Độ âm thanh xe Click

kh04

Xe tải
Website
www.vnu.edu.vn
Thưa các Cụ!

Em là dòng newbie, ngày hè rỗi rãi nên định nâng cấp âm thanh cho cái xe Click Cún con của em. Dạo mấy cửa hàng âm thanh xe hơi thấy nhiều bộ hay quá nhưng thấy giá cao nhưng vẫn thích vì nhiều bộ âm thanh sống động lắm, đâm ra về chán ghét cái âm thanh trên xe Cún con của mình. Lại đọc được nhiều bài trong mục Độ âm thanh xe của các Cụ nhiều bài hay quá nên em định hỏi ý kiến các Cụ để rồi sẽ quyết định sẽ nâng cấp như thế nào. Kính mong các bác vào tư vấn cho em. Xe em cũng rỗi (vì xe chủ yếu phục vụ vợ cả cũng đang nghỉ hè :21:) nên có thể đem đến gara hay shop cho các Cụ làm chuột bạch. :6:
Để tránh cho các Cụ phê bình là đưa thông tin mơ hồ khó tư vấn em xin đưa 3 phương án, các Cụ cứ góp ý và đưa ra phương án tốt nhất cho em:

Phương án 1: Mua 1 bộ complex ở Audio Car Shop. Phương án này đề nghị các Cụ nêu rõ model, tên, giá tiền của đầu CD & Amply, dây giắc, đèn nhấp nháy... để em cứ thế là mua.

Phương án 2: Hôm nọ đi mua cho con Chíp nhà em các đài cát-xét Phillips thấy nghe hay phết, tầm 2 triệu. Hay là em tháo cái đài ra lắp lên xe nhỉ? Liệu có được không? :21:
Phương án 3: Tuỳ các Cụ!

PS: Kính mong các Cụ vào góp ý. Các Cụ tư vấn thì phải chi tiết cho em ợ, chứ em ngại nhất cái khoản tự tìm hiểu lấy, âm thanh dây dợ lằng nhằng là em chịu. Vote cho tất cả các Cụ!

EVN_AMB

Xe hơi
bác cứ đến các cửa hàng làm nội thất và loa đài âm thanh cho vợ 2 người ta hướngdẫn chi tiết cho, trên này cũng nhiều CH các bác ấy làm lắm ,tùy túi tiền bác ạ. Bác phải gioiứ hạn tầm tiền bao nhiêu các bác ấy với tư vấn được

atlink2

Xe tải
Phương án 2: Hôm nọ đi mua cho con Chíp nhà em các đài cát-xét Phillips thấy nghe hay phết, tầm 2 triệu. Hay là em tháo cái đài ra lắp lên xe nhỉ? Liệu có được không? :21:
Em nghĩ vác luôn cả cái cát xét lên xe là hay nhất, khỏi phải mất công lắp đặt, chi phí lại thấp hơn, tiện hơn, dễ sửa chữa/khắc phục hơn. hihi.

Ớ mấy ông pừ-rồ đâu hết roài .. có khứa này ...
Em nghe con kèn ấy roài .. tiếng trung cao hay ra phết ... phần còn lại thì .. thôi em ứ nói nữa kẻo các cụ bẩu nhà cháu hay chê bai ....

atlink2

Xe tải
Bác cho luôn cấu hình cụ thể để mọi người tham khảo luôn đê !có ảnh càng tốt nhé!:21::21::21::21::21:
Àh, hôm nay có thằng cu nó mời chào em 4 loa cánh ifinity mà giá 5t cả công lắp đặt hết luôn và cả cách âm lại chỗ cửa để cho loa nghe hay hơn bác ạ. (nó bảo thế, nhưng em chưa biết nó làm kiểu gì). Ko biết có tin được ko bác nhỉ ?

huyndaigetz

Xe đạp
Ờ, các pác không tư vấn cho à, em cũng đang muốn độ cái con vợ hai nhà em, giờ giọng nó nghe không phê lắm

nemo_0501

Xe buýt
Get tương tự như Kia morning các bác nhé các bác tham khảo các bài về độ âm thanh cho kia morning :)

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Àh, hôm nay có thằng cu nó mời chào em 4 loa cánh ifinity mà giá 5t cả công lắp đặt hết luôn và cả cách âm lại chỗ cửa để cho loa nghe hay hơn bác ạ. (nó bảo thế, nhưng em chưa biết nó làm kiểu gì). Ko biết có tin được ko bác nhỉ ?
chắc là nó thay cho Cụ hai loa cánh trước là loa ìn_phì_nì_tì xịn như 63.7i còn hai đôi sau nó thay cho bác hàng nhái bén vào. Cả chống ồn 4 cánh cửa nữa thì 5 triệu chắc vẫn làm được