai đó như vụ lấn biển cụ đưa ra mà đòi so?
Tóm lại cụ cho rằng các anh lấn biển kiếm được nhiều tiền quá, nên cụ tức???
Theo cụ để bãi sình lầy hơn hay làm thành khu đô thị thì hơn?

Marda49

Xì hơi lốp
Em chưa đến đó
Cái chỗ Ao Tiên này thì lấp đất lấy chỗ ở thôi chứ ai rảnh hơi mà đi du lịch đến đó! Ngay đến bây giờ cái vùng mặt nước trước mấy chỗ đã lấp ấy cũng toàn bùn sình lầy, hôi bỏ mẹ ấy ra. Có ngẫn mới đi đến đó du lịch.

Gianthuong123

Xe tải
cụ cứ nghĩ ai cũng phải theo ý cụ. nhưng đáng tiếc đời không như mơ, hoặc cụ còn quá trẻ để trải nghiệm( hơn 8 tỏi người thì có các sở thích khác nhau. )
Ngay cả chính bản thân cụ, nay thích cái này , mai thích cái kia. điều này chắc chắn 99.99%
bằng chứng là có vợ rồi nhưng lại vẫn muốn có "máy giặt "nhà thèng khác.
Cụ có thể hôm nay chưa thích úp mẹt vô bùn, nhưng biết đâu đấy? nếu không ai thích mùi bùn thì dịch vụ tắm bùn đông khứa thế?
Chỉ có một điều chắc chắn cụ chưa biết, các di sản thiên nhiên, nếu không bảo tồn thì đời sau sẽ không còn mà ngắm.
Do đó, nên hang sơnđòng không pahri ai cũng muốn là vô ngắm ngay được. cho dù dịch vụ thu được tiền rất cao.
Nói thế là đủ.chúc cụ sơm hiểu
Cụ ra đó lần nào chưa , hay nhìn trên mạng rồi chém gió .
Đạo lí nhiều mà Ko trải nghiệm toàn phường ….

asian4you

Xe tải
Cái chỗ Ao Tiên này thì lấp đất lấy chỗ ở thôi chứ ai rảnh hơi mà đi du lịch đến đó! Ngay đến bây giờ cái vùng mặt nước trước mấy chỗ đã lấp ấy cũng toàn bùn sình lầy, hôi bỏ mẹ ấy ra. Có ngẫn mới đi đến đó du lịch.
Đi du lịch thì phải qua khu đấy thôi bác, vì phía ngoài là khu cầu cảng mới để đi đến mấy đảo phía ngoài thì phải.

Marda49

Xì hơi lốp
Đi du lịch thì phải qua khu đấy thôi bác, vì phía ngoài là khu cầu cảng mới để đi đến mấy đảo phía ngoài thì phải.
Tức là nhờ có cái khu lấp biển này thì mới có thể khai thác du lịch ở mấy cái đảo ngoài xa kia đúng không?? Chỗ này trước giờ em chưa thấy thằng điên nào đến đây du lịch cả.

Phán Thông

Xe buýt
Ông thì đòi giữ nguyên cảnh quan vì vịnh Bái Tử Long đẹp. Thế lấp cái bãi bùn lầy bẩn thỉu đấy đi thì cảnh quan đẹp hay xấu hơn, kinh tế trong vùng nghèo đi hay giàu hơn. Cảnh đẹp vì ông xem ảnh cả cái vịnh chứ cho đến tận nơi du lịch lại chả bĩu môi chê bẩn rồi té vội.
Bãi bùn lầy đấy không bẩn thỉu cụ ạ. Bãi đấy mà cụ kêu bẩn thì rừng U Minh toàn rác rưởi.
Cảnh quan đang là bãi bùn bãi lầy giờ thành cao ráo có hòn non bộ quá đẹp còn gì?? Cỡ trăm năm sau nữa chỗ Ao Tiên thành di sản văn hoá cũng không lạ, chờ đi!
Rừng U Minh cũng đầy bùn lầy đấy. Ra đấy mà phân lô bán nền hết đi.
Cụ bóp cổ những thằng chê lấn biển.
Cụ Trứ chắc không lợi ích nhóm à?? Nhóm của cụ được lợi là những người cụ dẫn đi khai khẩn đấy.!
Lấn biển là 1 kì công của nhân loại.
Cụ Trứ là khai khẩn lấy đất canh tác cho dân nghèo.
Nhóm lợi ích phá hại thắng cảnh của đất nước.

asian4you

Xe tải
Tức là nhờ có cái khu lấp biển này thì mới có thể khai thác du lịch ở mấy cái đảo ngoài xa kia đúng không?? Chỗ này trước giờ em chưa thấy thằng điên nào đến đây du lịch cả.
Không bác ơi trước là đi từ cầu cảng khác giờ chuyển ra đi từ cầu cảng khu này tiện hơn. Hôm trước em đọc bài báo nói như vậy.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em chưa đến đó
Nếu ai cũng bị cảm giác đập vào mặt như cụ thì chắc chắn mấy lô biệt thự liền kề đó chả ai thèm mua hoặc nếu có mua thì sẽ rất rẻ cụ nhỉ?

Marda49

Xì hơi lốp
Bãi bùn lầy đấy không bẩn thỉu cụ ạ. Bãi đấy mà cụ kêu bẩn thì rừng U Minh toàn rác rưởi.

Rừng U Minh cũng đầy bùn lầy đấy. Ra đấy mà phân lô bán nền hết đi.

