[Funland] Định hướng nghề nghiệp tuổi 32

BìnhMinh89

Xe tăng
Cảm ơn các cụ, mợ đã đọc hết bài viết của em.

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Chưa tìm ra được phương hướng cụ thể thì cứ ở đó và tiếp tục tìm đã

BìnhMinh89

Xe tăng
Chưa tìm ra được phương hướng cụ thể thì cứ ở đó và tiếp tục tìm đã
Dạ vâng cụ, em chỉ đang suy nghĩ và tìm hướng thôi chứ em có nói là nghỉ việc đâu (Nồi cơm hiện tại sao rễ bỏ đ như vậy được :D)

Website
Tuvandoanhnghiep.com.vn
Em xin phép dùng nick mới.
Năm nay em 32 tuổi hiện sống và làm việc tai HN, Tốt nghiệp ĐH chuyên nghành Điện-Điện Tử công nghiệp ngoại ngữ Anh, Nhật giao tiếp ổn, hiện tại thu nhập loanh quanh 20tr. Đã có vợ (Vk em công việc ổn và có thu nhập tháng loanh quanh 15tr)
Từ ngày tốt nghiệp ra trường đến giờ em đi làm tới cty bây giờ là thứ 3, công việc hiện tại thuần kỹ thuật về Cad cũng làm được gần 4 năm (Tương lai khả năng vẫn vậy không có phát triển gì thêm)
Thật sự là hai năm Covid vừa rồi không ảnh hưởng đến em nhiều lắm, tuy nhiên nó cũng làm cho em phải suy nghĩ nhiều về tương lai hơn vì nếu cứ làm công việc này thì em sẽ dậm chân tại chỗ và như vậy thì quả là không tốt tí nào cả.
Ưu điểm của em là quan hệ giao tiếp với anh em bạn bè ổn, khoản bia rượu, thuốc lá, bài bạc đều biết mỗi thứ một ít (về khoản rượu bia thì đám cưới bạn bè ae ở quê em đều nằm trong chân tiếp khách bạn bè cho chúng nó) may mà công việc hiện tại em không phải dùng tới nếu không chắc sơ gan mất :D
Về ngoại hình thì em tự chấm trong khoảng 6-7 điểm (hơi tự tin một chút :D )
Hiện tại thì em vẫn đang rất mông lung chưa tìm ra được phương hướng cụ thể, vậy nên em viêt đôi dòng trên off vì biết trên này có rất nhiều cụ từng trải và rất nhiều kinh nghiệm có thể cho em một lời khuyên hữu ích giúp em tìm ra hướng đi thì tốt biết bao.
Ko ai trên này giúp được em đâu, nên đừng hỏi. Chỉ có bản thân em mới biết nên làm gì thôi, làm chủ hay làm thuê, làm gì cũng tốt cả. Muốn biết mình phù hợp với con đường nào thì phải thử thôi. Thử xong sẽ có kinh nghiệm, và tự biết phải làm gì.

VINHTUAN

Xe máy
Thu nhập ổn định thì cụ cứ duy trì và định hướng được việc gì đó chắc thì hãy lấn sân. Thời buổi giờ đang khó khăn làm ông chủ hay người lao động tự do cũng chật vật lắm

Tứ Vạn

Xe điện
Năm nay em 32 tuổi hiện sống và làm việc tai HN, Tốt nghiệp ĐH chuyên nghành Điện-Điện Tử công nghiệp ngoại ngữ Anh, Nhật giao tiếp ổn, hiện tại thu nhập loanh quanh 20tr. Đã có vợ (Vk em công việc ổn và có thu nhập tháng loanh quanh 15tr)
Từ ngày tốt nghiệp ra trường đến giờ em đi làm tới cty bây giờ là thứ 3, công việc hiện tại thuần kỹ thuật về Cad cũng làm được gần 4 năm (Tương lai khả năng vẫn vậy không có phát triển gì thêm)
Thật sự là hai năm Covid vừa rồi không ảnh hưởng đến em nhiều lắm, tuy nhiên nó cũng làm cho em phải suy nghĩ nhiều về tương lai hơn vì nếu cứ làm công việc này thì em sẽ dậm chân tại chỗ và như vậy thì quả là không tốt tí nào cả.
Ưu điểm của em là quan hệ giao tiếp với anh em bạn bè ổn, khoản bia rượu, thuốc lá, bài bạc đều biết mỗi thứ một ít (về khoản rượu bia thì đám cưới bạn bè ae ở quê em đều nằm trong chân tiếp khách bạn bè cho chúng nó) may mà công việc hiện tại em không phải dùng tới nếu không chắc xơ gan mất :D
Hiện tại thì em vẫn đang rất mông lung chưa tìm ra được phương hướng cụ thể, vậy nên em viêt đôi dòng trên off vì biết trên này có rất nhiều cụ từng trải và rất nhiều kinh nghiệm có thể cho em một lời khuyên hữu ích giúp em tìm ra hướng đi thì tốt biết bao.
Cứ tìm hướng sở trường mà lao thôi, lập teams hội trùng máu mà cùng diễn nhé, thời gian vẫn còn dài phía trước. Kiên trì thôi cho tới khi gặp vận.

