[Funland] Đỉnh dịch, cháy nhiều thứ.

QuanLoe

Xe tải
em bị ,nhưng 1 tuần sau mới test lại cho tiết kiệm :D, may 1 vạch :D. Em sốt nhẹ uống viên hạ sốt là hết, chỉ rát họng, ko mệt gì. Mọi năm vẫn bị rát họng sốt nhẹ như này 1,2 lần mỗi mùa lạnh. Vừa rồi bị vậy test thì lên, ko biết phải dương tính giả ko?

Chỉnh sửa cuối:

ACDELCO434

Xe điện
Cái đo tai nhà em cũng đang lỗi thì phải, đo tai cứ 36 độ 2, kẹp thủy ngân thì lên 39!
Cụ thay cái đầu bọc bên ngoài đi là được. Loại này e thấy đo chơi chơi thôi, lệch so với thủy ngân cỡ 1-1.5 độ.

tuanzs

Xe container
Hạ giá bán gấp.
Vài hôm nữa F0 đi làm thì làm còn ai cần test nữa.

Bachdinhcao472

Đi bộ
Hjk giá kit đang giảm theo ngày, ai ôm có mà lỗ vốn.

Hai Toan

Xe container
Như Ấn Độ là chết nhiều hay thế nào cụ?
Chết qua mồm đài báo thì em sợ rồi.
Theo thống kê tới thời điểm hiện tại thế giới có 5,96 triệu người chết trên 439 triệu ca nhiễm, tỷ lệ ~ 1.35%.
VN mình thống kê tỷ lệ tử vong ~ 1,2%.

Coi như gần tương đương nhau mà báo đài đưa tin cứ như chỗ khác thì chết nhiều lắm, còn ở mình thì ngon ý. Con số nói lên tất cả rồi ạ. Đấy còn chưa tính dân số mình trẻ hơn lại bùng dịch muộn.
Chết ở thời kỳ chưa có Vacin nó khác,cộng gộp nó khác.
SG có thời kỳ chết đến 3% theo thống kê,nếu đủ thì ko biết thế nào.

em bị ,nhưng 1 tuần sau mới test lại cho tiết kiệm :D, may 1 vạch :D. Em sốt nhẹ uống viên hạ sốt là hết, chỉ rát họng, ko mệt gì. Mọi năm vẫn bị rát họng sốt nhẹ như này 1,2 lần mỗi mùa lạnh. Vừa rồi bị vậy test thì lên, ko biết phải dương tính giả ko?
Thật chứ không giả đâu cụ ạ. Không hiểu tại sao giờ nó lại nhẹ như vậy. Kể cả trẻ con có dính thì cũng nhẹ, nhẹ hơn cả cảm sốt thông thường.

banmotnucuoi

Xe lăn
Phường em nay ra quyết định cấm karaoke, massage, game ( mà em nhớ chưa được mở ngày nào :)) ), quán ăn, cà phê chỉ bán mang đi. Trong khi bộ Y téo thì đang đề xuất không cách lý F1, cho F0 đi làm ( có điều kiện kèm theo), Cụ thủ thì chỉ đạo vài tháng nữa coi như bệnh đặc hữu. Thế mới thấy, chỉ đạo choảng nhau chan chát. Dân chạy như vịt bị lùa, không biết chạy bên nào cho đúng.
Cán bộ phường đc trao quá nhiều quyền mà trình độ như kek ý, a Thủ đúng khi trao thêm quyèn cho cấp dưới, nhưng phải trong cái khuôn khổ, ông nào muốn vượt khuôn phải báo cáo và cấp trên phải trả lời sau bao thời gian.
Dn còn có ban pháp chế đây văn bản các anh cứ thích là ký, cán bộ tư pháp chưa theo kịp yêu cầu.

Dân buôn mặt hàng test đang xả hàng giống như khẩu trang hồi đầu dịch:))
Giờ mới xả là muộn rồi cụ ạ. Hàng kit test bắt đầu từ tháng 3 các đầu buôn lớn về đến đâu xuất hết đến đấy, thư cấp thì chậm hơn chút. Nhưng cũng không quá 3/3 khi lượng hàng nhập khẩu về nhiều.
Chỉ tay mơ lao vào thị trường mới lo xả hàng thôi.
Nay trừ hàng hàn đang tăng 10% so với trc tết các hàng khác đã về đến giá trước tết từ 5/3

QuanLoe

Xe tải
Thật chứ không giả đâu cụ ạ. Không hiểu tại sao giờ nó lại nhẹ như vậy. Kể cả trẻ con có dính thì cũng nhẹ, nhẹ hơn cả cảm sốt thông thường.
vâng chả biết sao nhẹ như vậy, ko như đợt đầu ai dính là nằm viện ống thở các kiểu. Chắc giờ toàn biến chủng Ocmon gì đấy.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Đau mũi lắm cụ ạ, mà dính rồi test nhanh chưa chắc lên đâu. Nhà em từ đầu dịch đến giờ hết có hơn triệu tiền test thôi. Vẫn ít :))
Cụ ngửa mặt lên hít 1 hơi sâu nín thở thọc vào tận đáy mũi ngoáy rút ra và thở ra từ từ.nó tạo thành 1 ống nên nhanh mà ko đau rát j cả. Mọi ng hay đưa vào trong khi vẫn thở thậm trí còn thở mạnh 2 cánh mũi co bóp nên ms bị đau rát.từ hồi bên y tế lấy e đã áp dụng thế này họ lấy cũng nhanh và dễ mình thì ko sao.

Xolabaque

Xe tăng
Cụ thay cái đầu bọc bên ngoài đi là được. Loại này e thấy đo chơi chơi thôi, lệch so với thủy ngân cỡ 1-1.5 độ.
Khả năng tai có nhiều ráy nên không chính xác, nhà em cũng phải bỏ vì mỗi lần đo là một kết quả khác nhau, lại quay về cái máng nhợn, dùng nhiệt kế thủy ngân của Nga ngày trước em mang về nên cảm thấy chính xác hơn loại thủy ngân của TQ bây giờ, máy đo huyết áp cũng là loại có cột thủy ngân, chỉ duy nhất dùng có cái kẹo tay đo spo2.

DonaldTrump79

Xe buýt
Đau mũi lắm cụ ạ, mà dính rồi test nhanh chưa chắc lên đâu. Nhà em từ đầu dịch đến giờ hết có hơn triệu tiền test thôi. Vẫn ít :))
Thế là nhiề rồi cụ ah, như nhà em 5 người mà đầu dịch đến giờ mới dùng hết 500k tiền test nhanh với giá lúc mua là 65k/ bộ hồi trong tết thôi :D

polizia

Xe container
Bổ phế mà hết thì mua Prospan Đức, chỉ 70k/lọ mua 2 lọ dùng nhoè, tốt hơn bổ phế nhiều.
Nước muối em cứ lên FB order 2 hộp muối Mỹ rửa mũi, mỗi hộp tận 400 gói kèm 2 bình rửa.
Dùng thích hơn vì nó đậm hơn nc 0,9% vừa rửa mũi vừa súc họng, pha nc ấm.

Hoangnguyen78

Đi bộ
Hôm trc mua kít test 80k hnay đã xuống 40-50k rồi các bác ạ.