Cụ Trứ là khai khẩn lấy đất canh tác cho dân nghèo.
Nhóm lợi ích phá hại thắng cảnh của đất nước.
Vùng U Minh nó là đất sẵn rồi không cần lấn nữa, còn ở trỏng có khu lấn biển Rạch Giá to bự chảng luôn cụ không phải lo , phân lô bán nền mạnh luôn.
Cụ Trứ làm việc theo nhu cầu thời đại của cụ. Cụ Quyết làm việc theo nhu cầu thời đại hôm nay. Cái hay của cụ Quyết là tự bỏ tiền túi còn cụ Trứ vẫn phải tiêu tiền của Triều Đình.

Ndriver

Xe tải
Các cụ trẻ nên bỏ thời gian tìm hiểu thực địa trước khi chém,cái này không đọc báo để chém được.
Hôm trước e xuống trực tiếp,nhìn các khối bê tông họ kè để lấn biển kỳ vỹ lắm.
Các cụ nhìn ảnh bờ kè đoạn kênh dẫn nước như file đính kèm
Kênh dẫn nước vân đồn.jpg

asian4you

Xe tải
Nếu ai cũng bị cảm giác đập vào mặt như cụ thì chắc chắn mấy lô biệt thự liền kề đó chả ai thèm mua hoặc nếu có mua thì sẽ rất rẻ cụ nhỉ?

Cách đến chân núi là tầm 100m có dư mà có thảm cỏ, có mặt nước, khung cảnh thiên nhiên trong khu đô thị như thế là ổn rồi, ít nhất nó cũng ngon hơn khu trống bên đối diện :D

sskkb

Xe tăng
Công nhận công nghệ phân lô bán nên ở VN k đâu bằng, phá hết các cảnh quan thiên nhiên, phá vỡ quy hoạch, nguồn thu ngân sách phụ thuộc vào thuế, phí BĐS & sự phát triển của BĐS mà k phải là sx..........ông hàng xóm đang toang vụ này mà nhà mình vẫn loay hoay :(
Cụ nhầm, VN còn phải theo học phương Tây nhiều về công nghệ phân lô bán nền. Cụ nên tìm hiểu lịch sử nhiều hơn nhé.

Marda49

Xì hơi lốp
Cách đến chân núi là tầm 100m có dư mà có thảm cỏ, có mặt nước, khung cảnh thiên nhiên trong khu đô thị như thế là ổn rồi, ít nhất nó cũng ngon hơn khu trống bên đối diện :D
Em mà lãnh đạo QN và nếu có doanh nghiệp chấp nhận làm em cho lấp hết mịa cái bãi phía trước luôn( miễn đừng phạm tới cái di sản gì đó để mấy con ranh mồm vẫu nó gào).
Lúc đó Quảng Ninh có thêm 1 Tràng An ở trong Quảng Ninh luôn. Đẹp ngất ngây.! Có điều để lấn được từng đó phải gấp vài lần tiền ta Vượng đang có thì may ra.

asian4you

Xe tải
Em mà lãnh đạo QN và nếu có doanh nghiệp chấp nhận làm em cho lấp hết mịa cái bãi phía trước luôn( miễn đừng phạm tới cái di sản gì đó để mấy con ranh mồm vẫu nó gào).
Lúc đó Quảng Ninh có thêm 1 Tràng An ở trong Quảng Ninh luôn. Đẹp ngất ngây.! Có điều để lấn được từng đó phải gấp vài lần tiền ta Vượng đang có thì may ra.
Muốn lấp như thế phải nhờ cụ biden in tiền chuyển sang thì may ra :))

Azeglio

Xe điện
Tai sao tôi phải tức? nhưng tôi thấy ai đó nâng bi cho việc phá hoại quang cảnh thiên nhiên là chưa đúng, nên tôi đưa ý kiên thôi. Cụ muốn phá hoại mà được XH cho phép thì cụ cứ phá. đó là xu thế thời đại chứ không phải việc làm đúng( ví như vụ ccrd, hay đốt hết di sản cũng thế. đên đời sau lên phại khôi phục...) Những điều này toi đã nói rất rõ ở comt đàu tiền về vdn rồi, cụ muốn có thể tìm đọc lại
Haizza, có công trình xây dựng nào mà không phá hoại quang cảnh thiên nhiên???
Cụ vẫn không thèm trả lời em là bãi sình lầy hơn hay khu đô thị hơn.
Nếu theo cụ bãi sình đó là di sản, thì em tôn trọng ý kiến của cụ, và chúng ta bất đồng ý kiến. Chúng ta đang hướng tới tự do ngôn luận mà.

PVN.OTF

Xe tải
Từ một bãi bùn giờ dân cẩm phả cũng có thể xuống đấy nghỉ ngơi đi dạo, có bãi tắm, cảnh quan sạch sẽ, người dân ở quanh đó họ vui mừng, nhưng mấy tên chỉ vì ghen ăn tức ở với người giàu cứ gào lên thế nhỉ. Gửi các cụ một góc đường bây giờ mà trước kia là bãi bùn ở vân đồn, còn đường 58m to hơn.

Marda49

Xì hơi lốp
Muốn lấp như thế phải nhờ cụ biden in tiền chuyển sang thì may ra :))
Nói thật mấy có mấy cụ mồm vẩu tưởng lấn biển như này dễ lắm á?? Méo có đâu, tiền tấn đấy. Mà lấp xong còn phải lùa gà ( để bán) nữa chứ. Như em thấy thì không biết tiềm năng sau này như nào chứ để ở thì em không xuống tiền đầu tư khu này đâu. Nói thật là biển bẩn và xấu tệ( em không tắm được). Đến như bên Hạ Long bọn Sun nó phải đi chở cát trắng tận miền Trung về để rải bãi cho trắng( mà cũng không bền vì sóng đó đánh dạt hết thì cũng đen sì sì trở lại thôi). Bãi biển mà cát đen nhìn đã tởm rồi huống gì toàn bùn là bùn thì thôi!