[Funland] Định cư tại QG mới ?

TamMao2612

Xe buýt
Quất cái còm cuối cho Mợ nè
Gà Ta loại này free range bên em $18AUD con ( bán con nhé mợ không tính ký không tính to hay nhỏ nhé ) Mợ muốn ăn bất kỳ ngày nào tháng nào trừ khi Mợ không có sức mà ăn thôi, Và Tây thì không xơi món này trừ cái lườn gà Tây vài ba cái đùi cánh BBQ
Chứ nó đâu có phải là món gì đó em không có tiêu chuẩn xơi món đó đâu Mợ

Mợ muốn rõ hơn như thế nào mới được chuẩn Oganic Mợ hỏi cụ Coolpix ấy cụ giải thích thêm cho
Giúp cụ đồng hương cái ảnh, hôm nay em vừa nấu phở 🐓, gà luộc vành ươm không cần bôi nghệ cho đẹp như ở nhà.

Loitran

Xe tăng
Giúp cụ đồng hương cái ảnh, hôm nay em vừa nấu phở 🐓, gà luộc vành ươm không cần bôi nghệ cho đẹp như ở nhà.

Gà này em cũng được ăn
Dưới em thì món này ăn tươi thì có cái lò mổ ở gần cách nhà em chừng 3km
nên em được ăn tươi sống hơn chút Vịt cũng vậy,
Sydney covid chắc còn lockdown tiếp tháng nữa quá nhỉ?

Loitran

Xe tăng
Em hiểu là vậy, nhưng như câu Vương này thì lấy công ty để nuôi cái Farm này. Nó nuốt của cậu ta khủng khiếp lắm đấy và hiện tại chưa kiếm ra đc xu nào từ nó cả. Về lâu dài thì cậu ta tiết kiệm đc rất nhiều, vì chuyển cả Cty về đó làm vc luôn. Cậu ta giỏi, chịu khó tìm tòi và thân thiện dễ mến.
Em không coi kỹ cậu ấy chơi món gì?con gì?
Nông nghiệp mà biết chọn lĩnh vực tham gia làm cũng tốt, có thể làm chủ đúng nghĩa theo kiểu chỉ tay năm ngón kiểu VN Ông chủ lạng quạng được

harman_kardon

Xe điện
Em không coi kỹ cậu ấy chơi món gì?con gì?
Nông nghiệp mà biết chọn lĩnh vực tham gia làm cũng tốt, có thể làm chủ đúng nghĩa theo kiểu chỉ tay năm ngón kiểu VN Ông chủ lạng quạng được
Cậu ta mua nguyên cánh rừng, trong đó có sông, có nhiều thú rừng. Tính làm kiểu vui chơi, giải trí chứ không nuôi gia cầm hay rau cỏ....
tất cả chỉ là mới bắt đầu, nó chỉ có hút tiền thôi.

Loitran

Xe tăng
Cậu ta mua nguyên cánh rừng, trong đó có sông, có nhiều thú rừng. Tính làm kiểu vui chơi, giải trí chứ không nuôi gia cầm hay rau cỏ....
tất cả chỉ là mới bắt đầu, nó chỉ có hút tiền thôi.
Kiểu như cậu ấy thì suốt ngày đi hầu nó lúc còn trẻ ham thíc thì ok chứ già chút mệt lắm
Nếu chuyên sâu thì như nuôi gà chạy bộ hay trồng rau củ chuyên sâu.
Nếu có hai người cùng đầu tư thì quản lý sống kiểu chủ VN được
Nhân công thì một farm cỡ khoảng 10~20hecta tùy nhóm đồ mình làm chỉ cần 2 tới 10 người làm vì bên này thiết bị tự động hóa cao nên người làm cho các farm cần ít người lắm
Ví dụ cái freerange chickens đất khoảng 20~30 hecta cần khoảng 2 người trông coi là đủ

starsn

Xe điện
Cụ có nuôi trẻ nhỏ bên này không? tương quan cụ thấy tính cách trẻ học bên này và trẻ học ở VN khác nhau những điểm gì?không nói là chúng giỏi hay dở nhé ?
Em vẫn khoái đứa trẻ được học bên này hơn dù chúng va chạm xã hội không lanh lẹ như trẻ VN so sánh ở mức tương đối thôi
Chúng nó có vẻ ít lo nghĩ hơn ạ :) em cũng muốn trẻ con vô tư tận hưởng tuổi thơ nhưng nhìn các bạn VN vừa chăm vừa giỏi thì bố mẹ các cháu cũng lo phết :P

Mà ở trên cụ mợ nào nói nn hay phải DIY nhỉ. Nhà em chả DIY cái gì bao giờ, hôm nay thử phát không được, vẫn phải gọi thợ. Tóm lại ai nghề gì làm nấy là hiệu quả nhất :)

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Thì cậu này cũng là sinh viên Việt nam sang du học ở lại chứ phải người Mỹ đâu mà cụ chê Việt nam.

