[Funland] Djokovic khả năng bị trục xuất khỏi Australia

Dream 100

Xe ngựa
Ông Nemanja Starović, Bộ trường Ngoại giao Serbia:

"...công chúng Serbia có cảm nhận mạnh mẽ rằng Djokovic là nạn nhân của một trò chơi chính trị trái với ý muốn của anh ấy, và anh ấy đã bị dụ dỗ đến Úc để bị sỉ nhục."

"Djokovic không phải là một tội phạm, khủng bố hay di cư bất hợp pháp, nhưng anh ta đã bị chính quyền Úc đối xử như vậy, điều này gây ra sự phẫn nộ dễ hiểu của người hâm mộ và công dân Serbia"!
Bộ trưởng Nemanja Starovic đã gặp đại sứ Úc để yêu cầu chuyển Djokovic đến "chỗ ở phù hợp cho một vận động viên tầm cỡ của anh ta" trong khi chờ quyết định của tòa án".

Starovic cho biết ông không muốn can thiệp vào các phán quyết của tòa án Úc, nhưng kêu gọi Úc cho phép Djokovic thay đổi địa điểm đúng vào dịp Giáng sinh Chính thống (Orthodox Christmas) vào thứ Sáu (7-1-2022).

richter

Xe buýt
Ông không muốn tiêm Vacxin là quyền của ông nhưng Nhập gia tuỳ tục. Bị trục xuất là đúng rồi, cá nhân ông chỉ là thằng đánh vợt chứ là cái éo gì mà đòi hỏi hay mặc cả. Còn thằng bố ở ngoài thì to mồm kêu gào kích động biểu tình này nọ đã thấy chối rồi.
Bác và nhiều bác ở đây anti thái quá nên nhầm lẫn nghiêm trọng, hehehe.

Mấu chốt ở đây là thằng Hề nó éo đòi hỏi và mặc cả gì, nó dek chịu tiết lộ "nó tiêm hay không", mà hẳn 100% là nó éo tiêm. Nói chung nó giống chú Kyrie Irving trong bóng rổ ở NBA Mẽo, là thần tượng và là hình mẫu của lớp trẻ nhưng dek chịu tiêm, thế là dek được. Và khi không chịu công khai thông tin "tiêm chủng" nó chấp nhận khả năng bị ra rìa ở Úc, giống chú Kyrie Irving bị ra rìa ở NBA Mẽo cả năm vừa qua và chấp nhận chịu mất hàng chục triệu USD tiền lương (Hình như nó có điều khoản nếu không ra sân thì éo được nhận lương).

Nó éo "đòi hòi và mặc cả", nó chỉ "xin" cho nó tham dự bằng cơ chế miễn trừ giống nhiều tay vợt và trọng tài khác, được thì đến, không được thì chấp nhận ngồi nhà. Nghe Tây nó đồn là có vài ba tay vợt khác được miễn trừ y tế và đã chơi ở Úc rùi.

Thằng Úc nhợn mới đáng bị chửi, đáng lý từ cbn chối cho xong. Đằng này làm như mèo mửa, hẹ hẹ hẹ.

Làm nhà em mất thêm ít hình tượng về văn minh Tây Lông :D :P

thientudolong

Xe container
Bác và nhiều bác ở đây anti thái quá nên nhầm lẫn nghiêm trọng, hehehe.

Mấu chốt ở đây là thằng Hề nó éo đòi hỏi và mặc cả gì, nó dek chịu tiết lộ "nó tiêm hay không", mà hẳn 100% là nó éo tiêm. Nói chung nó giống chú Kyrie Irving trong bóng rổ ở NBA Mẽo, là thần tượng và là hình mẫu của lớp trẻ nhưng dek chịu tiêm, thế là dek được. Và khi không chịu công khai thông tin "tiêm chủng" nó chấp nhận khả năng bị ra rìa ở Úc, giống chú Kyrie Irving bị ra rìa ở NBA Mẽo cả năm vừa qua và chấp nhận chịu mất hàng chục triệu USD tiền lương (Hình như nó có điều khoản nếu không ra sân thì éo được nhận lương).

Nó éo "đòi hòi và mặc cả", nó chỉ "xin" cho nó tham dự bằng cơ chế miễn trừ giống nhiều tay vợt và trọng tài khác, được thì đến, không được thì chấp nhận ngồi nhà. Nghe Tây nó đồn là có vài ba tay vợt khác được miễn trừ y tế và đã chơi ở Úc rùi.

Thằng Úc nhợn mới đáng bị chửi, đáng lý từ cbn chối cho xong. Đằng này làm như mèo mửa, hẹ hẹ hẹ.

