[Funland] Djokovic khả năng bị trục xuất khỏi Australia

thientudolong

Xe container
Liên tục vi phạm quy định diễn đàn - Nhiều lần xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 18/4/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thientudolong

Xe container
Bác bình tĩnh đê. Công kích chính chủ, k công kích sang ai khác.
cụ có thấy thớt tennis đông vui ntn bao giờ chưa :D
e lại đang rất bình tĩnh là khác :D
chỉ chứng tỏ là trong này rất nhiều fan tennis, lâu nay idol phọt phẹt nên tàu ngầm, giờ mới có dịp lên xả :D
chứ người bt quan tâm chó gì a nole là ai, có đc đánh ao hay ko, tết nhất đến nơi rồi :D

santavn

Xe tải
Em thấy nhiều cụ thích ngược dòng nhỉ. Quyết định của chính phủ Úc có đại diện cho quyền lợi của người dân Úc ko thì để cho dân Úc người ta trả lời. Việc nhà người ta các cụ biết được đến đâu mà phán như đúng rồi.

Quan điểm cá nhân của em, đuổi là đúng rồi. Những thành phần bài vaccine thực sự là sự cản trở cho quá trình kết thúc đại dịch hoặc sống chung với đại dịch một cách bình thường. Gia đình em ở Mỹ và các bạn bè tuy ko nói ra nhưn gần như cắt đứt quan hệ với một vài thiểu số cứng đầu ko chịu tiêm.

Nói về mặt khoa học và thống kê. Ở nước Mỹ, người chưa tiêm vaccine khả năng bị nhiễm cao gấp 5-6 lần, khả năng tử vong cao gấp 12-13 lần người chưa tiêm. Em ko có con số cụ thể nhưng số nhập viện vì chưa tiêm cũng nhiều hơn rất nhiều.

Mấy người bạn em tiêm rồi và nhiễm Omicron đều ko khác gì cúm mùa bình thường. Nếu mọi người đều tiêm và triệu chứng như cùm mùa bình thường thì sẽ giảm tải cho hệ thống y tế, cứu được bao nhiêu sinh mạng cho những người bị bệnh khác mà ko nhập viện được. Nói về cúm mùa, 2017-2018 ở Mỹ (trước covid) cũng có 700k người nhập viện và 52k người chết.

Quay trở lại vụ Djokovic. Nhiều cụ cứ nhắc đi nhắc lại cái vấn đề cấp visa rồi thì phải cho vào. Các cụ có thấy nước nào ko có an ninh cửa khẩu không? Cấp visa là việc của bộ ngoại giao, nhập cảnh vào là việc của bộ an ninh nội địa (bộ nội vụ, bộ công an). Mỗi bộ phận nói hoạt động độc lập với nhau và xem xét các tiêu chí khác nhau. Thế nào cũng có cụ bảo sao ko liên thông hết đi. Thứ nhất, xin thưa là như thế tốn kém ko cần thiết, số người có visa bị từ chối ở của khẩu ko nhiều, chả việc gì phải làm vây. Thứ 2, từ ngày cấp visa đến ngày nhập cảnh còn có bao nhiêu chuyện có thể xảy ra như bị ốm sốt, vi phạm pháp luật, etc.

Một số cụ kêu là Mỹ với Úc dân chủ nửa vời, bắt buộc vaccine nọ kia. Bọn nó có bắt buộc tiêm vaccine quái đâu, em còn đang mong bọn nó bắt tiêm vaccine đây này. Mọi người có quyền lựa chọn tiêm vaccine hay ko, nhưng mỗi lựa chọn của mình thì đều sẽ có hậu quả. Chưa tiêm thì ko nhập cảnh, ko đi xem phim hay thể thao, tuỳ lựa chọn của mình thôi. Ở chỗ em mấy hôm nay còn cãi nhau ỏm tỏi lên là có nên bỏ bắt buộc trẻ em phải đeo khẩu trang ở trường ko đây này. Đi học thì ko bắt buộc phải tiêm vaccine vì quyền của trẻ em là phải được đến trường. Nhưng mà ăn ngồi riêng, chơi riêng, ko được tham gia ngoại khoá như đội thể thao, văn nghệ.

Một thành phần tuyên bố bài vaccine, tuyên bố là suy nghĩ có thể lọc được chất độc trong không khí hay đồ ăn, bị dính covid rồi mà vẫn tung tăng đi lại dự sự kiện mà ko đeo khẩu trang. Thành phần như thế mà nhiều cụ vẫn còn bênh được thì em cũng xin ạ các cụ.
Thực ra ai cũng biết là nó có bị covid hồi tháng 12 đâu, chẳng qua lươn để miễn trừ y tế thôi, nhưng đâu tính được rằng cái sảy nảy cái ung, CP Au nó dùng chính cái đấy để làm căn cứ trục xuất hắn lần 2.

TeslaBee

Xe buýt
Tin chứ cụ, tòa Texas đang yêu cầu FDA công bố toàn bộ số liệu và tài liệu của pfizer mà dựa theo đó FDA cấp phép VX covid cho công ty này. FDA bảo tao không có người, mỗi ngày chỉ cung cấp đc 500 trang nên tòa (và người muốn tìm hiểu về VX) chờ ... 75 năm nữa nhé. Tòa bảo quên đi, cho mày 8 tháng. Mịa, FDA cấp giấy phép thì ngay và luôn, cung cấp thông tin minh bạch thì 75 năm: https://www.reuters.com/legal/government/paramount-importance-judge-orders-fda-hasten-release-pfizer-vaccine-docs-2022-01-07/

Mà FDA chày cối thế này (làm khối người "sáng mắt sáng lòng" quay xe đếch tiêm nữa) chắc cũng là vì KPI dự tinh 100 tỷ đô-la của một mình Pfizer:

Kiếm phổ " Tịch tà hoá chất" là do thằng Pfizer gì đó viết ra .
Thằng này cam đoan luyện theo không bị teo buồng trứng, không bị teo hòn bi.
Thằng này vừa bị phạt mấy tỷ USD do nói láo, nên anh Nole không tin nó.
Các cụ có tin không :

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Kiếm phổ " Tịch tà hoá chất" là do thằng Pfizer gì đó viết ra .
Thằng này cam đoan luyện theo không bị teo buồng trứng, không bị teo hòn bi.
Thằng này vừa bị phạt mấy tỷ USD do nói láo, nên anh Nole không tin nó.
Các cụ có tin không :
Tin chứ cụ, tòa Texas đang yêu cầu FDA công bố toàn bộ số liệu và tài liệu của pfizer mà dựa theo đó FDA cấp phép VX covid cho công ty này. FDA bảo tao không có người, mỗi ngày chỉ cung cấp đc 500 trang nên tòa (và người muốn tìm hiểu về VX) chờ ... 75 năm nữa nhé. Tòa bảo quên đi, cho mày 8 tháng. Mịa, FDA cấp giấy phép thì ngay và luôn, cung cấp thông tin minh bạch thì 75 năm: https://www.reuters.com/legal/government/paramount-importance-judge-orders-fda-hasten-release-pfizer-vaccine-docs-2022-01-07/

Mà FDA chày cối thế này (làm khối người "sáng mắt sáng lòng" quay xe đếch tiêm nữa) chắc cũng là vì KPI dự tinh 100 tỷ đô-la của một mình Pfizer:
Topic về thể thao nên kệ các cụ lái, cho dù về bên nào. Nhưng có một sự thật không thay đổi được là nếu Nole không tiêm, khả năng bị không cho phép tham dự Roland Garros khá là cao (nếu dịch tiếp tục diễn biến phức tạp). Đội Nole giờ cũng phải toan tính thế nào cho đỡ thiệt hại. Chứ Nole phấn đấu là phấn đấu vì số danh hiệu, vì chỗ đứng trong lịch sử tennis, và vì tiền giải thưởng, tiền quảng cáo thu được từ tennis. Nếu tất cả các thứ đấy bị ảnh hưởng thì chắc cũng phải quyết định lại. Sống bằng sự ủng hộ của fan tennis cộng lẫn lộn với fan không muốn tiêm vaccine Covid chắc cũng không phải là mục tiêu của Nole.

Djokovic sponsor Lacoste wants to 'review' Australia events with tennis star

Trong link trên có thể thấy các hãng tài trợ cho Nole đều đang theo sát tình hình. Giải quyết mọi chuyện êm đẹp thì tốt quá, nhưng nếu mọi chuyện xấu đi thì đúng là chẳng biết thế nào.
Em thì vẫn mong Nole giải quyết xong các vấn đề liên quan đến vaccine. Giải nào không có Nole tham gia coi như mất hay đi một nửa :(.

Wayway

Xe máy
Trong phiên điều trần hôm 10/1, thẩm phán yêu cầu chính phủ Australia khôi phục visa cho Djokovic vì Lực lượng Biên phòng làm sai quy trình. Djokovic sau đó được tự do, trải qua ba ngày tập luyện ở sân Rod Laver Arena rồi bị hủy visa lần thứ hai và kháng cáo bất thành.

Khi hạ cánh ở Australia, Djokovic dường như tin rằng mình đã có đủ giấy tờ hợp lệ để nhập cảnh. Tuy nhiên, khi giới chức Australia không chấp thuận giấy tờ đó, mọi thứ bắt đầu trở nên phức tạp, theo Andreas Sten-Ziemons, bình luận viên của báo Đức DW.

Đến lúc này, Djokovic bất ngờ tuyên bố mình từng nhiễm nCoV hồi tháng 12/2021, điều chưa từng được đề cập trước đó nhưng giúp anh được liệt vào nhóm người hồi phục sau nhiễm và thuộc diện miễn trừ tiêm chủng.

cho mấy cụ thích văn bẩn và công kích cá nhân ;))

Wayway

Xe máy
Em thấy nhiều cụ thích ngược dòng nhỉ. Quyết định của chính phủ Úc có đại diện cho quyền lợi của người dân Úc ko thì để cho dân Úc người ta trả lời. Việc nhà người ta các cụ biết được đến đâu mà phán như đúng rồi.

Quan điểm cá nhân của em, đuổi là đúng rồi. Những thành phần bài vaccine thực sự là sự cản trở cho quá trình kết thúc đại dịch hoặc sống chung với đại dịch một cách bình thường. Gia đình em ở Mỹ và các bạn bè tuy ko nói ra nhưn gần như cắt đứt quan hệ với một vài thiểu số cứng đầu ko chịu tiêm.

Nói về mặt khoa học và thống kê. Ở nước Mỹ, người chưa tiêm vaccine khả năng bị nhiễm cao gấp 5-6 lần, khả năng tử vong cao gấp 12-13 lần người chưa tiêm. Em ko có con số cụ thể nhưng số nhập viện vì chưa tiêm cũng nhiều hơn rất nhiều.

Mấy người bạn em tiêm rồi và nhiễm Omicron đều ko khác gì cúm mùa bình thường. Nếu mọi người đều tiêm và triệu chứng như cùm mùa bình thường thì sẽ giảm tải cho hệ thống y tế, cứu được bao nhiêu sinh mạng cho những người bị bệnh khác mà ko nhập viện được. Nói về cúm mùa, 2017-2018 ở Mỹ (trước covid) cũng có 700k người nhập viện và 52k người chết.

Quay trở lại vụ Djokovic. Nhiều cụ cứ nhắc đi nhắc lại cái vấn đề cấp visa rồi thì phải cho vào. Các cụ có thấy nước nào ko có an ninh cửa khẩu không? Cấp visa là việc của bộ ngoại giao, nhập cảnh vào là việc của bộ an ninh nội địa (bộ nội vụ, bộ công an). Mỗi bộ phận nói hoạt động độc lập với nhau và xem xét các tiêu chí khác nhau. Thế nào cũng có cụ bảo sao ko liên thông hết đi. Thứ nhất, xin thưa là như thế tốn kém ko cần thiết, số người có visa bị từ chối ở của khẩu ko nhiều, chả việc gì phải làm vây. Thứ 2, từ ngày cấp visa đến ngày nhập cảnh còn có bao nhiêu chuyện có thể xảy ra như bị ốm sốt, vi phạm pháp luật, etc.

Một số cụ kêu là Mỹ với Úc dân chủ nửa vời, bắt buộc vaccine nọ kia. Bọn nó có bắt buộc tiêm vaccine quái đâu, em còn đang mong bọn nó bắt tiêm vaccine đây này. Mọi người có quyền lựa chọn tiêm vaccine hay ko, nhưng mỗi lựa chọn của mình thì đều sẽ có hậu quả. Chưa tiêm thì ko nhập cảnh, ko đi xem phim hay thể thao, tuỳ lựa chọn của mình thôi. Ở chỗ em mấy hôm nay còn cãi nhau ỏm tỏi lên là có nên bỏ bắt buộc trẻ em phải đeo khẩu trang ở trường ko đây này. Đi học thì ko bắt buộc phải tiêm vaccine vì quyền của trẻ em là phải được đến trường. Nhưng mà ăn ngồi riêng, chơi riêng, ko được tham gia ngoại khoá như đội thể thao, văn nghệ.

