Độ bền hộp số CVT của Honda

gocart

Xe cút kít
Các cụ cứ phán mạnh vào để honda đại hạ giá crv 2018... Cháu cảm ơn ah
Cụ ko nên kỳ vọng vào chính sách giá của DaHon.
Những điều cháu nói cụ kiểm chứng ở Mit, Nit mà ko cần kiểm chứng ở DaHon.
Kỹ thuật và môi truờng nó chả nể nang thuơng hiệu đâu nên thần thánh như sitlA của atoyoT
còn ế xưng thì Vicic hay VRC đã là cái vẹo gì?

phamhung2409

Xe tải
Bác xem 10 con xe bán chạy nhất (có Civic thần thánh) ở Mỹ về VN doanh số ra sao?
Đuờng xá VN khác nên hộp số CVT sẽ đi hết từ thất bại này tới thất bại khác.
Thêm dung tích động cơ nhỏ + turbo tăng áp nữa thì khỏi mua.
Chả ưu ái hãng nào, cũng chả ghét hãng nào nhưng động cơ 1.5-1.6 turbo + hộp số CVT thì ở VN thua là chắc luôn.
Dạ cụ chạy civic chưa mà phán thế? Cá nhân e thấy rất bốc và êm, độ bền thì e nghĩ không có cái chuyện 6v như cụ nào nói ở trên đâu.
Thua là thua về cái giá cao thôi ạ

gocart

Xe cút kít
Dạ cụ chạy civic chưa mà phán thế? Cá nhân e thấy rất bốc và êm, độ bền thì e nghĩ không có cái chuyện 6v như cụ nào nói ở trên đâu.
Thua là thua về cái giá cao thôi ạ
Dạ, em chạy Civic từ 2008 rồi ạ.
Xin nói thêm là 10 con xe (trong đó Civic bán chạy nhất Mỹ) về VN không bán chạy như bên Mỹ đâu.
Còn việc tại sao động cơ 1.5-1.6 turbo + với hộp số CVT ở VN không ăn thua ở chỗ đi trong phố ko có cơ hội cho turbo phát huy hiệu lực.
Tại sao thế thì mời cụ mua về trải nghiêm.:D
Điều kiện VN thì mua CRV 2.4 có lẽ phù hợp hơn.

phamhung2409

Xe tải
Xin nói thêm là 10 con xe (trong đó Civic bán chạy nhất Mỹ) về VN không bán chạy như bên Mỹ đâu.
Còn việc tại sao động cơ 1.5-1.6 turbo + với hộp số CVT ở VN không ăn thua ở chỗ đi trong phố ko có cơ hội cho turbo phát huy hiệu lực.
Dạ mời cụ đi chạy thử civic 1.5 CVT turbo đi ạ :D

imilnt

Đi bộ
chả biết thế nào nhưng cụ làm cháu hoang mang quá,cháu mới cưới e nó được chục hôm.cảm nhận ban đầu của cháu là êm và khá bốc.vượt lên dốc mà cháu còn chưa có cơ hội dùng số thể thao vô lăng.
Em làm ở hãng Bosch cung cấp đai truyền động cho hộp số CVT, Honda mua từ Bosch. Tuổi thọ đai CVT là 30 - 50 năm lận bác.

kokoto

Xe hơi
Cụ này kiến thức vãi lồi như này mà Honda ko tham khảo ý kiến trước khi quyết định thiết kế, sản xuất xe. Phí nhân tai quá. Chết dở

kokoto

Xe hơi
E nghĩ dân mỹ chắc là phải ngu lắm nên mới dùng crv cvt
Úi, Bosch nó sản xuất đai bằng bún nhập từ HP ta đấy nên không tin được đâu. Mấy cụ ở đây sane xuất bún bán cho Bosch mà nên nắm chắc lắm cụ ạ

gocart

Xe cút kít
Cụ này kiến thức vãi lồi như này mà Honda ko tham khảo ý kiến trước khi quyết định thiết kế, sản xuất xe. Phí nhân tai quá. Chết dở
Cụ bỏ bóng đá nguời?
Honda nó lắp cái hộp số CVT rẻ tiền vào để tối đa hoá lợi nhuận nhá.
Hộp số CVT ngon thế sao ko lắp lên Acura?:D

Chỉnh sửa cuối:

myozuka

Xe tải
Trên Zing vừa phân tích hộp số cvt mới của crv tầm 6v là phải thay kìa cụ, cộng với động cơ tăng áp nên có nhận định còn phải thay sớm hơn, chưa kể leo dốc tải nặng sẽ kém động cơ truyền thống cùng mã lực;
Nói chung em đồng ý vs quan điểm hộp số cvt kém bền, phù hợp vs xe rẻ dòng A B; em thích dùng hộp AT hơn và hiện đang đi xe AT 6 cấp thấy hài lòng, 8-9 cấp chắc e phải mua Mẹc BMW
Zing lá cải, có chuyên về xe cộ máy móc gì đâu. Với lại cái xe hàng mã cũng ko có chuyện 6v thay hộp số, em thật. Xe Honda mà 6v đã phải thay hộp số như "nhận định trên Zing" thì nó đóng cửa từ lâu rồi chứ chả đợi Zing nhận định với phán về độ bền hộp số CVT của nó.