Làm nhà em mất thêm ít hình tượng về văn minh Tây Lông :D :P
cụ giống e
hóa ra tây lông cũng trên bảo dưới ko nghe, trung ương đánh xuôi địa phương thổi ngược cả, thế mà các cụ offer nhà mình cứ mở mồm ra 1 câu xứ lừa 2 câu xứ văn minh như ở úc mẽo về ấy :D

SimsSam

Xe điện
Nguồn lây Covid: Khi có vaccine, khả năng này thấp hơn nhiều bác ạ.
Bị nhiễm Covid: Khả năng này cũng thấp hơn nhiều, với 2 shots.

Nó cũng giống như bác gặp 1 tay xăm trổ bặm trợn vậy, bác sẽ e ngại dù không chứng minh được là đồng chí đó chuyên nghề đánh đấm.
Em thấy ví dụ không thuyết phục, em thấy ai có hình mực thì cũng như người bình thường thôi.
Em không phản đối liên quan đến ý kiến tiêm vac.

Theo em biết là anh này giả vờ bị nhiễm covid để tránh tiêm vaccine mà vẫn đc miễn trừ. Chắc là ko xoay đc giấy CN đã nhiễm covid và đã khỏi
Đại ý là gian lận hả Cụ.

Quy định để điều chỉnh hành vi của số ít chứ cụ?
Điều chỉnh hành vi của số đông. còn số ít thì không cần.

niceshot

Xe container
Tóm tắt sự việc Nole bị hủy Visa vào Úc:
  • Nole được miễn trừ y tế để dự AO 2022, có visa vào Úc
  • Nole và team bay tới Melbourne theo hành trình châu Âu --> Dubai --> Melbourne
  • Nole bị giữ lại ở sân bay Melbourne vì lực lượng biên phòng Úc (ABF) huỷ visa nói rằng visa của Nole không hợp lệ
  • Chính quyền Liên bang nói tiểu bang Victoria thu xếp visa nhập cảnh cho Nole nhưng tiểu bang lại nói cấp visa là thẩm quyền của Liên bang (thủ tướng Úc và thủ hiến bang Victoria thuộc 2 đảng đối lập)
  • Nole và team được đưa vào khu cách ky tập trung cho người nhập cư trái phép (KS Park) ở Melbourne sau nhiều giờ bị ách ở sân bay Meldourne
  • Luật sư của Nole kiện vụ việc ra toà
  • Toà nghe trình bày từ phía luật sư của Nole
  • Luật sư của chính phủ đồng ý không trục xuất Nole ngay lập tức
  • Do chưa có đầy đủ tài liệu, toà cho phép Nole và team ở lại Úc tới thứ Hai (17-1) để tiếp tục nghe điều trần
  • Nole và team được phép sử dụng các thiết bị tập luyện tại khách sạn
  • Ban tổ chức muốn có phán quyết chính thức của Toà vào thứ Ba để phục vụ việc bốc thăm thi đấu
  • Toà nói mọi việc chưa sáng tỏ, chưa có gì đáng mừng rỡ ở đây? (dùng thuật ngữ đuôi chó chưa vẫy!)😀
Em thắc mắc là:
- Visa vào Úc của No do cơ quan nào cấp?
- No đến Úc khi có visa, kể cả biên phòng Úc hủy visa của No thì bản thân No cũng chả vi phạm gì luật của Úc, đuổi về là cùng, sao bọn biên phòng lại chơi bài nhốt riêng, thu điện thoại, có 2 cs canh gác, rồi dọa cấm nhập cảnh 3 năm ... cứ như No là tội phạm vượt biên trái phép vậy?

niceshot

Xe container
cụ giống e
hóa ra tây lông cũng trên bảo dưới ko nghe, trung ương đánh xuôi địa phương thổi ngược cả, thế mà các cụ offer nhà mình cứ mở mồm ra 1 câu xứ lừa 2 câu xứ văn minh như ở úc mẽo về ấy :D
Giờ có khen văn minh thì bỏ xứ Úc ra thôi cụ :))

niceshot

Xe container
hình như hôm e với cụ có tranh luận về vụ vaccine của nole nhỉ
kể mà nole nghe e tiêm thì chắc ko có vụ này :)
E với cụ tranh luận về việc người đã là F0 thì có được miễn/hoãn tiêm không.
Còn việc tiêm hay ko tiêm là lựa chọn cá nhân của Nole, e ko có ý kiến.

