[VHGT & ATGT] Độ bẩn tột cùng của bọn xxx HD

anhtho

Xe ngựa
Vạch liền chèn vạch nó cũng thịt. Vạch đứt thì chèn bình thường. 2 cái là khác nhau cụ nhé.
Đến giao cắt cụ đi theo vạch kẻ đường đúng làn cụ nhé.
Nhưng cụ chủ sang làn khi vạch đứt cơ mà, sao lại thịt ?
Giống ngày trước đường dẫn lên đường trên cao, xxx hay bắt lỗi nhập làn trước mũi tên, trong khi trước đó vạch đứt. Cãi nhau mãi nên xxx bỏ.

linhlinh95

Xe đạp
HD tiếng đồn xa đấy nhỉ? :))

202

Xe container
Nhưng cụ chủ sang làn khi vạch đứt cơ mà, sao lại thịt ?
Giống ngày trước đường dẫn lên đường trên cao, xxx hay bắt lỗi nhập làn trước mũi tên, trong khi trước đó vạch đứt. Cãi nhau mãi nên xxx bỏ.
E đã nói là khác nhau mà. Vạch đứt và vạch liền đảm bảo vai trò của vạch là được phép chèn qua và ko chèn qua.
Còn hướng di chuyển theo mũi tên là đi thẳng. Tuân thủ đúng hướng di chuyển.

anhtho

Xe ngựa
E đã nói là khác nhau mà. Vạch đứt và vạch liền đảm bảo vai trò của vạch là được phép chèn qua và ko chèn qua.
Nếu đi hết vạch mũi tên thì mới sai hướng, chưa hết vạch cuối và chuyển làn vẫn OK mà.
Nếu ko muốn cho chuyển làn khi gần sát thì hãy vẽ vạch liền đoạn gần cuối.

--Lamborghini--

Xe lăn
Em khẳng định là e không sai, vì chỗ xắp giao cắt với bùng binh không hề có nét đứt nhé ---> Em hoàn toàn được quyền chuyển làn và đi theo hướng mũi tên.
E xin lỗi chứ cái hình cụ đưa ra ngu vãi, bình thường với đường nhiều làn như thế này ít ra phải có 2 làn được rẽ trái hoặc phải nhé, đm mỗi làn được rẽ để mà ách tắc ah, với lại ông ô tô nào mà muốn rẽ phải mà đang đi làn ngoài cùng có mà xi nhan chuyển làn cách vài chục mét ah, hoặc đường đông méo chuyển vào làn trong cùng thì thôi không rẽ ah.

--Lamborghini--

Xe lăn
Em cũng ở HD đây. Nói thẳng luôn không phải HD là làm láo. Đâu mà chẳng láo. Hôm rồi e đi hướng Hoàng Cầu mới Yên Sở đến ngã tư Thái Hà em quay đầu lại ko hiểu sao bị các chú dừng xe. Các chú thông báo lỗi không chấp hành biển báo. E xuông đi bộ tìm mãi mới thấy biển cấm rẽ trái nếu đi từ Thái Hà Chùa Bộc. Doạ giữ bằng lái em mới chết chứ, e kêu giữ luôn mà có giữ đâu. Sau cùng mất 200k e mới thấy e gà quá.Quả biển báo đặt vậy chắc phải đi đến tận chân trời mất.
Ở đâu mà chẳng có láo, nhưng e chưa thấy đâu như ở HD, đm công an nhiều như kiến, ngã tư méo nào cũng đứng 4 hướng. E về QN đi cả ngày chẳng anh áo vàng nào.
Cụ về HD cho e hỏi đoạn qua KCN Tân Trường (Bọn áo vàng đứng đoạn cái ao có cái nhà dân) với qua KCN Đại An nó bắt lỗi gì hả cụ. Đm nó đứng hàng ngày hàng giờ, em hóng hớt anh lái taxi với bà hàng nước chỉ thấy là bọn nó chia ca đứng, còn đocầnh dân mỗi ngày phải trả 800k cho chủ nhà

hoanglongtung

Xe hơi
Em quê HD nhưng công nhận không đâu bẩn bựa như xxx HD. Em cũng có cùng câu hỏi với cụ chủ: làm thế nào với bọn này chứ chờ thằng Phi và bọn lâu la bị quả báo thì quá lâu. nói thật nhiều khi chả muốn về quê.

hbu082

Xe container
Như hình cụ chủ vẽ, đi đến chỗ số 2 em mới xi nhan để chuyển làn vào làn 3 được không cụ? Và em cứ đi theo làn cụ chủ đã đi để chờ chuyển vào làn 3 thì có vi phạm gì không ạ?
Và em đánh giá cao ý thức lái xe của cụ chủ, vì đi oto rẽ làn đấy mới đúng văn hóa giao thông chứ ko nên ép sát làn trong của xe máy và xe thô sơ.