Dogmatix

Xe tăng
Cụ ko nên kỳ vọng vào chính sách giá của DaHon.
Những điều cháu nói cụ kiểm chứng ở Mit, Nit mà ko cần kiểm chứng ở DaHon.
Kỹ thuật và môi truờng nó chả nể nang thuơng hiệu đâu nên thần thánh như sitlA của atoyoT
còn ế xưng thì Vicic hay VRC đã là cái vẹo gì?
Cụ viết xuôi còn sai chính tả bỏ mẹ mà còn bày đặt viết ngược.

gocart

Xe cút kít
Cụ viết xuôi còn sai chính tả bỏ mẹ mà còn bày đặt viết ngược.
Đây là diễn đàn.
Viết xuôi viết nguợc, sai chính tả đều đuợc miễn ko vi phạm nội quy. Tuy nhiên, viết sai hay viết nguợc là tránh cho OF những phiền phức ko đáng.
Có lẽ cụ nên tập trung vào chủ đề CVT.

kokoto

Xe hơi
Cụ bỏ bóng đá nguời?
Ý em là sao Honda nó ko thuê cụ là Chuyên gia tư vấn chiến lược sản phẩm ấy. Có phải lãi bao nhiêu rồi không!!! Cả Subaru với Nissan nữa. Mấy thằng này chuyên lắp hộp số CVT cho xe rẻ tiền lừa người tiêu dùng :)

gocart

Xe cút kít
Ý em là sao Honda nó ko thuê cụ là Chuyên gia tư vấn chiến lược sản phẩm ấy. Có phải lãi bao nhiêu rồi không!!! Cả Subaru với
Nissan nữa. Mấy thằng này chuyên lắp hộp số CVT cho xe rẻ tiền lừa người tiêu dùng :)
OF là diễn đàn cho những nguời sử dụng ô tô, ko phải chỗ dành cho Sâu vào bún mắng, cháo chửi.

cuncon

Xe điện
Cụ bỏ bóng đá nguời?
CRV bên Mẽo là xe bình dân bình thường chứ có thuộc diện cao cấp và bị cắt sạch như VN đâu cụ :))
Acura mà lắp CVT thì ai mua, xe sang mà lắp cái đó chắc sản xuất ra để auto ngắm vs lau bóng mỗi ngày ah

kokoto

Xe hơi
OF là diễn đàn cho những nguời sử dụng ô tô, ko phải chỗ dành cho Sâu vào bún mắng, cháo chửi.
Em thấy cụ sâu mỗi cái là CVT nó lởm, rẻ tiền và phải thay chứ em có thấy cụ phân tích kỹ thuật gì vì sao nó lởm, rẻ và biện pháp liệu các hãng có khắc phục được ko đâu? Honda nó có công bố riêng cho cụ kết cấu hộp số của nó không thì cụ chia sẻ cho anh em cùng tìm hiểu. Chứ cụ cứ phán thế em nghĩ cụ chuyên gia giữ ngon nên mới đề đạt ở đây để nhỡ đâu có Staff Hunter nào của Honda nằm vùng đây thì tốt cho cả cụ cả Honda. Mà Honda có khi bỏ mịa hộp số CVT chuyển sang hộp số gì gì 7-9 cấp như Acura thì bọn tiêu dùng như em may quá :-D:-D

kokoto

Xe hơi
Bãi xe em để có 1 con Mit Lancer đời 2004 dùng công nghệ CVT đời Tống, chạy nay hơn 30 vạn mà em thấy cụ chủ bảo vẫn vận hành bình thường ạ. Chưa thấy hãng nó yêu cầu nhập về thay hộp số. Chắc ăn may rồi, chứ theo thằng Zing chắc thay 5 cái hộp số rồi, ;);)

wanderer07

Xe hơi
Website
longbienotohonda.com
Bác xem 10 con xe bán chạy nhất (có Civic thần thánh) ở Mỹ về VN doanh số ra sao?
Đuờng xá VN khác nên hộp số CVT sẽ đi hết từ thất bại này tới thất bại khác.
Thêm dung tích động cơ nhỏ + turbo tăng áp nữa thì khỏi mua.
Chả ưu ái hãng nào, cũng chả ghét hãng nào nhưng động cơ 1.5-1.6 turbo + hộp số CVT thì ở VN thua là chắc luôn.
Em thì ko bàn luận nhiều về hộp số CVT, nhưng cụ có thể qua bên em - Hòn đá Long Biên chạy thử con City 1.5CVT đời 2015 chạy đc 6,5v để thử xem đã phải thay như Zing nói chưa ạ. Còn theo em được biết đai truyền của hộp CVT 20v tức 200,000 km mới phải thay. Còn altis thì chạy lâu rồi chưa ai phàn nàn về hộp số của nó cả.
- Còn bàn về Civic 1.5 turbo của Honda - em chỉ thấy khách hàng của e chê giá chưa tốt(( 800tr - tao mua ngay)) :), còn vận hành chưa khách hàng nào ý kiến cả.

Dogmatix

Xe tăng
Đây là diễn đàn.
Viết xuôi viết nguợc, sai chính tả đều đuợc miễn ko vi phạm nội quy. Tuy nhiên, viết sai hay viết nguợc là tránh cho OF những phiền phức ko đáng.
Có lẽ cụ nên tập trung vào chủ đề CVT.
Em thì biết gì mà tập trung. Đang đọc cho biết mà bị cụ làm cho méo mồm như tai biến thôi. Và em cũng chả thu đc gì nhiều.
Anyway, dù cụ khéo chống thế nào thì cũng chẳng ai có khả năng viết đúng chính tả những từ bình thường mà lại cố ý viết sai để "tránh những phiền phức không đáng" cả.