richter

Xe buýt
Em thắc mắc là:
- No đến Úc khi có visa, kể cả biên phòng Úc hủy visa của No thì bản thân No cũng chả vi phạm gì luật của Úc, đuổi về là cùng, sao bọn biên phòng lại chơi bài nhốt riêng, thu điện thoại, có 2 cs canh gác, rồi dọa cấm nhập cảnh 3 năm ... cứ như No là tội phạm vượt biên trái phép vậy?
Bác cứ đọc bài của chú Phạm Tấn, phan cuồng thằng em Móm(?), bằng tiếng Việt cho nó dễ, chú Phạm Tấn có kha khá các bài đáng đọc về tennis. Em đọc lá cải Tây lông cũng thấy ghi vậy, nên em đưa link lá cải Việt cho nó dễ hiểu :P

1. Theo ku Phạm Tấn, Visa của thằng ku Hề do chính quyền Úc cấp hồi 11/2021

2. Chắc chắn có luật nào đó cho chuyện này, em nghĩ Tây lông văn minh Úc nhợn :D :P nó không cư xử trái luật đâu, có lẽ tụi nó thấy giấy tờ ku Hề sử dụng là "fake" nên nó có luật để nhốt riêng, thu điện thoại và cấm nhập cảnh 3 năm... Bác cứ thử mang túi "fake" Luis Vuiton, Hermes.. nhập cảnh vào Tây lông văn minh Pháp nhợn xem, bác sẽ bị đè ra phạt và có thể bị bỏ tù mà không thể nói tôi éo biết đó là hàng giả, tôi mua ở chợ Tân Thanh với giá 5000 Oi được đâu, hehehe :D :P

Nói chung em đang xem màn kịch này, vui phết, thằng ku Hề là nạn nhân của chính sự nổi tiếng của mình. Vì nghe Tây lông nó đồn là 2 tay vợt và 1 quan chức nước ngoài khác đang ngồi vò đầu bứt tai đâu đó ở Melbourne để chờ ngày bị trảm. Trâu bò oánh nhau, ruồi muỗi chết mà :D :P

Trai_Nam

Xe buýt
Các cụ tranh luận mệt ko. Luật ko phải có visa là tự động vô được. Do các cụ ko đi nhiều ko biết thôi chứ nước nào cảnh sát biên phòng đều có quyền ko cho nhập cảnh nếu ko đủ đk. Chú Nole này là gì mà đòi bạo loạn hay chú ta đang học nhà anh Trump.
Úc nó cho Nole về ks mà may rồi, nếu như coi trên K1 của Đức thì sẽ luôn thấy cảnh cho ngồi chờ trong phòng cách li rồi mua vé về chuyến gần nhất.
Nói chung cả gia đình như vậy nói sao chúng ghét Nole, nay còn lại lôi Chúa ra nữa thì nhục ko để đâu cho bằng. À mà cụ nào nói nhiễm rồi thì auto miễn là sai vì chỉ miễn trong vòng 6 tháng thôi.

thientudolong

Xe container
Các cụ tranh luận mệt ko. Luật ko phải có visa là tự động vô được. Do các cụ ko đi nhiều ko biết thôi chứ nước nào cảnh sát biên phòng đều có quyền ko cho nhập cảnh nếu ko đủ đk. Chú Nole này là gì mà đòi bạo loạn hay chú ta đang học nhà anh Trump.
Úc nó cho Nole về ks mà may rồi, nếu như coi trên K1 của Đức thì sẽ luôn thấy cảnh cho ngồi chờ trong phòng cách li rồi mua vé về chuyến gần nhất.
Nói chung cả gia đình như vậy nói sao chúng ghét Nole, nay còn lại lôi Chúa ra nữa thì nhục ko để đâu cho bằng. À mà cụ nào nói nhiễm rồi thì auto miễn là sai vì chỉ miễn trong vòng 6 tháng thôi.
vấn đề là nole nó ko làm việc với biên phòng, nó làm việc với ban tổ chức giải và nó theo luật chứ ko phải là biết ko đc mà nó vẫn xách đít bay sang úc
thật ra chỉ truyền thông + anti fan nole (chủ yếu là fan fed + nadal) thấy nhục thôi chứ nole đã quá quen với việc này :D, khi cả 3 a này về già ng ta chỉ quan tâm a nào nhiều danh hiệu nhất, thế thôi, chả quan tâm a nào là bad boy a nào là quý ô cả

niceshot

Xe container
Bọn em tranh luận cho vui thôi, có gì mệt đâu. Lại được người đi nhiều như cụ mở mang cho tý kiến thức thì quá là bổ ích nữa :))