New layer

Xe tải
Quan hệ giao tiếp tốt bia rượu ok thì làm nghề buôn nước bọt xem cụ: ví dụ bảo hiểm, cò đất, đa cấp, thực phẩm chức năng, lan đột biến...

cưỡi chổi

Xe lăn
Tiếng Anh, Nhật giao tiếp ổn mà chỉ làm thuần về kỹ thuật thì hơi phí tài ăng đó cụ

Thạc sỹ

Xe tăng
Ưu điểm của em là quan hệ giao tiếp với anh em bạn bè ổn, khoản bia rượu, thuốc lá, bài bạc đều biết mỗi thứ một ít (về khoản rượu bia thì đám cưới bạn bè ae ở quê em đều nằm trong chân tiếp khách bạn bè cho chúng nó) may mà công việc hiện tại em không phải dùng tới nếu không chắc xơ gan mất :D
Nghề này tương lai được đấy chứ cụ. Trừ phi không chấp nhận làm thuê

Mít tờ Tung

Xe buýt
muốn bứt phá phải có cơ- cơ may hoặc cơ duyên. thu nhập ổn định thì cứ vậy mà thôi. Thời tới thì cản ko nổi, thời không tới thì cứ yên bình là hài lòng rồi

hieukon

Xe container
Hài lòng với những đi đang có đi cụ.
làm công ăn lương cho nhàn đầu. 2 vợ chồng đc gần 40t/tháng là ổn rồi.

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Có tiếng anh vs tiếng nhật tốt thì apply vào doanh nghiệp nước ngoài có cơ hội cày tiền. Còn ko thì làm kỹ thuật nên tìm thêm kênh làm lẻ cá nhân mà làm thêm thôi :))

Mít tờ Tung

Xe buýt
em giao tiếp với mấy thằng Ý lưu loát mà chỉ giám đánh giá là tiếng anh dạng bình thường. Bác chủ tiếng anh tiếng nhật tốt mà chỉ dậm chân tại chỗ kể cũng hơi phí

xetaiday

Xe buýt
Ở HN vậy là ngon rồi cụ, thấy nhiều thời gian rảnh rỗi thì lên shopee lazada mở shop kiếm thêm là ok rồi.
Còn cụ liều tí thì chơi coin, FBA Amazon, nhưng món này mất thời gian.

letrungthanh17

Xe tăng
Làm kỹ thuật lên trình độ cao hẳn thì sau thoải mái việc, có tiền, cụ học bổ sung thêm quản lý (bằng 2 ĐH) là được

BìnhMinh89

Xe tăng
Cứ tìm hướng sở trường mà lao thôi, lập teams hội trùng máu mà cùng diễn nhé, thời gian vẫn còn dài phía trước. Kiên trì thôi cho tới khi gặp vận.
Em cũng đang tính học thêm về nghành kỹ thuật năng lượng, nhất là về nghành năng lượng tái tạo.
Và hiện tại em vẫn đang kiên trì với công việc và để xem khi nào vận may nó mỉm cười với em :D

BìnhMinh89

Xe tăng
Tiếng Anh, Nhật giao tiếp ổn mà chỉ làm thuần về kỹ thuật thì hơi phí tài ăng đó cụ
Tiếng Nhật thì em N2, còn tiếng anh thì hiện tại đọc hiểu văn bản ổn còn khi nói chuyện thì hay bị bắn lẫn tiếng Nhật vào :D

BìnhMinh89

Xe tăng
Quan hệ giao tiếp tốt bia rượu ok thì làm nghề buôn nước bọt xem cụ: ví dụ bảo hiểm, cò đất, đa cấp, thực phẩm chức năng, lan đột biến...
Em không ham hố giàu và chắc là không có duyên với các nghành cụ giới thiệu rồi :D
Em chỉ cần đi từ từ chậm nhưng mà chắc là được ah :D