[Funland] Djokovic khả năng bị trục xuất khỏi Australia

Leanh65

Xe container
Cụ nghĩ là Nole là chú bé 16 tuổi, lần đầu tiên một mình ra nước ngoài để thi đấu thể thao???
Thì thực tế chứng minh thôi. Anh ý nghĩ mình đủ nổi tiếng( kiếm tiền cho btc) mà nó cho ngồi trên pl. Rất tiếc là btc đã bị thế, nhưng cp úc thì méo. Vôn 1 phiếu cho cp úc, không chịu bất cứ sức ép nào. Luật là luật.😁

Waterblack

Xe tải
Ui giời Melbourne nó cũng đang 20.000 ca nhiễm một ngày rồi còn sợ No lây cho ai nữa.

Dream 100

Xe ngựa
Tay vợt Renata Voracova (quốc tịch Czech) đã bị Lực lượng Phòng vệ Australia tạm giữ và sau đó buộc rời khỏi nước này. Trước đó, Voracova đã chơi ở Melbourne hồi đầu tuần, theoABC.

"Vận động viên quần vợt người Czech Renata Voracova đang bị tạm giữ cùng một số tay vợt khác, tương tự trường hợp của Novak Djokovic", Reuters dẫn một tuyên bố của Bộ Ngoại giao Czech.

Cơ quan này cho biết đã gửi công hàm phản đối và yêu cầu lời giải thích từ phía Australia thông qua Đại sứ quán Czech tại Canberra.

Leanh65

Xe container
Thôi cụ! Mất thời gian với các vị anti fans!🥵
Ô hô, chủ thớt mở sới thì phải minh anh như min, như mod😅 thì ae mới chém chứ ai lại bỏ bóng đá người thế. Thôi em té để các cụ fan cuồng tự lên đỉnh với nhau vậy.

Dream 100

Xe ngựa
Chính quyền bang Victoria nói rằng họ không nhận được tiêu chí miễn trừ y tế của chính phủ Liên bang?
Các ông tẩn nhau nhưng lấy mấy tay vợt làm con dê tế thần
Bẩn bựa!

Dream 100

Xe ngựa
Ô hô, chủ thớt mở sới thì phải minh anh như min, như mod😅 thì ae mới chém chứ ai lại bỏ bóng đá người thế. Thôi em té để các cụ fan cuồng tự lên đỉnh với nhau vậy.
Tuỳ cụ! Chủ nhà chắc cũng không giữ! Chúc cụ khoẻ vui

.Xukthal

Xe container
Biết đâu bọn đó nó đủ đk. Ví dụ đã nhiễm và khỏi covid chưa quá 6 tháng hoặc có giấy tờ y tế chứng minh không thể tiêm vacxin vì ảnh hưởng tới tính mạng ....Em rất thông cảm cụ bt rất trên thông tv, dưới tường địa lý nhưng vụ này cay cho thần tượng quá mà lý trí có phần bị phôi pha. Ha ha. Em fan móm nhé để cụ khỏi phải suy xét.😄
Em nói trên phương diện công bằng và minh bạch chung thôi, ko phải cố bênh cho Nole, ví dụ như tay vợt dưới đây, sao Úc nó ko làm như với Nole ngay từ lúc nhập cảnh?

Tay vợt Renata Voracova (quốc tịch Czech) đã bị Lực lượng Phòng vệ Australia tạm giữ và sau đó buộc rời khỏi nước này. Trước đó, Voracova đã chơi ở Melbourne hồi đầu tuần, theoABC.

"Vận động viên quần vợt người Czech Renata Voracova đang bị tạm giữ cùng một số tay vợt khác, tương tự trường hợp của Novak Djokovic", Reuters dẫn một tuyên bố của Bộ Ngoại giao Czech.

Cơ quan này cho biết đã gửi công hàm phản đối và yêu cầu lời giải thích từ phía Australia thông qua Đại sứ quán Czech tại Canberra.

thientudolong

Xe container
BTC giải làm gì có quyền cho hay ko cho ai đó nhập cảnh. Nó chỉ có quyền cho hay ko cho ai tham dự giải thôi. Có thể bọn nó nói với Joker "OK, chú ko cần tiêm vacxin mà vẫn tham gia được. Bọn tôi sẽ tạo điều kiện để chú chơi dưới dạng được miễn trừ y tế blah blah...". Một dạng đi cửa "vip".

Tuy nhiên biên phòng kiểm tra và thấy giấy tờ ko đủ/ko ổn thì ko cho nhập cảnh. Có visa chỉ là điều kiện cần để vào một nước nào đó. Còn có được nhập cảnh hay ko lại là chuyện khác.
Ko nhẽ nó ko biết luật nhập cảnh mà đứng ra tổ chức 1 giải gs?

