[Thảo luận] Đinh vít rơi vỡ kính ô tô - Một hiểm hoạ với người tham gia giao thông

eparch

Xe buýt
E xin ý kiến tham khảo của các kụ về việc như thế này.

Khi e đi ô tô trên đường Trần Thái Thông ngang qua một toà nhà cao tầng đang xây dựng thì nghe một tiếng cạch khá to. Giật cả mình, định thần lại thì nhìn thấy kính chắn gió trước bị vỡ và nứt, có lẽ là do một vật rơi xuống. E đỗ xe lại rồi ra nhìn thì thấy bên đường là một toà nhà cao khoảng hơn 20 tầng đang lắp kính nhôm mặt ngoài phía mấy tầng trên cùng, đang có người lấp ló trên đó. Sau đó, e nhìn thấy 1 chiếc đinh vít dài khoảng hơn 2cm nằm trên mặt kính. Toà nhà cao tầng này ko thấy có lưới che chắn an toàn bao quanh. E được biết toà nhà này do Constrexim Holdings - Công ty cổ phần CTX số 1 đang thi công.

E vào gặp bảo vệ yêu cầu gặp người có trách nhiệm để giải quyết vụ việc. Một a tự giới thiệu là Trưởng ban An toàn lao động của công ty thi công công trình này đã trao đổi, xem xét, chụp ảnh hiện trạng, lập biên bản sự việc và hẹn sau 3 ngày sẽ giải quyết.

Ba ngày sau, e liên lạc để hẹn đến làm việc thì a Trưởng ban từ chối gặp mặt, nói rằng a ấy đã bị chuyển sang làm công trình khác, cấp trên nói với a ta rằng việc đấy ngoài phạm vi công trường, ko liên quan, từ giờ đừng liên lạc với a ta nữa, a ta còn nói rằng a ta chỉ là công nhân, chức vụ Trưởng ban là cấp trên nói miệng, ko có quyết định nào cả.

Túm lại, có phải e bị họ phủi tay ko? Đã có người đi đường nào bị rơi vào đầu tai nạn chưa? E phải làm thế nào để được bồi thường kính vỡ và làm gì để hiểm hoạ tiềm ẩn này ko còn đe doạ tính mạng người đi đường qua khu vực thi công này? Kụ nào có mẫu đơn gửi công an phường sở tại trình bày vụ việc gửi e xin với. Các cụ giúp e nhé!

Đây là khu vực toà nhà văn phòng PVI do Constrexim Holdings - CTX1 đang thi công nằm tại đường Trần Thái Tông

Phần ô kính mặt ngoài toà nhà văn phòng PVI do Constrexim Holdings - CTX1 đang thi công đến các tầng trên cùng nằm tại đường Trần Thái Tông

Đây là hoá đơn thay kính vỡ, bên thi công đã bồi thường nhưng còn thiếu tiền nhân công

Chỉnh sửa cuối:

jeep_iraq

Xe buýt
Cụ bị chúng nó phủi tay rồi, Cụ nên làm căng đi.

sinhzun

Xe máy
đúng là tai bay vạ gió, chia buồn vs cụ. bọn này tất nhiên là nó phủi đi chứ đời nào nó đền cho cụ :(

Mr_kirimaru

Xe tải
Làm cái đơn trình báo sự việc gửi lên Phường và Quận. Nhưng lúc đó cụ có chụp hình và cái biên bản của cái thằng Trưởng ban ATTC có đưa cho cụ không? Nếu k có thì cụ ngậm ngùi báo bảo hiểm làm việc thôi ;)

bentley8

Xe điện
Cụ cứ nghĩ việc này bình thương vì nghề thợ xây là dân bạc bẽo mà, nhưng cũng mừng vì nhờ có xe và kính chắn gió nên cụ còn có cái mà che trở. Nếu là cháu học sinh mà đi xe đạp thì sẽ ra sao. Cho cháu chửi TSB cái bọn Bộ LĐ-TB-XH quản lý health and safety như mứt.

nnperav

Xe tăng
Rõ là cụ bị nó lừa rồi. Lẽ ra phải làm cho ra nhé lúc đó, chứ giờ hơi khó!

eparch

Xe buýt
Làm cái đơn trình báo sự việc gửi lên Phường và Quận. Nhưng lúc đó cụ có chụp hình và cái biên bản của cái thằng Trưởng ban ATTC có đưa cho cụ không? Nếu k có thì cụ ngậm ngùi báo bảo hiểm làm việc thôi ;)
E có chụp hình và có photo biên bản đó. E có cần gửi đơn cho đâu nữa ko?

eparch

Xe buýt
Cụ cứ nghĩ việc này bình thương vì nghề thợ xây là dân bạc bẽo mà, nhưng cũng mừng vì nhờ có xe và kính chắn gió nên cụ còn có cái mà che trở. Nếu là cháu học sinh mà đi xe đạp thì sẽ ra sao. Cho cháu chửi TSB cái bọn Bộ LĐ-TB-XH quản lý health and safety như mứt.
Vâng, lúc đấy giật mình đánh thót 1 cái. Nghĩ người đi xe đạp đi bộ qua chắc đinh vít xuyên óc mất :((

AcidS

Xe điện
Bác có biên bản và ảnh thì cứ thanh tra an toàn lao động với giao thông mà tương nhỉ.

quy80yenmo

Xe tải
Chia buồn cùng cụ. May mà cụ chủ đi 4b không thì nguy

dongkijote

Xe điện
Lẽ ra lúc đó cụ gọi xxx phường Dịch Vọng đến cùng làm việc thì có căn cứ hơn.

2R+

Xe điện
Cụ là cái đơn gửi xxx Phường sở tại, thanh tra xây dựng của sở XD Hà Nội,...
Nói chung là cụ phải làm um lên xem nó định ỉm của cụ đến khi nào
Cụ còn hình ảnh hay biên bản thì chụp lên rồi gửi cho mấy tờ báo lá cải nữa nhé

Chỉnh sửa cuối:

batmancar

Xe điện
Em thấy chỉ có cố tình ném thì mới xa thế đc chứ, còn rơi thì cũng chỉ xa vài chục mét so với chân tòa nhà thôi. Cụ thay kính mới khỏi mất việc.

lehiep109

Xe hơi
Em ủng hộ bác chủ làm ầm lên đến nơi đến chốn. Kính ô tô còn vỡ thì 2B chắc tử vong luôn X_X

kevil2005

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khổ cái thân cụ, chuyện này nằm ngoài ý muốn của 2 bên. Em như cụ thì ngay lúc đấy gọi thằng Quản lý ở đấy ra, kèm theo mấy đồng chí xxx phường sở tại, tổ bảo vệ công trường, lập biên bản tất cả cùng ký vào biên bản. Như vậy thì cụ mới có cái để mà bấu víu, chứ cụ để cái thằng khỉ gió kia nó ra nó nói như vậy thì em dự là em nói còn hay hơn nó. Bây giờ thì cụ còn mỗi 1 cách là vác đơn ra phường sở tại thôi. Mẫu đơn thì không có đâu cụ ợ. Cụ cứ có sao thì nói vậy, trình bày đầy đủ, nâng quan điểm lên, gọi thêm mấy báo lá cải nữa vào là còn xử lý được. Chúc cụ may mắn.

seadogs

Xe tăng
Thảo nào hôm trước em dính 2 phát đinh vít vào lốp ở đường này

MK2007

Xe tăng
Đáng nhẽ ra ngay lúc đó cụ phải làm ầm lên, yêu cầu người có trách nhiệm giải quyết ngay, nếu không sẽ mời công an và ủy Ban Phường đến giải quyết. Đảm bảo sẽ có hiệu quả. Còn bây giờ thì chịu cụ ạ