[Funland] Đồ ăn thức uống đâu đâu cũng toàn hoá chất, chết sớm thôi các cụ ạ.

Patriots

Xe lăn
Ung thư chết nhiều nhưng chúng ta lại sợ covid

dinhdung001

Xe hơi
Nói thật chứ sống ở xứ văn minh ăn còn tệ hơn mình. Ở VN các cụ có thể chạy ra chợ xách về miếng thịt bò, thịt lợn còn nóng hổi vừa mới mổ xong. Gần như là ăn tươi mà còn chê. Bên PT ng ta gần như 100% là ăn đồ đông lạnh, mà đồ đông lạnh so với đồ ăn tươi thì các cụ biết nó thế nào rồi đó.
Ung thư là do nhiều yếu tố kết hợp thành chứ ko phải vì như cụ thớt nói là do ăn bẩn mà phải lo lắng đến mức đó.

phamhungbs

Xe điện
Tương đối thôi, chứ bảo sang Tây sống sạch hơn mình không bị ung thư á, còn lâu. Một vài người em biết đã về với tiên tổ sau khi định cư ở Mỹ được vài chục năm, họ cũng chỉ làm những công việc ở hãng xưởng và không dũa nail; cùng tuổi với họ ở quê nhà thì những người bạn đồng niên vẫn sống khỏe.

Yến sào Mợ Thảo

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nói thật chứ sống ở xứ văn minh ăn còn tệ hơn mình. Ở VN các cụ có thể chạy ra chợ xách về miếng thịt bò, thịt lợn còn nóng hổi vừa mới mổ xong. Gần như là ăn tươi mà còn chê. Bên PT ng ta gần như 100% là ăn đồ đông lạnh, mà đồ đông lạnh so với đồ ăn tươi thì các cụ biết nó thế nào rồi đó.
Ung thư là do nhiều yếu tố kết hợp thành chứ ko phải vì như cụ thớt nói là do ăn bẩn mà phải lo lắng đến mức đó.
Cháu thích ăn tươi. Gấu thích nhét đông lạnh! Haizzz!

raspberry

Xe tăng
Sò là vật chủ nguy hại nhất.
Cơ mà những thứ cụ chut nêu lên có số liệu không nhỉ, nhiều, toàn … là bao nhiêu.

202

Xe container
Việt Nam chúng ta đang lọt tốp những quốc gia ung thư nhiều nhất. Vẫn biết rằng ăn vào cũng chết, không ăn cũng chết.

Bữa sáng thì nước dùng hoá chất Tàu nó đổ vào 1 tý là ngọt lừ, bún thì hoá chất tẩy trắng muốt, hành hò, rau thơm phun thuốc thu hoạch siêu tốt. Bánh mỳ thì toàn bột nở.

Thịt lợn thù tăng trọng siêu tốc, gà thì tiêm nhồi nước béo múp, căng đét. Rau cỏ thì thu hoạch siêu tốc.

Cá nhân em hạn chế ăn thịt và rau ạ, em hay ăn trứng, rau thì ăn các loại quả, củ vỏ dày như bí đỏ, bầu để hạn chế phun xịt, rau sống em cũng nghiện ăn nhưng giờ bỏ hẳn rồi.

Hạn chế kiêng được gì vẫn kiêng, còn em luôn chuẩn bị tinh thần nhập viện ạ.
Nhịn

Tyhuu88

Xe buýt
Đúng là khiếp thật, giờ cũng hạn chế ăn mấy con lợn gà của vn nuôi, nhà e cũng toàn ăn bầu bí, rau thì có mẩu đất trồng lung tung, ăn ít nhưng mua bò nk vs cá hồi ăn .trứng thì ô bà có 15 con mái nên mỗi tháng cụ chia cho trăm quả ăn thoải mái, hay đc cho trứng vịt toàn để làm nem rán.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Việt Nam chúng ta đang lọt tốp những quốc gia ung thư nhiều nhất. Vẫn biết rằng ăn vào cũng chết, không ăn cũng chết.

Bữa sáng thì nước dùng hoá chất Tàu nó đổ vào 1 tý là ngọt lừ, bún thì hoá chất tẩy trắng muốt, hành hò, rau thơm phun thuốc thu hoạch siêu tốt. Bánh mỳ thì toàn bột nở.

Thịt lợn thù tăng trọng siêu tốc, gà thì tiêm nhồi nước béo múp, căng đét. Rau cỏ thì thu hoạch siêu tốc.

Cá nhân em hạn chế ăn thịt và rau ạ, em hay ăn trứng, rau thì ăn các loại quả, củ vỏ dày như bí đỏ, bầu để hạn chế phun xịt, rau sống em cũng nghiện ăn nhưng giờ bỏ hẳn rồi.

Hạn chế kiêng được gì vẫn kiêng, còn em luôn chuẩn bị tinh thần nhập viện ạ.
Đến tuổi ăn trứng cholesterol. Ko tốt tìm mạch đâu cụ

Rivers

Xe container
Ăn thì chết từ từ, không ăn thì chết đói, chết vì suy dinh dưỡng, cụ chọn đi.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Đúng là khiếp thật, giờ cũng hạn chế ăn mấy con lợn gà của vn nuôi, nhà e cũng toàn ăn bầu bí, rau thì có mẩu đất trồng lung tung, ăn ít nhưng mua bò nk vs cá hồi ăn .trứng thì ô bà có 15 con mái nên mỗi tháng cụ chia cho trăm quả ăn thoải mái, hay đc cho trứng vịt toàn để làm nem rán.
15 con gà mái mà mỗi tháng có 100 quả. Trứng thì cũng để tợn.

binhsu7273

Xe cút kít

VoCan

Xe điện
Dưng khi bị vào viện rồi lại .......Biết Thế....... ;)) ;)) ;))
Sống mà cứ căng thẳng vậy , thì chỉ sợ chưa vào viện vì thực phẩm mà đã vào viện điều trị tâm lý rồi . Hơn nữa em thấy cụ ấy nói hơi quá . Chứ chịu khó vào siêu thị hay các trung tâm lớn mua thay vì mua vỉa hè thì đã có sự khác nhau rồi