--Lamborghini--

Xe lăn
Em quê HD nhưng công nhận không đâu bẩn bựa như xxx HD. Em cũng có cùng câu hỏi với cụ chủ: làm thế nào với bọn này chứ chờ thằng Phi và bọn lâu la bị quả báo thì quá lâu. nói thật nhiều khi chả muốn về quê.
Em thì em chỉ sợ cho những người thiếu hiểu biết nhất là phụ nữ đi lại rất dễ bị chúng nó thịt thôi. Nhìn họ tội lắm cụ ah, bị gọi vào lấm la lầm nét.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
xxx HD thì bẩn rồi, khéo lũ đấy từ trên xuống dưới ra đường luôn phải dòm trước sau :T

202

Xe container
Em khẳng định là e không sai, vì chỗ xắp giao cắt với bùng binh không hề có nét đứt nhé ---> Em hoàn toàn được quyền chuyển làn và đi theo hướng mũi tên.
E xin lỗi chứ cái hình cụ đưa ra ngu vãi, bình thường với đường nhiều làn như thế này ít ra phải có 2 làn được rẽ trái hoặc phải nhé, đm mỗi làn được rẽ để mà ách tắc ah, với lại ông ô tô nào mà muốn rẽ phải mà đang đi làn ngoài cùng có mà xi nhan chuyển làn cách vài chục mét ah, hoặc đường đông méo chuyển vào làn trong cùng thì thôi không rẽ ah.
Cụ đi đường 5 sẽ thấy đấy là thực tế. Việc có nhiều là rẽ phụ thuộc vào tình trạng giao thông, bố trí đèn.
Hình này là phổ biến trong giao thông và để minh hoạ.

202

Xe container
Em thì em chỉ sợ cho những người thiếu hiểu biết nhất là phụ nữ đi lại rất dễ bị chúng nó thịt thôi. Nhìn họ tội lắm cụ ah, bị gọi vào lấm la lầm nét.
Chấp nhận thôi. Ko hiểu luật khi tham gia giao thông gây mất an toàn và ảnh hưởng giao thông

202

Xe container
Như hình cụ chủ vẽ, đi đến chỗ số 2 em mới xi nhan để chuyển làn vào làn 3 được không cụ? Và em cứ đi theo làn cụ chủ đã đi để chờ chuyển vào làn 3 thì có vi phạm gì không ạ?
Và em đánh giá cao ý thức lái xe của cụ chủ, vì đi oto rẽ làn đấy mới đúng văn hóa giao thông chứ ko nên ép sát làn trong của xe máy và xe thô sơ.
Bình thường sẽ có mũi tên chỉ hướng giao thông trước đó khoảng 100m để mọi người chuyển làn kịp.

hbu082

Xe container
Bình thường sẽ có mũi tên chỉ hướng giao thông trước đó khoảng 100m để mọi người chuyển làn kịp.
Em cứ cho là đoạn trước đó cũng có mũi tên đầy đủ thì cụ chủ cũng ko sai.
1 là tại làn 2 vẽ mũi tên đi thẳng + rẽ phải, 2 là chỗ rẽ bỏ hẳn 1 làn xe đi, chỉ để 1 làn thì mới chuẩn. Còn như hiện tại thì em thấy đi như cụ chủ chả có gì sai mà thậm chí còn hợp lý.

