[Thảo luận] Dính chưởng ở ngã tư Giảng Võ - Cát Linh

liemtc

Xe máy
Đi từ hướng GV lên đó ai biết giờ là ngã 5 nếu không hay đi qua đó, biển vòng xuyến không có, bùng binh không, đi từ GV vào CL mà không xoay vô lăng thì xuống xe đẩy chắc, biển báo thì cho phép rẽ, xxx thấy thế không ra mà phân làn, hướng dẫn mà chỉ chăm chăm làm bẩn.

hoang_vo

Xe tải
chỗ này nếu đi từ CL ra GV có biển báo cấm rẽ trái, hôm trước em đi qua nhìn thấy biển này giật hết cả mình, không biết nó cấm rẽ trái vậy mà mình "rẽ trái" ra GV có bị nó thịt không?

tienlq

Xe buýt
Một số cụ nói biển báo đó đúng là theo cảm tính, muốn đúng thì phải là: đèn đỏ được rẽ vào phố Hào Nam.
Còn tính chi li ra thì: rẽ phải = đi vào Cát Linh còn vào Hào Nam phải tính là quay đầu bên phải mới đúng

huyphuong127

Xe tải
Thực ra nếu rẽ phải vào Cát Linh thì cắt ngang dòng xe đi vào Hào Nam rồi, xxx có lý nhưng cần sửa biển thành "Đèn đỏ được rẽ phải vào Hào Nam" :D
Xxx nói thế là đúng và cũng k cần sửa biển
Đi như cụ chủ cản trở giao thông cắt ngang hướng vào Hào nam khi hướng đó đang đèn xanh
Còn cụ chủ đúng nếu đường Hào nam chưa thông
Từ GV rẽ CL mà cụ bảo là rẽ phải thì em chịu cụ. Chỗ này đã có cụ cảnh báo rồi. Thời gian đầu xxx chi nhắc thôi. Bây giờ ai rẽ phải như cụ bị phạt cũng đáng
Trương tuần nói rất chuẩn & bắt lỗi đúng.
Chẳng qua nhều kụ mợ không để ý or ít lai vãng qua địa điểm này or chưa hiểu rõ hiệu lực của biển báo.
chuẩn không phải chỉnh, cái này xxx đúng
Các cụ hình như chưa đi đến chỗ này nên phán linh tinh.
Bao giờ các cụ đứng ở đây 1 phút thôi sẽ thấy xxx ăn bẩn ntn.
Khi đèn đỏ ở phố GV thì tức là không có bất kỳ phương tiện nào được đi vào phố Hào Nam cả, trừ từ phố GV thôi, như vậy thì các phương tiện rẽ phải ở GV ra cát linh và Hào nam thì ảnh hưởng đến ai ???? Không có dòng phương tiện nào cắt dòng phương tiện nào cả.
Sao lại phạt và cấm.
Không tạo điều kiện cho thoát nhanh xe cộ, cho giao thông nhanh chóng, lại chặn lại là cớ gì ????

Mr.Chem

Xe điện
Láo! Phải em thì em cho xxx ra bã!
Mình cứ theo biển mà đi, biển cho rẽ phải thì đựơc rẽ phải! GV ra CL là rẽ phải, chỉ có GV chạy tiếp lên GV mới là đi thẳng [-X
Người dân được phép làm những điều pháp luật không cấm! Chẳng qua xxx lợi dụng sự e ngại va chạm của ngươì dân mà định ăn bẩn thôi ~X(
Vote cho cụ, hôm vừa rồi đi xe máy với gấu qua đoạn này gấu cũng kể câu chuyện bắt vi phạm cho rẽ phải và em cũng lý giải với gấu như cụ, cho rẽ phải thì cứ phải là đi, sau đâu lôi ông giao thông công chính ra xử.

Haigv

Xe tăng
Biển vô lý thì đầy rẫy mà các cụ. Trường hợp này nếu đèn đỏ rẽ phải từ Giảng Võ ra Cát Linh nếu theo luật bắt là đúng. Chỉ đc rẽ phải vào Hào Nam sau đó từ Hào Nam lại có biển đèn đỏ đc phép rẽ phải, bất hợp lý là luồng phương tiện từ Giảng Võ rẽ cát linh đông nên cơ quan chức năng nên căn cứ thực tế mà quy hoạch lại biển khu vực này thì dân mới đỡ khổ.

cantona

Xe container
Đi về cát linh vẫn là rẽ phải, để tránh mứt, khi đèn đỏ cụ k dừng ở sát lề phải (đoạn vẫn được dành để rẽ phải khi đèn đỏ) mà đứng cạnh, khi nào đèn xanh thì rẽ phải Cát Linh.
Nói như cụ này chuẩn ạ, chứ các cụ cứ bảo rẽ CL cũng là phải nên rẽ, vậy các xe cứ ào ào đi thì xe từ HN người ta đèn xanh đi kiểu gì, chả may có va chạm lại ko biết ông nào sai - đúng để mà xử, cho nên các cụ đừng có cùn, luật nó chưa chuẩn nhưng nhìn nhau mà đi, cụ nào cứ cùn chả may (chả may nhé :D) có ngày có xe từ HN nó phi vào ngang người sau đó đứng lại mà cãi nhau, kết cục chả ai sai mà tự dưng mình thiệt.