Một thành phần tuyên bố bài vaccine, tuyên bố là suy nghĩ có thể lọc được chất độc trong không khí hay đồ ăn, bị dính covid rồi mà vẫn tung tăng đi lại dự sự kiện mà ko đeo khẩu trang. Thành phần như thế mà nhiều cụ vẫn còn bênh được thì em cũng xin ạ các cụ.
cụ còm chuẩn thế này mà vẫn bị ăn 2 vang từ những thành phần mất não :)))))

manuever

Xe buýt

có Cụ nào hóng fan hề chuẩn bị chửi luôn CP Pháp và Mỹ không ạ :))

TeslaBee

Xe buýt
Cụ ở nơi mà chửi CP thì nhẹ bị mất 12 củ nặng thì đi tù nên cụ cười diễu. Chứ ở những nơi khác người ta BẦU ra CP và ĐÓNG THUẾ nuôi mấy ông đó thì làm gì có chuyện cấm người ta chửi! Mà chửi là đúng vì CP, cùng đám bán VX, miễn trừ trách nhiệm liên VX cho mình, nhưng lại đối xử với người không chịu tiêm như tội phạm. Ở bên người dân coi thế là vi phạm quyền con người đó.

Đừng cười người ko cùng tư tưởng "dưới mái trường XHCN" cụ ơi!

P.S: Cụ nào bảo topic này là thể thao thì ko hẳn đúng vì nó là về Visa của NO và về cách hành xử của CP Úc, cũng như liên quan đến VX. Còn cụ nào thích bàn về tennis thì làm topic AO mà bàn.

Cụ nào hóng fan hề chuẩn bị chửi luôn CP Pháp và Mỹ không ạ :))

manuever

Xe buýt
Cụ ở nơi mà chửi CP thì nhẹ bị mất 12 củ nặng thì đi tù nên cụ cười diễu. Chứ ở những nơi khác người ta BẦU ra CP và ĐÓNG THUẾ nuôi mấy ông đó thì làm gì có chuyện cấm người ta chửi! Mà chửi là đúng vì CP, cùng đám bán VX, miễn trừ trách nhiệm liên VX cho mình, nhưng lại đối xử với người không chịu tiêm như tội phạm. Ở bên người dân coi thế là vi phạm quyền con người đó.

Đừng cười người ko cùng tư tưởng "dưới mái trường XHCN" cụ ơi!

P.S: Cụ nào bảo topic này là thể thao thì ko hẳn đúng vì nó là về Visa của NO và về cách hành xử của CP Úc, cũng như liên quan đến VX. Còn cụ nào thích bàn về tennis thì làm topic AO mà bàn.
vâng, cứ chửi thoải mái thôi ạ :)) luật các nước lớn nó như thế, một là theo, hai là cút thế thôi :))

anbinhloi

Xe tải
Mình nghĩ hề muốn dự các giải cũng dễ thôi, cho y tá phường ít $$ để họ đổi vacxin bằng nước cất hay nước muối là OK. Đến đâu cũng trình cái giấy xác nhận đã tiêm thì có ai ngăn được. Gần 9000 người còn làm được thì 1 người ăn thua gì, mà đấy là ở nước Đức, giàu mạnh và văn minh nhất châu Âu, còn Sec-bi của Nole bé bằng lỗ mũi, ai quan tâm làm gì:

Belat Missan

Xe điện

có Cụ nào hóng fan hề chuẩn bị chửi luôn CP Pháp và Mỹ không ạ :))
Pháp, Mỹ, Anh mà tham gia hội nữa thì các nhãn hàng chạy hết.
Không cẩn thận còn ăn kiện.

chievo

Xe điện
Các cụ ơi úc mở rộng có chiếu trên thethaotivi ko cụ?

Mình nghĩ hề muốn dự các giải cũng dễ thôi, cho y tá phường ít $$ để họ đổi vacxin bằng nước cất hay nước muối là OK. Đến đâu cũng trình cái giấy xác nhận đã tiêm thì có ai ngăn được. Gần 9000 người còn làm được thì 1 người ăn thua gì, mà đấy là ở nước Đức, giàu mạnh và văn minh nhất châu Âu, còn Sec-bi của Nole bé bằng lỗ mũi, ai quan tâm làm gì:
Cái này nó là quan điểm thôi, nó chấp nhận tiên pha ke thì cũng là quay xe rồi, hỏng hết :D

vocuc_trongrong

Xe tăng
Pháp, Mỹ, Anh mà tham gia hội nữa thì các nhãn hàng chạy hết.
Không cẩn thận còn ăn kiện.
Kiện thì không kiện mà chỉ đơn phương chấm dử hợp đồng không cần đền bù thôi cụ.
Nói chung nếu mục tiêu vẫn là no.1 về số GS thì Djo nên tiêm thôi. Tâm trí chỉ nên giành cho tập luyện chứ vừa tập vừa phân tâm xem liệu mình có được dự giải không thì không thể chơi tốt được.