.Xukthal

Xe container
Cái đáng chê trách cq Úc ở đây là:
- Các cơ quan chính quyền Úc trống đánh xuôi kèn thổi ngược với trường hợp của Nole
- Tiền hậu bất nhất với các tay vợt vi phạm đã đc thông quan với trường hợp của Nole

Leanh65

Xe container
Em nói trên phương diện công bằng và minh bạch chung thôi, ko phải cố bênh cho Nole, ví dụ như tay vợt dưới đây, sao Úc nó ko làm như với Nole ngay từ lúc nhập cảnh?
Với cơ quan công quyền- của bất kỳ nước nào đều không thể lấy cái sai này để biện minh cho cái sai khác được cụ nhé. Cụ cứ cầm tinh con giả vờ : rằng thì là mà thằng kia nó vượt đèn đỏ được sao không bắt mà lại bắt tôi, hay chúng nó trốn thuế đầy ra đấy đâu phải mỗi tôi... 😅😅😅

.Xukthal

Xe container
Với cơ quan công quyền- của bất kỳ nước nào đều không thể lấy cái sai này để biện minh cho cái sai khác được cụ nhé. Cụ cứ cầm tinh con giả vờ : rằng thì là mà thằng kia nó vượt đèn đỏ được sao không bắt mà lại bắt tôi, hay chúng nó trốn thuế đầy ra đấy đâu phải mỗi tôi... 😅😅😅
Thế thì mới chê nó là luật pháp chẳng ra gì chứ chẳng phải là ưu việt như lâu nay cc nhà mình vẫn tung hô :D No nó là nạn nhân thôi chứ nếu ko đủ tiêu chuẩn nó sang hứng cái nhục làm gì? cũng trên đỉnh cao rồi và chắc gì đã ăn đc AO22 đâu nhỉ?

thientudolong

Xe container
Thì là cơ quan công quyền sai chứ nole nó sai gì, bảo ko tiêm vaccine ko đc đánh tôi ở nhà luôn

Leanh65

Xe container
Thế thì mới chê nó là luật pháp chẳng ra gì chứ chẳng phải là ưu việt như lâu nay cc nhà mình vẫn tung hô :D No nó là nạn nhân thôi chứ nếu ko đủ tiêu chuẩn nó sang hứng cái nhục làm gì? cũng trên đỉnh cao rồi và chắc gì đã ăn đc AO22 đâu nhỉ?
Em chả bao giờ bưng bô hay thần thánh hóa tây lông cả. Chắc cụ ít ghé thăm các thớt binh đao siria, u cà😅

crYztaL

Xe buýt
Em mà là Djokovic thì sẽ kiện xong r xách va li về nước kệ cm AO. Thong thả mà đánh từ đây đến khi giải nghệ kiểu j chả ăn thêm 1 GS.

.Xukthal

Xe container
Nếu Djokovic "thắng", hắn cũng sẽ từ chối tham dự thật.
Tranh thủ 2 tuần rỗi rãi, đi vòng vòng, sản xuất thằng cu nữa.

Tuy nhiên, trên mọi báo mà tôi đọc được, và cả lời anh Morrison, thì rất rõ ràng là ngoại lệ Không chịch chỉ dành cho những người có lý do y tế đã được liệt kê và đã được xác nhận.

Cái Email của bác hoặc tương đương, không thằng nào dám viết đâu.
Vì vấn đề Nhập cảnh, có nhõn 1 chú được viết thôi: Cơ quan y tế, chắc phải cấp Liên bang.
Và rõ ràng là, tụi immigration đã hỏi Djokovic các giấy tờ kèm theo - và không được đáp ứng đầy đủ, như họ đánh giá.
Đấy là ae mình chém cho vui đây thôi chứ đã ai biết nếp tẻ gì đâu :D chứ lắm tiền như No nó dại gì kiện tụng trong khi nó gian dối :)) Chả cúp đuôi chạy vội cho khỏi bị ném đá ý =))
Tóm lại cứ chờ phiên 10/1 :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Các trường hợp không tiêm vắc xin nhưng được miễn trừ tại AO 2022:
  • Có xét nghiệm PCR Covid-19 trong vòng sáu tháng qua
  • "Tình trạng bệnh lý nghiêm trọng" chẳng hạn như có phẫu thuật lớn gần đây hoặc phải nằm viện vì một căn bệnh nghiêm trọng
  • Có “tác dụng phụ nghiêm trọng” đối với việc tiêm chủng trước đó
  • Những người có nguy cơ đối với bản thân hoặc người khác trong quá trình tiêm chủng
  • Bằng chứng về bệnh viêm tim trong vòng ba tháng qua
Theo Ban tổ chức thì đã có 26 vận động viên, trọng tài, quan chức và tình nguyện viên làm đơn xin miễn trừ miên trừ tại AO 2022
26 vdv, trọng tài và quan chức đã được miễn trừ tại AO 2022. Thà chối luôn để đỡ mất tiền vé máy bay.
Ai bảo Nole là dân Đông Âu.
Cứ Tây Âu, Mẽo nhất là Anh thì Nole thành quí ngài, thành Sir cmnr.

.Xukthal

Xe container
Em mà là Djokovic thì sẽ kiện xong r xách va li về nước kệ cm AO
Cụ đang nói đúng ý em (đã post dưới đây) và có lẽ cũng là ý Nole đấy :))

Em đã nói ở top bên kia: Nole giờ hay nhất là cứ làm rõ trắng đen xong tuyên bố ko bh chơi AO nữa !
Thế mới cao tay và tập trung đập 2 phát RG22 và WIM22 thôi, ăn đc quả RG22 thì quá nổi tiếng luôn:
Tay vợt duy nhất từ trước đến nay vô địch mỗi GS ít nhất 3 lần \m/ \m/ \m/

.Xukthal

Xe container
26 vdv, trọng tài và quan chức đã được miễn trừ tại AO 2022. Thà chối luôn để đỡ mất tiền vé máy bay.
Ai bảo Nole là dân Đông Âu.
Cứ Tây Âu, Mẽo nhất là Anh thì Nole thành quí ngài, thành Sir cmnr.
Em nghĩ tay TT Úc nó lại bảo: Tao ko cho mày vào vì tao ghét, đơn giản thế thôi :)) Nước tao có chủ quyền, có luật lệ riêng =))