ubisapro

Xe trâu
E lót dép hóng các tình tiết mới :D

DONALD TRAMP

Xe buýt
Kinh nghiệm cá nhân em thấy bọn AU này làm cực gắt quả kiểm dịch, còn căng hơn cả USA. Ba chục năm trước, chưa có COVID mà em đã thấy đôi biên phòng, hải quan AU khiếp rồi. Chẳng có cười, chào hỏi gì hết, họ nhìn ai cũng như nghi phạm mang vi trùng vào AU. Em sang AU được người thân đả thông không mang bất cứ thực phẩm gì, chó nghiệp vụ ko ngửi thấy gì, đàng hoàng vào luồng xanh mà đang xếp hàng bị lôi ra, đưa vào phòng, bắt mở vali soát xét. Đang tự vấn hay do mình dân Á nên bị họ nghi thì thấy ngay hai vợ chồng dân Âu đi cùng chuyến, tóc vàng, mắt xanh đi cùng 1 đứa bé đang trình bày rã bọt mép chỉ vì đứa bé cầm cái bánh từ trên máy bay của Thai Airways xuống.
Mọi người cứ đồn đại có 3 ông nhập cảnh AU mà chưa tiêm chứ em sợ không có đâu. Gì chứ đội cửa khẩu AU là không có ngoại lệ. Joker có xèng nên thuê được luật sư di trú chứ loại thường dân thì chỉ ngậm ngùi quay xe nếu bị cancel visa thôi.

vneseman

Xe lăn
Em cảm thấy là đòn đánh dưới thắt lưng Joker. Thà rằng cứ từ chối không miễn trừ y tế thì Joker đã không bay đến Úc, đây đồng ý nhưng nhập cảnh thì lại hủy visa thì giống trò trẻ con quá. Trừ khi Úc chỉ ra được Joker đã gian lận giấy tờ gì đó để xin được miễn trừ y tế, mà có cái này thì chắc là Úc trưng ra luôn rồi.

Em thắc mắc là:
- Visa vào Úc do ĐSQ nơi đương đơn nộp cấp. Nole có thể nộp ở Serbia hoặc ở Pháp Đức ...
- Đoạn sau: Có thể trục xuất, có thể nghi ngờ gian lận ... cái này thì tùy hồ sơ của bác Nole, he he. Bao nhiêu em gái VN đi khắp nơi bị hỏi vặn vẹo không thấy ai bênh cụ nhể. Em đùa thôi nhé.

TKNTTTAH

[Tịch thu bằng lái]
Em cập nhật từ trang 24h là tay vợt số 1 nhiều khả năng không được nhập cảnh vì không chịu tiêm vx. Thế mà chiều nay ở thớt nào đó có cụ bảo cả đất nước phải chịu thua trước 1 cá nhân. Nếu e là công dân Úc em cũng phản đối cho nhập cảnh ạ.
căng

niceshot

Xe container
- Visa vào Úc do ĐSQ nơi đương đơn nộp cấp. Nole có thể nộp ở Serbia hoặc ở Pháp Đức ...
- Đoạn sau: Có thể trục xuất, có thể nghi ngờ gian lận ... cái này thì tùy hồ sơ của bác Nole, he he. Bao nhiêu em gái VN đi khắp nơi bị hỏi vặn vẹo không thấy ai bênh cụ nhể. Em đùa thôi nhé.
Có nghĩa là visa của Nole không phải là giả mạo, tức là không phạm tội gì cả. Không cho vào thì tao về chứ sao lại đối xử như tội phạm thế!

Còn về chuyện các em gái VN, thì có nhiều người bênh các em ấy mà cụ, chỉ là cụ không thấy thôi :-bd

.Xukthal

Xe container
Sai visa thôi. Có thể vào thi đấu thể thao nó cần loại visa khác trong khi đội của Nole nộp loại khác. Ví dụ như du lịch chẳng hạn. Còn đã được miễn trừ y yế rồi thì ko liên quan gì đến covid cả. Chờ thôi :P
Cụ làm như Nole là XKLĐ ý :D Nó là người nổi tiếng top ten TG lại có đội ngũ cố vấn, luật sư bên cạnh làm sao có chuyện sai sót vớ vẩn ý được, ngoài ra bọn cấp VISA (có thể là SQ ÚC ở Séc-bi hoặc Monaco) chả nhẽ nó ko biết Nole là ai và xin VISA sang ÚC làm gì?
Vụ việc này em đoán là Thủ Tướng ÚC chơi tay Thủ hiến bang Victoria thôi, rình mãi mới có cơ hội để dìm uy tín. Vì 2 tay này thuộc 2 Đảng đối lập trong QH ÚC và tay Thủ Hiến cơ đang cao có thể thay thế chân Thủ tướng nhiệm kỳ tới.

Chỉnh sửa cuối: