Thảo luận Dmax lỗi đồng hồ và dàn lạnh

taplaioto

Xe điện
Kính gửi các Cụ !
Con DMAX 2016 của em đi đc 11 vạn rồi. Đang bị lỗi như sau:
1/ Chạy tầm 1h đồng hồ (70-80km) thì máy lạnh ko phả hơi lạnh nữa (chỉ còn gió), sau tầm khoảng 5-7 phút thì nó hoạt động trở lại, rồi tầm 15-20p lại bị hiện tượng trên (suốt quá trình đó xe vẫn chạy)
2/ Có 3 lần hoạt động và bị lỗi trên thì kèm theo lỗi đồng hồ động cơ không hoạt động. Em có chụp ảnh kèm theo.
Các lỗi trên ko xuất hiện sau khi em tắt máy xe, nghỉ 1 xíu rồi hoạt động trở lại. Nhưng chạy > 1h thì lại xuất hiện các lỗi trên. Em dự là nó bị move cái mạch điều khiển nào đó khi động cơ hoạt động lâu, tỏa nhiệt cao nhưng ko chắc.
Các Cụ có kinh nghiệm chỉ cho em biết lỗi gì với ạ. Em xin cảm ơn trước.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em thì ko rõ lắm, nhưng vào hộ cụ một đoạn để cụ/mợ nào biết giúp cụ à

cugieo

Xe tăng
Xe isuzu thì ko rõ, nhưng nếu là Toyota thì kiểm tra quạt giàn nóng, lốc và cái van đuôi lốc, nếu van đó hỏng thì điều hòa xe lúc mát lúc không. Khi thay van đuôi lốc thì thay dầu trong lốc và vệ sinh bảo dưỡng toàn bộ hệ thống điều hòa vì kiểu gì cũng phải thay gas, và thay phin lọc gas.
Khả năng xe của Nhật Bản chung kiểu đó, chắc mỗi hãng có kiểu van khác nhau thôi. Hi vọng bác tìm ra bệnh để đỡ mất thời gian, tiền bạc.

DT dieu hoa

Xe hơi
Điều hòa xe cụ như vậy có thể bị hỏng cảm biến, mất điện, hoặc hỏng ly hợp...nói chung cụ phải mang e nó đi viện khám cho chính xác xem bị j.