Hapro_kiha

Xe buýt
C hủ đã mất xiền cho cờ hó!

bimbimcay

Xe đạp
Xxx nói thế là đúng và cũng k cần sửa biển
Đi như cụ chủ cản trở giao thông cắt ngang hướng vào Hào nam khi hướng đó đang đèn xanh
Còn cụ chủ đúng nếu đường Hào nam chưa thông
cụ ơi đèn đỏ giảng võ thì bên hào nam cũng đỏ cụ à....nên đèn đỏ rẽ sang cát linh thì chẳng cắt ngang bố con ông nào cả

Stormwater

Xe tải
Em nghĩ xxx bắt đúng chứ. Sau khi có đường Hào Nam mới thì đường này được coi là rẽ phải. Bởi việc cho phép đèn đỏ được rẽ phải là do nó không cắt mặt các làn đường khác, chứ nếu như trường hợp này đèn đỏ mà vẫn được đi qua Cát Linh (cắt mặt đường Hào Nam) thì còn gọi gì là đèn đỏ nữa mà có thể gọi là "Đèn đỏ được phép đi thẳng" chứ. Nếu trường hợp nút này có 10 đường giao nhau, mà quan niệm là có 1 đường đối diện là đi thẳng thì những lối khác đều rẽ phải được thì sẽ cản trở giao thông cho các làn khác.

Tunginox

Xe hơi
Bình thường chỗ này vào giờ cao điểm thì đa phần mọi người vẫn rẽ như cụ chủ em cũng bắt trước vậy vậy..ko thấy ai bắt. theo em rẽ thế là sai rồi. ngã 5 này còn có rất nhiều biển cấm rẽ trái nữa đấy, các cụ cẩn thận nhé..

Stormwater

Xe tải
cụ ơi đèn đỏ giảng võ thì bên hào nam cũng đỏ cụ à....nên đèn đỏ rẽ sang cát linh thì chẳng cắt ngang bố con ông nào cả
Nhưng đèn xanh Hào Nam thì vẫn là đèn đỏ Giảng Võ ah, nếu cứ đi sang Cát Linh thì sẽ cắt mặt Hào Nam.

MrLongKem

Xe hơi
Có nhiều thớt cảnh báo về ngã 5 GV này rồi các cụ à.từ GV ra CL đi vào làn đi thẳng lÀ oke :D

tuananhgau

Xe hơi
Nhiều cụ k biết luật lại hay phán lung tung! Tốt nhất là phải chấp hành đúng hiệu lệnh biển báo đã! Các cụ c
Nhiều lúc cứ quen đường cũ mà đi nên bị bắt là phải rùi! Phải cập nhập phiên bản mới đi chứ! :)

truongtientai

Xe hơi
Láo! Phải em thì em cho xxx ra bã!
Mình cứ theo biển mà đi, biển cho rẽ phải thì đựơc rẽ phải! GV ra CL là rẽ phải, chỉ có GV chạy tiếp lên GV mới là đi thẳng [-X
Người dân được phép làm những điều pháp luật không cấm! Chẳng qua xxx lợi dụng sự e ngại va chạm của ngươì dân mà định ăn bẩn thôi ~X(
em đồng ý là luật không cấm là người dân được phép làm.

nobody2011

Xe tải
Ko biết ai bẩn? Vụ này em cho là xxx sạch. Khi có thêm 1 nhánh đường nữa thì biển cho phép rẽ phải vào Hào Nam chứ ko phải vào Cát Linh. Cụ chủ thớt đi xiên vào Cát Linh bị bắt là đúng. Không oan ức gì cả. Biển vẫn có hiệu lực.

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Ko biết ai bẩn? Vụ này em cho là xxx sạch. Khi có thêm 1 nhánh đường nữa thì biển cho phép rẽ phải vào Hào Nam chứ ko phải vào Cát Linh. Cụ chủ thớt đi xiên vào Cát Linh bị bắt là đúng. Không oan ức gì cả. Biển vẫn có hiệu lực.
E khẳng định xxx bẩn. Chẳng qua gặp phải mấy cụ ngại va chạm thôi
- Biển báo "đèn đỏ được phép rẽ phải" trước tới giờ vẫn dành cho rẽ phải về Cát linh, khi mở thêm đường Hào Nam, GTCC chưa kịp sửa biển, xxx dựa vào đó để bắt lỗi ăn bẩn.
- Việc rẽ Cát linh khi đèn đỏ hoàn toàn không ảnh hưởng tới dòng phương tiện đi về Hào nam, Rẽ về Cát linh hay Hào nam đều là rẽ phải nên biển có tác dụng cả 2 hướng. Cụ nào xem ảnh bảo là rẽ về Cát linh không rẽ phải bảo em cái X_X

[/IMG]

Piaget

Xe hơi
Về mặt ngữ nghĩa thì từ GV rẽ phải để đi vào CL là không vi phạm biển báo;
Về giao cắt và xung đột giao thông thì còn phụ thuộc vào mật độ lưu thông của mỗi hướng và sự điều tiết (có thể bằng tín hiệu đèn), như vậy chưa thể khẳng định rẽ phải từ GV vào CL gây cản trở hướng đi Hào Nam;
Trên thực tế việc cho phép đèn đỏ rẽ phải cũng mới có cách đây vài năm và trong điều kiện hầu hết chỉ có ngã tư, bây giờ có ngã 5 nên mọi người lúng túng trong việc hiểu thế nào là rẽ phải. Trên đây có một vài cụ đang nghĩ rẽ phải có nghĩa là phải rẽ vào đường giao cắt sát bên phải đường mình đang lưu thông, hiểu như vậy có nghĩa là các cụ tự mang khái niệm của ngã 4 áp dụng cho ngã 5, trong khi theo E biết là chưa có quy định chính thống nào về việc hiểu thế nào là rẽ phải.
Do vậy E ủng hộ phương án hiểu theo ngữ nghĩa. Nếu trương tuần hoạnh họe E cứ lý thuyết E cãi, đố phạt được E. He he chúc cả nhà vui khỏe.