z0z0z0

Xe điện

Bẩm các cụ, hôm trước em có việc đi như sau:
Em đi từ làn thứ 2 để rẽ phải , qua đoạn rẽ thì bị gọi vào (Như đường mũi tên màu đỏ)
Em có hỏi lỗi gì, thì nó bảo em rẽ phải phải đi vào làn thứ 3 trong cùng (Có hướng mũi tên rẽ phải). Làn thứ hai chỉ dành cho phương tiện đi thẳng.
Em bảo tôi đi làn thứ hai đến đoạn rẽ tôi xi nhan phải chuyển làn vẫn tuân thủ theo vạch mũi tên.
Nếu không cho chuyển làn thì phải nó nét liền. Thứ hai tai sao cái làn rẽ phải bé tý thế (làn danh cho phương tiện thô sơ nhưng không cắm biển và vạch nét đứt).
Nó còn chày cối cãi bảo tất cả phương tiện rẽ phải đều phải chuyển vào làn đấy rồi mới rẽ phải kể cả ô tô.
Tổ sư chúng nó chứ cái làn bé tý xe tải đi vào cái mả bà chúng nó.
Trời muộn em vội về quê lên em bảo thế cho xin cái biên bản và lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường và ghi và sẽ ghi không đồng ý lỗi (100% nếu không đọc luật nó sẽ khép vào lỗi đi sai làn để đòi 300k).
Xong nó bảo em vào nói chuyện với một thằng đứng sau cánh cửa ô tô.
Gặp em nó bảo: lỗi của em sai làn anh tạo điều kiện 350k.
Đm em điên lên bảo: nếu tôi có lỗi thì chỉ lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường 100K hết.
Nó vẫn đòi 100k, em kiên quyết xin biên bản và bảo éo có tiền.
Cuối cùng nó quay sang bảo nhắc nhở thấy vợ có bầu cho qua.
Lúc đấy còn tầm 10 xe bị vợt vào.
Em đi đoạn tầm 1Km mà còn gặp thêm 2 trạm nữa, quả thật HD danh bất hư truyền.
Thật sự từ hôm đó em thấy rất lo lắng mỗi khi đi ra đường vì độ bẩn bựa tột cùng của chúng nó. Nếu như vợ em mà đi một mình hoặc những người nhẹ dạ là chắc chắn bị vợt rồi.
Em chỉ có thắc mắc là chẳng nhẽ không có cách nào để giải quyết vấn đề này?
Chứ mong chờ vào quả báo thì chắc méo thằng nào sợ đâu.

Gửi đến những thằng xxx bẩn HD trên diễn đàn OF này: Chúng mày cầm những đồng tiền bẩn này về nuôi dạy con cái chúng mày thì đừng nói mong nó thành người tử tế nhé, vì chúng mày cũng có phải ngưởi tử tế đâu mà dạy được ai.
Nó lấy tiền bẩn nhưng có được cầm cả đâu cụ, phần lớn để cúng cho sếp nó đấy

z0z0z0

Xe điện
Em cũng ở HD đây. Nói thẳng luôn không phải HD là làm láo. Đâu mà chẳng láo. Hôm rồi e đi hướng Hoàng Cầu mới Yên Sở đến ngã tư Thái Hà em quay đầu lại ko hiểu sao bị các chú dừng xe. Các chú thông báo lỗi không chấp hành biển báo. E xuông đi bộ tìm mãi mới thấy biển cấm rẽ trái nếu đi từ Thái Hà Chùa Bộc. Doạ giữ bằng lái em mới chết chứ, e kêu giữ luôn mà có giữ đâu. Sau cùng mất 200k e mới thấy e gà quá.Quả biển báo đặt vậy chắc phải đi đến tận chân trời mất.
Mấy thằng xxx đấy cũng quê HD mà cụ :))

z0z0z0

Xe điện
Cụ chủ sai lại còn cãi.
Xxx HD nó dốt nên mới bỏ qua.
Cụ đi vào làn đi thẳng rồi rẽ lại còn kêu.
Cụ ý cãi vì cố ý ghép cụ ý vào lỗi đi không đúng làn đường quy định và cụ ý chỉ chấp nhận lỗi không tuân thủ biển báo vạch kẻ đường mà cụ

hung303

Xe điện
Cụ bị mất tiền oan rồi, ở đây chỉ có biển cấm rẽ trái (cả 4b và 2b) từ Thái Hà sang Hoàng Cầu thôi.
Chứ cụ quay đầu ở Hoàng Cầu Quay lại thì ko có biển cấm!

caisua

Xe lăn
Thằng sếp cũ của em cũng dân HD, nó khoe: cả năm tao chỉ bỏ tiền 3 - 5 bữa trưa là cùng, hôm nào cũng có thằng mời.
Cứ 10h sáng là nó ngồi gọi điện gạ gẫm các nơi mời nó ăn trưa.
Sau này em nghe có ông già già tổng kết lại: dân HD cứ được mời đi ăn là khoái nhất