Em không chê Việt Nam. Em chỉ khinh bỉ mấy thằng ở VN cứ mở mồm là phân biệt đẳng cấp, chê bai người nghèo, trong khi chúng nó cũng chỉ là mấy thằng... buôn thúng bán mẹt, thích xài chùa, khôn lỏi mà thôi :))

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]

Trend cụ này đang lên rất mạnh. Cứ cái đà này thì chẳng mấy chốc mà thành tỷ phú.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em thì SAY NO 20 lần rồi, bây giờ con lớn thì lung lay. Gấu đã sống ở EU nhiều năm rồi và bỏ qua khâu tài chính (tất nhiên không nói kiểu siêu thừa, bao nhiêu cũng được) bản thân cũng được đi 2/3 vòng trái đất rồi mà vẫn hoang mang :(

longmama

Xe điện
Nhìn cái ảnh cụ chụp thì chắc cụ đi UK. Em năm nay cũng U...51 rồi nhưng nếu có điều kiện e cũng đi. Cụ đi đi không cơ hội tuột mất lại hối hận. E đã ở UK 1 tháng, theo cá nhân e thì VN hàng trăm năm nữa cũng k bằng nó đâu. Có nhiều thứ ở VN nhiều tiền cũng k bằng (không có được) như ở bên ấy

TUCSON9389

Xe điện
Có lẽ trường đó là trường chất lượng kém, ở trong khu dân cư học thức thấp, hoặc cũng có thể môi trường ở Đức vẫn còn phân biệt nhiều.

Trường của con em ở Mỹ có chương trình đào tạo chống các hình thức bắt nạt (bullying) trong đó có phân biệt đối xử. Chúng nó phải học liền 2 tháng trời, vì thế tệ nạn bullying hầu như không có. Bọn trẻ con chỉ có chơi hay không chơi với ai thôi, chứ không còn có chuyện có một nhóm học sinh to con chuyên đi bắt nạt những đứa khác như thường thấy trong phim ảnh.

Con em chơi khá thân với 1 đám toàn những đứa học tốt nhất trường, đa phần là da trắng.

(Nhưng học giỏi nhất vẫn là đám Ấn Độ. Hôm trước gặp nói chuyện với cậu hàng xóm kiêm đồng nghiệp cũ, thì cậu ý kể là con lớn đang học ở Princeton).
vâng, ở VN thì cái tệ nạn bắt nạt là rất nhiều, nhưng ko ai mấy quan tâm.

TUCSON9389

Xe điện
Mợ nào độc thân thì cố xin visa du lịch sang Mỹ, khi đi nhớ mang theo giấy chứng nhận độc thân hoặc giấy ly hôn ( nhớ dịch công chứng ra tiếng Anh). Sang tới đây, nhờ dịch vụ làm mối kết hôn với công dân Mỹ, nộp đơn xin thẻ xanh, sau 3 năm kể từ khi có thẻ xanh, thì có thể nộp đơn thi quốc tịch. À, vừa có thẻ xanh thì cũng có thể nộp đơn xin bảo lãnh con cái ở Việt Nam còn độc thân. Đây là cách nhanh nhất, và ít tốn kém nhất để cả gia đình định cư, học hành tại Mỹ. Bên này em đã từng gặp những cặp làm giấy tờ theo kiểu ấy. Tuy nhiên, phải cẩn thận khi tìm hiểu đối tượng mà mình định kết hôn.
Các cụ cũng vẫn có thể đi theo cách này, vì các mợ sồn sồn, ly dị sống độc thân bên này cũng không phải ít
cụ đừng có vẽ đường cho hươu chạy. việc kết hôn với ai đó đâu có free

TUCSON9389

Xe điện
Em nghe You tuber Dương Trung Hiếu có chia sẻ đại loại thế này: Các ông bố bà mẹ VN ở Mỹ luôn mồm bảo Hi sinh đời bố mẹ để con cái được học hành, được hưởng cuộc sống văn minh... nhưng thực ra con cái có nghĩ như vậy không? Con cái có muốn sang Mỹ không? Có muốn xa quê hương họ hàng bạn bè như họ nghĩ không? Con cái có được lựa chọn, được quyết định việc sang Mỹ của Bố mẹ không?Cho nên đừng đem tư tưởng của mình áp đặt cho con cái rồi lại bảo hi sinh vì chúng. Đến khi tụi nó theo lối sống Mỹ, lạnh nhạt ít quan tâm đến Bố mẹ thì lại quay sang trách con cái.
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Đi hay không do chính mình. Đừng mang tương lai của con cái để biện minh cho quyết định của chính mình. Các cụ mợ ngẫm đúng không?
tùy vào con cụ là đứa như thế nào. con thì cũng có đứa này đứa khác, đứa giỏi giang cần môi trường giỏi giang hơn để học tập và phát triển, đứa ngu si đần độn và chỉ chăm chỉ chịu khó thôi thì cũng ko phải tệ, vì cứ có công việc là cuộc sống ổn định.
Ở VN, cũng nhiều nhà hy sinh cho con để con đi học đại học để nhằm thay đổi cuộc sống; nhưng có phù hợp với nó ko thì cũng là một chuyện giống như đi định cư nước ngoài